Chi hội Khoe xe và nhật ký sử dụng Matiz 2

meomun208

Xe tải
Website
www.flickr.com
E tưởng Delco là bộ chia điện, sao lại lq đến cơ khí hở cụ?
cấu tạo nó khá thô, gồm 1 hệ thống quay và mấy lá thép tiếp xúc, dùng lâu cái hệ thống quay nó bị dơ, không đồng trục nên dù có thay con quay chia điện, nắp chia điện thì tiếp xúc của nó vẫn không được chuẩn. Em hiểu nôm na là thế. Vì delco trước của em dùng vẫn ngon, nhưng thay bộ mới này vào thấy xe bốc hơn.

mrqpro

Xe tải
Xin hỏi các cao nhân matiz, spark là có gara chuyên điều hoà nào tốt, giá cả phải chăng ở khu vực long biên không ạ?

ntminh1189

Xe máy
E muốn hỏi cụ chủ thớt là cái bơm trọ lực nó kêu thế nào ạ.dạo này xe e đi lâu lâu là đánh lái nghe kêu rít rít như kiểu khô dầu ạ.với e hỏi cụ thay bơm xăng 800k là moto bơm không hay cả cụm thế.

Mit tơ Ngọc

Xe đạp
Matiz đi chuyên thành phố, ko tắc đường chỉ nhiều đèn đỏ mà 6,8 l 100km có bình thường ko các cụ

thaison2008

Xe container
Xin hỏi các cao nhân matiz, spark là có gara chuyên điều hoà nào tốt, giá cả phải chăng ở khu vực long biên không ạ?
có đây cụ. điều hòa là phải chuyên, đừng vào mấy gara máy các ông ấy chả biết gì đâu( cháu ko nói tất cả) thay hết lung tung cả. cháu đã từng trả giá. cụ lên Đông Anh nhé 0972381286

mrqpro

Xe tải
có đây cụ. điều hòa là phải chuyên, đừng vào mấy gara máy các ông ấy chả biết gì đâu( cháu ko nói tất cả) thay hết lung tung cả. cháu đã từng trả giá. cụ lên Đông Anh nhé 0972381286
Chào cụ, lại dc gặp cụ. Cụ cho e hỏi là gara đấy tên j? Địa chỉ cụ thể? Giá cả thế nào? Đông anh có vẻ hơi xa cụ nhỉ. E cứ 1 năm sửa điều hoà 1 lần chán lám rồi.

thaison2008

Xe container
Chào cụ, lại dc gặp cụ. Cụ cho e hỏi là gara đấy tên j? Địa chỉ cụ thể? Giá cả thế nào? Đông anh có vẻ hơi xa cụ nhỉ. E cứ 1 năm sửa điều hoà 1 lần chán lám rồi.
Gara Nam Trung hay Trung nam gì đó. Họ làm chuyên điều hoà thôi. Giá hợp lý ạ.

mrqpro

Xe tải
Gara Nam Trung hay Trung nam gì đó. Họ làm chuyên điều hoà thôi. Giá hợp lý ạ.
Cụ sửa điều hoà ở đây rồi ah? Sau khi sửa cụ chạy bao lâu ko phải sờ vào nữa? E sửa mấy chỗ rồi, chỗ nào nhanh thì dc vài tháng là điều hoà lại giở trò, lâu thì dc 1 năm j đó. Dấu hiệu đặc trưng là khi bật điều hoà để ý thì thấy có tiếng réo xè xè như nước sôi, cứ được 1 lúc lại có tiếng y như thế, chắc lúc đấy lốc đóng. Để thế chạy dc 1 thời gian là điều hoà cứ yếu dần, đi sửa là y như rằng bị rò rỉ ga ở đâu đấy

thaison2008

Xe container
Cụ sửa điều hoà ở đây rồi ah? Sau khi sửa cụ chạy bao lâu ko phải sờ vào nữa? E sửa mấy chỗ rồi, chỗ nào nhanh thì dc vài tháng là điều hoà lại giở trò, lâu thì dc 1 năm j đó. Dấu hiệu đặc trưng là khi bật điều hoà để ý thì thấy có tiếng réo xè xè như nước sôi, cứ được 1 lúc lại có tiếng y như thế, chắc lúc đấy lốc đóng. Để thế chạy dc 1 thời gian là điều hoà cứ yếu dần, đi sửa là y như rằng bị rò rỉ ga ở đâu đấy
Em sửa nhiều xe ở đấy rồi, chỉ nhiều người đến đấy rồi......ở ngoài Bắc này có gara Lợi 109 Trường Chinh với chỗ này làm là ổn thôi, nhưng cụ Lợi dạo này kiêu nên e ko dám chỉ cụ. Cụ cứ qua thử đi. Sửa điều hoà phải đi sớm, làm kĩ nó ko thể ẩu đc. Ẩu cái trả giá ngay ạ!

