[Funland] [khẩn-nghiêm túc] CCCD thêm dòng số CMND trước đây. Bác nào liên quan đề xuất giúp

TieuFu

Xe container
Nghiêm túc thưa với cụ là BCA đã nghĩ đến việc đó ngay từ đầu, nhưng có nhiều nguyên nhân để việc đó không khả thi. CMND 9 số do mỗi địa phương tự cấp, công dân khi chuyển hộ khẩu thường trú thì sẽ phải đổi CMND => đổi số => một người có thể có nhiều số CMND 9 số. Hệ thống trước đây ko liên thông, nên vẫn xảy ra việc trùng số CMND. Nếu ghi thông tin số CMND 9 số lên thẻ CCCD thì phải ghi số nào (trường hợp nhiều số) và cần phải ghi rõ nơi cấp, ngày cấp, diện tích thẻ CCCD ko đủ chỗ để có quá nhiều thông tin như vậy. Hơn nữa các nội dung thể hiện trên thẻ CCCD là những thông tin cơ bản nhất của công dân và phải được Luật hóa, được Quốc hội thông qua.
Đm loanh quanh toàn ăn hại !

bomon

Xe tăng
"Ghi chú: số CMND cũ xxxx" mà bác.
Cái dòng đó ghi sai thì quy tội cho ông nào ? Tranh chấp, khiếu kiện về cái số cmnd cũ lù lù trên thẻ thì gõ ông nào? Xóa đi làm lại mà lại ôm theo cái mầm cũ thì cũng ôm theo mớ rắc rối cũ (số cmnd 9 số trùng nhiều, và do mỗi tỉnh tự cấp quản lý độc lập)

đợt rồi vc e có giao dịch chục tỏi, may thế nào vk e nó giữ cái cmt từ thủa nào trước khi đổi (đã cắt góc), mà đến năm 2022 cmt hiện tại của e hết hạn, tính nhẩm ra sau 2022 em phải thủ 3 cái à
4.0, giao dịch điện tử, cải cách thủ tục hành chính gì ko biết nữa
Gớm các bạn xxx còn doạ em giấy này chỉ cấp 1 lần thôi, em cười nghĩ bụng các anh chị vài tháng nữa lại có thay đổi thủ tục thì cần éo gì nữa, y như rằng sang năm 2021 lại đi đổi sang CCCD gắn chíp thì cần mẹ gì cái giấy xác nhận đó nữa :D =))
Đổi thêm vài lần nữa thì cũng không có ai ép các cụ đi đổi lần nữa, vì từ lúc có cái gọi là CMND 12 số thì 12 số đó là không đổi, cho dù đẻ thêm loại chip chủng gì. Không có luật bắt buộc đổi, chỉ là hết hạn hoặc thích đổi thì đổi thôi.
Còn cái quy tắc 25-40-60 tuổi bắt buộc làm lại chắc cũng tham khảo khoa học gì đó về thay đổi khuôn mặt, mỗi khoảng cũng là 15-20 năm, không phí phạm hơn luật 15 năm cũ, tiết kiệm hơn ở mốc 60 không cần làm lại, luật cũ đến 75 lại phải làm lại =))
Em giải thích hộ các bác xxx thôi, chứ em vẫn đang dùng cái cmnd 9 số, vài năm nữa hết hạn mới đi đổi

bimbim5656

Xe container
Nghiêm túc thưa với cụ là BCA đã nghĩ đến việc đó ngay từ đầu, nhưng có nhiều nguyên nhân để việc đó không khả thi. CMND 9 số do mỗi địa phương tự cấp, công dân khi chuyển hộ khẩu thường trú thì sẽ phải đổi CMND => đổi số => một người có thể có nhiều số CMND 9 số. Hệ thống trước đây ko liên thông, nên vẫn xảy ra việc trùng số CMND. Nếu ghi thông tin số CMND 9 số lên thẻ CCCD thì phải ghi số nào (trường hợp nhiều số) và cần phải ghi rõ nơi cấp, ngày cấp, diện tích thẻ CCCD ko đủ chỗ để có quá nhiều thông tin như vậy. Hơn nữa các nội dung thể hiện trên thẻ CCCD là những thông tin cơ bản nhất của công dân và phải được Luật hóa, được Quốc hội thông qua.
Cụ trả lời linh tinh, số cmt là duy nhất hoặc tính cái sau khi cập nhật lần cuối. Em chưa thấy ng nào có cùng lúc 2 số cmt. Ngụy biện.

getzbac

Xe tăng
Cho em chửi ké cái
Hoan hô Bộ Công an đã tạo ra rất nhiều việc làm cho cán bộ chiến sĩ Công an nhân dân quá quá trình đổi CMTND sang CCCD lại sang tiếp CCCD chip. Riêng cái vụ đổi đi đổi lại này cũng làm tăng chỉ số GDP ra phết.

comiki

Xe lăn
Cụ trả lời linh tinh, số cmt là duy nhất hoặc tính cái sau khi cập nhật lần cuối. Em chưa thấy ng nào có cùng lúc 2 số cmt. Ngụy biện.
Cụ ko đọc kỹ à, nhiều số là loại 9 số do tỉnh cấp, và làm lại cấp số khác nếu thay đổi hktt sang tỉnh khác. Số duy nhất là cái loại 12 số sau này.

Các bác cho em hỏi-/: Em làm CCCD nhưng không xin giấy chứng nhận số CMT cũ, do lúc đó em có hộ chiếu ghi số CMT. Giờ hộ chiếu của em sắp hết hạn. Em nên làm cách nào để sau này khi cần thể dùng số CMT cũ?

omerta77

Xe điện
Của e thay đổi số CCCD vào hộ khẩu luôn. Cần gì xác nhận nữa

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cho em hỏi-/: Em làm CCCD nhưng không xin giấy chứng nhận số CMT cũ, do lúc đó em có hộ chiếu ghi số CMT. Giờ hộ chiếu của em sắp hết hạn. Em nên làm cách nào để sau này khi cần thể dùng số CMT cũ?
Cụ ra Xin cái đơn xác nhận “tôi là tôi” cụ nhoá :))

mega_fun

Xe điện
Thứ nhất là cái này cục phân cục cấp nên dữ liệu chắc chỉ có thể để các phòng ban xem ở mức nhất định không thể show hết ra được.
Thứ hai là số CMND công an cấp trùng số rất nhiều nên lại càng khó.
Do đó khả thi là không và muốn 2 số là cùng một người thì chỉ có xác nhận thôi.

RubynamitnA

Xe điện
Kể ra ý kiến của cụ chủ cũng hay vì CCCD đổi theo độ tuổi cố định 25,40 và 60 chứ ko cố định là 15 năm như CMT. Cái CCCD đầu tiên nên ghi cả thông tin CMT cũ, từ lần sau làm lại thì thôi.
Đơn giản hơn thì ko cắt góc CMT(Chả hiểu phải cắt để làm gì?) cho song hành để chủ CCCD xuất trình khi cần.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cụ toàn đề xuất cái khó thì ai duyệt cho.
Theo em như này:
Sổ đỏ có số CMT, cấp CCCD dẫn đến sai thông tin phải xác minh mất công. Chuyển thẩm quyền cấp sổ đỏ sang Bộ xxx, liên thông dữ liệu là xong.
Tương tự Bộ xxx cấp thẻ BHYT, tài khoản NH....
Thế mới dễ được duyệt.

xuongrongtrencat

Xe buýt
Gớm các bạn xxx còn doạ em giấy này chỉ cấp 1 lần thôi, em cười nghĩ bụng các anh chị vài tháng nữa lại có thay đổi thủ tục thì cần éo gì nữa, y như rằng sang năm 2021 lại đi đổi sang CCCD gắn chíp thì cần mẹ gì cái giấy xác nhận đó nữa :D =))
Lo gì cụ! Cầm tờ giấy xác nhận đó photo rồi đem đi công chứng vài chục bản, bản gốc cất tủ. Thoải mái mà dùng :))

lac007

Xe tăng
Cụ phân tích hộ em ngân sách lãng phí và 100 triệu công dân bị phiền hà như nào với ạ?
Làm cccd rồi lại thay mới gắn chip thay đổi như vịt.... Tốn tiền thuế , các ông chủ mất thời gian làm lại......

lac007

Xe tăng
Gắn chip xong lại bỏ thay bằng qr code vui cả làng

damhai

Xe buýt
Nhiều bác nào chưa thấy chuyện trùng số CMND, nhưng không có nghĩa là không có. Các bác xem nhé.

bimbim5656

Xe container
Nhiều bác nào chưa thấy chuyện trùng số CMND, nhưng không có nghĩa là không có. Các bác xem nhé.

Như vậy là lỗi do xxx n k tìm cách gq triệt để mà cứ để phần khó cho dân cụ nhỉ.

toimuondie

Xe container

Miyazaki

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi đó của thằng DÂN à?