[Funland] Nữ hướng dẫn viên bị hiếp dâm tại homestay Hoàng Su Phì

binhduongdriver

Xe tải
Tông ngộ không rùng mình 1 cái là đi 1 vạn tám nghìn dặm, còn ông này rùng mình 1 cái vào nhà đá =))

bmwp0wer

Xe tăng
Cho đến lúc công an điều tra kĩ lưỡng cần làm rõ:
1. Hd sủ dụng vũ lực, đe doạ tính mạng, chèn ép để thực hiện hành vi hd -- xứng đáng xẻo, tù mọt gông
2. Hd ko đồng thuận, ví dụ em kia chủ động gợi tình cởi bỏ bảo dân tộc ngồi ngắm, mà lại lỡ động thủ -- tình tiết án có giảm nhẹ tội đồng thời bị hại đáng lên án tội khiêu ..d.
3. Dân tộc chưa đc sự đồng ý mà cứ thực hiện hành vi, em kia thì tỉnh táo mà ko từ chối , sau đó tố. Cần lời khai cả 2 bên để đối chứng luận tội.

Nói chung vụ này dư luận lên cao nhưng cần xem thực hư ntn, giờ có quá nhiều ttin khó kiểm chứng.

Sinbad2284

Xe hơi
Em lên đó mấy lần thấy cũng bình thường , người dân thân thiện . Cái an ninh thì ko bàn vì chưa trải nghiệm .

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Hy vọng nạn nhân đứng vững trước các sức ép (tiền bồi thường, dư luận v.v...) để đưa thủ phạm vào tù. Bởi vì tội danh hiếp dâm (Điều 141, khoản 1, BLHS 2017), chỉ cần nạn nhân làm đơn rút yêu cầu khởi tố, là thủ phạm thoát tội (Điều 155 BLTTHS 2015).

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

Parejo_10

Xe điện
Hy vọng nạn nhân đứng vững trước các sức ép (tiền bồi thường, dư luận v.v...) để đưa thủ phạm vào tù. Bởi vì tội danh hiếp dâm (Điều 141, khoản 1, BLHS 2017), chỉ cần nạn nhân làm đơn rút yêu cầu khởi tố, là thủ phạm thoát tội (Điều 155 BLTTHS 2015).
Cô gái này ăn nói chuẩn mực. Trước khi post đều năm thông tin khá cẩn thận về nhiều vấn đề , nói có sách mách có chứng.Thông tin đưa ra đều hữu ích. Em là đàn ông mà phải ngưỡng mộ vì điều đó. :D

vuanhanghi

Xe điện
Ngủ cả đêm mà ko đóng cửa thì cũng chịu thật.
Dù đi 1 mình hay mấy mình, KS 5 sao hay 0 sao, ở nước ngoài hay VN, cứ vào phòng là em chốt cửa, đặc biệt đêm là bắt buộc!
Không chỉ là tự bảo vệ an ninh bản thân, tài sản, đồ đạc, giấy tờ... mà còn là bảo vệ sự riêng tư (vào phòng tắm,bathroom, đi lại/ nằm trên giường với quần lót hoặc nude :D....).
Đằng này đã là nữ, trong cái homestay rừng rú riêng rẽ các bungalow, lại còn ở phòng 1 mình mà để cửa mở tênh hênh cả đêm e là cũng cần xem lại chị hdv này có vấn đề gì đầu óc hoặc hành vi không.
Thế say, đi ngủ quên ko khóa cửa là tội, còn thằng chủ định rình mò, hấp diêm con nhà ng ta là do khách quan.
Cụ xe đạp thật hay xe đạp đểu ko biết. Nhưng xứng đáng vang.

Bobbo

Xe điện
Thế say, đi ngủ quên ko khóa cửa là tội, còn thằng chủ định rình mò, hấp diêm con nhà ng ta là do khách quan.
Cụ xe đạp thật hay xe đạp đểu ko biết. Nhưng xứng đáng vang.
Vang phát thành đi bộ luôn cụ hay đi nhà nghỉ

TrumVietnam2

Xe tải
Em lên đó mấy lần thấy cũng bình thường , người dân thân thiện . Cái an ninh thì ko bàn vì chưa trải nghiệm .
Thị trấn Su Phì tối đi ngủ xe máy để tất dệ đường, vỉa hè mà k ai dắt xe vào nhà cả.

Cái "của kia" thì em k rõ như nào

Jumping up

Xe tải
Em chả cứ đi đâu ở nhà cũng khóa cửa. Đi ks thì càng phải khóa và phải gạt cái then ngang bên trong, đi đâu không có cái then này cũng ngại phết, nhỡ ai đó vẫn có chìa sơ cua mở được, tốt nhất là khóa và để nguyên chìa trong ổ bên ngoài không mở được.
Chị này thân gái, đi nơi khỉ họ cò gáy mà ko khóa cửa thì ghê thật! Thật chứ ko phải kẻ gian thì nhỡ có khách nhầm phòng xông vào nhìn thấy nằm tơ hơ giữa đêm à ? Nói chung là chị này duyên quá! :)) Chót rồi thì im đi ầm ĩ làm gì chứ?!

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
Có quy định xe đạp không dc tham gia giao thông trên OF à?

Việc nào ra việc đó.
Đứa nào rình mò hấp diêm được điều tra ra đúng hành vi, đúng người đúng tội thì chắc chắn phải xử nặng theo pháp luật rồi, ko ai bênh mà cụ phải nhảy dựng lên thế nhé. (mà 2 ngày rồi thì ko hiểu điều tra dấu tích tang vật hấp diêm kiểu gì nhỉ, thử nhớ lại vụ Tây Bán Nhà của 2 chú nghệ sĩ xem).

Còn việc con gái ngủ đêm nơi lạ hoắc mà ko đóng cửa không phải vì "quên" như cụ nói mà chị này chủ động "nghĩ đã ở mấy hôm không sao abc..." nhé.
Cái này là thuộc về kỹ năng sống tối thiểu rồi, nhất lại là HDV lẽ ra còn phải nhắc nhở toàn bộ thành viên trong đoàn đi ngủ phải chốt cửa. Ko có đời thuở nhà ai con gái (kể cả con trai) ngủ 1 mình cả đêm chỗ KS lạ hoắc lại để cửa tênh hênh ra như thế cả! Cái này các phụ huynh cũng phải rút kinh nghiệm mà nhắc nhở con cái mình, chứ ko lúc xảy ra sự việc lại phân bua tưởng này tưởng nọ thì hối ko kịp!
xã hội muôn hình vạn trạng.

có đứa khôn, đứa ngu
có đứa lanh lợi, đứa chập chập

Maner Bolsol

Xe tăng
Cái trò hấp diêm là bệnh rồi, phải xử lý theo pháp luật thôi. Qhtd theo kiểu cưỡng bức thì chỉ có bọn bệnh hoạn mới khoái, còn gentlemen như các cụ trên này thì có lẽ không thú vị gì đâu. Vote trị anh tông dật, không tha.

sthd

Xe lăn
Được phụ huynh, xã hội giáo dục kỹ năng sống từ bé vẫn hơn.
phụ huynh thì cũng lại muôn hình vạn trạng luôn. cụ về nông thôn, miền núi thì thấy. trẻ con mồ côi nhiều. trẻ con bơ vơ, bố mẹ đi làm ăn xa thì quá nhiều.

Nhimtiu

Xe container
Em có câu chuyện na ná này hầu các cụ,
Có con bạn Tây đi cùng người yêu ( thằng này kiều Pháp tính yếu đuối ), xong công việc xã hội ở VN mình chuẩn bị về nước cũng đi du lịch ở nơi khỉ ho cò gáy này, địa điểm na ná luôn, chỗ nghỉ em xin phép giấu tên khá nổi tiếng trong Map phượt!
Gặp hai anh Bản ở chỗ ăn uống gần chỗ nghỉ Bungalow, vui vẻ sang mời rượu các thứ các thứ… xong cái phê phê ko hiểu sao chúng nó tách đc thằng người yêu ra, xô con này vào bụi… hoảng quá chạy về Bungalow không một bóng người 😳, vào phòng gọi cho cty với bạn loạn xới.
Tụi em gọi hẳn lên cô nan của Hà Giang chỗ đó, xin lỗi các cụ ề à kêu tới đó phải cả ngày, lại giữa đêm, con kia với thằng bồ thì hoảng loạn quá rồi trong phòng, giữ cửa… đêm không một bóng người. Kêu cứu tao với tao chỉ muốn thoát khỏi đây.
Sáng sau cô nan xuống - cũng chẳng giải quyết đc gì - về luôn Hn rồi mấy hôm sau về nước.
Nói chung các em gái đi phượt mấy nơi khỉ gió nên bảo trọng. Rất manh động đấy mà là người thiểu số, chưa kể xung quanh toàn họ hàng - có gì xảy ra ko ai cứu đâu.
Xong thì việc đã rồi!
Thế cccm lại xem thêm bài này trên nhóm leo núi nè:

Bemagauvn

Xe điện
Thế cccm lại xem thêm bài này trên nhóm leo núi nè:

A cụ Nhím, lâu lắm mới thấy!
Em thì em nghĩ có rất nhiều nạn nhân rồi nhưng vì mặt mũi và nhiều lý do nên không lên tiếng. Cho nên những kẻ như trên càng lúc càng manh động và liều lĩnh.
Em cũng mong những sự việc như này phải nghiêm trị, mặc dù là người dân tộc … để hết cái cảnh “ tôi như con thú hoangggggg… lang thang trong rừng sâuuuuu…”😞

otoormoto

Xe tải
Giờ mới hiểu vì sao đa số nạn nhân các vụ quấy rối, hdâm... họ đều chọn cách im lặng, không tố cáo. Đang từ nạn nhân được lôi ra mổ xẻ tung hê hết lên mạng cho người đời rỉa rói đời tư.

raisomoon

Xe tăng
Vậy mới nói, trên này vẫn có cụ mợ vớt vát là "nó quên", "trên đấy để xe trong/ngoài nhà gì đó không cần khóa"... chẳng hạn.

Mặt khác đọc cái tin có cụ quote từ báo e cũng thấy lạ lắm, chị HDV này còn đủ mưu trí biết giả vờ đồng thuận, bật đèn để nhìn mặt cái anh được cho là hấp diêm mình, vậy mà lại "không dám kêu to sợ làm phiền xung quanh"? Nên là cũng chưa biết ai hấp diêm ai (hoặc cả 2 cùng hấp diêm nhau?) cho tới khi có kết luận điều tra, phúc tra, v.v...
Bạn này ko phải HDV, đoàn khách đi về rồi vẫn ở lại 1 mình thuê phòng mà. Nói chung phụ nữ theo trend đi phượt 1 mình khá nguy hiểm ở nơi xa lạ. Đến đám tài xế đường dài đêm hôm vẫn còn sợ trộm cắp trấn lột, nói gì phụ nữ độ 20-30 thì tự đặt mình vào nguy hiểm rồi