Chi hội Hướng dẫ tự sướng vụ làm sạch nội thất (CQC only).

Sau rất nhiều lần nghiên cứ khoa học dẫn đến thảm họa chuột bạch, nay em đã khai quật được một thứ làm sạch nội thất rất ổn. Theo cảng cáo thì nó khá nhiều công dụng như khử mùi, diệt khuẩn, thậm chí là H5N1 nhưng hiệu quả rõ nhất là tẩy sạch nội thất, đặc biệt là ghế da.

Dụng cụ khá đơn giản: Cốc đựng hóa chất, bàn chải đánh răng loại mềm, khan lau, chậu đựng nước.

1. Làm sạch các chi tiết bằng da:

Hóa chất này có độ tẩy khá mạnh, bay hơi nhanh và đặc biệt là bị thấm vào da nên bà con lưu ý làm nhanh và làm từng vùng một, nên làm tầm 10cm2 mỗi lần thôi, để cẩn thận thì có thể pha them tầm 20% nước.
Xịt hóa chất vào cốc, pha them nước nếu cần, dùng bàn chải phủ lên bề mặt một lớp vừa đủ để nó ướt, sau đó để tầm 60 giây rồi bắt đầu nhúng bàn chải lấy them hóa chất rồi đánh theo chiều xoáy, phải lấy them hóa chất khi thấy bề mặt bị khô, ngừng chải nếu thấy bề mặt da bị bay mầu. Khi thấy bề mặt đã sạch thì dùng khăn ẩm (tương đối ướt) để lau "sản phẩm". Khi chuẩn bị lau thì phủ luôn vùng định tẩy bên cạnh, lau xong xùng vừa làm sạch thì các chất bẩn ở vùng chuẩn bị làm "bở' ra là vừa.
Cứ sau khoảng 3 vùng hoàn thành thì phải giặt khăn một lần vì sẽ rất bẩn đấy.
Với những vùng da tương đối phẳng thì không nên chải nhiều và tỳ nhẹ bàn chải thôi, với những vùng hoa dâu thì nhấn mạnh hơn và di chuyển chậm.

2. Với những chi tiêt bằng nhựa:

Với các chi tiết bằng nhựa thì thoải con gà mái, vì nhựa không thấm hóa chất nên cứ nhẩn nha mà làm, lúc này có thể làm cả vùng lớn và dùng bình xịt, xịt trực tiếp vào bề mặt, tuy nhiên vẫn phải dùng bàn chải hoặc dùng tay để dàn đều hóa chất lên bề mặt.
Lưu ý, khi làm các chi tiết nhựa thì nên lấy khăn khác để che những phần bằng da, tránh hóa chất phun trực tiếp vào mặt da, nếu có thấy chỗ da bị giọt hóa chất làm biến màu thì cũng đừng lo, khi hóa chất bay hết, cả miếng da sẽ trở lại màu đều nhau luôn.
Em đã thử trên các loại bề mặt và không thấy có phản ứng xấu nào, tuy nhiên những chỗ không cần làm như mặt kính táp lô, bảng điều khiển điều hòa, audio... thì cũng tránh để hóa chất rây vào. Bàn chải khi cọ sẽ gây bắn hóa chất ra xung quanh, vậy, hãy chuẩn bị vài cái khăn để che phủ những chỗ khác.

Và đây là hiệu quả:

Hai bên ghế xe em chụp từ cửa nóc:

Theo em biết thì ngay nhà cung cấp có thể cũng chưa biết đến công dụng này, nhất là cách làm, vậy nên em tạm gọi đây là "BẢN QUYỀN" của em, mọi sao chép phải theo quy định của OTOFUN.

Chỉnh sửa cuối:

limy

Xe tải
Hóng xem cách làm của cụ chủ

huongchip

Xe tải
Cụ chủ đi vào chi tiết đi ợ.

raklei

Xe điện
chắc cái này là spray nine, bên e lọ này dùng vệ sinh đồ gia dụng lặt vặt trong nhà, về VN đc đưa lên tầm cao mới làm sạch nội thất otô :D

Em xin lỗi các cụ, em đang làm dở thì phải đi họp chứ không có ý câu giờ, thứ nữa bài này em viết riêng cho hội VQC thôi ạ.

Mr_Khoi

Xe tăng
=P~ hôm nay ngày đẹp thế nào mà nhiều Cụ ghé thăm nhà VQC chúng E thế nhỉ8-}

Em cũng vào hóng vụ làm sạch của hội VQC nào :)

Mr_Khoi

Xe tăng
Hôm nay ngày đẹp hay sao mà nhiều Cụ ghé thăm nhà VQC chúng E thế nhỉ:-??

1234_5

Xe tải
e nhìn thấy cái bàn chải
với cái chai xịt e tưởng cụ phát minh ra cái j hay ho
e hóng típ

ThanhTrung

Xe điện
=P~ hôm nay ngày đẹp thế nào mà nhiều Cụ ghé thăm nhà VQC chúng E thế nhỉ8-}
Ngon, hôm nào em với lão thử oánh răng phát xem nó có hết màu vàng của café và thuốc lá ko nhể...=))

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
E chờ xem hóa chất gì vậy...