[Funland] Iphone 6 plus nóng quá

Grandtouring

Xe điện
Em có con iphone 6 plus cũ rồi, hồi đầu năm mua máy mới, nên để không em nó.
Hôm qua lấy ra cho bà giúp việc dùng, sạc cho nó một lúc để có pin, nhưng bật máy lên một lúc, nó nóng nhanh quá, hiện cảnh báo.
Sáng nay em đi thay pin khác, về up lên firmware mới nhất, nhưng cũng chỉ dùng được mấy phút là nó lại nóng ran, hiện cảnh báo quá nhiệt.
Nguyên nhân nóng máy là gì và sửa ở đâu các cụ nhỉ. Em ở khu vực Văn Quán, Hà Đông.
Thank các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Lỗi này hình như do xung đột các phần mềm cài thêm vào máy. Trước em dùng ip6 cũng có lần bị, bên thợ họ nói vậy. Cụ khởi động lại hoặc tắt nguồn để máy nghỉ 1 lúc. Để sau này không gặp lỗi tương tự thì cụ reset lại máy về trạng thái ban đầu thôi ạ.
Em reset máy rồi, vẫn nóng. Có vẻ như tắt wifi đi thì nó đỡ hơn chút, nhưng cũng không dùng được lâu, lại bị cảnh báo quá nhiệt. Có khi em mang nó ra cửa hàng sửa thôi.

do máy quá cũ so với hđh á bác, Apple đã ngừng hỗ trợ cho các dòng iphone từ 7 trở xuống. Dù gì cái đt cũng 8 năm rồi, nên cho nó nghỉ ngơi thôi bác ạ chứ tình trạng nóng vậy mà ráng xái nhiều khi dẫn đến cháy nổ.

dangthienan

Xe đạp
Giống máy em rồi, thi thoảng còn bị giật nhẹ tê tay :(

YEUOTOHU

Xe đạp
Em có con iphone 6 plus cũ rồi, hồi đầu năm mua máy mới, nên để không em nó.
Hôm qua lấy ra cho bà giúp việc dùng, sạc cho nó một lúc để có pin, nhưng bật máy lên một lúc, nó nóng nhanh quá, hiện cảnh báo.
Sáng nay em đi thay pin khác, về up lên firmware mới nhất, nhưng cũng chỉ dùng được mấy phút là nó lại nóng ran, hiện cảnh báo quá nhiệt.
Nguyên nhân nóng máy là gì và sửa ở đâu các cụ nhỉ. Em ở khu vực Văn Quán, Hà Đông.
Thank các cụ.
Báo đỏ lòm trên táp lô, xì khói thế kia đa số do link kiện đảm trách nhiệt độ bị lỗi. Cụ xem con trở con tụ nào nó bị biến đổi trị số. Ra viện nào có cụ Đốc đăm chiêu, yêu nghề, bẩn bẩn, ít nói, cặm cụi,... cụ ấy mới hay đo đạc từng con trở, bóc ic nguồn.. nọ kia...

Grandtouring

Xe điện
Báo đỏ lòm trên táp lô, xì khói thế kia đa số do link kiện đảm trách nhiệt độ bị lỗi. Cụ xem con trở con tụ nào nó bị biến đổi trị số. Ra viện nào có cụ Đốc đăm chiêu, yêu nghề, bẩn bẩn, ít nói, cặm cụi,... cụ ấy mới hay đo đạc từng con trở, bóc ic nguồn.. nọ kia...
Em sửa được rồi cụ ạ.