[Funland] Kết hôn sau 15 năm thì so với lúc 0 năm nó có khác nhiều không cccm?

buicongchuc

Xì hơi lốp
ko chỉ hoa mà vk e còn ko mấy nhu cầu tặng quà vào ngày lễ kỷ niệm. 23 năm bên nhau e tặng j bạn ấy cũng bt, đi chơi du lịch cũng lười nốt. thú vui duy nhất vủa vk e là làm việc (tc-kt) & chơi với con gái. nói ra thì ngượng. bạn ấy bảo yêu và sống với e thích & thú vị nhất những lần bố mẹ e về quê ( thời còn đi học). 2 đứa vể nhà, dc e nấu nướng cho ăn rồi vật nhau cả ngày=)). đến bản thân bạn ấy còn nhận xét m là ngừoi khô khan tới mức nhạt nhẽo
Giờ còn vật nhau tốt không cụ :))

kk2

[Tịch thu bằng lái]
ko chỉ hoa mà vk e còn ko mấy nhu cầu tặng quà vào ngày lễ kỷ niệm. 23 năm bên nhau e tặng j bạn ấy cũng bt, đi chơi du lịch cũng lười nốt. thú vui duy nhất vủa vk e là làm việc (tc-kt) & chơi với con gái. nói ra thì ngượng. bạn ấy bảo yêu và sống với e thích & thú vị nhất những lần bố mẹ e về quê ( thời còn đi học). 2 đứa vể nhà, dc e nấu nướng cho ăn rồi vật nhau cả ngày=)). đến bản thân bạn ấy còn nhận xét m là ngừoi khô khan tới mức nhạt nhẽo
Gấu em thời gian vừa rồi tập luyện ép giảm cân. Nhìn vòng bụng với bụng phẳng phiu cũng thích, nhưng sờ nắn z.ú thấy bé đi và mềm hơn là sao cụ nhỉ?

landaumuaxe

Xe điện
Em nhớ cụ đâu còn là 1 gđ chuẩn nhể, chia tay nhưng k ở riêng mờ
Tuy vợ không nói ra nhưng vào các ngày đó có lọ hoa, bữa ăn tươi thì trong lòng cũng vui hơn, có quà tặng hoặc chuyến đi chơi nữa thì càng tốt. Nhà em thì 90% hoa là do em mua và em cắm, kể cả đồ trang trí nhà.
Quá chuẩn cụ ạ, pn ai cũng vậy, họ bị mẫu thuẫn giữa tiền cho mấy cái đó sẽ lỡ mất tiền mua cho con cái...nhưng trong lòng tiềm ẩn vẫn thích, nên nếu mua thì đừng nói giá là được
Em cũng nghiện sờ mó đồ của gấu nhà (ngực, mông, đùi, xxx) :)) :)) Ra đường nhìn chân đùi các bé tuổi đôi mươi thèm nhỏ dãi, nhưng vẫn phải yêu lấy gấu nhà :D
Móa, em cũng thế, nhưng mà ko dám, sợ gấu mà biết, thì chắc m ko có cơ hội sửa lỗi, và cũng k kiếm được ai hơn nên nuốt nước bọt mà về thôi😁

Luxipe

Xe hơi
Nhà e cũng 15 năm đây. Từ năm ngoái tới năm nay thấy cs cân bằng hơn vì biết cách chấp nhận 1 số thứ của nửa kia. Giờ cs diễn ra như 1 thói quen như kiểu hết mưa r lại nắng, nắng r lại mưa 😂

