Hội VIT báo cáo: Buổi OUTING đầy ngẫu hứng - CN 01/11/2009

tiu_tit

Xe tải
Em chỉ xin mở thớt thôi để các bác cập nhật nhé.
Đề nghị bác EZdong và các bác khác upload ảnh lên cho những người anh em hàng xóm thèm cái nhể.:41:

Em xin tóm tắt:

CN 01/11/2009 - 9h00: Điện thoại kêu inh ỏi. Nhà phuong_doc hú rủ đúng 10h ra sân Mỹ Đình tụ bạ, thấy bảo là bố cháu tốn khá tiền điện thoại để dụ các cụ Vịt khác ra đó..he..he

CN 01/11/2009 - 10h30: Em lóp ngóp ra đến nơi. Nhìn xa xa thấy có 3 chú Vịt cộng với 2 thanh niên đời trung và 1 thanh niên đời cực cuối. Đến gần thì hóa ra nhà Viking + nhà XXX (chả bác nào biết) và bác EZdong. Hôm nay bác EZdong có vẻ hơi đen đủi tí...

CN 01/11/2009 - 10h45: Xuất hiện bác Vitara73 với vẻ mặt cực kì bàng hoàng. Hóa ra bác đi khám chân:69: ở gần đấy, lúc về nhìn thấy 4 con Vịt đứng như dở hơi giữa trời nắng nên tạt vào xem dư lào (chắc trong đầu nghĩ: bọn này tụ bạ mà é.o gọi mềnh)

CN 01/11/2009 - 11h00: Người sáng chế ra buổi outing này, nhà Phuong_doc, ra đến nơi. Đúng hẹn vãi. Chắc dùng đồng hồ của Tây. Lý do lý trấu: em phóng thục mạng từ minh khai đến đây mất có 45' bác thấy em có kinh không?
Mạng sườn bên phụ nhà này bị xước 1 quả mà không bàn phím nào tả xiết. Thấy bảo là thay vì phải 3 đỏ nhưng chàng quyết lun là chả có đỏ é.o nào muộn chị nó ồi..hề..hề...kết quả là cổng trường rung bần bật còn mạng sườn chàng thì ôi thôi...

CN 01/11/2009 - 11h15: Người dẫn đường, Nam Vũ, cũng ra đến nơi trong tình trạng sọc dưa toàn phần do bị ông ẻm phuong_doc lùa như ăn vã. Thấy bảo nhà đèn tối qua thác loạn ở đâu cũng kinh lắm...

Họp nhóm chớp nhoáng xem nên chọn cung đường nào đây. Kết luận: XUÂN MAI nhá. Điểm đến đầu tiên Quán Dê xxx :69: hoành tráng chưa???

Cơm no riệu say thì cũng là lúc nhà Navar cũng xuất hiện với tinh thần kíu nhà Nam Vũ bị hỏng xe (sau quả này em đảm bảo bác Navar sẽ rì viu lại tình bạn với ông Nam Vũ). Hóa ra ông Nam Vũ do quá nhớ bạn nên bầy ra kế hèn giả vờ hỏng xe để triệu Navar xuống núi.:^)

CN 01/11/2009 - 14h15: Cả đoàn VIT hùng hậu 8 chú kéo nhau đi lên theo ĐƯỜNG TĂNG. Rồi thì cũng cầu trước cầu sau. Cũng lên xuống địa hình. Cũng lao xuống hố tăng. Rặt những trò vớ vẩn do nhà Đèn đầu têu(b). Kết quả là chỉ có 2 chú Vịt bị sạt gầm (trong đó có em) do chân thì đã ngắn mà lại không dám bốc đầu như Nam Vũ xui... Nói chung là VUI É.o TƯỞNG.

Do điều kiện kỹ thuật không cho phép nên bác Navar, XXX và Em phải ngậm ngùi về trước không thể tiếp tục tham gia với các bác những bài tập còn lại.

Đề nghị ông phuong_doc tiếp tục cập nhật hộ cái.

Chỉnh sửa cuối:

vitara73

Xe buýt
E kể tiếp nhé:
Sau khi các bác kia về cả đoàn gồm 5 xe đi sâu vào đường cho tăng đi.
Đến đoạn bùn nhiều quá, bác NAm vũ đi đấu, anh e còn lại chờ ở ngoài, khi bác NV đến nơi đến lượt vitara73 vào, đi được 15 m vướng bụng nằm luôn, bác viking ỏ đằng sau hỗ trợ kéo ra, tiếp theo vitara73 lao vào tiếp thêm được 30m nữa thì đứt hẳn không giãy đi đâu được.
NV ở đầu kia sau khi đã quay đầu đi đến kéo lên nhưng do trơn quá chỉ kéo lên khỏi chỗ nhiều bùn sau đó nhìn nhau vì NV cũng không lùi lại được và vitara73 cũng không tiến lên được. 2 xe đứng nhìn nhau, được anh em cổ vũ và giúp đỡ vitara73 lùi lại một mạch trở lại vạch xuát phát tạo điều kiện thuận lợi cho Nv đi ra.(b)
Đang ra thì NV lại bị lầy không ra được thế là lại phải móc tời vào vitara73 kéo ra, mau=y quá.
Sau đó cả đoàn đi rửa xe từ 4h30 đến 6h30 mới xong (5xe) thợ rửa xe trên này cẩn thận lắm, mỗi xe rửa mất gần 20 phút sạch bong(b)(b)(b)(b)
Cả đoàn về hà nội an toàn
Em hôm nay quên mang máy nên không chụp được kiểu nào. bác EZdong chụp nhiều ảnh lắm, phải chờ bác ấy up lên thôi
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

phuong_doc

Xe tải
Dạ có em. sau khi nghịch mấy trò vớ vẩn, 3 bác về trước. Nhà đèn lại giở bài cũ rích ra dụ: " đến đây mà ko đi đường tăng thì phí, nhưng do anh em không chuẩn bị tính thần và chất lượng xe (đột xuất do nhà phuong_doc dụ đi uống cafe thôi, ai ngờ lên đây) nên ae chỉ đi những chỗ khô sạch dễ đi, đoạn nào lầy thì rẽ lên đường chỉ huy luôn"
Bùi tai, ae OK.
Làm đúng bài, đóng 4WD_L để số 2 nhá anh em, nối đuôi nhau đi.
- tứ nhất là lên dốc, nhớ là đều ga và 2 bánh trên sống trâu + 2 bánh dưới rãnh; e e ngon lành lên đỉnh. sướng, lần đầu tiên được cái cảm giác lái xe nghiêng, trồi lên hụp xuống; rầm rầm, lạch cạch (đá bắn). hi hi, lên đỉnh. ae nhây ra cười tý tởn, vui nhẩy tiếc là ko có ông thợ ảnh nào đi cùng, toàn mỗi xe một tài nên ko thể vừa lái vừa chup:77:.
- Bây giờ đến bài đổ dốc, để nguyên 4WD_L cài số 1 cho xe tự bò; nhà Đèn làm mẫu ngọt sớt, rùi nhà "què chân _ vitara73" ok; đến nhà Viking, làm vù một phát...tjj, trượt roài; *** xe nghiêng đi trượt, thằng phuong_doc đi sau " mồm há hốc mắt trợn tròn, úm ba la Lật xe này:77: ... không lậ:21:t, nhà Viking sau khi lấy lại lái:41: trườn qua bãi cát trượt , xe vặn vẹo, 4 bánh thì mỗi bánh một kiểu xộc xà xộc xệch như kiểu vật nhau trên ...:6: ý và leo lên tiếp. thằng phuong_doc đi sau: " ***, đến lượt mình đây:mad:, tim đập chân run (lần đầu mà) Đêch gì, xe mình có bảo hiểm mà; đằng nào sáng nay cũng cà hông vào cổng trường toét nhòe ra rồi, Lao xuống (nhưng đã rút kinh nghiệm nhà viking, ko lao ầm ầm mà từ tốn bò qua, qua điểm trượt xe rồi (y) "phù phù, hí hí" cùng với tiếng hò của nhà đèn "tăng ga leo lên anh đi em, đừng ngừng giữa chừng, đang sướng" ý lộn " tăng ga lao xe lên đi em, đừng giảm ga, đang ngon trớn" he he và "roào" lên đỉnh dốc thứ 2 ngon lành.
Đến nhà bác sỹ Ezdong, từ tốn kiểu bệnh nghề nghiệp vừa cho xe bò bò...:5: vừa chẩn đoán mặt đường và chỉ định đặt bánh bên lái - bên phụ vào chỗ nào, ga nhẹ nhàng ... ô là là, lên ngon mặc dù hơi trượt tý.
Lên đỉnh dốc thứ 2, ae có vẻ hơi choáng nhưng lão nhà Đèn chạy lại, mắt hấp háy sáng ngời::5: "ae thấy ko, 3 bánh dưới đất còn bánh lái bên phụ ngổng lên trời xoay xoay, xe rú ga lao lên sướng thế " nghe câu này ae lại sướng tê tái, dẹp nỗi sợ sang bên cười khoái trí; đi tiếp nhà đèn nh:21:ỉ... và sau đây là đến đoạn đường lầy em nhường lại cho các bác:69:.
em chỉ có 2 tấm hình chụp trước lúc xuất phát và lúc mới lao vào bùn:^)

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
:'(
biết thế đầu giờ chiều chạy lên cho thỏa, tổ chức ngẫu hững thế lày thì theo sao kịp.
Mà nói thế chữ e cũng đã biết bãi tăng XM ở đâu đâu :D

tiu_tit

Xe tải
Nhìn nhà Vitara73 cô đơn quá nhỉ. Lúc này đã phơi bụng chưa hay mới sắp thế. Ước giề mình không bận để được chết cùng Vitara73 cho đỡ cô đơn..hehe.:69:

vitara73

Xe buýt
Bác Nv đớn ở đấu trên còn viking chờ ở sau, từng xe qua một nhưng do khong chuẩn bị được nhiều nên chậy thêm đc 30m nữa thì nắm lại luôn

NewCyberCafe

Xe tải
Té ra các bác kéo nhau đi cày bừa đánh dê tận Xuân Mai ớ...
Em lang thang qua tìm cái tụ tập của nhà Cool&Clean, thấy các bác Vitara đang xếp hàng, chen vào dư ai, dưng lúc nhìn lại thấy mỗi mình em ngố giữa một đoàn Vịt nhà các bác làm em ngại quớ!
Chả thấy các bác rủ em bám càng giề cả. Các bác đâu có biết là nếu rủ em cũng chả đi được... hế hế... :21::21:
Em ấn tượng nhất bác EZdong vui vẻ gớm.
Các cụ bót ảnh lên thôi chứ... :41::41::41:

phuong_doc

Xe tải
:'(
biết thế đầu giờ chiều chạy lên cho thỏa, tổ chức ngẫu hững thế lày thì theo sao kịp.
Mà nói thế chữ e cũng đã biết bãi tăng XM ở đâu đâu :D
tận 14h mới lò dò vào bãi xuân mai mà. sau buổi hôm nay, ae quyết tâm về độ cản trước để còn tăng góc tới đồng thời chuyển sang lớp AT:21:
@: Tiu Tit: anh mà vào nữa lấy ai kéo ra đây, đi đc tẹo đã chết gí rồi; quả lốp HT của bác viatara73 nhẵn thín nên cứ trượt patin; còn nhà đèn đầu têu sau khi cứu nàng cũng lăn quay, ae phải dô ta dô hò lắc đi lắc lại mới ùi ùi lên đc rồi lại chít nên mới quyết định quay ra; hẹn hum sau độ lốp rồi cản và thêm 1 ông lắp tời thì họ nhà Vit sẽ phục hận:))
@: NewCyberCafe : bác đi xe gì ế, mà họ nhà Vit đến 9h sáng nay mới quyết định cafe, đc cái toàn ông hâm hấp (cái này tự thấy) nên ok ngay

@ nhà đèn: chắc đang trả bài cho phu nhân nên chưa thấy thò cổ lên đây

Chỉnh sửa cuối:

tiu_tit

Xe tải
Té ra các bác kéo nhau đi cày bừa đánh dê tận Xuân Mai ớ...
Em lang thang qua tìm cái tụ tập của nhà Cool&Clean, thấy các bác Vitara đang xếp hàng, chen vào dư ai, dưng lúc nhìn lại thấy mỗi mình em ngố giữa một đoàn Vịt nhà các bác làm em ngại quớ!
Chả thấy các bác rủ em bám càng giề cả. Các bác đâu có biết là nếu rủ em cũng chả đi được... hế hế... :21::21:
Em ấn tượng nhất bác EZdong vui vẻ gớm.
Các cụ bót ảnh lên thôi chứ... :41::41::41:
Ha..ha..hóa ra là bác. Nhìn bác không ngố đâu vì lúc đây trông Éc kếp cũng giống VIT phết đới. Em thề.:69:. Không mời bác vì thật ra lúc đấy đã quyết đi chỗ nào chó đâu. Bác ở lại thêm 1 lúc nữa là có khi hôm nay bác cũng toi trên Xuân Mai với bọn em đấy(b). Lần sau giao lưu cho vui bác nhé.

viper2007

Xe điện
Bác nào điểm danh giúp em với ( từ trái qua phải số 3;5;7 ), sao thấy nhắc đến bác Toanco_k32 mà ko thấy xe *-)
Mà phải công nhận là hội vịt văn tả cảnh hay vãi , e vừa đọc vừa thèm.
Mà ít ảnh quá, zời ạ :102:

Chỉnh sửa cuối:

phuong_doc

Xe tải
Bác nào điểm danh giúp em với ( từ trái qua phải số 3;5;7 ), sao thấy nhắc đến bác Toanco_k32 mà ko thấy xe *-)
Mị hay nhầm nick nhở. bác nào thấy thiếu hoặc thừa tên mình thì đính chính cái:))

EZdong

Xe điện
Nhà tiu_tit nghe mọi người nhắc đến tên toanco_k32 thôi chứ toanco_k32 hôm nay nghe nói đang họp hành gì ấy ở tận Đồ Sơn:21::21::21::21:

Nhiều ảnh quá, nhưng máy ở nhà lề giề quá (máy 386 mà) nhưng mà em đang chạy bộ sang chỗ phuong_doc nhờ up lên cho nó nhanh

tiu_tit

Xe tải
Mị hay nhầm nick nhở. bác nào thấy thiếu hoặc thừa tên mình thì đính chính cái:))
Mệ..Anh đã bảo chú dồi. đếch phải Toanco_k32 mà chú cứ khăng khăng.:102: Anh đề nghị thế này: Chú:101: cho Viking or Thần đèn phát đi cho lành. Để anh còn rì vai. quê quá

viper2007

Xe điện
Mệ..Anh đã bảo chú dồi. đếch phải Toanco_k32 mà chú cứ khăng khăng.:102: Anh đề nghị thế này: Chú:101: cho Viking or Thần đèn phát đi cho lành. Để anh còn rì vai. quê quá
Ko cần, ở đây em chỉ chưa phân biệt dc xe 3;5;7 từ trái qua phải là của bác nào thôi, trong đó có bác tiu-tit, EZdong và ???.
Còn lại xe 4;6;8 là của bác Phuong; viking và vitara73 thì nổi tiếng quá rồi :21:
Có lẽ xe #5 là Mr. Cường (29x-0340 ), em rất ấn tượng với cái bọc lốp dự phòng của bác này

Chỉnh sửa cuối:

tiu_tit

Xe tải
Ko cần, ở đây em chỉ chưa phân biệt dc xe 3;5;7 từ trái qua phải là của bác nào thôi, trong đó có bác tiu-tit, EZdong và ???.
Còn lại xe 4;6;8 là của bác Phuong; viking và vitara73 thì nổi tiếng quá rồi :21:
Tạm gọi là xxx nhé:
3=tiu_tit
5=xxx
7=EZdong

phuong_doc

Xe tải
Thoai, đính chính sau. tại em nhắn một lúc cho hơn chục ông nên chả nhớ ông nào nữa.
Nói chung là hum nay ae mình mới tập đi đường xấu thôi chứ chưa phải là off road đâu;
những cũng thu đc nhìu kinh nghiệm đấy chứ; ít ra là biết đc khả năng xe mình đến đâu
để có thể đi đc loại đường nào và sẽ cải tiến thứ gì cộng với có cảm giác lái tốt hơn
cũng như ko còn sợ khi xe bị nghiêng bị trượt và nhất là tính đoàn kết đấy ạh(b)

có đường xuống nhưng ko đi, đi thử kiểu cắm thẳng xem sao - cái này của bác TIN TEU;
trong lúc bác điều ga thì F1 nhà bác la ầm ỹ: bố phá xe nhá, con về con méc mẹ:77:

cắm xuống và nhoi lên này

nào thì lôi giật lùi, sau quả này bác vit73 nhớ làm 4 cái dép AT mới đi nhá:21:

mà mai sẽ có ảnh chân dung của 8 lão chăn Vịt thì sẽ rõ là bác xxx là ai:))

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Các bác rủ nhau lên resort nhà em chơi mà ko nói để em bố trí Tổng giám đốc ra đón và chụp ảnh
Hội vịt hoành tráng ghê, lần đầu tiên em thấy đi lên đường này mà 4h30 đã ra được đấy :41:

EZdong

Xe điện
Đội hình VIT chiều 01/11/2009:

Chính diện:

8 VIT, 8 lái - quên mất, em chụp nên không hiện diện

Bàn tán xem xe nào tháo nhiều thứ ra, xe nào lắp nhiều thứ vào:

Lốp 235

Hơn hẳn lốp gin:

Cát sa mạc lao xuống hố tăng:

Màu đỏ đun cũng không kém, cậy có cản trước to, ngại chi mấy hòn đá:

Công nhận bác này liều thật, cọ xát nền bê tông trơ cả cốt thép ra:

Rủ rê nhau vào đường tăng, chủ yếu đi bằng phanh, đỏ hết cả đuôi:

Có lúc em dừng để chụp vài kiểu mà không kịp, cứ tưởng đi đâu mất, may mà còn thấy cái nóc - nếu có cái giá nóc hay buộc cái gì trên nóc thì ngon hơn:

Đường sáng không đi, đâm quàng vào chỗ này, trong cứ như là xe auto-driver:

Dũng cảm + Hăng hái quá, thành ra có lúc như thế lày:

May mà em mang theo cái dây kéo dự phòng:

It's not only Moving for.....wards????????

But also Re-Moving for.....wards????????

Nhà Đèn Lighting forwards, quá hoành tráng!!!

Rồi lại leo len đến tận đỉnh đồi, nhìn xuống thấy khoái, nhưng hơi rét vì cao quá, gần mặt trăng:

Cụ này còn cố làm phát nữa, cơ mà ở chỗ sạch sẽ rồi, đâm ra ít người theo:

Điện thoại nhiều quá, đi rửa xe rồi còn kịp về nhà

Mệt quá các cụ ợ, dưng mà vui, an toàn.
Để lần tới đạt hiệu quả cao, em có mấy í thế lày:
1. Chuẩn bị 1 bộ quần áo, áo lính là tốt nhất (em đã có 1 bộ rồi nhá!!!);
2. Dây rợ phải chắc chắn hơn, dây của em tẻo rồi;
3. Nước uống đầy đủ (nhỡ ra over night trong đó);
4. Khăn lau...> khăn tắm, khăn to, khăn bé, tất, áo mưa............... nói chung là cho nó an toàn, sạch sẽ
5. Máy ảnh (món này mà đầy đủ thì ọp rốt lần tới sẽ chắc chắn phong phú hơn nhiều. Lo nhất là nhỡ ra hết pin là chỉ có cách tả cảnh, lúc ấy chẳng ai tin!!!!)
6..... Các cụ VIT bổ sung thêm.
PS: Hôm nào nhờ các bác hướng dẫn em lắp thêm cái chi tiết vitara73 nhặt được sau khi VIT nhà em trườn qua cái gờ toàn bùn í. Thanks bác nhiều nhé!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

tptitoe

Xe tăng
Các cụ trẻ nhà Vịt có sức khỏe nên máu quá!:41::41::41:
Cái hay và bất ngờ ở đây là ngẫu hứng. Có khi hẹn hò nhau mãi hàng tuần mà không được vui như vậy.
Chúc các bác 1 tuần làm việc hiệu quả và vui vẻ.(b)(b)(b)

tiu_tit

Xe tải
Ảnh đẹp các bác ợ. Nhìn cũng thấy không khí ra phết. Có chiếc nào nữa các bác upload nốt đi:41:. Nhưng nhớ resize nhé chứ như bây giờ xem ảnh mà mỏi hết cả tay.:77: