I: Lũ lụt, các bác đi Phú Thọ tránh đi đường Sơn Tây - Cầu Trung Hà và Phong Châu

buloonggi

Xe điện
Hôm qua em vừa đi Phú Thọ về... hâm hâm thế nào lại chạy đường Sơn Tây qua cầu Trung Hà... Phong Châu rồi lên thị xã.

Mịa qua cầu Phong Châu được một đoạn thì bắt đầu cấm đê vì đang lũ. Em cũng có xem tin tức nhưng không ngờ nước cao thế. Đi suốt đoạn từ cầu Phong Châu lên cứ phải xin xỏ suốt vì người ta sợ vỡ đê, cấm đường. Gần đến Hà Thạch, đoạn đường đê vẫn chưa bê tông hóa thì kinh dị luôn. Trời mưa, đất đắp trên đê (đoàn đất ruộng) nhão như bùn, xe chỉ trực trượt xuống đê. Mất gần 2 tiếng cho cái đoạn đường chết tiệt chưa được 10km :102:

Lưu ý các cụ có việc đi về Phú Thọ thì chịu khó đi đường 2 nhé. Đoạn Việt Trì lên Phú Thọ cũng chỉ còn vài đoạn chưa xong thôi. Đoạn Phong Châu - Bãi Bằng làm tương đối ngon rồi. Chịu khó đi xóc một tí nhưng lành, đừng có dại mà phi đường Sơn Tây qua cầu Trung Hà và Phong Châu nhé. Nếu có đi thì qua cầu Phong Châu cũng phải lộn lại đường 2 thôi.

Chúc các cụ lái xe an toàn

nhbinhdbp

Xe tải
Xem Thời sự thấy lũ lụt kinh quá
:(

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
em về quảng ninh ở mấy ngày đúng lúc có bão.hôm trước uống cafe nên mất ngủ,thấy sấm chớp đùng đùng.sáng sau thấy bên cạnh nhà có 7 chú thợ xây dụng lán trại sau đồi bị bão làm sạt lở đồi chết tại chỗ.

ngocta

Xe tải
Đúng buổi tối hôm có lũ em định đi Yên Bái, rồi chẳng hiểu sao tự nhiên quyết định k đi nữa. Sáng hôm sau biết tin lũ, hết hồn. May!

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Từ cầu Phong Châu bác có thể đi qua Lâm Thao, có mấy lựa chọn cho bác, đỡ phải đi đường đê.
- Tiên Kiên rẽ đi, đường mới em chưa đi bao giờ, nên không biết.
- Bãi Bằng đi theo đường nước thải của Nhà máy giấy BB, đợt trước em đi đang rải đá, tệ lắm, giờ không biết khá hơn chưa.
- Lên đến cây 7 rẽ vào, đường ngon, hơi xa 1 chút.

fatboy

Xe tăng
Gần đến Hà Thạch, đoạn đường đê vẫn chưa bê tông hóa thì kinh dị luôn. Trời mưa, đất đắp trên đê (đoàn đất ruộng) nhão như bùn, xe chỉ trực trượt xuống đê. Mất gần 2 tiếng cho cái đoạn đường chết tiệt chưa được 10km :102:
Hội OFFROAD chiến đê! (b)

hoangminhtnvn

Xe điện
Hội OFFROAD đâu ròi, khỏi phải tìm đâu cho xa nhé, nhân thể mang chăn màn lên cho pà kon lun

buloonggi

Xe điện
Khỏi lên các cụ Offroad Club ôi, có lên cũng bị ngăn lại rồi. Đang báo động cấp 3, chả cho xe nào vào đâu. Mà có "offroad đúng chất" thì là... thả trôi theo Sông Thao, về bãi giữa Sông Hồng mà vớt :)) :))