Khen chê fiat!!! Vào tất cả chém ở đây các cụ nhé!!!

namaus

Xe tăng
Số là sau khi bán xe. Cái chân nó bị cùm. Chạy con 2 bánh mui trần, điều hòa 2 chiều từ động độc lập cơ cấu cơm. Thỉnh thoảng lại quen tay, lái tay trái, tay phải cầm CÁI CẦN SỐ ở giữa hai chân giật giật nhưng lại không thấy đâu???X_X
Tuy nhiên, lại có điều kiện để đi thử xe các hãng khác. (Chỉ xe cỏ thôi các cụ nhá.) Chứ các cụ lại lôi Lex, Bỉm, MẸc.... vào đây thì cháu ạ ạ ạ.~X(
Nhiều khi đi một loại xe, gắn bó coi như là máu thịt với V2 nên sẽ dẫn đến tình trạng "THẨM DU TƯ TƯỞNG". Cái bệnh này rất là nguy hiểm, thế nên cháu thấy cần thiết lập thớt này, rộng đường cho các cụ gạch đá, dìm hàng, tâng bốc, tô hồng xe không chỉ FIAT mà cả các xe khác các cụ đã từng được lái.
Kính các cụ.

lvtuan

Xe tải
Phá tr.inh thớt và vodka cụ phát.
Cháu thì chưa có cơ hội trải nghiệm các xe cỏ khác nhiều. Xe cháu albea hlx dạo đầu mới mua cháu mang đi sửa xe ở các gara gặp đủ các kiểu thợ và các cụ đang cưỡi vợ khác, ai cũng bẩu xe fiat sướng hơn cả Vios các kiểu: cách âm, thân vỏ đầm chắc, đi không bồng bềnh, ... làm nhà cháu bây giờ có bệnh ngồi lên taxi hay xe người khác là cố tìm cách so sánh với xe mình. Cháu thấy dư lày:
- chạy tốc độ chậm, đường xấu xe cháu ồn vf xóc hơn các loại taxi: vios, elantra, ... tiếng động cơ máy nghe vọng vào nhiều hơn.
-tốc độ cao trên cao tốc thì cháu chưa có nhiều so sánh.
Dạo đầu còn bị thợ dọa là đồ đạc khó kiếm và khó sửa, cái này thì giờ chả sợ nữa ợ :D

namaus

Xe tăng
Hôm qua, cháu cưỡi Gentra đời 2008, cảm nhận:
1. Xe đạt lên tầm 60-80 đạp tiếp ga để vượt xe khác yếu. Không có độ bốc như Si với tốc độ đấy thì nhấn ga lên là vọt được.
2. Điều hòa xe Gentra mát lạnh cóng. Cái này thì đúng là vấn đề các cụ đã nói từ lâu đối với xe Fiat.
3. Độ cản gió (cái này chắc chắn nhà thiết kế có hệ số tính toán cụ thể đối với từng loại xe) thì Si có độ lướt gió tốt hơn. (Mũi xe thấp, phần đầu gọn nhỏ).
4. Về xăng thì cháu thấy Gentra cũng khá là ổn so với Si. (Cháu đổ từ vạch E lên trên vạch giữa một tí ti) Cả đi lẫn về (Chiều đi bật điều hòa một nữa, chiều về bật liên tục) thì khi trả xe xăng còn gần được 1/4 bình. (Cháu đổ 18l).

haivan9880

Xe tải
Phá tr.inh thớt và vodka cụ phát.
Cháu thì chưa có cơ hội trải nghiệm các xe cỏ khác nhiều. Xe cháu albea hlx dạo đầu mới mua cháu mang đi sửa xe ở các gara gặp đủ các kiểu thợ và các cụ đang cưỡi vợ khác, ai cũng bẩu xe fiat sướng hơn cả Vios các kiểu: cách âm, thân vỏ đầm chắc, đi không bồng bềnh, ... làm nhà cháu bây giờ có bệnh ngồi lên taxi hay xe người khác là cố tìm cách so sánh với xe mình. Cháu thấy dư lày:
- chạy tốc độ chậm, đường xấu xe cháu ồn vf xóc hơn các loại taxi: vios, elantra, ... tiếng động cơ máy nghe vọng vào nhiều hơn.
-tốc độ cao trên cao tốc thì cháu chưa có nhiều so sánh.
Dạo đầu còn bị thợ dọa là đồ đạc khó kiếm và khó sửa, cái này thì giờ chả sợ nữa ợ :D
Xe nhà cháu cũng Albea HLX thì cháu lại thấy ngược lại với cái phần đỏ đỏ ở trên ạ.

lvtuan

Xe tải
Xe nhà cháu cũng Albea HLX thì cháu lại thấy ngược lại với cái phần đỏ đỏ ở trên ạ.
Hay tại cảm giác nhà cháu :-?. Hôm nào hội thảo cháu mời cụ lên xe cháu và đánh giá tiếng ồn nhá :)

haivan9880

Xe tải
Hay tại cảm giác nhà cháu :-?. Hôm nào hội thảo cháu mời cụ lên xe cháu và đánh giá tiếng ồn nhá :)
OK cụ, xe cháu thì cụ đã ngồi rồi(Hôm ọp tại mỹ đình nó còn đứng tên cụ Sở đó ạ)
Xe cụ thay côn xong chưa? Chạy ngon lành hơn rồi chứ cụ?

babana

Xe hơi
Fiat có một nhược điểm lớn nhất là không "lành", lâu lâu lại bị bệnh không giống ai. Chuyện tưởng lớn hóa lại nhỏ, chuyện tưởng nhỏ vớ vẩn lại tìm mãi không ra.

lvtuan

Xe tải
OK cụ, xe cháu thì cụ đã ngồi rồi(Hôm ọp tại mỹ đình nó còn đứng tên cụ Sở đó ạ)
Xe cụ thay côn xong chưa? Chạy ngon lành hơn rồi chứ cụ?
Chúc mừng cụ đã cưới được em fiat ngon nhất hội <:-P.
Xe cháu cụ Tân đã khắc phục tạm thời, cũng khá ổn ổn rồi.

F.I.A.T

Xe điện
Nh­ược điểm nữa của Fiat là nhiều bệnh chữa mãi ko khỏi, làm cái lễ khấn cái tự dưng hết -> mê tín dị đoan vãi

lehuycasilas

Xe tải
Cháu thì cũng được lái vài cái rồi, nhưng chỉ ghét khoang lái Fiat ngồi hơi chật.

lehuycasilas

Xe tải
Đốt lò được cái back đẹp, face thì chưa được mỹ miều bằng si Cụ GB nhỉ.

luongkt

Xe tăng
Em lạc đg vào đây lên các cụ cho.e hỏi về em đốt.lò thì dư lào vậy các cụ (tình trạng ăn nhậu của em nó, các bệnh thường mắc và cách khắc phục à mà đồ em nó có dễ kiếm ko ạ). Nhà cháu cũng ngứa cái chân côn quá mà ko.hiểu gì về e này nhiều.
À mà các cụ có thấy cụ lào có đốt lò ngon ko ạ.
Mong tin các cụ

luugu2

Xe buýt
các cụ phải so với nhũng xe cùng đời thì mới rõ được.chứ đừng xo với cái mới cái cũ các cụ ạ.cháu vẫn khẳng định là fi vẫn hơn,cháu chạy con này mười năm rồi và kg ngày nào ngừng nghỉ và với nghề của cháu thì các cụ biết rồi toàn mời người khác phá thôi mà vẫn bon bon.tốc độ trước còn chạy đến 140 km/h bây h chỉ dám chạy cùng lắm là 120 km/h thôi

U_OAT

Xe điện
Hôm qua, cháu cưỡi Gentra đời 2008, cảm nhận:
1. Xe đạt lên tầm 60-80 đạp tiếp ga để vượt xe khác yếu. Không có độ bốc như Si với tốc độ đấy thì nhấn ga lên là vọt được.
2. Điều hòa xe Gentra mát lạnh cóng. Cái này thì đúng là vấn đề các cụ đã nói từ lâu đối với xe Fiat.
3. Độ cản gió (cái này chắc chắn nhà thiết kế có hệ số tính toán cụ thể đối với từng loại xe) thì Si có độ lướt gió tốt hơn. (Mũi xe thấp, phần đầu gọn nhỏ).
4. Về xăng thì cháu thấy Gentra cũng khá là ổn so với Si. (Cháu đổ từ vạch E lên trên vạch giữa một tí ti) Cả đi lẫn về (Chiều đi bật điều hòa một nữa, chiều về bật liên tục) thì khi trả xe xăng còn gần được 1/4 bình. (Cháu đổ 18l).
Cháu có ý kiến:
1/ đấy là cụ đang so sánh với si 1.3 . Cụ mà so với si 1.6 thì gentra thua 10 phần
2/ điều hoà các xe khác cháu không biết nhưng xe cháu mùa này bật số 1 lạnh sun c.him luôn. Cứ phải bật 1 lúc lại tắt cho khỏi lạnh
Bổ xung: nếu đi đường sóc và đi chậm thì đi fiat hơi khó chịu ( tuỳ cảm giác từng người) . Nhưng nếu chạy đường trường ngon thì càng chạy tốc độ cao càng thấy lì và phê. Chạy xa thì khoảng 100-200 km nên mở nắp capo kiểm tra tổng thể và xem nước làm mát có hao hụt không.
Túm lại cháu cũng chạy qua nhiều xe cỏ, gần đây nhất là chạy innova. Cháu thấy vẫn hài lòng với e si của cháu và chưa có ý định đổi xe. Cháu chạy tỉnh xe camry 2.4 đời 2004-2005 của công ty đi xa thấy rất mệt. Nhưng chạy si đi xa thấy nhàn tênh. Có lẽ 1 phần do thiết kế ghế ngồi, thế quan sát, và khoang nội thất...

vnr_82

Xe điện
E thì hay loanh quanh nhà Fiat mà chưa đc cưỡi e nó lần nào, chỉ mới mon men, chơi với cụ Lâm QK4 thì hãi mấy quả nằm đường với lại đường trường toàn tương trên chục lít nên chả có đk so sánh.
- Xe Getz 1.1 - 2010 nhẹ nhàng, gọn gàng, form hơi bé vì tiếng nó tiết kiệm xăng nên e chả để ý xăng, có 1,2 lần đo thử thì thấy cũng trên 6l/100km đường trường. Thời gian gắn bó 8 tháng.
- Focus 2008, 2.0 MT các options đi theo tương đối nhiều, nhảy từ Getz lên Focus thấy khác hẳn, sang thằng người hơn, lái sướng, đi bốc, chắc chắn ôm cua rất phê cơ mà hơi ồn, công nhận không được lành lắm. E dính 1 phát nằm đường do cháy máy phát ( cái này có hiện tượng trước là thấy kêu ù ù nhưng chủ quan) và 1 phát bị cháy cầu chì hay rơ le bơm xăng gì đó ( nói nằm đường hơi điêu vì bị gần nhà, đi cafe lúc về đề mãi nổ phải gọi thợ điện - may mà gọi đúng thợ vì e nghĩ tèo bơm xăng rồi, gọi lúc >23h đêm mà chả ai đi, có 2 chú thợ điện nhiệt tình lò mò mãi đến 0h30 mới xong ). Nói chung mua xe cũ Ford thì phải mất 1 khoảng thời gian để hiểu và chế ngự nó chứ ko rất dễ hoảng, accu mà kém phát là báo lỗi tùm lum, xăng bẩn cũng báo lỗi Check Engine, Đồ vào hãng toàn bắt thay cả cụm.....
Nói thế chứ cũng ân ái với em nó hơn 2 năm trời. Xăng đường trường ~6,5L/100km (có thể thấp hơn nếu ko bật đh), nội thị ~10-11l/100km
- Mitsubishi Lancer 2000: Chưa đủ thời gian lâu để cảm nhận, chỉ thấy nó lành, nhẹ nhàng, êm ái nhất so với các con trên, nhược điểm là máy ko bốc, nó cứ ì ì. Công nhận đi con này cảm giác yên tâm khi vận hành. Gắn bó gần 3 tháng nhưng cưỡi em nó ~600km. Đường trường 6,7L/100km Full ĐH
- Mazda 626 sx 1994 : Cũng gắn bó gần 3 tháng - Vào gara để chăm sóc dàn gầm, giảm sóc e nó khá nhiều ( như kiểu đến thời kỳ mình ôm, tính sơ sơ hết ~ 8tr tất tần tật giảm sóc, rotuyn, má phanh, cao su...). Ưu điểm máy móc bốc, rộng rãi, rẻ tiền hơn, đồ đạc cũng sẵn, biết mua tương đối rẻ. Nhược điểm: to kềnh càng, xăng ăn trong tp ~11l, đường trường chưa đo. đời sâu nên 1 số ánh mắt nhìn vào e nó có vẻ coi thường =)), dù trong mắt em, e thấy e nó form cũng ổn, e nó cũng chịu khó tần tảo, lành, quan trọng là độ ổn định. Quãng đường với e nó ~400km toàn nội thị, xa nhất 14km về quê bác ( đi cưới ).
Đang dự định thử 1 em Toyota cùng đời 94 xem sao :D

Chỉnh sửa cuối:

Ku Tí

Xe hơi

binhnq

Xe tải
Cháu mới lấy si của cụ chủ đi sướng chẳng chê được gì, trước chạy em buổi sáng sang chạy Si thấy khác hẳn ạh

namaus

Xe tăng
Cháu mới lấy si của cụ chủ đi sướng chẳng chê được gì, trước chạy em buổi sáng sang chạy Si thấy khác hẳn ạh
Đang buồn thối ruột vì không còn xe đi đây cụ ơi. Thuê xe tính ra cũng không kinh tế. Tiền thuê tiền xăng rồi nhỡ đâu xướt sát....ong thủ quá. Xe của mình mình đi vẫn sướng. Xe cháu có mấy món lặt vặt thích thì dồn lại một lần đi sửa cho đỡ bỏ công.

lehuycasilas

Xe tải
Em lạc đg vào đây lên các cụ cho.e hỏi về em đốt.lò thì dư lào vậy các cụ (tình trạng ăn nhậu của em nó, các bệnh thường mắc và cách khắc phục à mà đồ em nó có dễ kiếm ko ạ). Nhà cháu cũng ngứa cái chân côn quá mà ko.hiểu gì về e này nhiều.
À mà các cụ có thấy cụ lào có đốt lò ngon ko ạ.
Mong tin các cụ
Cụ nối dây thép với Cụ Vương Đình GB1, kinh nghiệm hơi bị nhiều, sẽ có thông tin đầy đủ. Cháu chỉ biết về đốt lò là máy the same Siena, điểm mạnh là khác si ở chỗ vào xe cửa nào cũng được, khoang lái tựa boing. Mũi xe chỉ giống Bọ Hung một chút thôi. Hi

Chỉnh sửa cuối: