Kết nối Ipod, Iphone với xe Cerato và Tucson như thế nào?

Linhdb

Xe máy
nhờ các cụ hướng dẫn em cách kết nối Ipod, Iphone vào xe KIA Cerato và Huyndai Tucson với,

Em đã cắm dây với Ipod, Iphone sau đó cắm vào lỗ USB trên cả 2 xe trên mà không thể nào kết nối được.

Vodka cho các cụ!

xedieu

Xe cút kít
Tucson thì cụ kết nối bằng Bluetooth cho nó sướng, dây nhợ lằng nhằng làm gì!

xedieu

Xe cút kít
À mà cái lỗ usb đấy để nghe nhạc từ usb chứ từ iphone ipod thì cụ phải cắm giắc 3.5 qua cổng aux. Em thử 2 con iphone (3,4) và 3 cái cable usb xạc iphone (2 apple, 1 hồ đào) đều không được, còn chập chờn nhìn rất ghê răng!

tuctuc2010

Xe điện
Tucson thì cụ kết nối bằng Bluetooth cho nó sướng, dây nhợ lằng nhằng làm gì!
Mà kết nối BT thế nào hả cụ xedieu? em kết nối mãi không được, nản quá (em kết nối theo chỉ dẫn của các cụ ạ)

xedieu

Xe cút kít
Cái này là nghề của em đó. Nhưng xe càng zin, chưa kết nối lần nào càng nhanh. Càng thử rồi càng loằng ngoằng. Hôm off Tuc em mới kết nối cho 1 mợ đấy. Nói thật là em cũng đếck nhớ chính xác 100%, nhưng ngồi vào xe nghe nó lảm nhảm thì em làm được.

Đại khái là phải trả lời nó 4 câu, toàn Yeah với OK! Còn nó thì toàn nói tiếng Hàn. Cụ nào cần kíp thì chạy qua chỗ em, ko thì chờ em làm thử lại các bước!

xedieu

Xe cút kít
Cái này là nghề của em đó. Nhưng xe càng zin, chưa kết nối lần nào càng nhanh. Càng thử rồi càng loằng ngoằng. Hôm off Tuc em mới kết nối cho 1 mợ đấy. Nói thật là em cũng đếck nhớ chính xác 100%, nhưng ngồi vào xe nghe nó lảm nhảm thì em làm được.

Đại khái là phải trả lời nó 4 câu, toàn Yeah với OK! Còn nó thì toàn nói tiếng Hàn. Cụ nào cần kíp thì chạy qua chỗ em, ko thì chờ em làm thử lại các bước!

Linhdb

Xe máy
Mà kết nối BT thế nào hả cụ xedieu? em kết nối mãi không được, nản quá (em kết nối theo chỉ dẫn của các cụ ạ)
Nghe cụ bảo em cũng loay hoay cả buổi mà không kết nối thành công BT giữa Iphone va Tucson, giữa máy và xe có nhận ra nhau và nhìn thấy nhau nhưng không phát nhạc hay nghe điện thoại từ xe được

Làm được cụ chỉ dẫn em với!

smallboy

Xe tăng

xe của TC liệu có làm được ko ah ?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đây, chi tiết cho các cụ mới lấy xe luôn nhé!!!!!
Bài này của bác 36M bên hội SFC nhà em!

Bẩm các cụ, em đã kết nối thành công với BT trên em SF 2010, nó đòi kết nối bằng giọng nói các cụ ợ
- Đầu tiên bật BT điện thoại lên.
- Trên đthoại chọn mục ghép với thiết bị mới.
- Trên xe : Set up -> Phone -> Pair Phone.
- Xổ ra một tràng tiếng Hàn, sau tiếng tút đọc "Ya" như phát âm tiếng anh.
- Sau một câu tiếng Hàn nữa và tiếng tút đọc "Yes" hay "Ok" đều được ( em nghĩ chắc đọc một từ khác miễn sao không phải là "Ya" đều được).
- Lúc này trên đthoại sẽ hiện tìm được thiết bị mới là Santafe đồng thời trên màn hình của xe hiện lên mật mã là 4 con số 0000.
- Trên điện thoại nhấn kết nối với Santafe, nó bắt nhập mật mã, các bác nhập 0000.
- Một tràng tiếng Hàn đại loại như "kết nối thành công" em đoán thế .
Em đã thử gọi, trả lời điện thoại theo xe rất ngon, nghe rõ, phát nhạc qua loa xe thì lúc được lúc không do điện thoại em bị lỗi, phát được một tí là auto shutdown (cái này là do điện thoại em, điện thoại khác chắc ok)
Lưu ý với các bác là nếu kết nối với điện thoại thứ 2 thì đến bước thứ 5 phải đọc một từ khác, miễn sao không phải là "Ya" , "ok", "yes" là được và các bước còn lại tương tự.
Khi tắt nguồn xe thì muốn kết nối lại các bác làm như sau:
- Bật BT trên điện thoại lên, tra vào mục các thiết bị đã ghép nối, sẽ có Santafe.
- Trên xe : Set up -> Phone.
- Chọn thiết bị ghép là Santafe trên điện thoại đồng thời nhấn chọn Pair phone.
- Sau tràng tiếng Hàn và tiếng tút, đọc "Ya" là kết nối ok.
Còn cái quay số bằng giọng nói thì mò chưa ra.

tuctuc2010

Xe điện
Bẩm cụ em còn in bài đấy ra giấy mang ra xe làm y chang như hướng dẫn nhưng kết quả là không được, chẳng hiểu làm sao.

smallboy

Xe tăng
ái chà cai này e chịu roi ko biet co blueT ko nua :( haiz haiz .....
hay hôm nao off e hoi chut kinh nghiệm ? :(

airspace

Xe tăng
may mắn em mua xe của bác hải nên ko có :D ( hơi tiếc ) nhưng mà có mà ko dùng đc như các bác thì còn khó chịu hơn :))

Linhdb

Xe máy
Bẩm các cụ, có cụ nào làm được chưa ạ? xe có kết nối Iphone, Ipod, BT mà không dùng được kể cũng phí,

Mấy cái option này có cũng như không, hic, hic!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Bẩm cụ em còn in bài đấy ra giấy mang ra xe làm y chang như hướng dẫn nhưng kết quả là không được, chẳng hiểu làm sao.
Trời =)) hướng dẫn chi tiết thế mà bác ko làm được à. Bác đi ọp với cụ xedieu hội Túc Túc cụ ấy hướng dẫn ngay ạ.

haiphus

Xe buýt
Xe Tuc bên các bác nó có tiếng Anh đằng này xe em toàn chữ giun mới đau. Em mầy mò nó cũng nối và gọi điện thoại được nhưng lần sau lên xe lại phải làm lại từ đầu :((

Bác Mưa Bão hay ở chỗ nào để em chạy qua giúp em một tay cái vụ này với?

Winstorm07

Xe container
Xe Tuc bên các bác nó có tiếng Anh đằng này xe em toàn chữ giun mới đau. Em mầy mò nó cũng nối và gọi điện thoại được nhưng lần sau lên xe lại phải làm lại từ đầu :((

Bác Mưa Bão hay ở chỗ nào để em chạy qua giúp em một tay cái vụ này với?
Nó có chức năng nhớ số điện thoại bác đã kết nối - tối đa nhớ được 5 số.
Chẳng qua là bác kô biết tiếng Hàn nên mới vậy thôi :D
Sau khi đã cài đặt chế độ mặc định rồi, mỗi lần trước khi lên xe bác bật điện thoại ở chế độ bluetooth thì nó sẽ tự động kết nối vào cho bác chứ kô cần thao tác gì nhiều.

haiphus

Xe buýt
Nó có chức năng nhớ số điện thoại bác đã kết nối - tối đa nhớ được 5 số.
Chẳng qua là bác kô biết tiếng Hàn nên mới vậy thôi :D
Sau khi đã cài đặt chế độ mặc định rồi, mỗi lần trước khi lên xe bác bật điện thoại ở chế độ bluetooth thì nó sẽ tự động kết nối vào cho bác chứ kô cần thao tác gì nhiều.
Chỉnh bác tí; chỗ này là 5 cái điện thoại chứ không phải là 5 số, nó còn lưu được cả cái phone book từ điện thoại sang được cơ mà? :D
Do không biết tiếng nên mới phải hỏi bác hay ở chỗ nào để qua nhờ vả tí?

Winstorm07

Xe container
Chỉnh bác tí; chỗ này là 5 cái điện thoại chứ không phải là 5 số, nó còn lưu được cả cái phone book từ điện thoại sang được cơ mà? :D
Do không biết tiếng nên mới phải hỏi bác hay ở chỗ nào để qua nhờ vả tí?
Vầng, chính xác là 5 cái máy điện thoại :D
Tối em ở Đông Các- Ô Chợ Dừa, ngày em ở Hoàng Quốc Việt bác ạ.
Bác tiện lúc nào thì ới em bác nhé/