[Funland] Hướng dẫn phương pháp xem bóng đá trực tuyến HD qua web Hahasport ko cần sopcast.....

20L5725

Xe tăng
Thời gian trước đây như chúng ta đã biết hầu hết mọi người dùng sopcast để xem bóng đá online trực tuyến do K+ độc quyền.
Tuy nhiên do mật độ xem đông và có vẻ như sopcast đi xuống nên có rất nhiều trận đấu hay đã không xem được hoặc xem thì hình ảnh giật chủ yếu chỉ xem lớt phớt kết quả, tuy nhiên 1 nhược điểm của sopcast mà ai trong chúng ta cũng biết đó là hình ảnh nội dung trận đấu sẽ đến chậm trễ khoảng 30s--->1 phút, thêm vào đó em để ý có 1 số trận đấu giải thấp đi 1 chút là sopcast ko lên chương trình và lịch phát.

Là 1 tín đồ của bóng đá sau nhiều thời gian mày mò nghiên kíu hỏi han qua các bạn bè quen trên mạng cá bóng đá,nay em đã tìm ra 1 cách xem bóng đá mới qua mạng trang hahasport.com.
Ưu điểm là tất cả các trận đấu hình ảnh HD nét chuẩn trung thực và trực tiếp nhanh ko chậm trễ bất cứ 1s nào so với livescore hay các trang bet bóng, 1 ưu điểm nữa là hahasport hỗ trợ phát tất cả các giải bóng đá từ thấp đến cao trên toàn thế giới,giải nam nữ,trẻ.................đủ hết. Ngoài bóng đá ra hahasport.com còn hỗ trợ phát đủ tất cả các giải của bất cứ môn thể thao nào trên toàn thế giới ko thiếu bất cứ cái gì.

Để xem đầu tiên các cụ các mợ down cái bổ trợ xem HD trên web có tên là Octashape cái này em up lên mediafire rất nhẹ gần 1M.

Link đây ạh:

http://www.mediafire.com/?6lau809mpuaqvmk

http://www.octoshape.com/?page=get_octo/get_octo bổ sung link download trực tiếp cho bác nào dùng Mac và Linux

Sau khi down về các cụ,mợ double kick vào đó nó hiện dòng chữ Ready to play là OK.
Sau đó các cụ,mợ vào trang web hahasport.com chọn mục cần xem ở đây là Football.Sau đó tìm tới lịch và chọn trận đấu mình cần xem, nó hiện 1 loạt link xếp theo hạng từ cao đến thấp, có cả link Veetle và sopcat,nhưng chúng ta chọn link xếp trên nhất là link web hình ảnh HD tốt nhất. Không thiếu bất cứ giải gì và ko thiếu bất cứ môn gi được hỗ trợ phát trên hahasport.com.
Lưu ý cả nhà là lịch của trang hahasport tình theo giờ GMT+12,tức là lịch giờ trên đó -5= lịch đồng hồ tại Việt Nam.

Để thử nghiệm các cụ mợ thử xem trận đấu giải trẻ Anh.
1h30 Trẻ MU vs Trẻ Aston Villa. Cả nhà xem thử đánh giá chất lượng nhá OK.

Chỉnh sửa cuối:

20L5725

Xe tăng
Tks cụ Hai mươi nhiều, em down HAHA về tét luôn trận MU xem sao nhé.
Cái soft hỗ trợ chưa tới 1M down nhanh thôi mà,vào được chưa đang quảng cáp sắp đá rồi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái soft hỗ trợ chưa tới 1M down nhanh thôi mà,vào được chưa đang quảng cáp sắp đá rồi.
Ngon quá cụ ơi, em xem đc rồi, ngon ko giật tí nào.

Soft này đợt trước ở trang gì mega của VN em cũng down để xem Seagames rồi, giờ em chỉ cần vào link kia là xem luôn thôi.

Alone77

Xe container
Hê hê! Hay quá, cảm ơn cụ Lờ nhá! :x

Theanh_72

Xe buýt
Cảm ơn cụ.

toan di bo

Xe buýt
làm thế nào xem mà nó k giựt giựt nhỉ

20L5725

Xe tăng
làm thế nào xem mà nó k giựt giựt nhỉ
Anh cứ làm y như em hướng dẫn ở trên là OK down cái Octashape kick đúp cho nó chạy rồi vào thằng trang hahasport.com chọn kênh xem là OK.

Ech Op

Xe tải
Vâng, em xem Sopcast thì cũng sướng rồi, nhưng vẫn hơi khó chịu cái vụ bị trễ của các bạn ấy, thành ra nhiều khi sốt ruột lại vừa xem Sopcast vừa xem livescore...
Có cái này thì hay quá, để cuối tuần thử.
Nhưng bác 20L cho em hỏi cái, yêu cầu về đường truyền thế nào ợ, nhà em ADSL cùi thì có xem được ko ạ.

20L5725

Xe tăng
Vâng, em xem Sopcast thì cũng sướng rồi, nhưng vẫn hơi khó chịu cái vụ bị trễ của các bạn ấy, thành ra nhiều khi sốt ruột lại vừa xem Sopcast vừa xem livescore...
Có cái này thì hay quá, để cuối tuần thử.
Nhưng bác 20L cho em hỏi cái, yêu cầu về đường truyền thế nào ợ, nhà em ADSL cùi thì có xem được ko ạ.
Xem ngon ngay bây giờ cụ thử luôn cũng OK, đang có mấy trận Nam Mỹ, trong đó có trận C1 Nam Mỹ, có chú Neymar đá ở CLB Santos.

Mis@ki

Xe tăng
Sao hình em thấy ko net bằng Sopcast nhỉ.

20L5725

Xe tăng
Sao hình em thấy ko net bằng Sopcast nhỉ.
Tùy từng link từng kênh và từng trận khác nhau chứ, cũng có trận chỉ có SD chất lượng thấp mà..........................nhưng xem cái này thấy ổn hơn sopcast nhiều, do sopcast dạo này chất lượng nói chung là đang có vẻ đi xuống mà.

20L5725

Xe tăng
Trang hahasport.com là trang tổng hợp tất các link theo dõi trực tiếp 1 trận bóng đá hay 1 môn nào đó ở đủ các thể loại kiểu xem,link xem qua web, link xem qua hỗ trợ phần mềm VLC,sopcast,Veetle....................Tùy điều kiện đường truyền của mỗi cá nhân khác nhau chúng ta sẽ dựa vào đó để lựa chọn 1 link dẫn và cách xem phù hợp nhất để cho ra chất lượng hình ảnh ổn định nét chuẩn nhất với hộ nhà mình.
Theo em hahasport này là trang tổng hợp đầy đủ nhất về link đường truyền dẫn của tất cả các bộ môn thể thao trên hành tinh chúng ta,đáng chú ý nhất đương nhiên chính là môn bóng đá, hy vọng sự tìm tòi cố gắng hướng dẫn đưa lên đây của em sẽ giúp các cụ các mợ nhà mình tận dụng tối đa ko bỏ lỡ bất cứ cuộc thi nào của các môn thể thao mà cá nhân các cụ, các mợ cùng toàn thể gia đình có quan tâm đặc biệt là các trận thi đấu bóng đá trước tới giờ vẫn đang bị K+ quản lý hết sức chặt chẽ và gắt gao, em thật sự rất mong muốn bài viết sẽ giúp đỡ tất cả các cụ mợ trong điều kiện sopcast ngày càng có vẻ giảm chất lượng trong thời gian gần đây.

Chỉnh sửa cuối:

20L5725

Xe tăng
Em đang xem 1 trận đấu thuộc cup C1 Nam Mỹ giứa Santos và Juan Aurich tỷ số đang là 2/0 nghiêng về chủ nhà. Test thử chụp cái hình lên cho các cụ các mợ xem.