mrqpro

Xe tải
Em sửa nhiều xe ở đấy rồi, chỉ nhiều người đến đấy rồi......ở ngoài Bắc này có gara Lợi 109 Trường Chinh với chỗ này làm là ổn thôi, nhưng cụ Lợi dạo này kiêu nên e ko dám chỉ cụ. Cụ cứ qua thử đi. Sửa điều hoà phải đi sớm, làm kĩ nó ko thể ẩu đc. Ẩu cái trả giá ngay ạ!
A bác lợi. E có theard viết về điều hoà con spark này và có viết về bác lợi rồi. Chả là e có ông anh giới thiệu đến đấy 2 lần rồi, giá cả phải chăng (chắc do có người quen, vì sau đấy ae OF phản hồi ở theard e là ko nên đến gara bác lợi vì chăn gà ghê lắm). Làm xong xe mát lắm nhưng chỉ dc 1 năm thôi đâu lại vào đấy, xe lại rò ga lại nóng.
E ko chê tay nghề bác lợi vì thật ra bác ý khắc phục cho xe e chỗ này, sau 1 thời gian xe lại rò ga chỗ khác, cái đấy ko trách ngta dc mà là do xe mình. E chỉ ko quay lại vì trong thread của e, ae OF ném đá bác ý ghê quá

thaison2008

Xe container
A bác lợi. E có theard viết về điều hoà con spark này và có viết về bác lợi rồi. Chả là e có ông anh giới thiệu đến đấy 2 lần rồi, giá cả phải chăng (chắc do có người quen, vì sau đấy ae OF phản hồi ở theard e là ko nên đến gara bác lợi vì chăn gà ghê lắm). Làm xong xe mát lắm nhưng chỉ dc 1 năm thôi đâu lại vào đấy, xe lại rò ga lại nóng.
E ko chê tay nghề bác lợi vì thật ra bác ý khắc phục cho xe e chỗ này, sau 1 thời gian xe lại rò ga chỗ khác, cái đấy ko trách ngta dc mà là do xe mình. E chỉ ko quay lại vì trong thread của e, ae OF ném đá bác ý ghê quá
Hjhj ném đá vì Bác ấy kiêu. Hay chửi linh tinh thôi. Cụ cứ qua chỗ Đông Anh thử đi. Từ Long biên lên rất gần chứ xa gì đâu ạ!

anhduc1984

Xe tải
Thời gian thấm thoát thoi đưa, em nó đã đến kỳ đăng kiểm, từ giờ trở đi mỗi lần đăng kiểm sẽ chỉ còn được 6 tháng. Trước khi đi đăng kiểm em quẳng vào gara 1 ngày, thay delco chia điện, bộ cũ vẫn còn dùng ngon nhưng cứ thích thay. Tháo bánh sau ra bảo dưỡng phanh, thấy tăm bua mòn, làm luôn đôi mới.

Thay delco thấy xe còn đi khoẻ hơn nữa, máy nổ êm thít, đúng là mấy thứ mài mòn về cơ khí, nên thay theo định kỳ, chứ không nên để đến lúc hỏng rồi mới thay.

cụ cho e hỏi delco matiz mua ở đâu và bao tiền a. thay mất thời gian ko

bu0nthiu

Xe đạp
Xe đẹp quá. Cụ còn bộ trải thảm không

thangpicanto

Xe buýt
Cụ chủ yêu xe quá. Em kính cụ 1 ly.
Tiện cụ cho em hỏi, xe của cụ đã bao giờ bị hiện tượng, mới nhấp ga là nghe thấy tiếng lạch xạch (không phải lỗi dây curoa), nhưng đi 1 lúc, đều ga lại hết chưa ạ?