[Funland] khởi nghiệp cùng Sakai...khi dân kinh tế đi làm cơ khí

Sakai Việt Nam

Xe tăng
Chỉ vì tự ái khi sang nhà máy Sakai tại Indonesia, thấy họ cũng như mình mà công nghiệp chế tạo của họ hơn mình đến 20 năm. VN còn nghèo, trong khi Cabin Sakai đắt đến mức vô lý, khách hàng ko dám mua, lái máy thì bụi bẩn, mưa gió khổ trăm bề.

Trời nắng thì nóng, bụi

Trời mưa như đi phượt

Mình về nghĩ mãi, quyết tâm mày mò chế tạo Cabin + điều hoà cho các bác lái máy đỡ khổ, khách hàng cũng dễ thở hơn khi đầu tư. Cái khổ của thằng kinh tế là ...đếch biết gì về kỹ thuật, cái gì cũng phải mò mẫm, công nghiệp phụ trợ của Việt Nam thì thiếu, được cái trình độ tay nghề cơ khí của thợ Việt Nam cũng ổn, nhất là thợ Huế-Đà Nẵng. Cuối cùng sau 2 năm mò mẫm với 3 mẫu cùng hàng chục sp sx ra bán gần như cho không khách hàng để thử nghiệm...trời cũng ko phụ công người

Nào CNC Khung, vách, linh kiện...từ cái chốt cũng phải màu mò chế tạo

Cái khoai Cabin của Sakai là nó như trò gấp giấy Origami, mỏng, nhẹ, ghép mối..nhưng phải chắc chắn..mình mà là GĐ Sakai thì đuổi melk lão thiết kế, thời đại công nghiệp chỉ cần dựng khung, ghép kính sx hàng loạt cho nhanh, giờ vẫn chơi trò thủ công

rồi đi keo trám mối Hàn, keo chỉ như lexus

Thử nghiệm ổn định, chống rung lắc

Tạo hình nội thất, chống nóng, chống ồn

Lên hình

So với sp của xưởng cơ khí khác đóng cho khách hàng có hơn đc gì ko (như thằng teo não)

Trình clip còi kết quả

Chỉnh sửa cuối:

BadBoy79

Xe container
Chỉ vì tự ái khi sang nhà máy Sakai tại Indonesia, thấy họ cũng như mình mà công nghiệp chế tạo của họ hơn mình đến 20 năm. VN còn nghèo, trong khi Cabin Sakai đắt đến mức vô lý, khách hàng ko dám mua, lái máy thì bụi bẩn, mưa gió khổ trăm bề.

Trời nắng thì nóng, bụi

Trời mưa như đi phượt

Mình về nghĩ mãi, quyết tâm mày mò chế tạo Cabin + điều hoà cho các bác lái máy đỡ khổ, khách hàng cũng dễ thở hơn khi đầu tư. Cái khổ của thằng kinh tế là ...đếch biết gì về kỹ thuật, cái gì cũng phải mò mẫm, công nghiệp phụ trợ của Việt Nam thì thiếu, được cái trình độ tay nghề cơ khí của thợ Việt Nam cũng ổn, nhất là thợ Huế-Đà Nẵng. Cuối cùng sau 2 năm mò mẫm với 3 mẫu cùng hàng chục sp sx ra bán gần như cho không khách hàng để thử nghiệm...trời cũng ko phụ công người

Cái khoai Cabin của Sakai là nó như trò gấp giấy Origami, mỏng, nhẹ, ghép mối..nhưng phải chắc chắn..mình mà là GĐ Sakai thì đuổi melk lão thiết kế, thời đại công nghiệp chỉ cần dựng khung, ghép kính sx hàng loạt cho nhanh, giờ vẫn chơi trò thủ công

Lên hình

So với sp của xưởng cơ khí khác đóng cho khách hàng có hơn đc gì ko (như thằng teo não)

Giờ mới đau đầu để sx hàng loạt phục vụ thị trường trong nước và hướng tới xuất khẩu, em cần tìm nhà thầu phụ cung cấp 2 linh kiện "rất quan trọng"
- đúc phôi khung cửa nhôm hoặc nhựa Pom
- CNC khung cửa kính trượt nhôm hoặc nhựa Pom

- cung cấp phụ kiện khoá Takigen và ngoàm đôi Trimax

Chúc Cụ thành công, người việt dùng hàng việt và người nước khác cũng dùng hàng việt.

quan18f39889

Xe máy
Biết cụ từ thớt trước nói về lúc khởi nghiệp sản phẩm Sakai, khâm phục cụ.Chúc cụ thành công

Lacet_ti

Xe điện
Ủng hộ cụ. Ngày xưa lớp 10, em có cái xe đạp đầu tiên mà đi về là lau chùi cẩn thận, ngắm nghĩa, sửa chữa suốt :)

otoboi

Xe tải
Khóa takigen cụ cho e xin mã, số lựơng,e báo giá tốt nhất cho cụ

thichlexus

Xe tăng
Cái này ra mấy hàng nhom kính làm trong phút mốt, có gì khó đâu.

Sakai Việt Nam

Xe tăng
Trên ảnh có ah. Tay ngoài và lẫy mở trong ( nếu có ngoàm đôi có lẫy cùng chiều với Trimark thị cụ tìm giúp em luon)

Sakai Việt Nam

Xe tăng

meomun346

Xe container
Cái này ra mấy hàng nhom kính làm trong phút mốt, có gì khó đâu.
Cụ ấy muốn sx hàng loạt, đẹp, chống ồn, chống nóng nữa cụ ơi. Mấy cái hàng cửa nhôm kính bì sao được.
Chúc mừng cụ chủ.

lairai

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đặt vé cáp treo và Nông, Lâm, Thổ sản Tây Bắc
Website
www.facebook.com
Em mày mò 2 năm khắp cty khoá, cty kính, chợ giời...ko có
Hay quá ạ.
Cụ cho em hỏi:
Ý đồ thiết kế của các lu rung tư bản là gì mà họ làm toàn mui trần?
Trong khi đó mấy con Liugong, XCMG ... con nào cũng có cabin kín, có con thậm chí có sẵn điều hòa.
Em có 2 con CLG614
và 4 con Sakai R2, chuyên cho thuê.

xomo

Xe buýt
Chúc cụ thành công.

Sakai Việt Nam

Xe tăng
Cụ ấy muốn sx hàng loạt, đẹp, chống ồn, chống nóng nữa cụ ơi. Mấy cái hàng cửa nhôm kính bì sao được.
Chúc mừng cụ chủ.
Khung cửa oto con thế nào thì nó cũng như vậy, ngoài thị trường khung tàu có nhiều nhưng ko theo kích thước và hình dạng bên em, em cũng thử nhiều rồi nhưng ko hài hoà theo form xe

tdtd

Xe tăng

Trời nắng thì nóng, bụi

Trời mưa như đi phượt

Lên hình

Giờ mới đau đầu để sx hàng loạt phục vụ thị trường trong nước và hướng tới xuất khẩu, em cần tìm nhà thầu phụ cung cấp 2 linh kiện "rất quan trọng"
- đúc phôi khung cửa nhôm hoặc nhựa Pom
- CNC khung cửa kính trượt nhôm hoặc nhựa Pom

- cung cấp phụ kiện khoá Takigen và ngoàm đôi Trimax

Nhìn xưởng của cụ chủ thớt thấy cụ tay to rồi, đầu tư cả mớ tướng.
Khung cửa nhôm nhựa, em xin mẫu được không cụ? Có chi tiết đột dập hay phay tiện cụ không làm tới em cũng xin về làm cùng cụ

Nặc Gianh

Xe hơi
Nhà cháu cũng muốn lắp quá, nhưng giá cabin đắt hơn xe nên đành phải thế này thôi. Chờ giải pháp của cụ cho nhà cháu.

meomun346

Xe container
Khung cửa oto con thế nào thì nó cũng như vậy, ngoài thị trường khung tàu có nhiều nhưng ko theo kích thước và hình dạng bên em, em cũng thử nhiều rồi nhưng ko hài hoà theo form xe
Vạy cái máy sankai khi nhập về nó ko có buồng lái hả cụ

Sakai Việt Nam

Xe tăng
Nhìn xưởng của cụ chủ thớt thấy cụ tay to rồi, đầu tư cả mớ tướng.
Khung cửa nhôm nhựa, em xin mẫu được không cụ? Có chi tiết đột dập hay phay tiện cụ không làm tới em cũng xin về làm cùng cụ
Đấy là xưởng của Nhật em thuê chế tạo mẫu chính xác, đắt lắm. khi sx hàng loạt thì phải tìm phương án khác giảm giá thành ah