Chi hội Huyền thoại một cuộc tình... Daihatsu Feroza (Tầng thứ 6)

Heosua_HN

Xe điện
Thời gian như chó chạy qua đường, cuốn kỷ yếu nhà Fe đã lại sang trang mới, khép lại những kỷ niệm của tập 5.

Đã có những lúc bánh xe nhà Fe lăn quá chậm, chậm đến lúc chính mình cũng hoài nghi liệu có bao giờ xe sẽ dừng bánh giữa đường. Thế nhưng đến khi thấy sức mạnh mỗi người cứ đẩy thêm một chút, cứ một chút, một chút thôi, rồi đến khi cái bánh xe có đà nó lại lăn nhanh thật nhanh, rồi cán đích lúc nào không kịp để ý.

Tự khi nào, những trang sử nhà Fe đã trở thành một phần gắn liền trong cuộc sống. Theo từng vết Fe lăn 4 năm qua chính là bao thăng trầm chính mình, cũng đã có lúc tưởng như mất tất cả, rồi lại gượng dậy là nhờ sự giúp đỡ và sẻ chia không hề nhỏ về cả vật chất lẫn tinh thần của những anh em trong hội nhà Fe... Để rồi cuộc đời vẫn là một chuyến du hành, khi Fe được tiếp thêm đà lại tiếp tục lăn đi, bên cạnh những anh em ngày càng thêm nhiều và những chiếc Fe cùng đồng hành tiến tới.

Trên đây là vài dòng tâm sự cá nhân. Chúc cả nhà Fe ta lại sớm có những dịp ngồi cụng ly với nhau để tiếp tục những chuyến đồng hành trên đường đới các cụ nhóe (b)

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Để phục vụ nhu cầu up ảnh nhanh, đây là Link FB nhà Fe ta mà kụ Tọc đã cất công khai phá các kụ nhé. Em đề nghị là nhà ta vẫn duy trì ở cả 2 nơi để phát huy ưu thế của cả 2 bên ạ :D

https://www.facebook.com/groups/1519545461596872/

_HaTroc_

Xe điện
Thay mặt ****, Chính Phủ, Nhà Nước nước CHXH chủ nghĩa Việt Nam, chúc mừng Nhà mới các Đồng Chí !!! :)

nakata75

Xe buýt
Chúc mừng nhà mới, em vào điểm danh cái

Chỉnh sửa cuối:

nakata75

Xe buýt
Fe của kụ Heo trong chuyến đi Hang Kia- Pà cò.
Heo thì lỡ hẹn, nhưng Fe thì không nhé

nakata75

Xe buýt
Đón kụ tễu tại Sì Gòn

Chỉnh sửa cuối:

nakata75

Xe buýt
Em tặng cả nhà bó hoa này

k7610

Xe tải
Lâu lắm mới được quay lại ngôi nhà cũ.... Chắc ở lại đây đến hết cuộc đời... Nhìn hình ảnh ae vui và súc động quá... ... ... Bao giờ cho đến ngày xưa...

tâp toẹ

Xe tải
Nhà cháu có cái này hay hay , mong các bac cho ý kiến ạ . em xem trên mạng có nhiều loại phụ gia đọc cũng dc nhưng khổ 1 điều là ko biết chất lượng thế nào . hôm qua em mang xe máy đi bảo hành . thẩy bọn nó giới thiệu là tốt . thấy cũng hay hay . mà xe mình cũng đi lâu rồi em cũng muốn mua loại j cải thiện cho nó tí em quyết định làm 1 ít về đổ . xem sao . nhưng vẫn camarun ko biết sao ko . các bác nhà mình thấy sao ạ .

Heosua_HN

Xe điện
Nhà cháu có cái này hay hay , mong các bac cho ý kiến ạ . em xem trên mạng có nhiều loại phụ gia đọc cũng dc nhưng khổ 1 điều là ko biết chất lượng thế nào . hôm qua em mang xe máy đi bảo hành . thẩy bọn nó giới thiệu là tốt . thấy cũng hay hay . mà xe mình cũng đi lâu rồi em cũng muốn mua loại j cải thiện cho nó tí em quyết định làm 1 ít về đổ . xem sao . nhưng vẫn camarun ko biết sao ko . các bác nhà mình thấy sao ạ .

Hehe chất lượng chắc phải nhờ kụ Na nêu ý kiến, riêng em chỉ thấy nó giống cái chai rượu thoai :D

tinteu

Xe buýt
Tóm lại là mấy chai kia của Tập tọe đổ vào máy nó cũng giống như thầy cúng làm phép.
Nếu muốn hết bệnh chỉ có mỗi cách mổ moi thôi

tâp toẹ

Xe tải
Tóm lại là mấy chai kia của Tập tọe đổ vào máy nó cũng giống như thầy cúng làm phép.
Nếu muốn hết bệnh chỉ có mỗi cách mổ moi thôi
hehe em thi cứ để vậy đi đã , tình hình này căng quá . à mà cụ tintieu đăng kí làm quả đi off ha long lần này đi . anh em trong hội hết mình ủng hộ . con bán tải cụ hơp đấy

nakata75

Xe buýt
Hehe chất lượng chắc phải nhờ kụ Na nêu ý kiến, riêng em chỉ thấy nó giống cái chai rượu thoai :D
Đây là chất phụ gia làm sạch muội than trong buồng đốt, hệ thống nhiên liệu, đường gió nạp cho động cơ... những xe dùng kim phun mới cần dùng, còn xe CHK nếu dư thóc thì cụ dùng cũng được ạ. Trước khi đổ xăng, cụ đổ bình này vào trước rồi hãy bơm xăng vào để chất phụ gia trộn lẫn với xăng tốt hơn. Sau khi dùng từ 3 bình trở lên thì động cơ mới cải thiện được. Còn động cơ or CHK quá cũ thì cũng chẳng tác dụng gì đâu cụ ạ.

wuynhvu

Xe đạp
Em ở miền Nam, nghèo, thích trèo và thích Fe, em vừa biết bơi cách đây 5 ngày, tiếp theo là học lái (gấu nhà em bắt phải làm thế!) rồi tìm một con 4 bánh chạy đc mà chạy - xác định là Feroza - rẻ, cá tính. Đã đọc hết 5 tầng của cả nhà, và bài đọc đi đọc lại nhiều lần các bài về các chuyến lang thang và bệnh của Fe!
Chúc các bác lên tầng mới mát mẻ, và vui!
Tiện thể cho em hỏi con này bác chủ đăng thông tin sai phải ko? Theo em Form này ko phải 1998, mà Rocky thì làm gì có 1998, họa may đó là sportrak?
http://www.bonbanh.com/Xe-Daihatsu-Khác-Rocky-1998-218346.html

Chỉnh sửa cuối:

k7610

Xe tải
rất buồn cho đội Fer nhà mình là hôm qua chuẩn bị tiền tươi cứng đét đem đi để đặt và múc luôn một chú nhưng đến nơi thì đã bị cẩu đi mất.... lại mất một cái duyên rùi

Heosua_HN

Xe điện
Em ở miền Nam, nghèo, thích trèo và thích Fe, em vừa biết bơi cách đây 5 ngày, tiếp theo là học lái (gấu nhà em bắt phải làm thế!) rồi tìm một con 4 bánh chạy đc mà chạy - xác định là Feroza - rẻ, cá tính. Đã đọc hết 5 tầng của cả nhà, và bài đọc đi đọc lại nhiều lần các bài về các chuyến lang thang và bệnh của Fe!
Chúc các bác lên tầng mới mát mẻ, và vui!
Tiện thể cho em hỏi con này bác chủ đăng thông tin sai phải ko? Theo em Form này ko phải 1998, mà Rocky thì làm gì có 1998, họa may đó là sportrak?
http://www.bonbanh.com/Xe-Daihatsu-Khác-Rocky-1998-218346.html
Dạ kính bác em này là F70 hoặc F77 chi đó, dòng về VN gọi là Rocky (Indo cũng gọi là Feroza, ngoài ra còn có tên khác là Fourtrak). Máy dầu 2.8/máy xăng 2.2, 2 cầu cứng trước sau.

Feroza về tới Việt Nam ta tuyền là F300 (các tên gọi khác thì tùy thị trường, bao gồm Rocky, Sportrak). Máy xăng 1.6.

Em trong hình là Rocky F70, và hình như em nghe phong phanh là đã được gọt thùng sau (vì nó không dỡ ra như Feroza được) để độ bạt đới ạ =))

rất buồn cho đội Fer nhà mình là hôm qua chuẩn bị tiền tươi cứng đét đem đi để đặt và múc luôn một chú nhưng đến nơi thì đã bị cẩu đi mất.... lại mất một cái duyên rùi
Quá buồn cho con chuồn chuồn, em thứ 3 bị tuột rồi chứ chẳng chơi :(

tinteu

Xe buýt
hehe em thi cứ để vậy đi đã , tình hình này căng quá . à mà cụ tintieu đăng kí làm quả đi off ha long lần này đi . anh em trong hội hết mình ủng hộ . con bán tải cụ hơp đấy
Em ko bao giờ có thú chơi thế này cả , nếu có đk chắc dùng nó cho chuyến adventure thì chuẩn hơn

feroza_hb

Xe tăng
Em ko bao giờ có thú chơi thế này cả , nếu có đk chắc dùng nó cho chuyến adventure thì chuẩn hơn
Fe là phải fe rồi, hôm nay mới loạng choạng vào băm thớt tí...cảm nhận là fe là cứ giữ mãi tuổi 20 mùa Xuân...Cụ BinhTran and tinteu nhỉ..???? Nói chung fe là cũng có lúc phải (dventure)tí nó mới fe nhưng đừng liều là được...Cứ như Cụ nakata75 hiệu BinhTran...Chiều còn ngọa tửu Hang Kia...Đến khi trời tối đã thấy fe fe ở Sài Gòn...

Chắc ở lại đây đến hết cuộc đời...
Từ khi chập chững mò vào of đến giờ mới đc cảm nhận câu nói quá ư khó quên của Cụ K7610 đấy!

Chỉnh sửa cuối: