Khi nào thì bật đèn khẩn cấp

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Ngày xưa em học lái xe thầy giáo ( Nga ngố ) dạy : đèn khẩn cấp bật khi dừng khẩn cấp trên đường lúc gặp sự cố. Bây giờ em thấy xe qua ngã tư hay đi thẳng hay bật đèn này. Các bác bẩu thế nào là đúng ạ?

Lexus fan

Xe điện
Thầy bác đúng

Alonso

Đi bộ
Em bật khi đừng xe dọc đường bác ah. Khg biết đúng khg?

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
ẹc ẹc em thì rất ít khi bật cái đèn này

huyvd

Xe hơi
Một lần tui bị cảnh sát áp tải về trạm vì tội không mang giấy tờ xe, khi qua ngã tư hắn nhấn nút này, tui hỏi sao thế hắn nói “ Lái xe chẳng chịu để ý gì cả, khi qua ngã tư phải bật đèn xin đi thẳng chứ!” Tui trả lời là bây giờ mới biết đó là nút xin đi thẳng ? ? ? Bó tay chấm cơm! Chào thua nó.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
cái đèn đó trong manual của các xe gọi là harzard, biểu thị xe đang gặp sự cố (ví dụ thay lốp giữa đường), công tắc mang biểu tượng hình tam giác, biểu tượng của nguy hiểm (sao cái gì tam giác cũng nguy hiểm thế nhỉ?)
Ở VN nó được gán thêm 1 chức năng là "đi thẳng" :D , thật là vô duyên. Tuy nhiên có thể sử dụng khi cần sự chú ý của các phương tiện khác, ví dụ như lùi xe trong ngõ hẹp

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

chauchau

OF vì cộng đồng
em để ý các bác tham gia OF luôn lần lượt có những câu hỏi như nhau
- độ xe ở đâu
- hao xăng thế nào
-...
- cái đèn tam giác dùng để làm gì...

chưa thấy bác T72 đòi logo...chắc sắp rồi.

Mazspeed

Xe container
Có nhiều bác cứ băn khoăn cái gì là vác thớt hỏi ngay, chả chịu khó lục lọi gì cả. Thật ra trên 4R của chúng ta đã có hầu như mọi kinh nghiệm liên quan đến xe cộ, cần gì chỉ search tý là ra ngay.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Vâng cái đèn Hazard này trước em cũng nghĩ là nó có cả tác dụng báo hiệu đi thẳng nhưng bị mấy bác kia phản ứng ghê quá nên em phải tìm hiểu thêm
Cuối cùng em phải chịu là em sai đó bác :

http://otofun.com/showthread.php?t=18719&page=4

Ok các bác chỗ này em sai em xin nhận. Trước giờ em cứ nghĩ nó có cả tác dụng báo hiệu đi thẳng nhưng các bác phản đối ghê quá nên em tìm hiểu kỹ về cái Hazard Light này :

In many parts of the world most cars are equipped with a device known as a Hazard Light.
There is this switch located inside the car, which is usually in an easy-to-reach-place from the driver's side but is simultaneously hidden in such a way as to take several minutes and a glance at the Owner's Manual to discover. The switch usually has a serious looking triangle on it, allegedly making it easier to find.
When this switch is pressed or pulled, all of the exterior lights on the car blink. This is in itself fascinating, but not the limit of what this button can accomplish.
It appears that when one's hazard lights are on, one is able to do anything without fear of reprisal. The original purpose of hazard lights was to warn other drivers that the car was stationary because it has broken down and won't go any further.
However, over the years the hazard light's purposes have been extended. Nowadays, leaving one's hazard lights on means you can park anywhere - there may not be anything particularly wrong with the car in question. Leaving hazard lights on while parked on a double yellow line or in front of a fire hydrant means that the driver has just nipped into a nearby shop. Or if you see a driver who has pulled over to the side of a busy road and has stuck on their hazard lights they may be lighting a cigarette while holding a hot coffee in the other hand, or perusing a street map.
It is rare to see a hazard-lit car exceeding the speed limit. Often they crawl along at a snail's pace when everyone behind it wants to go at 70 miles an hour.
A similarly related phenomenon is drivers who turned onto the motorway a while ago but neglected to turn off their left turn signal, thus making you wonder if it's safe to overtake or if they're going to get into another lane and get out of your way.

Và đưa ra kết luận :

Hazard Light :
A light on a vehicle that blinks to indicate that the vehicle poses danger to others.

Tạm dịch như sau :

Hazard là 1 thiết bị đèn trên phương tiện giao thông mà khi được bật lên nó báo hiệu cho những người khác rằng phương tiện đó đang trong tình huống nguy hiểm.

:P Nhưng có bác nào hay vào TP Vinh công tác mấy chú Taxi trong đó khi đi thẳng toàn phải bật cái đèn Hazard này để báo hiệu đó. Em gặp mấy lần rồi
Em đã sửa lại bài 1 cho đúng rồi đó mấy pác he he
Đúng là không có tự do phê bình thì chẳng lời khen nào có giá trị :))

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Các bác ý không biết thì hỏi thôi mà , bác MSP mà nói thế các bác ý ngại. Xét cho cùng nếu ko có người hỏi ( kể cả điều cũ lẫn mới ) thì cái OF mình nó đâu có còn là 4r về xe đâu
Mời các bác cứ tự nhiên đặt câu hỏi lẫn câu trả lời