[Funland] Kết hôn sau 15 năm thì so với lúc 0 năm nó có khác nhiều không cccm?

landaumuaxe

Xe điện
Kỷ niệm 15 năm thù đưa bọn trẻ về ngoại, thử xem so với hồi trăng mật thế nào.
Không cần đưa cụ ơi, biết là không thể như hồi 2x được, nhớ lại hồi đấy mà lần nào vợ e cũng troll e, hồi đó cái giường ở ks nó cứ kẽo kẹt, đêm nào cũng cọt kẹt , vừa ấy vừa sợ ạ.
Hồi đấy vào nn thì cứ tiếc tiền nn nên phải 3 tiếng đủ 3 nháy mới về😁

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Sau 15 năm e thấy vc tình cảm nó đều mức khác hồi đầu, không còn kiểu bùng nổ, giờ nó liu diu, câu chuyện hỏi han nhau hàng ngày, ngoài vc ra nó còn con cái, đón đưa, ăn học, có điều món kia vẫn duy trì được tuần vài lần, vẫn thích, vẫn phê....ngủ thì vẫn phải ôm nhau, gác chân lên nhau nó mới dễ ngủ, mà hôm nào lừa được thằng út nó sang ngoại thì cứ phải k có mảnh vải che thân ngủ nó mới sướng, sáng cuối tuần là vẫn cafe ăn sáng như thường, cs nó vẫn nhẹ nhàng lãng mạn đi ngắm trăng đếm sao vi vu lượn phố khi trời mưa, cũng đôi khi vài lần ngoại tình tâm tưởng khi có 1 bóng hồng trẻ trung xuất hiện ở cơ quan....nhưng trên tất cả, vẫn thấy cần nhau và có gắng duy trì thật tốt cái mái nhà nhỏ đó. Để mỗi tối đi làm về, vẫn có người đợi cơm ăn cùng, ăn xong pha ấm trà ngồi nhâm nhi nghe nhạc, tưới cây chăm hoa...
Nhân tiện e cũng đang tính toán mãi để đi đâu cho cái 15 năm đây, vc e thì bố trí được, mà vướng víu bọn nhỏ học hành.
Cccm thì sao? sau 15 năm có khác nhiều không?
P/s: Em viết hơi thô, kính mong cccm có đọc thì lượng thứ bỏ qua nếu nó hơi tục ạ
Em cũng 15 năm. Cả 2 vk em không nhớ nổi ngày cưới :D

TÔN

Xe container
Lúc trước cưới nhau bọn e ko ra nhà thờ làm lễ. Hẹn vợ là 10 năm sau ra nhà thờ làm lễ cưới lại như trước đây bố mẹ vợ e đã từng làm. Bên ngoại nhà vợ e theo công giáo. Ngoảnh đi ngoảnh lại cưới nhau đã đc gần 5 năm rồi

landaumuaxe

Xe điện
Em cũng 15 năm. Cả 2 vk em không nhớ nổi ngày cưới :D
em nghĩ là không nên ạ, em thì vẫn nhớ ngày đầu tiên đi chơi khi yêu nhau, ngày mà em làm lễ hạ chày với vợ, rồi ngày ăn hỏi, kết hôn, sn vợ, những cái đó thì nếu k nhớ cũng nên ghi vào đt, người pn họ sẽ thất vọng nếu cụ quên ngày sn, ngày cưới,...lắm
mà thi thoảng các dịp lễ 8.3 hay 20.10 e cứ làm bó điện hoa đến cty vợ, thế là tối y như rằng tươi hơn cả hoa :D

Euro2CityStar

Xe lăn
em nghĩ là không nên ạ, em thì vẫn nhớ ngày đầu tiên đi chơi khi yêu nhau, ngày mà em làm lễ hạ chày với vợ, rồi ngày ăn hỏi, kết hôn, sn vợ, những cái đó thì nếu k nhớ cũng nên ghi vào đt, người pn họ sẽ thất vọng nếu cụ quên ngày sn, ngày cưới,...lắm
mà thi thoảng các dịp lễ 8.3 hay 20.10 e cứ làm bó điện hoa đến cty vợ, thế là tối y như rằng tươi hơn cả hoa :D
phông bạt với bọn công ty thì chả vậy .

cứ mang về nhà nơi chả đứa nào GATO thì góc nhìn lập tức khác .

landaumuaxe

Xe điện
Nhà em cũng chuẩn bị kỷ niệm 15 năm đây bác. Chưa lên chương trình đi đâu nhưng chắc chắn phải chụp ảnh gia đình để làm kỷ niệm. Nhà em cũng na ná nhà bác. Tình cảm cũng liu diu, nhưng 2 vc cơ bản vẫn hài hòa về mọi mặt trong cs. Cùng chăm lo con cái, chăm chút cho ngôi nhà nhỏ.
à chụp ảnh thì đương nhiên rồi mợ, nhà e hồi 10 năm đã kéo nhau chụp rồi, 15 năm cũng sẽ vậy ạ.
Nói chung giờ thì nó không còn kiểu yêu đương bốc lửa, mà là liu diu nhưng trong ngày luôn có vài khoảng nào đó nghĩ tới nhau, để nt hỏi thăm trêu nhau thôi.

