[Funland] Kể chuyện tâm hự với cccm về chuyến xe khách đáng nhớ đi biển hải tiến

Anhvu2013

Xe hơi
Chả là hôm thứ 6 vừa rồi cháu với gấu đi biển hải tiến-thanh hoá chơi. Ra bến xe giáp bát mua vé xe khách để đi, 8h kém cháu vào quầy mua vé đàng hoàng, ko qua cò. Thế mà rồi tầm 8h hơn cháu đc dẫn ra xe có ghi chữ sầm sơn, nhìn mãi cũng ko thấy chữ Hải Tiến đâu. Cháu phải hỏi đi hỏi lại nhà xe 2 3 lần thì câu trả lời là “xe có đi qua hải tiến”. Cháu thì chưa đi hải tiến bao giờ, gấu nhà cháu đi rồi nên bảo xe đi sầm sơn thì ko qua biển hải tiến đâu. Lúc đấy ngồi trên xe nói chuyện với 1 bác, bác ấy bảo phải xuống hỏi rõ xem có đi đến bãi biển hải tiến ko. Cháu lại xuống hỏi và câu trả lời thì vẫn như đinh đóng cột là có đi đến bãi biển hải tiến. Cháu lại lên xe ngồi đợi, lúc đấy nghĩ “thôi đi hải tiến cũng đc mà sầm sơn cũng đc”. 9 rưỡi bắt đầu xe với ra khỏi bến giáp bát, như vậy là cháu ngồi đợi trên xe 1h30p (từ 8h đến 9h30). Xe ra khỏi bến là cứ vừa đi vừa bắt khách, bắt kín hết khách, ngồi chật hết 2 hành lang thì chị lơ xe bắt đầu tằng tằng đi thu tiền. Cháu mua vé ở bến rồi nên yên tâm ngồi ngắm cảnh, bất ngờ là chị phụ xe đi đến lại đòi thu thêm 20k. Cháu bảo “ơ e mua vé trong bến rồi mà” chị ấy bảo “đó là xe ghế ngồi, còn đây là xe giường nằm, mấy thằng lơ xe nó chuyển e sang đây rồi”. Cháu bảo “e mua xe giường nằm chứ có mua xe ghế ngồi đâu. Thằng nào bán cho thằng nào thì chị ra làm việc với thằng đấy chứ”. Thêm 20k mỗi người, nhà cháu 2 người thêm 40k cũng ko nhiều nên gấu cháu đưa luôn đỡ lằng nhằng, các khách khác mua tại bến như cháu thì cũng vậy, mỗi chiến sĩ đóng thêm 20 cò :D. Ngoài trời nắng gắt mà nhà xe mở điều hoà nhỏ, mọi người cháu thấy ai cũng kêu nóng, mà ngột ngạt khó thở, ướt cả áo
Đến gần đoạn rẽ vào hải tiến chị phụ xe gọi xuống và bảo đến rồi, rẽ sang đường khoảng 100m là đến biển hải tiến. Cháu nhìn biển báo giao thông thì rõ ràng ghi 13km hay 15km gì đó tới hải tiến cháu ko nhớ lắm. Lúc đấy 12h trưa trời nắng cực gắt và cuối cùng cháu với gấu đã đc thả xuống ven đường quốc lộ. May lúc đấy cháu bắt đc 1 cái taxi để đi về khách sạn
Lúc ở bến giáp bát, cháu bắt đầu lên xe cháu nhìn xe có ghi biển sầm sơn. Tuy nhiên đi đến thanh hoá rồi thì lái xe cũng thông tin thêm là xe chỉ đi đến tp.thanh hoá và ko ra sầm sơn. Cháu cũng đoán đc số phận những người đi sầm sơn còn lại trên xe 1 lúc nữa rồi cũng lại như cháu, sẽ đc thả ở đâu đó :D
Lúc xe dừng lại nghỉ giải lao cháu có chụp lại ảnh đầu xe, cái biển sầm sơn cháu ko biết nó bay đâu mất tiêu rồi :D
1 điều rất lạ là xe chở quá số người quy định (các cụ xe ảnh bên dưới là thấy rõ) nhưng khi đi qua các bốt csgt thì vẫn “xe ta bon bon trên những dặm đường” chạy qua mà ko hề hấn gì.
=> Tóm lại là chưa bao giờ cháu đi 150km mà mệt mỏi như thế này. Các bà già nôn oẹ, mùi, sợ thật
-Về biển thì sóng hơi to, gấu ko biết bới nên nhà cháu chỉ ngồi trên ngắm chứ ko xuống bơi lần nào, mọi người bơi cũng đông, hải sản ở đây tươi ngon, giá cả hợp lý, ko có hiện tượng chặt chém như sầm sơn
-Cháu ở khách sạn ivy của mợ Ku Xit. Phòng ổn, sạch sẽ, mợ chủ và nhân viên rất nhiệt tình. Nếu có quay lại đây cháu sẽ còn ủng hộ.
Một vài hình ảnh trên xe

hitle888

Xe điện
Nếu còn giữ vé, cụ cứ làm cái đơn nhỏ nhỏ với nội dung nguyên văn ở trên gửi sở giao thông hà nội + bến xe giáp bát. Đồng thời nêu rõ là trong xxx ngày làm việc nếu không có trả lời sẽ gửi cho các cơ quan đại chúng, yên tâm là sẽ có phản hồi ngay và luôn.
Ps: kể ra ngay lúc đấy cứ gọi vào đường dây nóng có phải ngon không

tomtomchát

Xe container
Thôi chúc mừng cụ mợ, gặp ọp phơ thổ dân là may òy :)
Rì viu thêm cái ivy nữa là ổn ạ :)

lymdym

Xe tăng
Gần 1h30ph sáng ko ngủ đc vì bị mất điều hòa ko rõ lý do lại vào đọc đc thớt của cụ. (Em đang nghỉ ở nhà khách TT Thọ Xuân, TH để làm nhiệm vụ coi thi THPT cuốc da)

Vvtvvt

Xe tải
Gần 1h30ph sáng ko ngủ đc vì bị mất điều hòa ko rõ lý do lại vào đọc đc thớt của cụ. (Em đang nghỉ ở nhà khách TT Thọ Xuân, TH để làm nhiệm vụ coi thi THPT cuốc da)
Cụ dậy xem Messi đá đi, sắp đến giờ rồi

hitle888

Xe điện
Mai sáng mà cụ coi chặt thì tối mai có cả lửa thiêu luôn, mất điện đã là gì

ngu_ngo

Xe tải
Cháu tưởng tình trạng treo đầu bán thịt của xe khách đã hết thời, qua bài của cụ mới biết vẫn còn tồn tại, hi hi

ZARG

Xe container
Xe nào chứ Thanh Hóa thì hay thế lắm.

Trước em còn gặp quả xe Thanh Hóa đi từ Giáp Bát giả làm xe hợp đồng để trốn tiền phế. Bị 2 con bồ câu trắng đuổi. Xe chạy lung tung vào cả Cầu Lủ. Lái xe nó còn chèn ngã cả bồ câu trắng.

Sau xe đó bị tóm. Em lại quay ngược về bến bắt xe khác. Đúng hôm đi công tác từ sáng sớm. Thế là toi hơn 2 tiếng chỉ đi được từ Giáp Bát ra bến nước ngầm.

Nản cmn luôn.

fortress

Xe tải
Cụ này chắc dáo viên BK. Coi thi cửn thựn không khó mà về nước :))

AcMilan90

Xe tăng
Cụ không search trước xe đi Hải Tiến rồi. Hình như có 2-3 nhf xe chạy xuống Hải Tiến thôi. Năm ngoái em đi cùng 3 nhà cũng gọi điện đặt trước nhưng nhà xe vẫn yêu cầu ra trước 1 tiếng để giữ chỗ. Em phải cho 1 người ra

giangha2k3

Xe tăng
Chắc cụ ít đi xe đò nên trả thêm tí coi như mua kinh nghiệm thôi. Xe chạy có tuyến rõ ràng nên mua đúng tuyến, hỏi em bán vé lịch xuất bến của xe sớm nhất, các xe xuất bến rất đúng giờ. Nếu nhà xe thu thêm tiền ngoài vé nên quay video lại, báo đường dây nóng cho chừa thói làm ăn bố láo. Lâu em không đi xe khách, đọc cáu truyện của cụ chủ em cứ nghĩ cách đây gần 20 năm cơ đấy.

.Chuối.

Xe tăng
Hé hé! Cụ không hỏi địa chỉ cánh xe ôm trước, tối lượn lên bờ đê làm tí cho nó mát:D.

.Chuối.

Xe tăng
Bực quá đỗi luôn, năm nào rồi còn vậy
Cụ chủ đi xe khách cụ ơi! Không phải xe chuyên du lịch. Mà xe khách ở cái đất VN thì chỉ có chỗ láo nháo ít, chỗ láo nháo vừa và những chỗ còn lại thì bình thường rất láo nháo:D.

xuanphuongccs

Xe điện
Nhà nghỉ Thanh Hóa mặc định là đêm cắt điện điều hòa lý do đêm mát rồi không cần. Đúng là ăn rau má thông minh thật mỗi đêm ít nhất tiết kiệm được 10k tiền điện.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xe khách thì mặc định ở đâu chả khốn như nhau.....

Anritsu

Xe buýt
Đơn giản là làm tiêu hao sinh lực của các chiến sĩ ngày mai ra trận thôi ạ :))

aotim

Xe container
Người OF
Cụ chủ đi xe khách cụ ơi! Không phải xe chuyên du lịch. Mà xe khách ở cái đất VN thì chỉ có chỗ láo nháo ít, chỗ láo nháo vừa và những chỗ còn lại thì bình thường rất láo nháo:D.
Ng lông rân phải làm răng :(
Loạn, quá loạn...