20L5725

Xe tăng
Em có thể tự tin tuyên bố với các cụ các mợ 1 điều hahasport.com có rất nhiều ưu điểm so với sopcast, cứ coi như chất lượng hình ảnh âm thanh của cả 2 là tương đương nhau do cả 2 cùng có các link truyền dẫn kênh phát HD,SD cũng như kênh truyền chất lượng bình thường, nhưng hahasport có những ưu điểm so với sopcast như hình ảnh âm thanh của hahasport ko bị chậm trễ từ 30s--> 1 phút so với thực tế như sopcast, hahasport.com có số lượng trận đấu cũng như giải đấu phục vụ đa dạng hơn rất nhiều so với sopcast, thực tế là có rất nhiều trận đấu giải đấu mà sopcast đã ko có để phục vụ chúng ta trong khi ngược lại hahasport.com phục vụ thượng vàng hạ cám từ giải trẻ cho tới giải cao, từ giải nữ cũng như các giải đấu ở các liên đoàn bóng đá thành viên nhỏ bé cũng được truyền phát phục vụ, hahasport.com cũng có chất lượng ổn định hơn rất nhiều so với sopcast,thực tế chứng minh thời gian gần đây sopcast xem hay bị giật và rất khó vào thậm chí các fan hâm mộ nhiều khi phải theo dõi trận đấu cập nhật tỷ số qua livescore.com sopcast để xem được thường phải load và chờ khá lâu trong khi hahasport.com bật lên cái là xem ngay và luôn................................Nói chung theo em ở thời điểm hiện tại theo dõi bóng đá cũng như các môn thể thao trên hahasport.com là hợp lý và thuận tiện hơn so với sopcast, chúng ta có thể sử dụng mỗi ứng dụng để theo dõi cho mỗi trường hợp cụ thể vì thể việc nghiên kíu và cập nhật hahasport.com hoàn toàn là hữu ích đối với mỗi các nhân chúng ta:P.

Chỉnh sửa cuối:

20L5725

Xe tăng
Em đang bật xem thử cả 2 và em phát hiện ra livetv.ru/en câu lấy link bên hahasport.com về phát để em chụp ảnh cả 2 trên cùng 1 trận đấu đưa lên nhá :P.

Cùng 1 trận đấu vòng loại Olympic London 2012 U23 New Zealand vs U23 Vanuatu nhá :

Chỉnh sửa cuối:

mufc

Xe tăng
cái kiểu này là kiểu xem trực tuyến mà cụ L
bọn myp2p cũng có ạ

20L5725

Xe tăng
cái kiểu này là kiểu xem trực tuyến mà cụ L
bọn myp2p cũng có ạ
Nhưng ko chuẩn đa dạng và net bằng hahasport.com này.Hahasport.com sử dụng công nghệ truyền phát Live Stream, về nguyên tắc thì xem Live Stream chuẩn chính xác thời gian,hahasport này cần dùng tới octoshape, một công cụ hỗ trợ xem HD trên máy tính hoặc Online nên có thể khẳng định và thấy rằng chất lượng của video ở trang này là rất tốt.

Chỉnh sửa cuối:

mufc

Xe tăng
Nhưng ko chuẩn đa dạng và net bằng hahasport.com này.Hahasport.com sử dụng công nghệ truyền phát Live Stream, về nguyên tắc thì xem Live Stream chuẩn chính xác thời gian,hahasport này cần dùng tới octoshape, một công cụ hỗ trợ xem HD trên máy tính hoặc Online nên có thể khẳng định và thấy rằng chất lượng của video ở trang này là rất tốt.
em down octoshape rồi mở ra nó cứ ra trang web này là thế nào ạ

20L5725

Xe tăng
em down octoshape rồi mở ra nó cứ ra trang web này là thế nào ạ
E làm sai khâu nào chứ em kiểm tra lại đi xem nào anh post lại cho riêng em này:

Link đây ạh:

http://www.mediafire.com/?6lau809mpuaqvmk

http://www.octoshape.com/?page=get_octo/get_octo bổ sung link download trực tiếp cho bất cứ 1 người nào đó dùng Mac và Linux

Đơn giản thế thôi mà em, soft nhẹ chưa tới 1M, sau khi down về kick double 2 lần vào biểu tượng đó nó sẽ hiện lên dòng thông báo Ready to play là OK.
Rồi sau đó đơn giản là mở trang web : hahasport.com chọn mục cần xem ở đây là Football.Sau đó tìm tới lịch và chọn trận đấu mình cần xem, nó hiện 1 loạt link xếp theo hạng từ cao đến thấp, có cả link Veetle và sopcat,nhưng chúng ta chọn link xếp trên nhất là link web hình ảnh HD tốt nhất. Không thiếu bất cứ giải gì và ko thiếu bất cứ môn gi được hỗ trợ phát trên hahasport.com.
Lưu ý riêng chú cũng như cả nhà là lịch của trang hahasport tình theo giờ GMT+12,tức là lịch giờ trên đó -5= lịch đồng hồ tại Việt Nam.

P/S: Bắt buộc phải down soft octoshape về máy mới xem được các link kênh truyền dẫn thuộc trang hahasport.com, vì soft octoshape là soft hỗ trợ xem HD trên máy tính hoặc Online chú nhá.