Hộp số tự động của em không biết còn hay mất

gzelka

Xe tải
Tình hình rất là tình hình, số là cách đây vài hôm xe em Mazda leo vỉa hè nghe cái kịch dưới gầm, em cũng không để ý, và vẫn đi bình thường. Vài ngày sau, vợ em cưỡi xe đi, gần về đến nhà thì thấy mùi dầu khét, nhưng vẫn đi thêm khoảng 2 km về đến nhà. Lúc nãy em xuống đi, thì không đi được nũa, vào số không thấy xe có dấu hiệu gì ( mọi khi vào số xe kêu kịch 1 cái và giật nhẹ), túm lại là xe không nhúc nhích. Xuống xe xem thì thấy dầu hộp số chảy đầy ra sàn.

Các bác phán cho em là hộp số đã tèo hoàn toàn chưa, hay chỉ cần hàn lại hay thay đáy cacte cho hết chảy dầu là được. vấn đề này em cũng có hỏi các bác bên ototaigon và em đang đợi các bác ấy phán

Raubac

Xe tăng
@ Gzelka:
- Mùi khét khả năng do cháy côn.
- Vào số ko tác dụng có thể đã cạn dầu, không đủ để bơm dầu điều khiển các van thủy lực thực hiện việc chuyển số.
Bác phải đi kiểm tra sớm đi, đừng cố nổ máy và vào số nữa, call 116 kéo để giảm thiệt hại.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tình hình rất là tình hình, số là cách đây vài hôm xe em Mazda leo vỉa hè nghe cái kịch dưới gầm,
Cảm ơn bác, em có lý do để không lăn tăn gì việc mua xe gầm cao, dù công nhận đi xóc hơn Sedan. Chúc bác tai qua nạn khỏi

daihatsuvn

Xe điện
Chia buồn với bác :'( HS của bác coi như đã thăng đường :'(:'(

HUNGSMUN

Xe container
mời bác một ly chia buồn nào...(b)(b)(b)

pass

Xe buýt
Em spam cái , vỡ hộp số như thế này bảo hiểm có đền không ạ ?

sunnyhanoi

Xe điện
Em hi vọng là HS của bác chưa tèo mà chỉ bị chảy hết dầu thôi. Bác theo tư vấn của bác Râu Bạc đưa xe ra gara kiểm tra sớm đi nhé. Chúc bác may mắn!

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Cảm ơn bác, em có lý do để không lăn tăn gì việc mua xe gầm cao, dù công nhận đi xóc hơn Sedan. Chúc bác tai qua nạn khỏi

Hôm qua em bị thanh sắt của xe tải chạy ngược chiều phang vào kính lái, may mà đi xe sedan ( thấp) bác ạ.

Nhưng em cũng đang muốn có thêm con gầm cao.

Callme

Xe hơi
Website
www.dienlanhducvinh.com
Tình hình rất là tình hình, số là cách đây vài hôm xe em Mazda leo vỉa hè nghe cái kịch dưới gầm, em cũng không để ý, và vẫn đi bình thường. Vài ngày sau, vợ em cưỡi xe đi, gần về đến nhà thì thấy mùi dầu khét, nhưng vẫn đi thêm khoảng 2 km về đến nhà. Lúc nãy em xuống đi, thì không đi được nũa, vào số không thấy xe có dấu hiệu gì ( mọi khi vào số xe kêu kịch 1 cái và giật nhẹ), túm lại là xe không nhúc nhích. Xuống xe xem thì thấy dầu hộp số chảy đầy ra sàn.

Các bác phán cho em là hộp số đã tèo hoàn toàn chưa, hay chỉ cần hàn lại hay thay đáy cacte cho hết chảy dầu là được. vấn đề này em cũng có hỏi các bác bên ototaigon và em đang đợi các bác ấy phán
Chia buồn với bác vậy thôi chứ em chả bị thế bao giờ nên không tư vấn cho bác được(b)

gzelka

Xe tải
Vâng cám ơn các bác chia sẻ. Em sẽ gọi xe cứu hộ đưa vào xưởng xem sao.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hôm qua em bị thanh sắt của xe tải chạy ngược chiều phang vào kính lái, may mà đi xe sedan ( thấp) bác ạ.

Nhưng em cũng đang muốn có thêm con gầm cao.
Khớ khớ bác đi đâm vào nó dư thế thì đi bộ cũng tèo nhá (c)

Land

Xe tăng
Râu bạc nói đúng đấy, nhưng về nhà mà vẫn còn dầu chảy lênh láng thì chưa chết hẳn đâu . Sự cố này BH phải trả hết nếu chứng minh được bị đâm vào cái cục bê tông dưới gầm .

Tim Tam

Đi bộ
+Theo em thì xe bác chỉ bị nứt vỏ hộp số rồi bị chảy dầu hộp số ra thôi. Nhưng mà em đang ớn cái vụ bị thiếu dầu hộp số mà các bác vẫn chạy cố. Điều đó sẽ làm cho thiếu dầu bôi trơn, tăng ma sát --> phải kiểm tra lại toàn bộ cái hộp số tự động của bác, nhất là các tấm bố ly hợp, phanh trong hộp số. Theo em, chỗ nào bị nứt, hàn lại, là bác lại vi vu thôi.
+Em ngu, nói phỏng chừng như vậy, có gì ko phải bác thông cảm cho em. À mà bác sửa em nó xong, thì nhớ lên đây cho anh em biết kết quả cuối cùng nhá (em nó bị làm sao, bệnh nặng nhẹ thế nào, tiền thuốc thang hết nhiu) ? Để em còn rút kinh nghiệm ! Cám ơn bác.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em spam cái , vỡ hộp số như thế này bảo hiểm có đền không ạ ?
Thông thường thì BH phải đền !
Nhưng sẽ có hai phương án :
1.Thay hộp số (Hơi khó vì nhanh nhưng quá đắt)
2.Sửa (Mất thời gian nhưng giá hợp lý hơn )
Theo em:BH sẽ nghiêng về phương án 2!

Chỉnh sửa cuối: