[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhthuong1

Xe máy
Ban cho quả kiệu kèm phu mới thì khác gì giam lỏng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
thế cụ dẫn xem trong tgian tại vị a ấy làm đc gì cho hn :D, cái đấy mới quan trọng
Ảnh làm được rất nhiều việc có ích, bác ạ:
Làm sạch hồ Tây này.
Thay được rất nhiều vỉa hè này.
Thay rất nhiều cây xanh này.
Xử lý được đám Tàu tân ở chỗ cực kỳ nguy hiểm này, cứu sống sinh mạng rất nhiều chiến sĩ, giữa thời bình này.

Đấy.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Vụ Arktic bới ra thì có thối hơn Nhật cường không các cụ nhỉ?

m4s

Xe điện
Vụ Arktic bới ra thì có thối hơn Nhật cường không các cụ nhỉ?
Kiểu gì chả sờ, cứ làm sai luật đấu thầu hoặc có bằng chứng thông thầu các kiểu thì đảm bảo lôi ra hết ;))

sonsodaco

Xe buýt
Tin vỉa hè của em là anh thư kí này chuyên nghiệp có nhiệm vụ: ghi âm, quay chụp các cuộc họp, làm việc quan trọng, sau đó biên tập, cắt cúp những lợi dung bất lợi cho chủ tịt, lưu trữ/công bố những nội dung có lợi cho chủ tịt khi được ra lệnh. Ngoài ra là anh kim đồng truyền đạt rất nhiều mệnh lệnh tối mật của sếp cho các bên liên quan.

Trần Gia

Xe tăng
Lái xe cho sếp nhiều thằng mơ cũng không được.

Lái xe cho sếp vất vả nhưng đổi lại được cái gì?

1. Quan hệ thân tình với sếp, được sếp tin tưởng. Khả năng lên tổ trưởng tổ xe, trưởng phòng hành chính, chánh văn phòng bộ...không phải là không có.

2. Thân tình với gia đình nhà sếp, lấy lòng được vợ sếp, con cái sếp.

3. Nhiệm kỳ mỗi ông sếp tầm 5-10 năm thôi, thế nên phục vụ vất vả trong thời gian đấy nhưng đổi lại nhiều cái được hơn nhiều.

Nhiều cụ bảo vất vả, đêm hôm cũng phải phục vụ. Đúng vậy, nhưng so với các nghành khác thì ăn thua gì? nhân viên công sở giờ làm 9-10 giờ tối mới về là chuyện bình thường. Lái xe cũng không phải nghề mệt mỏi về đầu óc. Ngày 2 lượt đón đưa, sếp đi đâu thì mới chở đi, còn lại ngồi văn phòng chơi điện tử hoặc chém gió với mấy em thư ký.

Không ít ông sếp đi lên từ nghề lái xe đấy.
Lx của các sếp ko đơn giản đâu ạ. Người đc chọn cũng là thành phần thân tín tin cậy.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Liệu có trường hợp giống như phản phản gián đội ong ve giả vờ cầm tài liệu cho Đông xưởng xông đến khám mói lộ ra đồng chí đang soi đồng chí không nhỉ :))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đặt mình vào vị trí có ông LX phục vụ. Cụ đi đâu cũng biết, chưa kể các nội dung trò chuyện trên xe qua ĐT hay người đi cùng. Nếu đi đâu cũng bô bô trò chuyện vui vẻ (kể cả ko nói gì đến chuyện của cụ) thì mọi người đều đoán ra cụ đi đâu, tiếp xúc với ai và suy được nhiều chuyện. Thế có nguy hiểm ko ?
Thì ý em nói là lx cho sếp ngoài chuẩn giờ thì chỉ cần điếc và câm. Nói gì thì nói em vẫn thấy tài xế bổng lộc vẫn hơn rất nhiều nghề trong xã hội như nông dân, công nhân dù cùng xuất phát phông văn hóa giống nhau. Chỉ khác là đi nhiều thì biết cái gì cần nói và kín miệng hơn.Có cụ nói là đi đêm hôm hay chủ nhật, thứ 7 cũng đi nhưng có phải chạy trên đường suốt đâu, sếp còn phải ngủ, nghỉ, làm việc nữa chứ. Bù lại thì đã có bổng lộc hơn nhiều nghề khác còn gì ???

