Két nước thủng: hôm nay mất xiền nhưng em vẫn thấy may!

2fast2fear

Xe tăng
Sáng nay có vụ đi ăn cưới, trời rất đẹp, nắng trong veo, bỗng nhiên em liếc cái đồng hồ có công tơ mét thì nó đã teo từ lúc nào :'(

Bụng bảo dạ, phát phát phia phia ơi hum nay mày đen rùi, cái công tơ mét ở ô tô mấy khi hỏng đâu mà hum nay nó lại lăn ra thế này. Ngẫm nghĩ 1 hồi em nhớ ra sáng nay mình ra gặp cái bà hàng xóm mặt lúc nào cũng như khỉ, vừa đi mặt vừa vênh lên như yên ngựa, cứ ra cửa lần nào thì y như rằng hôm đó gặp chuyện :102:

Em đành chép miệng tự bảo mình hổng có sao, vài trăm K okie ko vấn đề. Đi ăn cưới xong em hăm hở đưa gấu nhà em về xong em phi thẳng ra gara. Hỡi ôi, cái khuôn mặt đáng ghét của cái con mụ hàng xóm lại hiện lên: Nước xanh lè trong két chảy ra ngoài ướt cả nền đất.

Em hô thợ tháo ra kiểm tra ngay lập tức, xì tốp vụ Công tơ mét lại. Chúng nó tháo ra đưa cho em xem: Nó bị nứt khoảng 4 cm, ngay chỗ nối thành két với 3-4 ống tăm dẫn nước... Em hỏi rổ rá 1 hồi, và tự em nghiệm ra là cái vị trí đó nếu hàn thì cũng léo đảm bảo, mà chi phí cũng mấy trăm K trong khi đó gara nó báo 2tr cho cái két nước, 600K cho cái cục cảm biến tốc độ to bằng ngón cái, nó gọi là cái gì em quên mất, và 450K cho bộ dây cao áp (Em tháo ra xem thử thì 1 dây đã gần đứt, còn dính tý tẹo chắc do chuột cắn- nhưng gara ko bán 1 dây mà nó bán cả bộ) :102:

Em hô làm ngay cái két nước, thay luôn cái mới. Cả công, nước, kiểm tra abc thiệt hại là 2,3tr ạ. Còn vụ công tơ mét, dân cao áp thì em cứ để thế chạy tạm, lên đây nhờ các bác ném đá xong mai tính tiếp.

Chiện là vầy. Bây giờ em nhờ các bác giúp em tư vấn rổ rá bộ cảm biến công tơ mét và cái bộ dây cao áp 4 cái (em đi Spectra) như vầy có hợp lý không? Nếu okie mai em mang ra làm luôn ạ:'(

Em ghét con mụ hàng xóm quá :'(

Nhưng dù sao trong cái rủi cũng có cái may: may mà em phát hiện sớm, nếu ko mai trên OF lại có bài "xe 4B bốc cháy nghi ngút":77:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em chả biết giá nhưng thế cũng là may rồi. Hôm nay mà để xe nằm đường, gấu bắt taxi về thì còn mệt nữa

Tran Nam Hai

Xe tăng
Hôm này là ngày két nước hay sao ấy ạ, em đi Xuân Mai về qua Mỹ Đình cũng thấy có 1 bác Camry hiên ngang đỗ ngay giữa đường k thèm nhìn xxx lấy nửa mắt, hóa ra bác chủ xe đang cầm chai Joy rót lấy rót để :ohmy::ohmy: Thôi thì của đi thay người bác ạ, mà bác đã xác định với garage nguyên nhân để phòng tránh chưa ạ ?

2fast2fear

Xe tăng
Hôm này là ngày két nước hay sao ấy ạ, em đi Xuân Mai về qua Mỹ Đình cũng thấy có 1 bác Camry hiên ngang đỗ ngay giữa đường k thèm nhìn xxx lấy nửa mắt, hóa ra bác chủ xe đang cầm chai Joy rót lấy rót để :ohmy::ohmy: Thôi thì của đi thay người bác ạ, mà bác đã xác định với garage nguyên nhân để phòng tránh chưa ạ ?

Garage tuyên bố câu xanh rờn là đen thì bị thôi ạ :21: Còn theo em thì két nước làm bằng sắt, lâu ngày nó bị gỉ, mọt --> thủng thì cũng là bình thường thôi ạ. Két nước ko phải thứ thay thế định kỳ, có xe đi mọt cả khung mà két nước ko việc gì...chính vì thế họ làm cái đồng hồ nhiệt độ máy đó ạ.

2fast2fear

Xe tăng
Em có dùng con đt đểu chụp được cái ảnh lúc đó. Chỗ khoanh tròn là nước xanh chảy ra đó ạ

phuonglinhlinh

Xe buýt
Thế là may lám cụ ạ ,không phát hiện mấy mấy chục chai như không !

Harry

Xe hơi
cụ dùng v3 à?:)

longvu

Xe tăng
Bác là may lắm nhá, chứ hết nước mà vẫn chạy là .....tèo mệt lắm.
À, nhưng sao cái cảm biến nhiêt của xe cụ nó ko báo lên taplo à, cụ kiểm tra thêm đi cho yên tâm

2fast2fear

Xe tăng
Bác là may lắm nhá, chứ hết nước mà vẫn chạy là .....tèo mệt lắm.
À, nhưng sao cái cảm biến nhiêt của xe cụ nó ko báo lên taplo à, cụ kiểm tra thêm đi cho yên tâm

Dạ cái đồng hồ ấy nó vẫn chạy tốt. Là vì nó vừa mới bị thủng thì em phát hiên ra. Lúc tháo nước ra thay két nước mới bên trong vẫn còn khoảng 3 lít xanh lè nên cái đồng hồ nó vẫn báo tình trạng bình thường:41:

2fast2fear

Xe tăng
Thì cụ nói cụ fải thay cả dây cao áp đó. Mà theo E dây CA này mà có vấn đề là xe cụ nổ lẹt phẹt lắm đới. Nếu vẫn đi được cụ khỏi cần thay :69:.

À vâng. Chắc khỏi cần phải thay vì vẫn đi được, nhưng thỉnh thoảng nó hơi cà giựt 1 chút thôi. Kệ em cứ để vậy cụ nhỉ(b)

Ford Escape

Xe tăng
Đen đủi thế hả anh? thôi trưa mai làm tí cầy tơ giải đen nhé

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
À vâng. Chắc khỏi cần phải thay vì vẫn đi được, nhưng thỉnh thoảng nó hơi cà giựt 1 chút thôi. Kệ em cứ để vậy cụ nhỉ(b)
Hì hì! Bác có đùa không đấy! Cà giựt tức là hiện tượng bị bỏ máy rồi đấy, 4 Xi lanh mà nó làm việc có 3 thôi đấy ạ! Giá bộ dây cao áp có thể đắt rẻ đôi chút, nhưng bác tiết kiệm như thế là không phải lối rồi: Như vậy là lợi bất cập hại đấy bác ạ!
P/s: Bác có thể thay dây cao áp với giá thành thấp nhất bằng cách: mua dây cao áp loại mét. (Em nói thế này bác nào làm Gara ghét em bằng chết, bác nào biết em đừng nói cho người khác biết nhé!):redface:

2fast2fear

Xe tăng
Hì hì! Bác có đùa không đấy! Cà giựt tức là hiện tượng bị bỏ máy rồi đấy, 4 Xi lanh mà nó làm việc có 3 thôi đấy ạ! Giá bộ dây cao áp có thể đắt rẻ đôi chút, nhưng bác tiết kiệm như thế là không phải lối rồi: Như vậy là lợi bất cập hại đấy bác ạ!
P/s: Bác có thể thay dây cao áp với giá thành thấp nhất bằng cách: mua dây cao áp loại mét. (Em nói thế này bác nào làm Gara ghét em bằng chết, bác nào biết em đừng nói cho người khác biết nhé!):redface:

Dạ em ko đùa tẹo nào đâu, và em cũng ko tiết kiệm ạ. Hôm qua thợ họ lắp cho em 1 bộ mới vào rồi, nhưng mà hông có vừa phải tháo ra nên em cứ để vậy lết về nhà đã vì lúc đó đã 7h30 rôi. CHắc tẹo em phi đi thay luôn

novsf

Xe tải
Cái cảm biến tốc độ xe em cũng có lần bị lỏng ra, đồng hồ công tơ mét lúc nhấp nhổm, lúc chết hẳn, em có cái điện thoại GPS nên em cứ để kệ thế đi cả tháng, sau em mang qua gara, chẳng hiểu nó làm gì nữa thì lại chạy bình thường.

Em nghĩ cụ nên xem kỹ lại xem nó chết hẳn chưa, có khi nó chỉ lỏng dây thôi.

2fast2fear

Xe tăng
Cái cảm biến tốc độ xe em cũng có lần bị lỏng ra, đồng hồ công tơ mét lúc nhấp nhổm, lúc chết hẳn, em có cái điện thoại GPS nên em cứ để kệ thế đi cả tháng, sau em mang qua gara, chẳng hiểu nó làm gì nữa thì lại chạy bình thường.

Em nghĩ cụ nên xem kỹ lại xem nó chết hẳn chưa, có khi nó chỉ lỏng dây thôi.

Em vừa ở gara về. Cái cảm biến xong nó chết hẳn rùi, em order cái mới 800K:'(

Ford Escape

Xe tăng