[Funland] Kết hôn sau 15 năm thì so với lúc 0 năm nó có khác nhiều không cccm?

Jeep_hathanh

Xe hơi
Ông bà bô em cưới nhau >40 năm, ông bô vẫn yêu bà bô tha thiết, chiều vợ nhất nhà sau mới tới chiều con, còn bà bô vẫn chửi ông bô như hát hay cả ngày b-)

Dungha

Xe điện
Vợ chồng nhà em được cái sở thích chung nhau khá nhiều nên cũng tiện. Thích đi xem phim, đi chơi, lượn lờ, du lịch, cắm trại. Đợt 7-10 năm con nhỏ nên mối quan tâm cho con nhiều hơn. Giờ con bắt đầu lớn thì thấy tình cảm vợ chồng lại nóng dần lên.

thuyhtt

Xe tăng
Ông bà bô em cưới nhau >40 năm, ông bô vẫn yêu bà bô tha thiết, chiều vợ nhất nhà sau mới tới chiều con, còn bà bô vẫn chửi ông bô như hát hay cả ngày b-)
năm nay em thấy bạn bè lão chồng nhiều người gặp chuyện không may, có chị thì chồng đột tử, có chị chồng bệnh qua đời, có chị phát hiện ung thư, hix.
Nên giờ với em, 10 năm 15 năm 20 năm nó chỉ là con số không quá nhiều ý nghĩa, dip này dịp kia cũng chỉ là một ngày bình thường như bao ngày, quan trọng là phải sống, sống khỏe mạnh thì mới được cảm nhận hạnh phúc.
Mọi thứ đều phù phiếm, chỉ có tuổi già là sự thật thôi.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em trả lời thay cho cụ nhé. Ngực là mô mỡ, mông cũng thế. Khi chị nhà giảm mỡ dẫn đến giảm cân và teo luôn các vòng. Giờ mà chị tăng cân lại thì cũng không vào lại các vòng, chỉ có tập tăng cơ ở gần vòng 1 thì nhìn v1 to hơn, tập cho tăng v3 nữa.
V3 thì vân ngon :D Cái món yoga được v2, v3, còn v1 thì giảm :D

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em khi yêu thì thấy vợ tính hiền về nhà thì hóa ra sư tử Hà Đông gọi bằng cụ thế mới chán.
Thế cụ phải làm con lửng mật (với biệt hiệu giang hồ đồng cỏ), sư tử sợ nhất loài này :D

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bác ơi, gia đình Bác là 1 gia đình hạnh phúc đấy ạ !

-VC Bác vẫn thấy cần nhau, vẫn "muốn duy trì thật tốt mái nhà bé nhỏ ấy", vẫn tìm cách để cho nhau vui => You really like each other, you really need each other -> Lý trí muốn.

-VC Bác vẫn con thích nói chuyện với nhau, hỏi han nhau, ... -> Khá đồng điệu về mặt nhân sinh quan và thế giới quan, nói cách khác là khá đồng điệu về nhận thức.

-"vẫn thích, vẫn phê" là VC Bác hợp nhau về pheromones đấy ạ. Cái này, thuộc về bản năng, chứ ko thuộc về lý trí, nên rất bền.

Như thế, Bác còn chưa bằng lòng ư ? Bác còn mong muốn gì hơn nữa trong cuộc sống lứa đôi ?

Là Bác cần ngọn lửa, nuối tiếc sự "nóng bỏng, si mê" của những ngày đầu ...

Nhưng, than ôi, Trời Đất ko bao giờ cho con người thỏa mãn mọi thứ mà ko phải phấn đấu, kể cả hạnh phúc, ngay cả khi đã chọn đúng đối tượng trong số hàng triệu người trên đường đời lướt qua ta ...

Em được biết là kết quả nghiên cứu của thế giới cho biết : Về mặt sinh học, nồng độ các hormone "si mê" như, Serotonin, Dopamine, Adrenalin, hay hormone hạnh phúc Endorphine tăng cao tạo cảm giác mơ mộng, lâng lâng, xao xuyến, nhung nhớ của những người mới yêu nhau sẽ giảm dần và mất đi trong khoảng từ 1 đến 3 năm. Sau đó, chúng ta sống, chấp nhận nhau bằng hormone gắn kết và tình nghĩa ocytocine.

Vì không thể chống lại quy luật, hãy chấp nhận nó. Đừng dày vò bản thân bằng niềm tin vào tình yêu bất diệt.

Chính vì thế, muốn duy trì sự "ấm áp" của TY, thì phải đổi mới "chế độ nhiệt" khi nó rơi đến ngưỡng tới hạn ... Cứ như thế ạ !

Có điều
Kụ quả sâu sắc! idol của cháu dồi!

thich_j

Xe tải
Trước em với vợ có sở thích là đi uống bia với nhau. Uống đến cữ bay bay sắp say thì về nhà bay tiếp :D :D

Sau 15 năm vẫn thế - dưng mà em uống kém đi, quá chén, bỏ qua cơn bay thành say hẳn, gọi nhầm tên em. Thế là bay!