Duy Ly Vu

Xe tăng
Đúng cụ, nhưng tại sao người ta hay nói Thư ký là con đường nhanh nhất để đi lên ...
Với cả em đang nói thực tế hiện tại em biết thôi: không app được, không điện thoại được, không sim rác được, không gặp trực tiếp được, không code như các cụ nhà mình được ... thì còn cách nào cụ?
Đồng chí X và đồng chí p đương chức cũng từng là thư ký cụ nhở.

xebetong

Xe container
Cụ cực nhầm nhé :T Thư ký số 1 và lái xe của các cốp, bổng lộc và hưởng sái cực khủng. Tầm cấp dưới hoặc doanh nghiệp muốn gặp đều phải alo cho lái xe ;)) Cụ phải ngồi với hội lái xe của các cốp mới hiểu :T
Cái này từ thời bao cấp, giờ ai chơi kiểu này nữa

Vomoicuoi

Xe tăng
Cụ cực nhầm nhé :T Thư ký số 1 và lái xe của các cốp, bổng lộc và hưởng sái cực khủng. Tầm cấp dưới hoặc doanh nghiệp muốn gặp đều phải alo cho lái xe ;)) Cụ phải ngồi với hội lái xe của các cốp mới hiểu :T
Bao giờ dùng robot lái xe riêng thì mới hết cái kiểu này cụ nhỉ . Lái xe va chạm nhiều lại nịnh giỏi . Sếp chưa nói nó đã hiểu ý mẹ rồi

iphonex

Xe tải
Bao giờ dùng robot lái xe riêng thì mới hết cái kiểu này cụ nhỉ . Lái xe va chạm nhiều lại nịnh giỏi . Sếp chưa nói nó đã hiểu ý mẹ rồi
Dùng robot thì sẽ bị hack cụ ơi. Kiểu gì chả có cách;));));));));))

Duy Ly Vu

Xe tăng
Nói gì nói, nhân vật làm mình phấn khích nhất là Bắc Hà thì lại nghoẻo mất, tiếc tiếc là.
Mấy tay này diễn tuồng có gì hay đâu.
Chẳng qua là cụ phấn khích nhân vật đứng đằng sau ông BH thôi. Chứ nhìn cái mặt BH em thấy chẳng có gì phấn khích cả : )

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe cho sếp nhiều thằng mơ cũng không được.

Lái xe cho sếp vất vả nhưng đổi lại được cái gì?

1. Quan hệ thân tình với sếp, được sếp tin tưởng. Khả năng lên tổ trưởng tổ xe, trưởng phòng hành chính, chánh văn phòng bộ...không phải là không có.

2. Thân tình với gia đình nhà sếp, lấy lòng được vợ sếp, con cái sếp.

3. Nhiệm kỳ mỗi ông sếp tầm 5-10 năm thôi, thế nên phục vụ vất vả trong thời gian đấy nhưng đổi lại nhiều cái được hơn nhiều.

Nhiều cụ bảo vất vả, đêm hôm cũng phải phục vụ. Đúng vậy, nhưng so với các nghành khác thì ăn thua gì? nhân viên công sở giờ làm 9-10 giờ tối mới về là chuyện bình thường. Lái xe cũng không phải nghề mệt mỏi về đầu óc. Ngày 2 lượt đón đưa, sếp đi đâu thì mới chở đi, còn lại ngồi văn phòng chơi điện tử hoặc chém gió với mấy em thư ký.

Không ít ông sếp đi lên từ nghề lái xe đấy.
Cái này em đồng ý với cụ, vì cơ quan em người thật việc thật, ít nhất 3 đời lãnh đạo thì lái xe cho sếp xong lên Trưởng phòng TC-HC, xong lên phó thủ trưởng...(bằng cấp thì tại chức trở lên, chỉ cần biết im lặng, hoặc mồm mép...)

cairong_2011

Xe container
Các quan chức đi họp thì toàn họp ở những nơi như Bộ, UBND TP, Nhà máy, Công ty....những chỗ đó có sân rộng để xe ô tô mà....Có phải dân đen đâu mà phải để xe ở góc phố nơi có biển [P] ? :D
Cụ thử lái xe lên chỗ UBNDTP xem để xe chỗ nào ? Có phải nơi nào cũng rộng đâu ? Chưa kể khách ra vào có khi hạn chế vì người nhà đông quá. Chả lẽ cử NV ra nhận dạng từng xe để cho vào ?

tung02x5

Xe hơi
Bí mật này không bật mí được các cụ nhé

Palisade

Xe tải
Sáng nay lúc 5.30 đi qua bờ hồ trước cổng UB rất nhiều xe biển 80B đậu dưới đường , sao cán bộ đi làm sớm thế nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng