[Funland] Khi anh BJ gặp gỡ anh Macron

hm.tuan

Xe tăng
Các TT Mẽo mà lên bục phát biểu, thì thường họ cầm luôn cốc hoặc chai nước của mình. Ko câu nệ.
Prof. ngày xưa của em có thói quen trên lớp là ... ngồi luôn lên mặt bàn.

matizvan2009

Xe cút kít
Các TT Mẽo mà lên bục phát biểu, thì thường họ cầm luôn cốc hoặc chai nước của mình. Ko câu nệ.
Prof. ngày xưa của em có thói quen trên lớp là ... ngồi luôn lên mặt bàn.
Ngồi luôn (cả mít trên bàn, 2 chân không chạm sàn) hay GHÉ MÍT vào cạnh bàn ah

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Trong lớp cũng vậy, học sinh cũng được thoải mái để chân lên bàn. Có thể nhìn hơi chướng mắt, nhưng được phép, chứ giáo viên cũng không ý kiến gì. Miễn không mất trật tự hoặc làm phiền người khác là ok. Dân phương Đông chắc nặng nề về lễ giáo nên có cái nhìn khắt khe hơn.
Trường con em thì GV tiện bàn nào ghé đít bàn đấy (tất nhiên không có HS ở cái bàn đó) cơ bản không ai quan tâm và đẩy nó lên thành 1 cái gì đó ghê gớm, tất nhiên là không phải thể hiện ngồi vô cùng khiến nhã.

HI_CLASS

Xe điện
Thêm cái điếu cày với ấm chè mạn nữa thì đẹp

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng BJ bj cho Macron.
Mà sao mấy thằng cu mỹ thích gác chân lên bàn thế nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
Hinh như người có thói quen gác chân lên bàn này dễ được làm to. Không biết cái vận may này em có vướng được không, vì thấy mình cũng có cái thói quen như vậy?

DurexXL

Xe container
Đèo mịa, nhớ đợt ông Ngọt nhà mình sang Mẽo nói chuyện phiếm nội bộ ae với nhau. Mà mấy con nhợn thõi tiếng Việt trong lẫn ngoài nc thi nhau cắn xé cái ccc.
Viện dẫn Chum với Biden chửi bậy khi diễn thuyết. Hay mụ thủ Phần Lan vào bar nhảy sexy gợi dục... các kiểu thì câm như bị tật.
Méo có vụ ông Ngọt thì thế éo nào bọn đấy lại chả quay ngoắt me Tây lãnh đạo tư bản tiên tiến phóng khoáng. Dám nghĩ dám nói, làm hết sức, quẩy hết mình;))
Chuẩn, đm nó, sợ đ j

thichkhognthich

Xe điện
Kệ thôi, quy tắc ứng xử, hành vi vốn là Quy ước rồi mới đến phép Tắc mà. Cả cộng đồng đồng thuận mặc quần thủng ít, lòi rái, lòi cooc xê ra đến cơ quan cũng oke, miễn là làm được việc là đc, câu nệ làm gì ?:-/

matizvan2009

Xe cút kít
Kệ thôi, quy tắc ứng xử, hành vi vốn là Quy ước rồi mới đến phép Tắc mà. Cả cộng đồng đồng thuận mặc quần thủng ít, lòi rái, lòi cooc xê ra đến cơ quan cũng oke, miễn là làm được việc là đc, câu nệ làm gì ?:-/
Em cực kỳ ghét vụ lòi cocxe nhé.
Nên em mà là chủ dn em sẽ ra quy định 'để tránh lòi cocxe khi đi làm việc, đề nghị không dùng cocxe'

Binhan.4ever

Xe buýt
Xem cái này mới thấy làm lãnh đạo của ta nó khó các cụ nhỉ. Làm kiểu gì cũng bị chửi.

Nếu lãnh đạo ta mà gác chân vậy, thì dân mạng nó chửi cho tối mặt, phép lịch sự đâu, ngoại giao tối thiểu đâu.

Nếu lãnh đạo ta mà là anh thủ Pháp, thì bọn nó lại đặt điều nói lãnh đạo gì hèn kém, mất tư thế. Bị nước lớn nó coi thường mà phải chịu nhục.

lại nhớ chuyện năm nào có cụ thả thức ăn cho cá mà không đúng ý dân mạng nó còn chửi cho cả tháng trời.

chỉ có bọn phương tây nó làm gì cũng đúng, làm gì cũng hay thôi. Sao cái dáng ngồi nó thoải mái, không câu nệ tiểu tiết nhé. Đúng là cái gì của tây nó cũng thơm các cụ nhỉ.

Xem cái này mới thấy làm lãnh đạo của ta nó khó các cụ nhỉ. Làm kiểu gì cũng bị chửi.

Nếu lãnh đạo ta mà gác chân vậy, thì dân mạng nó chửi cho tối mặt, phép lịch sự đâu, ngoại giao tối thiểu đâu.

Nếu lãnh đạo ta mà là anh thủ Pháp, thì bọn nó lại đặt điều nói lãnh đạo gì hèn kém, mất tư thế. Bị nước lớn nó coi thường mà phải chịu nhục.

lại nhớ chuyện năm nào có cụ thả thức ăn cho cá mà không đúng ý dân mạng nó còn chửi cho cả tháng trời.

chỉ có bọn phương tây nó làm gì cũng đúng, làm gì cũng hay thôi. Sao cái dáng ngồi nó thoải mái, không câu nệ tiểu tiết nhé. Đúng là cái gì của tây nó cũng thơm các cụ nhỉ.
Câu kết quá chuẩn với một bộ phận người :D

ductien.su

Xe tăng
Tự do ngôn luận nhưng cũng có chừng mực chứ cụ. Ngoài giờ làm việc muốn làm gì là quyền của người ta. Dân họ nhìn vào hiệu quả công việc, họ không bức xúc, cụ ăn rau muống với đậu chấm mắm tôm mà bức xúc ghê thế ;)). Cứ làm việc tốt, ăn chơi nhảy múa bằng tiền mình làm ra thì bố đứa nào nó nói. Mà đính chính cho cụ là mợ ý quẩy ở nhà riêng, chứ không phải bar. Clip đấy là quay lâu rồi, các đảng phái đối lập định nhân cơ hội hạ bệ thôi. Ai ngờ nó lại viral thành ra uy tín lại càng ngon. Vừa rồi mợ ý mới ra quả luật 160 ngày nghỉ cho cả bố lẫn mẹ nếu mới sinh con đấy. Được ủng hộ nhiệt tình luôn. Trước chỉ có hoặc vợ, hoặc chồng được thôi. Giờ cho cả hai luôn. Kích thích dân đẻ hết trứng thì thôi.
Em q.tâm méo j mụ thủ tây lông đó với mấy lão bên Mẽo đâu mà phải bức xúc với bọn đấy làm j.
Cụ đọc mà ko hiểu còm em đang chửi bọn nào thì cụ type dài ngoằng vậy làm quái j cho tốn công:))

Không về nhì

Xe tăng

Ở ta có anh gì gác chân lên bàn mà lao đao https://tuoitre.vn/hat-truong-hat-kiem-lam-gac-chan-len-ban-lam-viec-bi-canh-cao-20211126111334578.htm

Không về nhì

Xe tăng
Hinh như người có thói quen gác chân lên bàn này dễ được làm to. Không biết cái vận may này em có vướng được không, vì thấy mình cũng có cái thói quen như vậy?

Hình như là được làm to lắm cụ ạ :)

Azeglio

Xe điện
Ui giời, nhân viên em đứng báo cáo công việc lâu nó ghếch chân ngồi luôn lên bàn làm việc cho đỡ mỏi.
Mie, mày làm được việc thì mày cưỡi lên cổ tao cũng được.
Nhân viên mời được đối tác đi nhắm rượu, em ngồi rót rượu cho nhân viên còn chém với đối tác là thường.

Marda49

Xe tải
Ui giời, nhân viên em đứng báo cáo công việc lâu nó ghếch chân ngồi luôn lên bàn làm việc cho đỡ mỏi.
Mie, mày làm được việc thì mày cưỡi lên cổ tao cũng được.
Nhân viên mời được đối tác đi nhắm rượu, em ngồi rót rượu cho nhân viên còn chém với đối tác là thường.
Người ta lôi ra so sánh để chửi thói tiêu chuẩn kép của bọn vàng vện me Tây thôi mà cụ. Cũng là 1 hình ảnh đó nếu là lãnh đạo VN nó sẽ mắng nhiếc không tiếc lời, còn nếu đó là lãnh đạo Tây thì bọn chúng tìm mọi cách bao biện để khen lấy khen để. Nói là miễn đạt hiệu quả công việc , quan trọng gì tiểu tiết. Mà không những lãnh đạo VN đối với những lãnh đạo nước khác mà chúng ghét như Putin, Tập .... Thì chúng cũng dè bỉu. Thậm chí nó còn cắt cúp hình ảnh như đợt Putin thăm Iran để nói là Putin nằm chiếu dưới, bla bla... Hay như đợt Putin ngồi bàn dài với Larov chúng nó còn bịa là khinh thường nhân viên.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]

Chuyện gác chân tiếp khách (dù bao biện kiểu gì) vẫn là hành xử khiếm nhã...:-s
Còn cách đút tay túi quần bắt tay(với đại sứ Pháp T9/2022) của đ/c tân CT Thủ đô (HN thanh lịch) kiểu này thì đánh giá thế nào nhỉ?(!!!);)