Chi hội Két nước Kia Forte, các cụ cho em hỏi với

kecuoigio

Xe tải
Forte bản AT 2012 em đi được 5 vạn mà không rõ cái két nước đã phải bơm chưa các cụ nhỉ, em thì vẫn bảo dưỡng định kỳ tại hãng cũng không thấy hãng kiểm tra hay bơm nước. Thấy mấy vụ cháy két nước nên cũng có tí lo (thay đắt lắm thì phải), đi bao lâu hay bao nhiêu km thì phải bơm thêm?

Các cụ có kinh nghiệm cái mảng này thông não dùm em với.

À nhân tiện hỏi các cụ là em hay đi hú hí với gấu mà toàn đỗ ngồi trên xe. Vậy ngồi đỗ lâu trên xe (vẫn mở máy, chạy điều hòa, nghe nhạc) thì nên để chế độ N hay P là hợp lý không bị hỏng các thứ khác...

Vu trung son

Xe tải
Nhà cháu cứ ra hãng thay dầu bên kỹ thiật họ sẽ tự châm cho luôn.

f1_hn

Xe container
Cụ bật nắp capo lên ktra đc mà

Mon2015

Xe hơi
Em hóng vụ N, P :)

provtc

Xe container
Forte bản AT 2012 em đi được 5 vạn mà không rõ cái két nước đã phải bơm chưa các cụ nhỉ, em thì vẫn bảo dưỡng định kỳ tại hãng cũng không thấy hãng kiểm tra hay bơm nước. Thấy mấy vụ cháy két nước nên cũng có tí lo (thay đắt lắm thì phải), đi bao lâu hay bao nhiêu km thì phải bơm thêm?

Các cụ có kinh nghiệm cái mảng này thông não dùm em với.

À nhân tiện hỏi các cụ là em hay đi hú hí với gấu mà toàn đỗ ngồi trên xe. Vậy ngồi đỗ lâu trên xe (vẫn mở máy, chạy điều hòa, nghe nhạc) thì nên để chế độ N hay P là hợp lý không bị hỏng các thứ khác...
Thứ nhất két nước nếu thợ kiểm tra ko vấn đề gì thì ko cần thay, thứ 2 nếu ngồi trên xe hú hí thì nổ máy để P cài phanh tay vì khi có hú hí xe lắc lư đã có phanh tay giữ lại ko sợ hay máy

kecuoigio

Xe tải
Thứ nhất két nước nếu thợ kiểm tra ko vấn đề gì thì ko cần thay, thứ 2 nếu ngồi trên xe hú hí thì nổ máy để P cài phanh tay vì khi có hú hí xe lắc lư đã có phanh tay giữ lại ko sợ hay máy
Cụ bật nắp capo lên ktra đc mà
Cái két nước nếu mà thiếu nước có đèn nào nó báo không cụ nhỉ, em mới kiểm tra nước của em nó được nửa bình giữa E và F không rõ đa phải châm thêm chưa, mà nước có màu xanh hình như là chống đóng cặn chứ không phải nước lọc bình thường thì phải ạ

provtc

Xe container
Cái két nước nếu mà thiếu nước có đèn nào nó báo không cụ nhỉ, em mới kiểm tra nước của em nó được nửa bình giữa E và F không rõ đa phải châm thêm chưa, mà nước có màu xanh hình như là chống đóng cặn chứ không phải nước lọc bình thường thì phải ạ
Thế là vừa rồi đó cụ, nó sẽ báo nhưng đừng để nó báo, kinh nghiệm đi xe lâu năm của em là bao giờ cũng có can nước 5 lít sạch để sau xe, rất tiện lợi vừa lau rửa mặt, hoặc gặp sự cố có thể châm thêm nước cho két nước.

f1_hn

Xe container
Đúng rồi đó cụ, nếu mức nước xuống dưới E thì cụ phải châm ngay...e hôm trước đi rửa máy, tiện thể châm thêm nước làm mát (mặc dù chưa cạn) và nước rửa kính :)

kecuoigio

Xe tải
Đúng rồi đó cụ, nếu mức nước xuống dưới E thì cụ phải châm ngay...e hôm trước đi rửa máy, tiện thể châm thêm nước làm mát (mặc dù chưa cạn) và nước rửa kính :)
Biết thế em nhờ các cụ ý châm cho, thế mà cụ ko nhắc sớm :D

biển xanh06

Xe điện
Một số xe đã bi nước sôi vì két đóng cặn lâu ngày, thông thường khoảng 4 vạn xúc rửa két một lần, nếu mua xe cũ hay ko biết chính xác thì mang ra gara họ kiểm tra nếu nước trong thì ok, còn nước nhiều cặn, đục thì phải xúc rửa và thêm nước chống đóng cặn.

Chỉnh sửa cuối:

Tin béo

Xe đạp

E vừa mới mua xe, còn chưa biết nhiều về động cơ, nhờ các bác chỉ giúp e.
1 cái chỗ màu vàng để làm j, sao thấy ai cũng kéo lên xem.
2 lọc gió, lọc nhớt chỗ nào.
3 két nưỡ chỗ nào.
Xe e là cerato 2009

Minh mạnh mẽ

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi cái thanh nước làm mát trên xe có lúc n E rồi xong đi một đoạn n lại đầy lên dc một nửa thì nghĩa là thế nào nhỉ?

viethost.net

Xe tải
nóng nước nó nở ra mà cụ, lạnh nó lại co về.

Các cụ cho em hỏi cái thanh nước làm mát trên xe có lúc n E rồi xong đi một đoạn n lại đầy lên dc một nửa thì nghĩa là thế nào nhỉ?

Xe e Forte 2012 dạo gần đây thấy bị hao nước làm mát ko biết bị sao. Mang ra hãng châm thêm được 1 tuần lại hao mà ko thấy máy bị ướt chỗ nào