edc

Xe lăn
VK em không có nhu cầu ngày 20/10, 8/3...cụ. Khi nào rảnh thì; ăn uống, đi chơi...thôi. Có lẽ hơi khô khan :)

landaumuaxe

Xe điện
phông bạt với bọn công ty thì chả vậy .

cứ mang về nhà nơi chả đứa nào GATO thì góc nhìn lập tức khác .
hihi, cũng không hẳn, mỗi bó hoa e mua tặng và dịp nào đó thường sẽ được vợ chụp ảnh và về nhà sẽ được bỏ vào lọ cắm trong phòng khách, nhiều khi phụ nữ họ vậy mà , quan tâm ở nhà là đúng rồi, nhưng nếu thi thoảng ở công ty có điện hoa bảo của chồng tặng được mọi người khen cũng làm sướng âm ỉ lắm . Chi phí không nhiều, nhưng mỗi lần nhận e thấy tn đt em đầy trái tim với ảnh chụp bó hoa kèm lời khen của mọi người mà vợ gửi cho em , thấy vợ vui sướng hp, mình cũng thấy đáng

landaumuaxe

Xe điện
A
VK em không có nhu cầu ngày 20/10, 8/3...cụ. Khi nào rảnh thì; ăn uống, đi chơi...thôi. Có lẽ hơi khô khan :)
À, thực ra thì nếu các mợ thuộc dạng đảm đang, lo cho gd, chồng con tối mắt, luôn hạn chế cái nhu cầu cá nhân của mình để dành cho con thì hiếm khi dám nói thích họ hoét mấy ngày đó, chỉ là m thấy đều là pn, những dịp như vậy, vẫn nhận được bó điện hoa của chồng thì vẫn thích hơn, là e nghĩ vậy thôi, còn gấu mỗi ng mỗi khác, nhưng em chỉ nghĩ, pn ai cũng thích đẹp và muốn được chồng quan tâm ghi nhận công sức, và khi có tuổi hơn, cái sự tiếc nuối thanh xuân lại lớn hơn, đôi khi suy nghĩ tới chồng sẽ khác khi m ntn,vì vậy quan tâm trân trọng vào những dịp như thế thì hơn

dichvuflycamhn

Xe buýt

namphong12

Xe container
Em với ngan già được 10 năm rồi. Nhiều lúc nhìn ngan già nhà mình rồi nghĩ. Thế éo nào mình lại cưới nó nhỉ. Như con giở hơi ấy. ( hồi ấy cưới vì rút ra không kịp :)):)):)):)):)):)):))). Nhưng để cho chọn lại chắc vẫn chọn nó thôi (không có mối nào ngon hơn). Mấy năm đầu công nhận khó khăn. cơm áo gạo tiền, con nhỏ vv. Nhưng rồi cũng vượt qua được. Bây giờ thì tình yêu chắc 10% còn 90% là trách nhiệm. Tối đi ngủ mà không được "sờ ti" thì khó ngủ lắm=))=))=)).

landaumuaxe

Xe điện
Em với ngan già được 10 năm rồi. Nhiều lúc nhìn ngan già nhà mình rồi nghĩ. Thế éo nào mình lại cưới nó nhỉ. Như con giở hơi ấy. ( hồi ấy cưới vì rút ra không kịp :)):)):)):)):)):)):))). Nhưng để cho chọn lại chắc vẫn chọn nó thôi (không có mối nào ngon hơn). Mấy năm đầu công nhận khó khăn. cơm áo gạo tiền, con nhỏ vv. Nhưng rồi cũng vượt qua được. Bây giờ thì tình yêu chắc 10% còn 90% là trách nhiệm. Tối đi ngủ mà không được "sờ ti" thì khó ngủ lắm=))=))=)).
Cụ thật là thô, nhưng thật, tối ngủ e cũng thế🤣🤣🤣

ngocquybk

Xe điện
Không khác nhau nhiều đâu cụ, vợ nó gì phải nghe k nó đánh cả mình & con :((

PCX2018

Xe tăng
Em thực lòng chưa hiểu thâm ý sâu xa của cụ ạ, có gì cụ cứ chỉ dạy
ý em là cụ inbox lên cái hẹn để phỏng vấn xem giừ và trước kia khác nhau ở đâu ? Tiện thể nếu cụ sai thì bày tỏ lời xin lỗi , nếu họ sai thì cụ an ủi , dụ dỗ .. à nhầm dỗ dành :D :D :D . Em Fun týạ.