[Funland] Nữ hướng dẫn viên bị hiếp dâm tại homestay Hoàng Su Phì

otoormoto

Xe tải
Giờ mới hiểu vì sao đa số nạn nhân các vụ quấy rối, hdâm... họ đều chọn cách im lặng, không tố cáo. Đang từ nạn nhân được lôi ra mổ xẻ tung hê hết lên mạng cho người đời rỉa rói đời tư.

raisomoon

Xe tăng
Vậy mới nói, trên này vẫn có cụ mợ vớt vát là "nó quên", "trên đấy để xe trong/ngoài nhà gì đó không cần khóa"... chẳng hạn.

Mặt khác đọc cái tin có cụ quote từ báo e cũng thấy lạ lắm, chị HDV này còn đủ mưu trí biết giả vờ đồng thuận, bật đèn để nhìn mặt cái anh được cho là hấp diêm mình, vậy mà lại "không dám kêu to sợ làm phiền xung quanh"? Nên là cũng chưa biết ai hấp diêm ai (hoặc cả 2 cùng hấp diêm nhau?) cho tới khi có kết luận điều tra, phúc tra, v.v...
Bạn này ko phải HDV, đoàn khách đi về rồi vẫn ở lại 1 mình thuê phòng mà. Nói chung phụ nữ theo trend đi phượt 1 mình khá nguy hiểm ở nơi xa lạ. Đến đám tài xế đường dài đêm hôm vẫn còn sợ trộm cắp trấn lột, nói gì phụ nữ độ 20-30 thì tự đặt mình vào nguy hiểm rồi

banmotnucuoi

Xe lăn
Cô gái này ăn nói chuẩn mực. Trước khi post đều năm thông tin khá cẩn thận về nhiều vấn đề , nói có sách mách có chứng.Thông tin đưa ra đều hữu ích. Em là đàn ông mà phải ngưỡng mộ vì điều đó. :D
Em ý có luật sư ngay sau sau khi bị híp ạ. Nên các chứng cứ, các phát ngôn luôn chuẩn mực, có đội một đội đẩy bài (ko biết có liên quan tới em ý ko?) ở các group phượt chung đôi, giao lưu phó nháy mẫu...
Phải nói quan hệ của em khá rộng:))

Nhimtiu

Xe container
A cụ Nhím, lâu lắm mới thấy!
Em thì em nghĩ có rất nhiều nạn nhân rồi nhưng vì mặt mũi và nhiều lý do nên không lên tiếng. Cho nên những kẻ như trên càng lúc càng manh động và liều lĩnh.
Em cũng mong những sự việc như này phải nghiêm trị, mặc dù là người dân tộc … để hết cái cảnh “ tôi như con thú hoangggggg… lang thang trong rừng sâuuuuu…”😞
Ngày trước em cũng lang thang trong rừng mấy ngày nhưng em thấy đa phần porter là các bạn Mông thì gùi khoẻ và tính cánh cương trực, thẳng thắn mà. Đồng chí Phú Chỉn kia thì lởm quá làm hỏng hết hình ảnh bà con dân tộc.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
con gái ko biết tự bảo vệ bản thân, nhậu nhẹt về muộn ngủ lại không khóa cửa đúng là bẫy cuộc đời, ae uống rượu vào cần hết sức lưu ý giữ cho 2 cái đầu thật tỉnh táo

thich_j

Xe tải
Đợi báo chí xuôi xuôi, các cụ mợ bớt căng em mới dám thẽ thọt tý ý kiến:

1. Ở khu HSP Bungalow này, các bungalow được làm bằng tre, gỗ, quang đãng, khá gần nhau chứ không phải chỗ heo hút vắng vẻ gì lắm đâu ạ mà bảo sợ vắng nó cướp hiếp giết. Hô một cái cả khu nghe thấy là chắc! HDV dẫn đoàn thì có khi nửa đoàn kéo tới ứng cứu ấy!

2. Các phòng có khoá ngoài và chốt trong. Chốt cơ học kiểu cổ điển - khó kẹt lắm ạ. Chỉ quên đóng thôi, chứ cài chốt đấy thì 99.99% ko kẹt. Còn tại sao quên đóng thì em ko biết - và kể cả có quên đóng mà cậu kia vào hấp thì đương nhiên là sai!

3. Cậu em Q - chủ nhà là một người rất nhiệt tình và đứng đắn. Không những chỉ làm cho nhà mình, mà còn vận động nhiều gia đình trong xã cùng làm du lịch cộng đồng. Muốn đi chơi đâu trong huyện, em ý đều tư vấn chi tiết, giới thiệu các cơ sở lưu trú, cung cấp dịch vụ... khác

Hai vợ chồng em ý ở cùng bố mẹ và con ngay đó - hô 1 tiếng là có mặt, vì chả ai ngu gì bao che để tự giết cơ sở KD của mình!

4. Cậu ý cũng nhiệt tình, các đoàn khách đến nghỉ là hay tổ chức giao lưu văn hóa, ca nhạc... Và đương nhiên những dịp đó ở vùng cao thì rượu không bao giờ thiếu.

5. Rượu vào thì không chỉ lời ra, nhiều cái khác cũng muốn ... xuất ra. Đôi khi là từ cả hai, máu lên dek cần biết bố cháu thế nào. Xong không thỏa thuận được thì thành hấp diêm. Chứ thông thường bị hấp mà còn giả vờ đồng ý, bật đèn xem mặt, có khi còn buộc cả ba con sói ấy, rồi vài ngày sau mới báo CA, gọi LSu đưa đi xét nghiệm, đăng bài lên báo... thì cũng hơi gợn.

6. Ngu nhất là thằng em toọc đi nhận là hấp em kia. Đáng nhẽ phải tố ngược em ý, hoặc khăng khăng, là em ý dụ mình vào rồi quyến rũ mình, hấp mình thì có phải hay không :D

Tóm lại vụ này em thấy có nhiều thứ không bình thường, có rất nhiều cơ sở cho các chú CA kiếm ... bằng chứng khác.

Còn đám lều báo mạng thì đọc cho vui, chả nên dựa vào đó để phán xét, vì chắc tụi đó xào nấu lại từ cái thông cáo báo chí của chú LSu :D

Ảnh HSP Bungalow ngày em ở đó, rất hay và em sẽ còn quay lại :D

Lần đó em chả được hấp mà cũng lên đỉnh. Không biết lần tới có bị hấp cho dễ lên đỉnh không nữa :D :D

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Qua vụ này các cụ có mua nhà vườn khu vực hoang vu hẻo lánh hay đồi núi thì cũng dè chừng.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thế say, đi ngủ quên ko khóa cửa là tội, còn thằng chủ định rình mò, hấp diêm con nhà ng ta là do khách quan.
Cụ xe đạp thật hay xe đạp đểu ko biết. Nhưng xứng đáng vang.
Cụ nói e lại nhớ đến cái vụ trặt tay cướp vàng ở trong miền Nam.
Bà mẹ thủ phạm còn to mồm kêu ai bảo đeo vàng cho nó cướp.
Nghĩ nó chán.

thich_j

Xe tải
Em nêu ý kiến theo cảm nhận khách quan - cụ mợ nào vang em có thể đọc lại mục số 2 em viết ạ!

Em cập nhật thêm thông tin

(Tạp chí Du lịch) – Liên quan đến vụ việc T.N.L, sinh năm 1993 tố “bị hiếp dâm tại homestay Hoàng Su Phì (thôn Nậm Hồng, xã Thông Nguyên, huyện Hoàng Su Phì, Hà Giang) sau đó chủ homestay thương lượng đền bù để bỏ qua sự việc”. Tạp chí Du lịch đã có cuộc trao đổi qua điện thoại với anh Triệu Kinh, chủ homestay Hoàng Su Phì, nơi xảy ra sự việc.

PV: Anh có quan hệ như thế nào với Triệu Tài Mềnh (hiện đã bị bắt giữ để điều tra về hành vi hiếp dâm – PV)?

Triệu Kinh:

Mềnh là bà con, là con của một người cậu, làm nghề xe ôm chở khách du lịch, cũng rất ít khi đến homestay tôi chơi.

PV: Theo tố cáo của T.N.L, phía homestay Hoàng Su Phì có thương lượng đền bù để bỏ qua sự việc, cụ thể là thế nào?

Triệu Kinh:

Ngay sáng 18/9, khi nhận được thông tin L bị hại, tôi đã đến phòng L thăm hỏi. Tôi có nói là bất kỳ ai vi phạm pháp luật đều bị xử lý, và hỏi L muốn hướng giải quyết như thế nào, thì lúc đó L nói chỉ cần gọi đối tượng Mềnh đến trực tiếp xin lỗi thì sẽ bỏ qua.

PV: Theo thông tin một số tờ báo phản ánh, hôm đó T.N.L dẫn một đoàn khách du lịch đến Hà Giang và nghỉ tại homestay Hoàng Su Phì, điều này có chính xác không?

Triệu Kinh:

Trước đó, L có dẫn một đoàn khách lên Hà Giang du lịch nhưng đoàn khách này đã về Tuyên Quang, L đưa đi và dẫn về. Đến 17/9, L quay lại homestay của chúng tôi để thuê phòng nghỉ như một khách du lịch bình thường chứ không có đoàn khách nào đi cùng.

PV: Trước đó, T.N.L có thường xuyên đưa khách đến homestay của anh không?

Triệu Kinh:

Có 1 hoặc 2 lần, tôi không nhớ chính xác, nhưng chắc chắn là không thường xuyên. Theo thông tin tôi biết được, L làm du lịch kiểu tự do, chứ không có thẻ HDV du lịch.

PV: T.N.L cũng nói rằng, phòng nghỉ của homestay không có khóa, anh nói sao về điều này?

Triệu Kinh:

Thông tin này hoàn toàn không đúng. Sau khi xảy ra sự việc, Công an huyện Hoàng Su Phì đã khám nghiệm hiện trường và khẳng định khóa cửa phòng đảm bảo an toàn. Hơn nữa, khi sự việc xảy ra, homestay rất đông khách lưu trú, khoảng cách giữa các phòng chỉ chưa đầy 5m, nhưng không ai nghe thấy có tiếng la hét hoặc kêu cứu…, và một chi tiết nữa là, sau khi sự việc xảy ra T.N.L cũng không báo ngay với homestay mà mãi đến sáng hôm sau (18/9) cô ấy mới báo với tôi về sự việc. Lúc này Mềnh đã bỏ trốn, khi gọi được Mềnh về thì L đã báo với chính quyền.

PV: T.N.L nói không quen biết Triệu Tài Mềnh?

Triệu Kinh:

Hôm đó homestay rất đông khách, T.N.L đi một mình nên tôi sắp xếp ăn cùng gia đình. Bữa đó có uống rượu, trong đó có Mềnh, nên khả năng L mới chỉ biết Mềnh trong cuộc rượu này.

Cuộc rượu giao lưu diễn ra khá dài, đến khoảng 22h30 (17/9) vẫn tiếp tục, tôi có ra bảo họ nghỉ kẻo ảnh hưởng đến khách lưu trú. Nhưng sau đó nhóm vẫn tiếp tục ngồi uống rượu, ăn uống, khi đó tôi trở về phòng đi nghỉ nên không biết L uống đến lúc nào.

PV: Homestay ảnh hưởng thế nào khi vụ việc xảy ra?

Triệu Kinh:

Sau khi xảy ra vụ tố cáo hiếp dâm, cơ sở gặp phải rất nhiều khó khăn do những đánh giá tiêu cực từ cộng đồng mạng. Chúng tôi mong muốn cơ quan chức năng làm sáng tỏ, bất kỳ ai vi phạm pháp luật đều bị trừng trị…

PV: Xin cảm ơn anh!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]

1. Ở khu HSP Bungalow này, các bungalow được làm bằng tre, gỗ, quang đãng, khá gần nhau chứ không phải chỗ heo hút vắng vẻ gì lắm đâu ạ mà bảo sợ vắng nó cướp hiếp giết. Hô một cái cả khu nghe thấy là chắc! HDV dẫn đoàn thì có khi nửa đoàn kéo tới ứng cứu ấy!

2. Các phòng có khoá ngoài và chốt trong. Chốt cơ học kiểu cổ điển - khó kẹt lắm ạ. Chỉ quên đóng thôi, chứ cài chốt đấy thì 99.99% ko kẹt. Còn tại sao quên đóng thì em ko biết - và kể cả có quên đóng mà cậu kia vào hấp thì đương nhiên là sai!

