[Funland] Khoe đũa gần 5 triệu: "Mây tầng nào bay tầng đó"

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ!

Hôm nọ em cũng xem video về đôi đũa gần 5tr của bác Thái Công rồi, có khi đợt tới em phải làm thêm phân khúc mạ vàng hay đính kim cương gì đó :D
E thấy cụ chỉ cần làm đũa màu vàng như mấy cái kéo cắt thịt là ăn đứt đũa 5tr kia rồi. ^^

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Có câu chuyện thế này mà em không rõ là thật hay đùa, vì cậu bạn làm kiến trúc sư kể lại. Có ông đại gia ở HN xây cái biệt thự 1000m2 , riêng tiền đất đã gần 400 tỷ rồi. Cty cậu bạn em phụ trách phần xây dựng, còn phần nội thất chủ nhà thuê đội khác. Cậu ấy kể lại là ông kia yêu cầu ngân sách dành cho phần nội thất là 5 triệu đô mà mấy tháng giời không tìm được cty thiết kế nào ở HN đủ năng lực để nhận phần việc ấy. Cuối cùng phải thuê cty bên Sing thiết kế, và toàn bộ phần nội thất được đánh công chuyển từ nước ngoài về.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Về phong cách thiết kế của TC thì em không bàn, vì mình chả có đủ tiền để đú với đội ấy. Nhưng em thấy thế này: Có nhiều cụ cứ mở mồm ra chê đội nhà giàu nó mua đồ xa xỉ là trọc phú là sao nhỉ??? Không biết cả đời các cụ đã từng được bước chân vào một ngôi nhà như vậy chưa? Còn mấy ông tỷ phú có tiền mà sống tham đạm, giản dị ...là phong cách sống của ông ấy ,chứ lôi ra để lấy tiêu chuẩn ngược giàu phải sống giản dị thì các cụ mới vừa lòng à??

Người có tiền họ thích chơi cái này cái kia kệ người ta. Sang tư bản những ngôi nhà nhiều tiền nó đắt ở nội thất chứ không phải tiền đất đâu. Ở VN mình thì ngược lại, mua được mảnh đất thì hết cmn tiền làm nội thất rồi.
Người sống phô trương có quyền sống theo cách của họ, cũng như người sống khiêm nhường có quyền nói nên quan điểm của họ. Có thế xã hội nó mới lành mạnh và cân bằng.

dandihome

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
Bác Thái Công này đưa ra nhiều quan điểm, em cùng làm kinh doanh thì thấy bác ấy làm mkt quá tốt. Video chỉ nói về đôi đũa mà lên đc topic hàng trăm hàng nghìn view trên này, cộng thêm cả các kênh khác nữa ... Riêng trên OF em nghĩ nhiều cụ đọc topic này rồi lẳng lặng mua là chuyện bình thường.

Bất kì đồ vật nào cũng có những món thuộc phân khúc hi-end để phục vụ khách hàng, những người dùng bình thường không tìm hiểu/ không có nhu cầu thì sẽ thấy nó quá vô lý.

Em lấy ví dụ luôn như cái tựa đầu (để lắp lên ghế giúp người dùng ghế có thể ngả thư giãn thoải mái) ảnh dưới em đang bán 6 triệu. Những người bình thường, không có nhu cầu thì chắc chắn không thể tin nổi tại sao nó lại đắt đến mức vô lý thế, thậm chí có khi còn chửi bới, mua cái này về làm $%^ gì :))

Chỉnh sửa cuối:

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
đôi đũa này mà gắp thịt chó thì có ngon hơn không, mịa ghét thằng cha thái công này :(

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ nhầm, bọn siêu giàu chúng nó lại có thú chơi vui riêng của chúng nó, cũng du thuyền , lâu đài biệt thự sắm không thiếu cái gì :)))Mấy bố cứ khen Bill Gates giản dị này nọ chứ ổng cũng thuộc dạng trùm bất động sản ở Mỹ đấy :))))
Giản dị không có nghĩ là không đầu tư:D. Nhà Bill hồi chục năm trước em đọc báo (tất nhiên) thì hệ điện, đèn, thiết bị thông minh đã 21tr đô rồi. Nhưng như thế không tính là xa xỉ với số tiền ông ý có.

Chu An

Xe điện
Cụ Thái Công Công này là kts thực sự, chuyên thiết kế nội thất hay là một nhà tư vấn thẩm mỹ, chuyên đi chợ mua đồ cho nhà giàu ạ?

SPL

Xe container
Về phong cách thiết kế của TC thì em không bàn, vì mình chả có đủ tiền để đú với đội ấy. Nhưng em thấy thế này: Có nhiều cụ cứ mở mồm ra chê đội nhà giàu nó mua đồ xa xỉ là trọc phú là sao nhỉ??? Không biết cả đời các cụ đã từng được bước chân vào một ngôi nhà như vậy chưa? Còn mấy ông tỷ phú có tiền mà sống tham đạm, giản dị ...là phong cách sống của ông ấy ,chứ lôi ra để lấy tiêu chuẩn ngược giàu phải sống giản dị thì các cụ mới vừa lòng à??

Người có tiền họ thích chơi cái này cái kia kệ người ta. Sang tư bản những ngôi nhà nhiều tiền nó đắt ở nội thất chứ không phải tiền đất đâu. Ở VN mình thì ngược lại, mua được mảnh đất thì hết cmn tiền làm nội thất rồi.
Thì nó là trọc phú thật, chơi nó khác, đam mê nó khác với hợm hĩnh khoe của, cụ không phân biệt được 2 cái đó sao. Cụ cứ gặp đám siêu giàu xem, họ chả bao giờ khoe khoang, chỉ có đám có kiểu nửa mùa mới hay khoe, vậy thôi

funfunfun

Xe buýt
Nói thật tầm tiền mua nội thất như chú này đứa sinh viên nó cũng decor được

meotamthe

Xe cút kít
Em đọc thôi chứ còn lâu mới lừa em bấm play nhé :))
Đũa thì em thấy có gì phải xa xỉ đến thế, đũa gỗ đẹp chút là được rồi, nhưng nhiều tiền quá thì cứ chơi trội thôi cũng không sao :)

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Thì nó là trọc phú thật, chơi nó khác, đam mê nó khác với hợm hĩnh khoe của, cụ không phân biệt được 2 cái đó sao. Cụ cứ gặp đám siêu giàu xem, họ chả bao giờ khoe khoang, chỉ có đám có kiểu nửa mùa mới hay khoe, vậy thôi
Khoe là bình thường nhá, có gì đâu mà các cụ chửi kinh thế ? :))

Lao động cật lực kiếm được đồng tiền mua nhà mua xe thì phải khoe cho thiên hạ biết chứ? Đấy là thành quả thành công của con người trong cuộc sống ai chẳng tự hào?? Còn đừng lôi giới siêu giàu như Bill hay Mark ra nói làm gì vì những đối tượng đấy chả cần khoe thiên hạ cũng biết là họ giàu vcđ rồi :)))

Ở đâu cũng thế thôi, đội nhà giàu mới nổi bên Mỹ mua con siêu xe cũng post ầm ĩ lên mạng đấy , bình thường :)))

Dân Tổ

Xe container
Em mới xem video 1 đại gia khoe chơi cây, toàn loại khủng nhập từ Nhật Bản về. Cả đời lao động kiếm tiền, rồi cuối cùng cũng chôn tiền xuống đất.
Em cũng thấy tự dưng FB với Youtube hiện lên ầm ầm, ngó vào thì hóa ra của anh Phó CT ấy ấy :D Đang quen xem mấy cái cũng khủng nhưng ở Tây, nhìn cái ở VN chắc em không quen mắt :P

outsider3x3d3l

Xe tải
Thường thfi mấy thằng hay khoe thường phục vụ mấy mục đích:
1. Xạo lìn
2. Đa cấp
3. Kiếm khách
Chứ người giàu bt em thấy họ có khoe khoang bao giờ đâu.

Khoe là bình thường nhá, có gì đâu mà các cụ chửi kinh thế ? :))

Lao động cật lực kiếm được đồng tiền mua nhà mua xe thì phải khoe cho thiên hạ biết chứ? Đấy là thành quả thành công của con người trong cuộc sống ai chẳng tự hào?? Còn đừng lôi giới siêu giàu như Bill hay Mark ra nói làm gì vì những đối tượng đấy chả cần khoe thiên hạ cũng biết là họ giàu vcđ rồi :)))

Ở đâu cũng thế thôi, đội nhà giàu mới nổi bên Mỹ mua con siêu xe cũng post ầm ĩ lên mạng đấy , bình thường :)))
Nó post khoe mình lại Gato là cái chắc, kể cũng cay ;))