Kết nối Đt với Bluetooth của Audi Q5??? Nhờ các cụ giúp...

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ông anh em mới lấy Audi Q5, em đọc trong sách hướng dẫn thì có kết nối BT với đt, nhưng khi em search bằng đt thì k thấy BT của xe. Cụ nào biết cách kết nối xin chỉ giúp em với ạ. EM rót sẵn vodka rồi ạ. (b)

tutamtichduc

Xe buýt
Bác xem kỹ lại xem, nhiều khi sách hướng dẫn cho bản full còn xe mình thì lại ko full đó hi hi, BT thì bật đt lên là tự động kết nối mà.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Bác xem kỹ lại xem, nhiều khi sách hướng dẫn cho bản full còn xe mình thì lại ko full đó hi hi, BT thì bật đt lên là tự động kết nối mà.
Đúng là tùy oftion của xe cái có bt cái ko có, nhưng nếu xe có bt thì phải cài đặt để xe xác nhận số điện thoại chủ xe thì mới kết nối được cụ ạ

mufc

Xe tăng
Cái này cần kiểm tra bằng máy ! Vĩ hệ thống Bluetoot có thể không được kích hoạt . Bạn nên vào GARA QUANG ĐỨC 1075 đường giải phóng để kểm tra miễn phí 0902195868
cụ này suốt ngày gara quang đức nhỉ :)):)):)):)):)):)):)):))

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Cụ Jonny thử xem phần Setting đã bật Bluetooth lên chưa trước đã vì xe có tùy chọn tắt bật bluetooth, còn không thấy phần tùy chọn đó thì em dự mang ra garage cũng thế thôi tức là xe bị cắt mất option đó rồi. Sách hướng dẫn thông thường sẽ có thông tin full option để anh em bị cắt mất nhìn thèm còn order thêm.

david mr

Xe hơi
Ông anh em mới lấy Audi Q5, em đọc trong sách hướng dẫn thì có kết nối BT với đt, nhưng khi em search bằng đt thì k thấy BT của xe. Cụ nào biết cách kết nối xin chỉ giúp em với ạ. EM rót sẵn vodka rồi ạ. (b)
cu ra TRUNG HÒA NHÂN CHÍNH GỌI EM EM GIÚP CỤ,HOẶC CỤ MỞ CHẾ ĐỘ TEL RỒI DÒ Ở ĐT,E ĐÃ TỪNG SỬ DỤNG Q7

nguyenkhacthai

Xe máy
Thế A4 2011 khi em chuyển sang chế độ TEL nó báo là telephone has not been installed thì có nghĩa là xe em có mà chưa được khởi động hay là thiếu option các cụ nhỉ?

hungbm

Xe điện
Xe cụ k có option BL, em dự thế

nguyenkhacthai

Xe máy
Em vừa đọc qua một số thông tin ở trên mạng thì vấn đề ở đây là do xe mình chưa có option Bluetooth. Đối với xe ROW (rest of world) thì Bluetooth là một option, còn đối với các xe dành cho thị trường Mỹ thì bluetooth là standard option (chỉ đối với Audi thôi nhé các xe khác em không biết). Search qua thì để setup Bluetooth cho Audi khá là phức tạp nếu tự làm, còn em search tiếng Việt thì chưa thấy có gara nào nhận làm cả. :-d. Chắc đành thủy chung với kiếp nghe nhạc bằng thẻ SD thôi.

tutamtichduc

Xe buýt
thế bác định nghe qua Bờ lu tút à ??? Kiểu j , xe em có mà em chưa biết làm như nào :))

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em tìm mãi mà vẫn chưa thấy được chỗ nào để kích hoạt cái BT, khi vào TEL nó chỉ hiện ra dòng "ĐT của mày chưa đc cài đăt". Còn dùng ĐT search thì k thấy báo hệ thống BT nào tên là AVH (hay đại loại thế, em đọc hướng dẫn mà quên rồi ạ). Đọc trên mạng thấy có cách reset lại hệ thống MMI của Audi, nhưng e cũng chưa biết làm :">. Mấy hôm rồi bận quá nên cũng chưa mò mẫm, có gì cuối tuần em lại ngồi mò tiếp. Nhưng khả năng như 1 số cụ nói là nó bị cắt mất cái BT cũng nên, vì e thấy có bán cái "Audi BT Adapter" cắm qua cổng USB để bổ sung cho những xe bị cắt BT cũng nên :D. Tks các cụ đã giúp đỡ, em đã rót rượu mời các cụ rồi ạ.

nguyenkhacthai

Xe máy
Tóm lại là do tin tưởng Audi có standard option Bluetooth nên ae ta bị lừa rồi :)). Em search kĩ rồi, muốn có Bluetooth thì phải tự lắp thêm, còn ở đâu tại VN thì e chưa biết. :-d. @tutamtichduc xe bác có Bluetooth, bác bật Bluetooth phone của bác lên, search, kết nối với điện thoại (nếu đòi pass thì thường là 1234 hoặc 0000). Nếu xe bác tích hợp chức năng Bluetooth phone call bác sẽ nhìn thấy vạch sóng ở trên màn hình :-d. (Xe em không có nên chưa được nhìn thấy bao h =(( )

tutamtichduc

Xe buýt
em kết nối thường xuyên mà, đang hỏi bác nghe nhạc qua BT như nào ?

nguyenkhacthai

Xe máy
:| thì bác bật nhạc lên là chạy thôi mà. Em yaris còi của chị gái em còn chơi nhạc với gọi điện ác (Lắp nguyên bộ DVD camera lùi+bluetooth hết có 500 obma cách đây 2 năm). Cụ thể là: kết nối Bluetooth của điện thoại với xe, lúc đấy loa của xe sẽ thành Bluetooth headset của điện thoại, sau đó bác cứ chạy nhạc là ra loa của xe thôi.

jupiter17vn

Xe tải
Bluetoth của xe Audi khi kết nối với ĐT thì chỉ để nghe và gọi Đt đc thôi, ko nghe nhạc đc như Mercedes C 2012 đâu nhé. Bác nào cần em hướng dẫn cho

nguyenkhacthai

Xe máy
Thế có nghĩa là muốn nghe nhạc bằng điện thoại ở xe Audi chỉ có thể kết nối qua AUX hoặc Ipod connector thôi hả bác (xe em ko có Ipod Connector và Bluetooth)?

jupiter17vn

Xe tải
Hình như là như thế bác ah. Vì Audi nó có sẵn cái cổng để cắm Ipod rồi cho nên Bluetooth của nó chỉ có chức năng để Đt thôi. VÌ em mới thử bật Iphone kết nối Bluetooth với xe Audi thì nó cho phép nghe và gọi đt thông qua loa của xe. Và Danh bạ đt nó hiển thị luôn trên màn hình LCD. CÒn lúc e bật nhạc ở Iphone thì nó ko phát nhạc ra loa của xe.

chuotlang

Xe lừa
Ấn vào TEL nó ra cái màn xanh lá cây là Not installed thì là Option ko có BT thôi