meodenminh

Xe điện
Vợ chồng em hơn 15 năm. Bất thành văn là thứ 7 hoặc chủ nhật tùy điều kiện cụ thể là có 1 buổi 2 vc đi cafe, nói chuyện với nhau về con cái, dự định, công việc.... Bọn em đều biết có những chuyện hai vc không hoặc hạn chế chia sẻ với nhau như gia đình phía bên nhà mình (những vấn đề nội bộ của gia đình), công việc....vì có những chuyện tế nhị khó nói hoặc sở thích khác nhau.... Tầm này e ko còn tìm cách thay đổi quan điểm đối phương nữa mà tôn trọng, miễn là ko được ảnh hưởng tới cuộc sống. Ví như sở thích hay quan điểm của bản thân em thì em chia sẻ với những người bạn riêng mình, ông xã cũng vậy. Còn giờ cũng đủ tuổi để biết giới hạn của mọi việc.
Trong đời sống vợ chồng thì dở nhất là muốn thay đổi đối phương, đơn giản là vì không thay đổi được. Cái này các cặp vợ chồng trẻ thường mắc phải nên giai đoạn đầu hôn nhân thường cãi nhau. Còn khác biệt về nếp sống thì các cụ mợ để ý, nhưng gia đình hòa hợp thì thói quen cũng na ná nhau. Đấy là do ở lâu thì lây của nhau. Còn những vợ chồng xích míc thì sẽ thấy khó chịu đó.
Về việc tặng hoa hay ghi nhớ những ngày kỷ niệm/ ngày lễ thì em ko đòi hỏi, nhưng nếu chồng em nhớ hay đơn giản chỉ chúc thôi cũng làm em vui và cảm thấy được tôn trọng. Đồng ý là một số mợ khô khan, ko lãng mạn nhưng nếu có sự quan tâm những dịp đó vẫn hơn chứ. Chẳng cứ là hoa, mà 1 lời chúc, hoặc cải thiện bữa ăn cùng làm chị em vui hơn đấy. Mới cả đề nghị các cụ/mợ khi được bạn đời có hành động ghi nhớ hay gì gì đó thì cũng nên tỏ cảm xúc tích cực, chứ cái mặt tỏ ra bình thường rồi lại "úi giờ, vẽ chuyện"... ví dụ vậy thì mất hứng lắm. Đừng trách người ta lần sau ko làm gì.
Cụ khá tâm lý, sẽ hạnh phúc lâu dài

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em cũng nghiện sờ mó đồ của gấu nhà (ngực, mông, đùi, xxx) :)) :)) Ra đường nhìn chân đùi các bé tuổi đôi mươi thèm nhỏ dãi, nhưng vẫn phải yêu lấy gấu nhà :D
Chiều muộn hôm qua em đạp xe ngoài bờ hồ Tây, có con bé tầm đôi mươi chân đùi mượt mà, thơm mùi trinh nguyên (cảm giác rất vừa miếng) đi cùng hướng. Em đạp chung với em nó nửa hồ phải rẽ về nhà vì em phải về nhà trước 7h30 kẻo gấu đợi cơm, dù vẫn thèm đạp tiếp với em nó :D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Sau 15 năm mà tuần vẫn vài lần là viên mãn lắm rồi. Cc trong cõi of này khéo đi đ ái phải lấy đũa gắp cũng nên
Bậy nào, đái.......ngồi nên không cần đũa:))

Gionam72

Xe lăn
Chiều muộn hôm qua em đạp xe ngoài bờ hồ Tây, có con bé tầm đôi mươi chân đùi mượt mà, thơm mùi trinh nguyên (cảm giác rất vừa miếng) đi cùng hướng. Em đạp chung với em nó nửa hồ phải rẽ về nhà vì em phải về nhà trước 7h30 kẻo gấu đợi cơm, dù vẫn thèm đạp tiếp với em nó :D
Cụ đã đạp xe rồi còn muốn đạp mái nữa hả. Cẩn thận gấu nhà cụ mà biết thì...

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Húc cái rầm vào mít rồi tính tiếp chứ lị:D

Dancingwiththewind

Xe điện
VK em không có nhu cầu ngày 20/10, 8/3...cụ. Khi nào rảnh thì; ăn uống, đi chơi...thôi. Có lẽ hơi khô khan :)
Em không khô khan lắm mà em cũng tuyên bố là các ngày 8/3 với 20/10 hoàn toàn không liên quan gì đến em vì em phải đc cưng chiều đủ 365 ngày trong năm. Hiện tại 3 chàng ngự lâm vẫn đang thực hiện như vậy.
Ngày sinh nhật, ngày cưới thì đi ăn nhà hàng hoặc đi du lịch.
Ông kia nhà em không biết lãng mạn đâu, hồi em sinh bé đầu thấy bối rối hỏi anh có mua hoa mang vào không?
Nay cũng đang năm thứ 16, cuộc sống nó cứ trôi đi nhàn nhạt vậy.