3. Cậu em Q - chủ nhà là một người rất nhiệt tình và đứng đắn. Không những chỉ làm cho nhà mình, mà còn vận động nhiều gia đình trong xã cùng làm du lịch cộng đồng. Muốn đi chơi đâu trong huyện, em ý đều tư vấn chi tiết, giới thiệu các cơ sở lưu trú, cung cấp dịch vụ... khác

Hai vợ chồng em ý ở cùng bố mẹ và con ngay đó - hô 1 tiếng là có mặt, vì chả ai ngu gì bao che để tự giết cơ sở KD của mình!

4. Cậu ý cũng nhiệt tình, các đoàn khách đến nghỉ là hay tổ chức giao lưu văn hóa, ca nhạc... Và đương nhiên những dịp đó ở vùng cao thì rượu không bao giờ thiếu.

5. Rượu vào thì không chỉ lời ra, nhiều cái khác cũng muốn ... xuất ra. Đôi khi là từ cả hai, máu lên dek cần biết bố cháu thế nào. Xong không thỏa thuận được thì thành hấp diêm. Chứ thông thường bị hấp mà còn giả vờ đồng ý, bật đèn xem mặt, có khi còn buộc cả ba con sói ấy, rồi vài ngày sau mới báo CA, gọi LSu đưa đi xét nghiệm, đăng bài lên báo... thì cũng hơi gợn.

6. Ngu nhất là thằng em toọc đi nhận là hấp em kia. Đáng nhẽ phải tố ngược em ý, hoặc khăng khăng, là em ý dụ mình vào rồi quyến rũ mình, hấp mình thì có phải hay không :D

Tóm lại vụ này em thấy có nhiều thứ không bình thường, có rất nhiều cơ sở cho các chú CA kiếm ... bằng chứng khác.

Còn đám lều báo mạng thì đọc cho vui, chả nên dựa vào đó để phán xét, vì chắc tụi đó xào nấu lại từ cái thông cáo báo chí của chú LSu :D

Lần đó em chả được hấp mà cũng lên đỉnh. Không biết lần tới có bị hấp cho dễ lên đỉnh không nữa :D :D

Lý thuyết hô 1 tiếng đc cứu của cụ ko thuyết phục, vì hô 1 tiếng cũng có thể bị mất mạng như chơi.
Vì thế đừng có nhấn nhá kiểu hô 1 tiếng sẽ ko bị hiếp. Tào lao quá!

thich_j

Xe tải
Lý thuyết hô 1 tiếng đc cứu của cụ ko thuyết phục, vì hô 1 tiếng cũng có thể bị mất mạng như chơi.
Vì thế đừng có nhấn nhá kiểu hô 1 tiếng sẽ ko bị hiếp. Tào lao quá!
Quan điểm, ý kiến và cảm nhận của cụ khi ngồi ở một nơi khác sẽ rất khác với quan điểm, ý kiến và cảm nhận của em khi em ở tại đó ạ!

Kể cả việc cho ý kiến của người khác là tào lao :)

Hieumos

Xe container
Em ý có luật sư ngay sau sau khi bị híp ạ. Nên các chứng cứ, các phát ngôn luôn chuẩn mực, có đội một đội đẩy bài (ko biết có liên quan tới em ý ko?) ở các group phượt chung đôi, giao lưu phó nháy mẫu...
Phải nói quan hệ của em khá rộng:))
Chết chết, em đọc thì hiểu ý của cụ Parejo_10 là đang khen cô em du học sinh Nhật cơ.

kiailovey

Xe tải
Theo báo dantri.com.vn
Nữ hướng dẫn viên du lịch bị hiếp dâm tại homestay ở Hà Giang

Trần Thanh
Thứ tư, 21/09/2022 - 11:01
https://www.otofun.net/javascript:void(0);
0:00/0:00

Nữ miền Bắc
(Dân trí) - Trong lúc chị L. (29 tuổi) đang ngủ thì bị Mềnh (31 tuổi) lẻn vào phòng thực hiện hành vi hiếp dâm.
Sáng 21/9, trao đổi với PV Dân trí, lãnh đạo Công an huyện Hoàng Su Phì (tỉnh Hà Giang) cho biết, Cơ quan cảnh sát điều tra, Công an huyện này đã tạm giữ hình sự đối với Triệu Tạ Mềnh (31 tuổi, ở xã Thông Nguyên, huyện Hoàng Su Phì) để điều tra về hành vi hiếp dâm.
Nạn nhân trong vụ việc là chị T.L. (29 tuổi, ở Hà Nội), làm nghề hướng dẫn viên du lịch.
Nữ hướng dẫn viên du lịch bị hiếp dâm tại homestay ở Hà Giang - 1

Đối tượng Triệu Tạ Mềnh (Ảnh: Công an cung cấp).
Theo cơ quan công an, khoảng 1h30 ngày 19/9, tại homestay Hoàng Su Phì bungalow (thôn Nậm Hồng, xã Thông Nguyên, huyện Hoàng Su Phì), Triệu Tạ Mềnh lẻn vào phòng ngủ của chị L. khống chế và thực hiện hành vi hiếp dâm.
Theo lãnh đạo xã Thông Nguyên, Triệu Tạ Mềnh có quan hệ họ hàng với chủ cơ sở Hoàng Su Phì bungalow. Buổi tối trước khi xảy ra sự việc, Mềnh ăn cơm tại bungalow và có giao lưu với đoàn của nữ hướng dẫn viên trong lúc ăn tối.
Nữ hướng dẫn viên du lịch bị hiếp dâm tại homestay ở Hà Giang - 2

Hoàng Su Phì bungalow - nơi xảy ra vụ việc (Ảnh: HTX du lịch Nậm Hồng).
"Ngay sau khi nhận được đơn tố giác, Công an huyện Hoàng Su Phì đã vào cuộc xác minh điều tra. Quá trình đấu tranh, bước đầu nghi phạm đã thừa nhận hành vi hiếp dâm nữ hướng dẫn viên du lịch", vị lãnh đạo Công an huyện Hoàng Su Phì nói.
Công an huyện Hoàng Su Phì đang tiếp tục điều tra làm rõ vụ việc.
Ấy dà.. Mềnh thích hấp diêm à… đợt này vào trại được các đầu gấu đầu mèo cho phóng suốt ngày. Sướng như điên , như ý dồi

Hieumos

Xe container
Các cụ ạ, cái đội chị em phượt thâm niên, lại còn làm HDV tự phát như này thì kinh nghiệm phòng thân nó viết thành sách được rồi. Đi đến nơi lạ đến uống nước còn không dám uống người lạ mời, nói gì đến nhậu nhẹt bét nhè, ngủ không khóa cửa.

Nói chung là bài học cho tất cả các thanh niên trẻ đội phượt thủ. Thằng hiếp dâm thì cũng đã bị bắt và bị trừng trị theo pháp luật.

Các thanh niên nam thì nhìn đấy mà cảnh tỉnh, chứ lúc nào cũng nghĩ làm xế làm ôm từ trên xe cho đến cả trên giường. Cái đội phịch thủ này bệnh hoạn bỏ mẹ, cũng phải có vài trường hợp như này cho nó sợ.

Thanh niên nữ thì chịu khó mua tour mà đi, còn tự đi một mình nơi thâm sơn cùng cốc thì phải biết phòng thân.

minhhai985

Xe lăn

uh nhỉ, sao bị hiếp ko hô lên cho mọi người đến ứng cứu. :D

NVM7886

Xe tải
Theo ý kiến các cụ/mợ cao Niên: Bản án này là nhẹ quá nhỉ?

Sent from SM-A127F via OTOFUN

nhatthang

Xe tăng
Theo ý kiến các cụ/mợ cao Niên: Bản án này là nhẹ quá nhỉ?

Sent from SM-A127F via OTOFUN
Cao hay thấp, em ko có ý kiến. Nhưng đề nghị các báo bỏ ngay cụm từ "hướng dẫn viên" đi được rồi. Nạn nhân của vụ án này không phải là nữ hướng dẫn viên du lịch (vì chưa được cấp bằng). Chẳng lẽ hd "nữ HDV" thì án sẽ cao hơn?