I: Bản đồ số dành cho các Bác nghiền xiên vịt và lang thang

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
WikiMapia bác nào biết giúp em với

Em vào Wikimapia xem ảnh chụp Vietnam từ nhiều nguồn link của mấy người bạn gửi cho thì thấy cái thì có nét vẽ hệ thống đường quốc lộ, có cái thì không có - có cái ghi chú chi tiết mọi điểm vui chơi hay các dự án xây dựng tương lai... Em không biết làm sao có thể tham gia và chú giải cùng và Quan trọng nhất là cái bản đồ đang xem hiện tại đã cũ rồi, chụp cách đây khoảng 4 năm là ít (vì rất nhiều công trình mới không thấy có)
Dám hỏi các bác có bác nào biết chỉ giúp em :
Cách tham gia
Có ấn bản chụp mới nào update 1 tẹo không (ví dụ cầu Phú mỹ, đường Hồ Chí Minh, sân bay TSN mới...)
Cám ơn các bác

Maybach Tàu

Xe container
Có bác trong of bán dịch vụ này đới, bác muốn mua thì vào box rao vặt :D
P/S: Em xem vẫn thấy đủ mà, có cả chức năng đo khoảng cách đàng hoàng mừ.

Lexus fan

Xe điện
Em vào Wikimapia xem ảnh chụp Vietnam từ nhiều nguồn link của mấy người bạn gửi cho thì thấy cái thì có nét vẽ hệ thống đường quốc lộ, có cái thì không có - có cái ghi chú chi tiết mọi điểm vui chơi hay các dự án xây dựng tương lai... Em không biết làm sao có thể tham gia và chú giải cùng và Quan trọng nhất là cái bản đồ đang xem hiện tại đã cũ rồi, chụp cách đây khoảng 4 năm là ít (vì rất nhiều công trình mới không thấy có)
Dám hỏi các bác có bác nào biết chỉ giúp em :
Cách tham gia
Có ấn bản chụp mới nào update 1 tẹo không (ví dụ cầu Phú mỹ, đường Hồ Chí Minh, sân bay TSN mới...)
Cám ơn các bác
Wikimapia có phải là Google Earth trực tuyến không bác. Nếu đúng thì chỉ có bản thương mại (tức là phải trả tiền) mới có updates thường xuyên, còn bản free chắc chụp từ 4 năm trước như bác nói (nên em xem chẳng thấy nhà mình đâu :D )

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chú giải thì bác cứ việc vào mục add new place ngay trên map đó (góc trên bên trái) bác có thể đánh dấu vị trí và chú thích "IAN đã từng online OF tại đây một lần" :D
WM ảnh nét hơn GE nhưng sử dụng ko hay bằng đâu bác ạ !

hoangminhtnvn

Xe điện
Các bác cho e xin cái bản đồ

Có bác nào có bản đồ miền Bắc hoặc miền Trung cho e xin với, e định đi loanh quanh một số tỉnh phía Bắc nên muốn có bản đồ dầy đủ đường xá cho luôn vào xách tay cho tiện. Nếu bác nào đã có rồi thì share cho e với nhá, gia đình xin cảm ơn và hậu tạ(b)

meoluoi

Xe điện
Bác qua Cục xuất bản bản đồ ở Nguyễn Chí Thanh đi, loại nào cũng có đến từng đường cấp xã cơ

hoangminhtnvn

Xe điện
Quyển bản đồ đường bộ e biết rồi nhưng e muốn quét ra rồi ghép lại cho vào xách tay cho tiện ý mà, nghe nói có bác nào đấy đã làm rồi (nhưng không nhớ) nên muốn xin lại thôi (đi trên xe buổi tối bật máy xem không phải dùng đèn pin, màn hình trên xe đọc được cả ảnh mừ)

hoangminhtnvn

Xe điện
Thank bác UAZ nhiều, ảnh ngon lắm, ghép vào được cái bản đồ to đùng, xem vô tư(c)(b)

nghienOTO

Xe tăng
Một phần tất yếu của cuộc sống là ở đây :

http://www.vietbando.com.vn/
Tuy chưa cập nhật đầy đủ hết các địa danh nhưng cũng quá đủ để các bác đi xiên vịt và lang thang.

Chúc các Bác xiên được nhiêu gà vịt về liên hoan với AE OF quanh năm nhé. :69:

Primera

Xe tăng
Có cách nào load hết về máy của mình không ? Đang lang thang thì làm sao vào được net để tra bản đồ ?

nghienOTO

Xe tăng
Cái này để bác tìm đương lối và lên kế hoạch chuyến đi còn trên đường đi thì có thể dùng vài công nghệ khác nhau, ví dụ : công nghệ thấp là mồm hoặc alo, công nghệ cao là GPS.

Nói chung mình thường dùng công nghệ bản đồ này + công nghệ đường-ở-mồm là chính, mấy chuyến xiên vịt và lang thang luôn chuẩn và được cập nhật tốt nhất kể cả trên đường HCM. :21:

Bản đồ thành phố Huế chưa được cập nhật.
Đường Đinh Tiên Hoàng là đường 1 chiều nhưng đã đổi chiều từ trong thành đi ra cả 10 năm nay nhưng bản đồ vẫn kg chỉnh sửa.?!

Viking

Xe điện
Mấy giờ rồi mà HN-Lạng Sơn nó còn dắt người ta qua cầu Đuống với Tiên Du :)):)):)):)):))
Dưng mà bản đồ nó chi tiét mà load nhanh thật