[Funland] Họp Phụ Huynh.

John2021

Xe tải
Nhìn quả học phí quá ổn nhể, nhóc nhà em hơn HP 700 củ 1 năm, lại còn học online ko biết đền bao h được tới trường.
Cụ có nhất thiết phải khoe như vậy ko giưã mùa dịch. ;)

Đó là thu nhập mơ ước của boa người trong 1 năm đấy

Xe bọ xít

Xe container
Em cũng mới họp qua GG meet tối hôm kia xong . Trường lớp và cô giáo khá ổn , học gần 2 tháng đến giờ em và f1 đều hài lòng .
Chỉ hơi chán là nhìn phụ huynh chán quá . Căn bản lớp 10 nên ph cũng toàn có tuổi , chả bù cho đứa nhỏ lớp mẫu giáo nhiều ph ngọt nước phết :P
Họp thế này chất lượng vì tập trung chuyên môn, nắm bắt tất cả những gì Cô truyền đạt về lớp, về con mà ko sợ bị phân tán ạ

Lavender168

Xe buýt
Các cụ các mợ đã đi họp cho F1 chưa?
Muốn biết cảm nhận của các cụ mợ về buổi họp cho f1 vào năm học mới, mà năm nay có lẽ dịch nên không thấy cụ mợ nào mở thớt.
Hôm qua em đi họp phụ huynh cho f1,
cảm nhận một buổi họp rất cởi mở, vui vẻ và chu đáo của cô chủ nhiệm. Mở đầu cô giới thiệu về mình, chúc sức khỏe các bậc phụ huynh, cô cảm thấy rất vinh dự vì được nhà trường cùng các bậc phụ huynh tin tưởng giao cho dậy dỗ các con tập thể lớp 3A.
Nội dung cuộc họp cô dành thời gian rất nhiều để trao đổi với từng PH về việc học tập của con em. Phần tài chính cô phân tích rõ ràng từng khoản dù là rất nhỏ, với sự nhất trí cao của các bậc PH.
Về phần tâm sự của cô, cô kể 20 năm trong nghề, mỗi mùa khai giảng là lại bắt đầu một mong ước các con nỗ lực cùng phấn đấu để cuối năm có kết quả tốt nhất, những ngày lễ cô mong muốn nhất là được các em đền đáp bằng kết quả học tập, bằng những thiệp mừng do các em tự tay làm. Cô cảm thấy buồn khi một số PH để các em mang tặng những món quà vật chất, như thế sẽ ảnh hưởng đến cả các con và cô, những món quà về vật chất cô sẽ tuyệt đối không nhận, nhưng có PH lại hiểu nhầm là cô chê. vì thế cô mong các bậc PH tuyệt đối lưu ý, XH họ thế nào thì kệ họ riêng lớp mình mọi người đừng lăn tăn gì, và mong các bậc PH hãy tin tưởng.
Cuộc họp kết thúc bằng một tràng dài pháo tay, PH ai cũng vui vẻ hồ hởi. Với em thì tự nhiên nghĩ F1 thật là may mắn khi gặp cô. XH có nhiều thầy cô tận tâm như cô thì tốt biết mấy. Mỗi khi sắp đến 20/11 trên Funland sẽ chẳng còn được đọc Thớt : Quà gì ngày 20/11.
Điều đặc biệt nữa của cô là cô luôn nói không với dậy thêm, vì thế mà trên lớp cô rất tận tình. Đúng như lời cô "xh thế nào thì kệ họ, riêng lớp mình khác"

Chia sẻ với các cụ mợ.
F1 nhà em học ở 1 trường giữa ĐBSH.
Các khoản thu trong 1 năm học: 485 000 đ. (trong đó có cả tiền ủng hộ trường mua thêm máy chiếu và máy tính)
học KNS 100k x 8 tháng = 800 000đ
Tổng cộng 1 năm học là 1285 000 đ. Quá ổn trong mùa dịch.
Trường công mà đc cô như vậy là quá đc đấy, tuy nhiên đó chỉ là lời nói, hóng cảm nghĩ của mợ sau mấy năm học của bé ở top này.