Supercub_90

Xe điện
Trước em với vợ có sở thích là đi uống bia với nhau. Uống đến cữ bay bay sắp say thì về nhà bay tiếp :D :D

Sau 15 năm vẫn thế - dưng mà em uống kém đi, quá chén, bỏ qua cơn bay thành say hẳn, gọi nhầm tên em. Thế là bay!
Một vở bi hài kịch =)) .
Giờ em cũng hạn chế uống say :D.

minhlp

Xe tải
Em chuẩn bị kỉ niệm 11 năm ngày cưới.
Tình yêu vẫn hừng hực cháy, mỗi tội lúc nào cũng phải đợi trẻ con ngủ nên nhiều khi cũng bị ngủ quên mất :-s

hoanguyen38

Xe tải
Đọc mà thấy ấm lòng quá. E mới đc 6 năm. Mong đc như cụ chủ

thich_j

Xe tải
Một vở bi hài kịch =)) .
Giờ em cũng hạn chế uống say :D.
Hạn chế uống say làm gì cho mất sướng hả cụ? Vui thì uống, mà có uống thì có say - có say thì chắc sẽ có nôn. Ngại dek gì!

Chỉ là đừng nôn vào giầy :P

Supercub_90

Xe điện
Hạn chế uống say làm gì cho mất sướng hả cụ? Vui thì uống, mà có uống thì có say - có say thì chắc sẽ có nôn. Ngại dek gì!

Chỉ là đừng nôn vào giầy :P
Ý cụ là nôn vào tường à? :)) :)) :)) :)) :))
Sướng hay không không biết nhưng kiên quyết không say cụ nhé, nhầm tên nó lại cắt mịa tờ rym thì bỏ bu. =))

Gionam72

Xe lăn
Ý cụ là nôn vào tường à? :)) :)) :)) :)) :))
Sướng hay không không biết nhưng kiên quyết không say cụ nhé, nhầm tên nó lại cắt mịa tờ rym thì bỏ bu. =))
Em say mà gọi tên tiểu tam thì gấu chỉ có cười. Vì cả 2 trùng tên và tên đệm. Khác mỗi họ.=))=))=))=))=))=))

thich_j

Xe tải
Em say mà gọi tên tiểu tam thì gấu chỉ có cười. Vì cả 2 trùng tên và tên đệm. Khác mỗi họ.=))=))=))=))=))=))
Cụ giống y cậu người yêu cũ của em người yêu cũ của em => tiêu chí số 1 khi lấy vợ là phải chọn vợ cùng tên với em người yêu cũ . Nhưng sau rồi hình như cũng có khác nhau 1 tý ngắn với dài :D :D

Nắng nhạt

Xe điện
Bô nhà cụ giống bô nhà em thế. Hồi nhỏ tí xíu khoảng 4,5,6 tuổi gì đó em nhớ tối nào cũng vậy cứ mum tối xong là 2 ông bà kéo nhau vào trong nhà bếp nói chuyện đến tận 11,12 giờ đêm mới đi ngủ. Em bé nhất nên hay đi ra đi vào nghe chuyện, thấy mẹ em tuyền nhớn tiếng mắng bố em toàn những chuyện đâu đâu kiểu như không nhớ ngày giỗ ông nọ bà kia. Bố em im thin thít chả dám cãi. Đến giờ vẫn vậy, nói chuyện suốt ngày đêm mà không thấy chán

thich_j

Xe tải
Sau 15 năm e thấy vc tình cảm nó đều mức khác hồi đầu, không còn kiểu bùng nổ, giờ nó liu diu, câu chuyện hỏi han nhau hàng ngày, ngoài vc ra nó còn con cái, đón đưa, ăn học, có điều món kia vẫn duy trì được tuần vài lần, vẫn thích, vẫn phê....ngủ thì vẫn phải ôm nhau, gác chân lên nhau nó mới dễ ngủ, mà hôm nào lừa được thằng út nó sang ngoại thì cứ phải k có mảnh vải che thân ngủ nó mới sướng, sáng cuối tuần là vẫn cafe ăn sáng như thường, cs nó vẫn nhẹ nhàng lãng mạn đi ngắm trăng đếm sao vi vu lượn phố khi trời mưa, cũng đôi khi vài lần ngoại tình tâm tưởng khi có 1 bóng hồng trẻ trung xuất hiện ở cơ quan....nhưng trên tất cả, vẫn thấy cần nhau và có gắng duy trì thật tốt cái mái nhà nhỏ đó. Để mỗi tối đi làm về, vẫn có người đợi cơm ăn cùng, ăn xong pha ấm trà ngồi nhâm nhi nghe nhạc, tưới cây chăm hoa...
Nhân tiện e cũng đang tính toán mãi để đi đâu cho cái 15 năm đây, vc e thì bố trí được, mà vướng víu bọn nhỏ học hành.
Cccm thì sao? sau 15 năm có khác nhiều không?
P/s: Em viết hơi thô, kính mong cccm có đọc thì lượng thứ bỏ qua nếu nó hơi tục ạ

Giờ thì em tham gia nghiêm túc với cụ chủ:

Thời mới cưới vợ lần đầu, khi mới 3x tuổi, em thường bảo vợ:
" Mặc quần áo ở nhà là việc rất thừa, vì đằng nào em cũng sẽ cởi ra ngay thôi. Anh không hiểu vì sao lại phải mặc quần áo trong khi da thịt em đẹp như thế!"

Đến thời 4x tuổi, và lấy vợ lần y thì em lại bảo vợ:
"Tốt nhất em đừng cởi quần áo có được không, nhìn mãi cũng thế, cứ tốc váy lên là được rồi, có 2 phút thôi, cởi ra lại mặc vào cho mệt. Đến là tội nghiệp cho em. Mới cả Thượng đế nghĩ ra quần áo là để mặc chứ có phải để vứt ra giường đâu!"

Đến giờ 5x thì em hoàn toàn không quan tâm việc vợ em có đang mặc quần áo hay không, vì nó cũng na ná như nhau thôi ấy!