• Vodka
Reactions: edc

ah99x6

Xe điện
Em không khô khan lắm mà em cũng tuyên bố là các ngày 8/3 với 20/10 hoàn toàn không liên quan gì đến em vì em phải đc cưng chiều đủ 365 ngày trong năm. Hiện tại 3 chàng ngự lâm vẫn đang thực hiện như vậy.
Ngày sinh nhật, ngày cưới thì đi ăn nhà hàng hoặc đi du lịch.
Ông kia nhà em không biết lãng mạn đâu, hồi em sinh bé đầu thấy bối rối hỏi anh có mua hoa mang vào không?
Nay cũng đang năm thứ 16, cuộc sống nó cứ trôi đi nhàn nhạt vậy.
Nhàn nhạt thế khéo lại lâu, chứ cứ mãnh liệt như các Sác thì lại như thay áo.

landaumuaxe

Xe điện
tuần trước đi đón con về tranh thủ vừa đi vừa chụp 1 em đạp xe ở DBP, về cho gấu xem bảo bao giờ con lớn vc cùng đạp xe đi, độ 3 tháng trước vc cũng duy trì được độ 2 tuần tối nào cũng đạp ht mà sau lại lười nên bỏ

Gionam72

Xe lăn
tuần trước đi đón con về tranh thủ vừa đi vừa chụp 1 em đạp xe ở DBP, về cho gấu xem bảo bao giờ con lớn vc cùng đạp xe đi, độ 3 tháng trước vc cũng duy trì được độ 2 tuần tối nào cũng đạp ht mà sau lại lười nên bỏ
Ngày mai gấu nhà cụ sẽ đạp cùng cụ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nói nghiêm túc là nhà em không có ngày đặc biệt nào tính theo quan hệ 2 VC:D. Tặng hoa ngày vớ vẩn là xúc.phạm nữ quyền (Sinh nhật con không tính) 1 năm 365 ngày bình thường như mọi ngày. Em là người theo tư tưởng phương Tây nên ủng hộ nữ quyền, vì vậy đi làm, đón con, đưa con quét sân làm vườn, nấu nướng em chia cho vợ hết. Em chấp nhận chia sẻ quyền lực của phái mạnh cho vợ để mình đóng vai đi chơi, mua sắm và gặp gỡ bạn bè:))

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ đã đạp xe rồi còn muốn đạp mái nữa hả. Cẩn thận gấu nhà cụ mà biết thì...
Đạp xe thì không sao vì em vẫn hẹn hò đội girl trẻ đạp đồi Sóc, đạp mái mới sợ, em chả giảm vì gấu biết chắc tan.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em này chắc u30 rồi, chứ gái đôi mươi em cảm thấy hương trinh nguyên da thịt toả ra :) :)

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhàn nhạt thế khéo lại lâu, chứ cứ mãnh liệt như các Sác thì lại như thay áo.
Vâng có lúc em tự buồn tự hết. Chồng chia sẻ việc nhà, chăm con, ít nói. Tiền ở mức trung bình, không có gì đột biến. Khi nào em vui thì em nói nhiều, khi nào em buồn em nói ít. Em cũng không có nhu cầu gì sôi động vì em đi làm khá vất và sức khoẻ kém, chồng con hỗ trợ hết sức để em nghỉ ngơi. Cuối tuần ba người họ chơi các trò đàn ông: cờ vua, đá bóng, câu cá.. em đi spa.

thanh - chi

Xe tải
E gần 20 năm rồi mà vẫn còn giữ đc tất cả những gì cụ kể. Thậm chí còn trốn con đi du lịch cơ.

landaumuaxe

Xe điện
E gần 20 năm rồi mà vẫn còn giữ đc tất cả những gì cụ kể. Thậm chí còn trốn con đi du lịch cơ.
Thế thì chuẩn rồi cụ, vc em hiện tại cứ cuối tuần t6 là cho bạn út về ngoại 2 ngày chơi, mấy đứa kia lớn, thế là rảnh tay chân đi cafe pháo...