Hợp đồng mua xe cần chú ý những khoản gì các cụ

bagialaimaybay

Đi bộ
Em đang tính mua xe, nhưng không biết Hợp đồng mua xe cần chú ý những khoản gì các cụ. Vừa rồi em thấy các đại lý cứ ký và trả nhưng không? có vẻ như hợp đồng này chỉ đành cho đại lý, khách hàng không cần phải thương lượng gì.

Quyết Còi

Xe tải
hợp đồng đại lý soạn thảo sẽ không thay đổi đâu..cụ mua xe thì phải chấp nhận như vậy.trước ký hđ cục đọc kĩ các điều khoản và nhớ 3 chỗ quan trọng ( loại xe, màu, cọc bao nhiêu, thời gian giao xe dự kiến)..Cụ đồng ý thì ký vào không thì chịu coi như thương vụ mua bán bất thành.

bagialaimaybay

Đi bộ
Cảm ơn cụ Quyết. Phần thiệt lúc nào cũng dành cho khách hàng.
Một số vấn đề quan trọng không thấy đại lý đưa vào HĐ như: chế độ bảo hành, bảo trì, những vẫn đề nào là lỗi kỹ thuật...
Hợp đồng quá sơ sài...

Highstake

Xe hơi
Ko biết mỗi đại lý có trình tự khác nhau không, nhưng trc em cưới city thì cụ sale Honda đợt em làm việc cũng kỹ lưỡng, tận tâm. Lái thử ok, suy nghĩ kĩ càng, deal giá xong xuôi thì mới làm hd. Ký xong thì phô 2 bản, mình giữ 1 bản, còn đánh dấu những phần thoả thuận như loại xe, màu xe, tiền cọc, ngày giao dự kiến. Còn cụ đọc thì đọc luôn phần trách nhiệm bên mình và bên họ. Còn lại em thấy không vấn đề gì.

luckyhiro

Xe điện
Hợp đồng xong mà lấy dc xe, lúc nhận xe cụ chú ý kiểm tra kỹ xe nheá. K như sale chỗ e bảo là kh ký nhận xe rồi, xe ra khỏi đại lý mà thiếu hay hỏng cái gì là kh phải chịu nhá. Lộn ruột !!

dinhtoandt62

Xe máy
Thường lúc cụ lái thử cũng sẽ thương lượng được giá em ấy rồi, mấy cụ Honda em quen cũng dễ mà tận tâm, kiểu deal thêm với ổng vài khuyến mãi, hoặc ưu tiên bảo dưỡng này nọ còn được. Còn sau đó về đại lý thì kí hd thôi. Quan trọng cụ cần coi những chi tiết về xe trước nhất, rồi điều khoản trả cọc hay phạt như thế nào cho rõ ràng sau này. Còn lại thì em thấy hd có quy định chung rồi, ko cần thay đổi gì nhiều.

long_xec43

Xe máy
Xem thêm phương thức thanh toán, ngày giao xe dự kiến với kiểu xe. Được thì cụ để ý xem trách nhiệm 2 bên. Còn lại thì em thấy tuỳ vào từng đại lý ntn, chứ như hồi em mua ở Phước Thành cũng khá thoải mái, cụ sale khá niềm nở nên em cũng chả kì kèo :))

trungdungdoan

Xe máy
Thuận mua vừa bán, hd dựa trên đồng ý hai bên. Nên cụ có thể thương lượng về khuyến mãi, giá cọc bao nhiêu. Lúc ký thì nghía kỹ điều kiện hai bên A, B còn lại thì trước lúc ký hoặc lái thử, cụ sale cũng sẽ giải thích hết cho cụ rồi. Lúc em mua con city ở nhà cũng thoải mái, không lấn cấn gì

audilove

Xe máy
Gần tết âm lịch thì cụ để ý ngày giao xe cuối cùng cho cụ để không bị lỡ dở việc của cụ, màu xe cũng quan trọng. Còn lại thì những điều khoản được quy định sẵn rồi, cụ đọc cho nắm tình hình mình có quyền lợi gì. Cụ sale em quen hồi em mua xe làm việc có trách nhiệm, tư vấn cũng tận tâm, sau này chuyện bảo dưỡng con vợ 2 city cũng dễ hơn

LadyCat

Xe tải
Em đang tính mua xe, nhưng không biết Hợp đồng mua xe cần chú ý những khoản gì các cụ. Vừa rồi em thấy các đại lý cứ ký và trả nhưng không? có vẻ như hợp đồng này chỉ đành cho đại lý, khách hàng không cần phải thương lượng gì.
Cụ cần gì cứ alo e tư vấn cho ạ. K mua của e cũng đc

quydanh

Xe hơi
Hợp đồng xong mà lấy dc xe, lúc nhận xe cụ chú ý kiểm tra kỹ xe nheá. K như sale chỗ e bảo là kh ký nhận xe rồi, xe ra khỏi đại lý mà thiếu hay hỏng cái gì là kh phải chịu nhá. Lộn ruột !!
Chắc tuỳ đại lý cụ nhỉ? Cụ sale đợt em triển em city kiểu cũng niềm nở, cũng chu đáo theo từ đầu đến cuối khi nhận xe nên em cũng an tâm.

mr_roger

Xe hơi
Hđ nó thống nhất mẫu chung rồi, có từng đại lý thì sẽ kèm theo một số điều khoản riêng nên cụ xem kĩ nội dung với trách nhiệm hai bên. Hình thức thanh toán, thông tin xe này nọ. Còn lại thì em toàn để cụ sale lo

ngochatran

Xe hơi
Hđ nó thống nhất mẫu chung rồi, có từng đại lý thì sẽ kèm theo một số điều khoản riêng nên cụ xem kĩ nội dung với trách nhiệm hai bên. Hình thức thanh toán, thông tin xe này nọ. Còn lại thì em toàn để cụ sale lo
Trúng cụ sale làm ăn đàng hoàng thì đỡ nhọc, đợt em cũng hên gặp được 1 chú cũng lớn, nói chuyện cũng lịch sự, thành thật nên đợt đó mua em city luôn sau 1 lần lái. Ko đắn đo nhiều.

Bobibong

Xe buýt
Mấy cái hợp đồng là không thay đổi được, chỉ chú ý các điều khoản như đặt cọc, thời gian giao xe, các thủ tục mà bên hãng hỗ trợ để lăn bánh, các khuyến mãi kèm theo. Đến cái bảo hiểm kèm theo cũng phải chấp nhận là lấy hay không luôn.

phongngominh

Xe hơi
1. Thời gian giao xe + trách nhiệm 2 bên (điều khoản huỷ cọc nếu có)
2. Màu xe + hình thức thanh toán
Còn lại thì cụ cứ theo cụ sale, có gì thắc mắc thì hỏi ngay. Mấy đại lý lớn mấy cụ sale chăm khách hàng cũng kỹ lắm

minhmalboro

Xe hơi
Cảm ơn cụ Quyết. Phần thiệt lúc nào cũng dành cho khách hàng.
Một số vấn đề quan trọng không thấy đại lý đưa vào HĐ như: chế độ bảo hành, bảo trì, những vẫn đề nào là lỗi kỹ thuật...
Hợp đồng quá sơ sài...
Những vấn đề bảo hành, bảo dưỡng này nọ cụ sale lúc em triển city tư vấn khá kỹ càng, lúc em bảo dưỡng con xe lần đầu cụ ấy cũng đi theo. Em thấy quan trọng là mình nắm hđ để không bị thiệt thôi chứ căn bản hđ em thấy win - win cho 2 bên.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Theo em cụ cần chú ý:
1. Về sản phẩm : Model xe, màu xe, năm sản xuất.
2. Giá : Giảm giá, khuyến mại( Phụ kiện tặng kèm)
3. Thời gian giao xe : Ngày, tháng, năm
4. Thông thường như bên em sẽ có phần hiệu lực hợp đồng. Cụ để ý nhé.

Nam_SS

Xe máy
hợp đồng đại lý soạn thảo sẽ không thay đổi đâu..cụ mua xe thì phải chấp nhận như vậy.trước ký hđ cục đọc kĩ các điều khoản và nhớ 3 chỗ quan trọng ( loại xe, màu, cọc bao nhiêu, thời gian giao xe dự kiến)..Cụ đồng ý thì ký vào không thì chịu coi như thương vụ mua bán bất thành.
Nói như cụ này thì chỉ có đại lý là thượng đế nhỉ? Ngay cái cách suy nghĩ thông thường đã ko ổn rồi thì làm sao có thể hợp tác giao dịch đc?

Chú ý ký đúng tên mình đừng ký lộn tên bà xã