Marie Lee

Xe buýt
Em không biết các ph khác thế nào nhưng em đa số làm phong bì tặng các cô. Tặng với tư tưởng đúng là cảm thấy nên cảm ơn cô vì đã chăm sóc dạy dỗ con cái mình, chứ không phải vì nhà khác đi phong bì thì nhà mình cũng đi như thế. Lúc đưa tặng cô cũng nói rất chân thành cảm nhận của mình, chứ không phải đưa kiểu qua loa cho có. Cả người tặng và người nhận đều hiểu tâm ý của nhau nên rất thoải mái và vui vẻ.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Các cụ các mợ đã đi họp cho F1 chưa?
Muốn biết cảm nhận của các cụ mợ về buổi họp cho f1 vào năm học mới, mà năm nay có lẽ dịch nên không thấy cụ mợ nào mở thớt.
Hôm qua em đi họp phụ huynh cho f1,
cảm nhận một buổi họp rất cởi mở, vui vẻ và chu đáo của cô chủ nhiệm. Mở đầu cô giới thiệu về mình, chúc sức khỏe các bậc phụ huynh, cô cảm thấy rất vinh dự vì được nhà trường cùng các bậc phụ huynh tin tưởng giao cho dậy dỗ các con tập thể lớp 3A.
Nội dung cuộc họp cô dành thời gian rất nhiều để trao đổi với từng PH về việc học tập của con em. Phần tài chính cô phân tích rõ ràng từng khoản dù là rất nhỏ, với sự nhất trí cao của các bậc PH.
Về phần tâm sự của cô, cô kể 20 năm trong nghề, mỗi mùa khai giảng là lại bắt đầu một mong ước các con nỗ lực cùng phấn đấu để cuối năm có kết quả tốt nhất, những ngày lễ cô mong muốn nhất là được các em đền đáp bằng kết quả học tập, bằng những thiệp mừng do các em tự tay làm. Cô cảm thấy buồn khi một số PH để các em mang tặng những món quà vật chất, như thế sẽ ảnh hưởng đến cả các con và cô, những món quà về vật chất cô sẽ tuyệt đối không nhận, nhưng có PH lại hiểu nhầm là cô chê. vì thế cô mong các bậc PH tuyệt đối lưu ý, XH họ thế nào thì kệ họ riêng lớp mình mọi người đừng lăn tăn gì, và mong các bậc PH hãy tin tưởng.
Cuộc họp kết thúc bằng một tràng dài pháo tay, PH ai cũng vui vẻ hồ hởi. Với em thì tự nhiên nghĩ F1 thật là may mắn khi gặp cô. XH có nhiều thầy cô tận tâm như cô thì tốt biết mấy. Mỗi khi sắp đến 20/11 trên Funland sẽ chẳng còn được đọc Thớt : Quà gì ngày 20/11.
Điều đặc biệt nữa của cô là cô luôn nói không với dậy thêm, vì thế mà trên lớp cô rất tận tình. Đúng như lời cô "xh thế nào thì kệ họ, riêng lớp mình khác"

Chia sẻ với các cụ mợ.
F1 nhà em học ở 1 trường giữa ĐBSH.
Các khoản thu trong 1 năm học: 485 000 đ. (trong đó có cả tiền ủng hộ trường mua thêm máy chiếu và máy tính)
học KNS 100k x 8 tháng = 800 000đ
Tổng cộng 1 năm học là 1285 000 đ. Quá ổn trong mùa dịch.
Hôm rồi em cũng vừa đi họp cho ku f1 năm nay vào lớp 1, trường làng thôi nhưng cũng khá sach sẽ khang trang
Cũng có khoản vận động xã hội hóa sắm máy chiếu tivi cho các cháu chia bình quân gần 400k/1chau, các thiết bị này sẽ theo các cháu đến hết cấp 1 nên mọi người cũng đồng tình ủng hộ
Cô chủ nhiệm cũng hơn 20 năm công tác em thấy cũng nhiệt tình nên cũng yên tâm gửi gắm con trẻ , chỉ có điều các cháu năm nay mới vào lớp 1 mà chạy chương trình vì covit nên học khá nặng lại học có nửa buổi nên lại càng vất vả

Rong Ruổi

Xe container
Giờ ít khi có cô giáo như vậy lắm. Nhất là ở TP nữa. Gần như tuyệt chủng.
F1 nhà E học lớp 6. Thời gian học online và giao bài tập rất nhiều. Hầu như lúc nào cũng phải cắm đầu vào máy tính để học.
Vậy mà giờ đây lại còn bắt học thêm trên tinh thần tự nguyện. Học online rồi còn học thêm cái éo gì nữa. E ko muốn nó học thêm nhưng ngan già nhà E cứ muốn nó học. Nói đi nói lại thành cãi nhau. E chán kệ mợ nó, muốn làm gì thì làm.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ có nhất thiết phải khoe như vậy ko giưã mùa dịch. ;)

Đó là thu nhập mơ ước của boa người trong 1 năm đấy
Sao cụ nghĩ em khoe cụ ơi? Cứ chia sẻ thông tin là khoe thì em không nghĩ thế, em thấy cụ chủ đưa thông tin HP quá tuyệt với cô và chất lượng. Còn chỗ em học online cả năm mà chán... Còn thế giới nó vẫn vận hành theo quy luật của nó thôi cụ, đâu có san phẳng được.

Mss AN TÂM

Xe điện
E chưa thấy báo họp gì cả

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thế là quá ít. Cô như này em bảo con em mang mắm tôm đi 1 tiếng ném lên bục giảng 1 lần, em trực ở nhà để mời PH đến gặp là nổ máy luôn ;))
Sao không nấp sau cánh cửa, con ném xong cái bố lao vào nộp biên bản luôn:))

Matxech

Xe container
Vẫn nhiều thầy cô rất có tâm
Lớp con e cô cn cấp 3 còn nói luôn. Nếu ph cố tình biếu quà cô sẽ ko trả lại tránh hiểu lầm mà cô sẽ chuyển hết vào quỹ từ thiện với dang nghĩa của hs đó rồi tb lại với ph

TÔN

Xe container
Cô chủ nhiệm của f1 tương lai nhà em :)

ubisapro

Xe trâu
Lớp nhóc nhà e họp … online. E hỏi Gấu nhà e đã thông báo … thu quỹ chưa thì thấy bảo chưa nói gì. Thôi thì … việc gì đến sẽ đến, chắc ko thoát được :D