[Funland] Khoe đũa gần 5 triệu: "Mây tầng nào bay tầng đó"

volvo.XC90

Xe tăng
Cứ tưởng công công thái giám, hóa ra là đũa do france sản xuất khi trào lưu bỏ dĩa đang đến lúc cao trào

Giolua

Xe hơi
E nhớ các cụ ngày xưa cũng có câu : "hữu xạ tự nhiên hương" ( đại khái là người (hay vật thể) có tài (hoặc có chất lượng tốt) thì tự nhiên có người biết đến. ...)
Nếu em giàu có vậy rồi thì em sẽ lim dim tận hưởng, không nhất thiết thỉnh thoảng cứ phải be ầm lên với thiên hạ.
Có cụ nào quan điểm giống e không nhỉ? Chắc chắn là em không thuộc nhóm đủ đẳng cấp/ và em cũng không cần dùng đũa như vậy rồi :))
Em tưởng mình đang xem xiếc thú
Hoá ra ko phải

Oteconde

Xe buýt
E nhớ các cụ ngày xưa cũng có câu : "hữu xạ tự nhiên hương" ( đại khái là người (hay vật thể) có tài (hoặc có chất lượng tốt) thì tự nhiên có người biết đến. ...)
Nếu em giàu có vậy rồi thì em sẽ lim dim tận hưởng, không nhất thiết thỉnh thoảng cứ phải be ầm lên với thiên hạ.
Có cụ nào quan điểm giống e không nhỉ? Chắc chắn là em không thuộc nhóm đủ đẳng cấp/ và em cũng không cần dùng đũa như vậy rồi :))
Anh em mình giống nhau.
Vì mình đâu có ở đẳng cấp mua con xe triệu đô, đâu có ở mua cho vợ cái túi tiền tỷ, trang sức tiền tỷ, điện thoại tiền tỷ...
Nếu e có xe triệu đô, chắc chắn em sẽ dùng đũa loại này, và đắt hơn, chứ đũa dưới 5tr là em éo bao giờ dùng đâu... 😂😂

minhhai985

Xe lăn
Lúc nào a ấy khoe cái tăm cụ bảo e nhé, xem giốngcái e dùng ko :D

cmyk77

Xe điện
Anh giai chuyên móc túi các em hoa hậu với người đẹp đa cấp kem trộn muốn pr thành idol như ngôi sao Mỹ . Được cái là nhiều tiền nhưng thấy cũng gọi là đẹp chỉ hơi ngột ngạt mang tính trưng bày chứ nhà có trẻ con cần rộng rãi hay giỗ chạp thì không tiện lắm .Cũng còn hơn một số kiến trúc sư cổ xúy cho sự lệch lạc quá đà trong kiến trúc của một số chủ nhà.Còn cơ bản tiền ai người đấy tiêu mây tầng nào bay tầng đấy chứ có tiền thuê anh Công trang trí nhà là giàu lắm rồi.Một số giàu và sang thực sự thì họ chưa chắc cần thuê anh ý và mua đồ anh ý , với anh ý là trang trí nội thất tự học chứ không phải là kiến trúc sư nên không nên so với các kiến trúc sư thực thụ học trường ra .Còn gọi là thiết kế nếu chủ nhà đi nhiều họ cũng co thể tự thiết kế được và nhờ họa viên vẽ lại
Ông Công này ban đầu em tưởng hay ho kiểu người có tiền nhưng thích chia sẻ kiến thức, sau càng nghe nói càng thấy hợm hĩnh, phải chăng chỉ tinh vi hơn bọn trọc phú một tí ở cái chỗ hắn làm trong nghề nội thất nên múa mép thêm tí phân tích vì sao đồ đắt tiền. Cứ mở miệng ra là báo giá đồ này đồ nọ, sang trọng rồi đẳng cấp phát mệt.

Các cụ có thấy Jeff Bezos, Bill Gates, hay Elon Musk đi khoe mặc cái quần xì trăm ngàn đô, đôi dép triệu đô bao giờ ko? Tất nhiên là không rồi, bởi giàu thật sự đẳng cấp thế giới người ta chỉ khoe chuyện lấy tiền ra thay đổi thế giới cho thêm tí hay ho

Mây tầng nào đi với tầng đó thật ra là nói chuyện kiến thức, tầm vóc. À mà những cái đấy thì có tiền không thôi cũng không mua được
Em lúc đầu như cụ, sau nhận ra nổ lùa gà chứ chả có cái mịa gì. Mọi thứ cóp nhặt được mới thì lạ chứ vài lần sau y sì nguyên nên nhàm. Sau cùng lộ ra anh bóng thì em .... cắt ko xem nữa.

QAZ

Xe container
Tôi cũng thấy nhiều người khen ông Thái Công này. Cái khác thì không nói vì tôi không hiểu lắm về kiến trúc và nội thất, nhưng mà về đôi đũa này tôi thấy thiết kế bị ngược: thay vì đầu gắp bằng bạc và phần cầm bằng gỗ như thiết kế hoàng gia Trung Quốc cũng như thiết kế hiện đại nhằm giảm tích tụ vi khuẩn ở phần tiếp xúc với thức ăn (gỗ có vân, khe hở cho vi khuẩn và nấm phát triển) thì lại làm ngược lại. Vì vậy, giá vật liệu + thiết kế của đôi đũa có thể là 5 tr VND nhưng giá trị của nó trong mắt tôi là 50,000 VND, và có ai tặng cho thì tôi cũng không dùng.
Tôi lại thấy ngược lại, là người thiết kế đôi đủa này rất hiểu tập tính của người mua. Từ tận bên Pháp, phải nghiên cứu rất kỹ & sâu họ mới biết, trong bửa ăn phong cách tân cổ điển Vietnam 2022, người ta sẽ quay đầu đũa (phần bằng bạc) để gắp thức ăn (cụ thể là cái phao câu con gà) mời khách quý, sau đó họ sẽ mút phần đầu đũa bạc này đánh chụt 1 phát, như là 1 nghi thức tôn giáo.

gvnth

Xe buýt
E vẫn thèm bữa ăn gần như ngon nhất từ trước đến nay, hồi SV, bọn E hay ăn ở 1 hàng cơm quen, bà chủ cho nợ thoải mái, giáp tết bà ấy đóng cửa sớm, 5-6 thằng hết tiền nhịn đói từ sáng đến tối mịt, mãi sau có thằng vay được ít tiền, vừa đủ mua 1 túi mì tôm ký, lấy cái sục cho vào chậu nước rửa mặt, thả cả túi mì tôm vào, sau đó lấy cán bàn chải, chân hương, vỏ bút bi làm đũa...đôi đũa 5 tr này so với cán bàn chải, chân hương...của bọn E thời đó là muỗi nhé

Ớt xanh

Xe điện
Thím ấy bán hàng mà bác

Belat Missan

Xe điện
Quay đi quay lại sẽ có 2 kiểu vật nhau.:))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Trong làm ăn tặng đũa khéo lại bay cả, ăn đũa trả đũa chứ mây tầng nào bay tầng đó gì, tào lao.

thằng này em nhìn thấy bựa bựa, ko có cảm tình mấy, chắc tại em ko thích chiêu trò vớ vẩn này
chung quy lại cũng vì 1 chữ TIỀN mà thôi

cơ mà nó bay cao quá rồi, mình dân nghèo ko đú đc

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Xem kênh này em thấy hay mà, rất nhiều đồ vật rất hay và họ làm đẳng cấp.
Có tiền nhưng nhiều người cũng không biết vì thực sự môi trường ta chẳng thể nghĩ đến.

raisomoon

Xe tăng
Thằng hay đi khoe đồ trên mạng nó sẽ cùng tầng với mấy con môi vếu lên như cá dọn bể, suốt ngày lên mạng khoe cái nhẫn, lọ nước hoa, chụp ảnh với mớ tiền, hoa rơi cửa phật, thức dậy ở một nơi xa... bọn hợm này lúc nào cũng trên cao lộng gió cả tuần ko chạm đất lần nào.
Công bằng mà nói thì chúng nó đang ngồi trên đỉnh của chóp thật, nhưng là chóp cụt:))
XH này thế nào mà để toàn bọn gay lọ, ca ve ph ò ph ạch hợm hĩnh này làm hư hỏng cả giới trẻ.

Chê tàu nhiều nhưng e thích cái cách mà tàu nó phong sát mấy cái đám ko đem lại lợi ích cho số đông và làm lệch lạc giới trẻ như thế này.

bo kent

Xe tăng
Cụ đó khoe là để cụ ấy bán hàng đó, chứ càng nhiều tiền nhiều cụ càng muốn giấu:
- Khoe đôi đũa 5 triệu nghĩa là khách phải mua bộ bàn ghế mấy trăm triệu hoặc mấy tỷ cho xứng = cụ ấy bán được hàng giá cao.
- Sang chảnh hóa đũa đắt tiền thì lúc thi công dự toán cũng nâng giá thoải mái hơn.

Nongdantb

Xe buýt
Em dùng 50 triệu Bai đấn mà có mỗi cái chứ chưa đủ 1 đôi đây còn chưa khoe.

jazzzzz

Xe lăn
Vẫn còn rẻ với điếu xì gà 10 củ, đốt lúc là hết, lại chả bổ béo gì.
Có ông rùng mình phát hết 25k Mẽo…

LeTai1979

Racing Boy
Giống bọn bán lan đột biến thôi. :))