Hỏi về việc nộp phí bảo trì đường bộ khi chưa đến hạn đăng kiểm

ltrphuc

Xe tăng
Chào các cụ,
Số là em mua xe mới năm ngoái, đợt đăng kiểm đầu tiên là 30 tháng tuy nhiên lúc đi đăng kiểm lần đầu em chỉ mua phí bảo trì đường bộ 1 năm, có nghĩa là xe em sắp hết hạn phí bảo trì đường bộ, tuy nhiên đăng kiểm còn dài.
Em xin hỏi là bây giờ em có nhất thiết phải đi nộp phí bảo trì đường bộ ngay không hay đợi đến khi đến hạn đăng kiểm rồi em nộp bổ sung cho toàn bộ thời gian luôn cũng được. Và nếu em chưa nộp ngay và đợi đến hạn đăng kiểm nộp 1 thể thì trong thời gian chưa nộp phí đăng kiểm như vậy xxx có phạt được em không (theo điều nào khoản nào ạ)
Tks các cụ!

_nadal_

Xe hơi
vụ này đơn giản, cụ gọi điện đến trạm nó đến dán tận nơi.

#-o

ltrphuc

Xe tăng
vụ này đơn giản, cụ gọi điện đến trạm nó đến dán tận nơi.

#-o
vậy hả cụ, nhà em bên long biên thì gọi trạm nào nhỉ, phí mất thêm thế nào? cái chính em hỏi là không nộp để đến hạn đăng kiểm rồi nộp luôn có được không chứ nếu bắt buộc tự em đi nộp cũng được mà

kiacd5newborn

Xe tải
Long Biên cụ đánh xe qua trạm đăng kiểm chỗ Mai Lâm - Đông Anh cách cầu đuống 1.5km

ltrphuc

Xe tăng
Long Biên cụ đánh xe qua trạm đăng kiểm chỗ Mai Lâm - Đông Anh cách cầu đuống 1.5km
tks cụ nhưng cái chính không phải là đi nộp ở đâu mà em muốn hỏi xem chưa nộp ngay mà đợi đến hạn đăng kiểm rồi nộp luôn thì có được không

Việt Quất

Xe tải
Năm nào nộp năm đó chứ cụ. Nộp như cụ thì thằng nào chả né dc, ai người ta nghe mình giải trình.

ltrphuc

Xe tăng
Năm nào nộp năm đó chứ cụ. Nộp như cụ thì thằng nào chả né dc, ai người ta nghe mình giải trình.
cụ chưa hiểu ý em rồi, làm gì có chuyện mình trốn được thu phí đường bộ. ý em là em chưa nộp ngay vì chưa đến hạn đăng kiểm, đợi đến hạn đi đăng kiểm rồi sẽ nộp 1 thể (bao gồm cả truy thu thời gian em chưa nộp và thời gian tiếp theo) để đỡ mất công chỉ đi nộp phí
Cụ muốn mua ngay cũng được, không thì đợi kỳ đăng kiểm kế tiếp nộp và truy thu luôn một thể. Hiện tại chưa có văn bản hướng dẫn và chưa có chế tài phạt vì chậm nộp phí đường bộ, cụ cứ yên tâm bon bon.
vâng vậy em yên tâm bon bon rồi ạ tks cụ :D để tiện đi đăng kiểm nộp 1 thể chứ đỡ mất công đi trước mỗi nộp phí không

ltrphuc

Xe tăng
chả hiểu cái phí này để làm gì? khi mà vẫn bị thu tiền ở các trạm thu phí
:( phí trồng phí là điều chúng ta vẫn phải cắn răng chịu đựng cụ ạ. Nếu không nhầm trong giá xăng dầu cũng có loại phí này rồi

Việt Quất

Xe tải
Nó có truy thu đâu, còn phạt thêm tiền đó cụ ah

xecub49

Xe điện
tks cụ nhưng cái chính không phải là đi nộp ở đâu mà em muốn hỏi xem chưa nộp ngay mà đợi đến hạn đăng kiểm rồi nộp luôn thì có được không
Được ...phạt cụ ạ. Nếu cụ muốn biết theo luật nào thì cứ để thế đi quá thời gian đi, xxx sẽ cho cụ biết vì em cũng không biết. :))

ltrphuc

Xe tăng
Được ...phạt cụ ạ. Nếu cụ muốn biết theo luật nào thì cứ để thế đi quá thời gian đi, xxx sẽ cho cụ biết vì em cũng không biết. :))
nói như cụ chả có tính xây dựng gì cả :) em rất ghét kiểu nói không có căn cứ, rồi đến lúc ra đường không nắm được luật để xxx vặt cho tội ngu lại đi chửi xxx. mình nắm vững luật thì bố thằng xxx cũng không vặt láo được mình. em chả có ý trốn tiền của nhà nước vì cái khoản này chả đáng bao nhiêu, nếu không phạm luật thì em làm còn nếu có quy định bắt buộc phải nộp ngay thì em chả tiếc gì mà không đi nộp cả

Việt Quất

Xe tải
nói như cụ chả có tính xây dựng gì cả :) em rất ghét kiểu nói không có căn cứ, rồi đến lúc ra đường không nắm được luật để xxx vặt cho tội ngu lại đi chửi xxx. mình nắm vững luật thì bố thằng xxx cũng không vặt láo được mình. em chả có ý trốn tiền của nhà nước vì cái khoản này chả đáng bao nhiêu, nếu không phạm luật thì em làm còn nếu có quy định bắt buộc phải nộp ngay thì em chả tiếc gì mà không đi nộp cả
Của cụ nhé: http://giaothongvantai.com.vn/phap-luat/hoi-dap/201406/chua-nop-phi-duong-bo-vi-xe-chua-het-han-kiem-dinh-co-bi-phat-499434/

bipboemlaxichlo

Xe điện
Xe em hết hạn Phí bảo trì đường bộ từ tháng 6.nhưng em Vẫn bon bon.đến tháng 12 đến hạn đi đk lúc đó sẽ được các anh đk tính tháng x thành tiền + tiền Phí tiếp từ tháng 12 trở đi.ko đóng trước thì đóng sau,các anh ý tính cả rồi,ko trốn dc đâu,trừ khi pphương tiên đó Được mang lên Thái Nguyên thì em chịu

ltrphuc

Xe tăng
vâng em đã vodka đủ đội ơn các cụ. vậy yên tâm chạy rồi ạ. cái khoản phí này cũng không nhiều nên em chẳng có ý định xù đâu, nhưng muốn tiện đi đăng kiểm rồi nộp luôn, không nộp trước thì nộp sau thôi mà

lucky68

Xe máy
Em đã hỏi vụ nộp phí đường bộ cậu bạn em là xxx, hiện tại chưa có hướng dẫn cụ thể việc sử phạt chậm đóng phí đường bộ. Do vậy là chưa sử phạt việc này. Còn nếu cụ muốn đóng thì tối thiểu 1 năm, hoặc đóng trùng chu kỳ đăng kiểm( nghĩa là đăng kiểm 18 tháng thì đóng luôn 18 tháng). trường hợp của cụ nếu chưa đóng ngay thì khi đi đăng kiểm họ truy thu những tháng thiếu cộng 12 tháng hoặc 18 tháng mới ợ.

ltrphuc

Xe tăng
Em đã hỏi vụ nộp phí đường bộ cậu bạn em là xxx, hiện tại chưa có hướng dẫn cụ thể việc sử phạt chậm đóng phí đường bộ. Do vậy là chưa sử phạt việc này. Còn nếu cụ muốn đóng thì tối thiểu 1 năm, hoặc đóng trùng chu kỳ đăng kiểm( nghĩa là đăng kiểm 18 tháng thì đóng luôn 18 tháng). trường hợp của cụ nếu chưa đóng ngay thì khi đi đăng kiểm họ truy thu những tháng thiếu cộng 12 tháng hoặc 18 tháng mới ợ.
đã vodka cụ :) vậy thì cứ bon bon thôi ạ :D

ALPT1234

Xe máy
Em xin nhăc lại, đã có TT nhưng ko có văn bản hướng dẫn có nghĩa là ko có cơ sở và chế tài để phạt nên ko ai có thể phạt các cụ cả. Nếu xxx cố tình phạt thì cũng chả có khung nào để mà phạt và xxx sẽ vi phạm pháp luật, các cụ bị phạt có thể kiện xxx ra tòa về hành vi ra quyết định trái pháp luật. Cụ nào chưa hiểu pm em giải thích thêm.
Cụ chuyên làm dịch vụ này thì nắm quá rõ và chuẩn rồi, không còn gì phải bàn cãi ạ!

CAODUONG

Xe hơi
Cụ muốn mua ngay cũng được, không thì đợi kỳ đăng kiểm kế tiếp nộp và truy thu luôn một thể. Hiện tại chưa có văn bản hướng dẫn và chưa có chế tài phạt vì chậm nộp phí đường bộ, cụ cứ yên tâm bon bon.
Ý kiến của cụ chuẩn!