[Funland] Khởi nghiệp mang tên 41 years old

Kính CCCM

Em giờ đang mông lung quá cccm ạ. Em tốt nghiệp ĐH Kiến Trúc HN 2002 đi làm đến 2006 thì sang ngang đến tận bây giờ.

Hiện tại hai vợ chồng bán ẩm thực sáng tại Bắc Ninh. Hàng họ ế ẩm do vị trí cửa hàng ( nhà ở luôn ). Hiện nay em đang có 2 phương án cho khởi nghiệp nhưng đều cần phương án bán nhà.

1/ Em sẽ chuyển tiếp đến vị trí thuận tiện cho việc bán hàng hơn và giảm lượng tiền vay của Bank. Bù lại diện tích sẽ nhỏ hơn nhà cũ. Nhà em đang ở gần 120m2 xây mới 3 ngủ dành cả tầng 1 kinh doanh.

2/ Làm di dân Úc một lần nữa ( em đã làm một lần dịp 2008-2011 ) nhưng có nhiều lý do đành gác lại. Với số vốn gần 200k Australia thì thời gian đầu sẽ ổn cộng với việc 2 F1 nhà em sẽ có cơ hội nhiều hơn Bố Mẹ. Em cũng xác định là khó khăn mất hết 200k thì cũng như cho các cháu đi du học. Một cháu đang lớp 10 một lớp 3. Nhà em có gần 40 người ruột thịt định cư bên Úc, có cả gia đình Anh Chị gái bên đó. Cũng dự tính mua nhà trả góp và cày cuốc lo cho hai F1.

Giờ mông lung quá cccm ạ. Nhờ trời thương thì bán đc cái nhà khoảng 6 tỉ. Trả bớt ngân hàng và lo cho từng phương án. Lên đây đúng rằm tháng 9 tâm sự cùng cccm. Mong cccm đã và có kinh nghiệm chia sẻ cho nhà em giảm bớt áp lực trong lúc này.

Em đa tạ các cụ các mợ ạ.

xebuyt

Xe tăng
Em chả có tiền được nhiều như cụ, nhưng em nghĩ cùng lắm hy sinh đời bố củng cố đời con được thì em cũng chơi.
Sang đó cái được nhiều nhất là không khí, đồ ăn sạch sẽ... con cái đi du học miễn phí :)
Nhưng em lại thích NZ hơn Úc, thấy Úc ồn ào hơn. Em thích cảnh nhẹ nhàng, thanh bình của NZ.

Trâu vui

Xe tăng
đệch. đang đói bắn mấy ảnh nhên hành hạ cả cả thể xác lẫn tâm hồn

bizicafe

Xe tăng
Cái này người ta kêu bằng khủng hoảng tuổi 40 đây.

rongnho

Xe tăng
Cụ kiếm học bổng sang châu âu có khi dễ hơn, úc hơi khó.

Em chả có tiền được nhiều như cụ, nhưng em nghĩ cùng lắm hy sinh đời bố củng cố đời con được thì em cũng chơi.

Sang đó cái được nhiều nhất là không khí, đồ ăn sạch sẽ... con cái đi du học miễn phí :)
Nhưng em lại thích NZ hơn Úc, thấy Úc ồn ào hơn. Em thích cảnh nhẹ nhàng, thanh bình của NZ.
Đa tạ chia sẻ của cụ. Nhiều lúc cũng muốn kg nhờ ai cả. Định đi Canada, nhưng suy đi tính lại vẫn chọn Úc

Jetu

Xe điện
Kính CCCM

Em giờ đang mông lung quá cccm ạ. Em tốt nghiệp ĐH Kiến Trúc HN 2002 đi làm đến 2006 thì sang ngang đến tận bây giờ.

Hiện tại hai vợ chồng bán ẩm thực sáng tại Bắc Ninh. Hàng họ ế ẩm do vị trí cửa hàng ( nhà ở luôn ). Hiện nay em đang có 2 phương án cho khởi nghiệp nhưng đều cần phương án bán nhà.

1/ Em sẽ chuyển tiếp đến vị trí thuận tiện cho việc bán hàng hơn và giảm lượng tiền vay của Bank. Bù lại diện tích sẽ nhỏ hơn nhà cũ. Nhà em đang ở gần 120m2 xây mới 3 ngủ dành cả tầng 1 kinh doanh.

2/ Làm di dân Úc một lần nữa ( em đã làm một lần dịp 2008-2011 ) nhưng có nhiều lý do đành gác lại. Với số vốn gần 200k Australia thì thời gian đầu sẽ ổn cộng với việc 2 F1 nhà em sẽ có cơ hội nhiều hơn Bố Mẹ. Em cũng xác định là khó khăn mất hết 200k thì cũng như cho các cháu đi du học. Một cháu đang lớp 10 một lớp 3. Nhà em có gần 40 người ruột thịt định cư bên Úc, có cả gia đình Anh Chị gái bên đó. Cũng dự tính mua nhà trả góp và cày cuốc lo cho hai F1.

Giờ mông lung quá cccm ạ. Nhờ trời thương thì bán đc cái nhà khoảng 6 tỉ. Trả bớt ngân hàng và lo cho từng phương án. Lên đây đúng rằm tháng 9 tâm sự cùng cccm. Mong cccm đã và có kinh nghiệm chia sẻ cho nhà em giảm bớt áp lực trong lúc này.

Cái dòng nhà cháu bôi đỏ, là kết quả ngớ ngẩn của việc sính chữ mà không hiểu đấy các cụ mợ ạ.

meotamthe

Xe cút kít
Bán ăn sáng ở Hà Nội khá ổn, còn ở thành phố tỉnh thì em không rõ, người nhà cụ ở Úc nhiều thế thì em nghĩ có lẽ cụ nghiên cứu vụ di dân dần dần, xác định quyết tâm với kế hoạch rồi hẵng đi.

Cái dòng nhà cháu bôi đỏ, là kết quả ngớ ngẩn của việc sính chữ mà không hiểu đấy các cụ mợ ạ.
Cụ lại nhầm với em nó là ẩm thực. Không phải sính cụ à. Vợ chồng em dành hết tâm huyết cho cái này. Mặc dù có dạy không em phở bò, phở gà ... em cũng kg học

Halomua

Xe tải
Kính CCCM

Cụ ây, trong khi chưa bán được nhà, cụ đầu tư cái biển bạt vài trăm k để khách hàng biết cụ bán thức gì.
Lên FB, mời gọi khách online, free ship cho đơn hàng >50K.
Mở cánh cổng rộng hết sức có thể để KH biết chủ quán rất thân thiện, cởi mở.

Đc ko ạ?

Trâu vui

Xe tăng
Bán ăn sáng ở Hà Nội khá ổn, còn ở thành phố tỉnh thì em không rõ, người nhà cụ ở Úc nhiều thế thì em nghĩ có lẽ cụ nghiên cứu vụ di dân dần dần, xác định quyết tâm với kế hoạch rồi hẵng đi.
em ủng hộ việc di dân
99% dàn đại quan trọng vọng nhà xản đều có chung ý nghĩ dư vại

Cụ ây, trong khi chưa bán được nhà, cụ đầu tư cái biển bạt vài
trăm k để khách hàng biết cụ bán thức gì.
Lên FB, mời gọi khách online, free ship cho đơn hàng >50K.
Mở cánh cổng rộng hết sức có thể để KH biết chủ quán rất thân thiện, cởi mở.

Đc ko ạ?
Cảm ơn Cụ. Tuần tới nhà em sẽ triển ngay. Cụ vào Bánh Cuốn Bún thang Phố Hiến hộ nhà em nhé

202

Xe container
Chả ai nói bán ẩm thực cả. Cụ nên tìm hiểu sẽ rõ. Cụ ấy nói đúng đó.
Cụ lại nhầm với em nó là ẩm thực. Không phải sính cụ à. Vợ chồng em dành hết tâm huyết cho cái này. Mặc dù có dạy không em phở bò, phở gà ... em cũng kg học

114hangbong

Xe lăn
Thì ra có cái khủng hoảng tuổi 40. Hồi em từng đó cũng trăn trở muốn bỏ cơ quan gắn bó 14 năm mà muốn thử sức bên ngoài. Em xin nghỉ luôn, và em thấy em thử làm mấy việc sau đó đều không ăn thua. Cả hai vc đều tiếc cơ quan cũ vì công việc quen thu nhập tạm được, có thời gian chạy thêm tý việc ngoài. :)
Nhưng may là sau 1 năm thì em lại xin được cơ quan mới gần nhà, chế độ tốt hơn. Thôi cũng gắn bó được 10 năm rồi, cố vài năm nữa là về hưu luôn.

202

Xe container
Bán ăn sáng ở Hà Nội khá ổn, còn ở thành phố tỉnh thì em không rõ, người nhà cụ ở Úc nhiều thế thì em
nghĩ có lẽ cụ nghiên cứu vụ di dân dần dần, xác định quyết tâm với kế hoạch rồi hẵng đi.
Nhà em bán ở Từ Sơn Bắc Ninh. Em chỉ buồn là bao tâm huyết mà khách hàng vẫn chưa biết nhiều. Do vị trí đang khó tìm

Láu

Xe điện
Sang Úc đi cụ, e ủng hộ!