[Funland] Khởi tố nhà báo Hàn Ni & Tiến sĩ luật Đặng Anh Quân

.Bo My

Xe container
Báo ghi bà Hằng nộp đơn tố cáo đến hơn 30 người xâm phạm đời tư và vu khống. Nên danh sách nhập kho Juventus chắc thêm vài người nữa.

Nghe nói luật sư Thanh Trần đã xoá sạch các clip
ai bảo CASG làm việc cho bà Hằng! Họ làm việc cho ai thì chưa rõ, mới vừa rồi bảo anh Quân không có tội, giờ đã bắt.

Còn mấy người kia bị bắt thì nhiều khả năng là có phốt gì thì bà Hằng mới tố .

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ vào FB của bà Hàn Ni hồi dịch sẽ thấy, xóa chưa thì em ko rõ, đợt đó em cũng tranh luận với bả
Thanks cụ, rất tiếc là mình lại ko chơi FB.
Cũng có thể, ngoài Trác Thúy Miêu thì nhiều người khác cũng có lối hành xử như thế. Chẳng hiểu họ nghĩ gì khi công kích ~ Tình nguyện viên vào tâm dịch như vậy? :(

fanmu1234

Tháo bánh
Thanks cụ, rất tiếc là mình lại ko chơi FB.
Cũng có thể, ngoài Trác Thúy Miêu thì nhiều người khác cũng có lối hành xử như thế. Chẳng hiểu họ nghĩ gì khi công kích ~ Tình nguyện viên vào tâm dịch như vậy? :(
Có lẽ do họ nắm thông tin kg đầy đủ, thêm 1 chút tự ái vùng miền

fanmu1234

Tháo bánh
ai bảo CASG làm việc cho bà Hằng! Họ làm việc cho ai thì chưa rõ, mới vừa rồi bảo anh Quân không có tội, giờ đã bắt.

Nghe đồn 6 luật sư bảo vệ tịnh thất bồng em cũng sẽ dính 331

gautrucbe

Xe tải

Hoặc là mượn giấy kiện của bà Hằng để tạm giam, rồi chuyện này ra chuyện khác. Ở mình hay có kiểu mượn chuyện nhỏ để ra chuyện lớn. Đấy là thuyết âm mưu thế, chứ có gì hồi sau sẽ rõ. Còn đơn giản là dọn sạch mạng xã hội, chấn chỉnh không thì loạn.
Giờ nhiều diễn đàn, group đang cho rằng sắp tới sẽ tới đám nghệ sĩ. Theo em là chỉ dừng ở các luật sư, các nhà xã hội học thôi, chẳng đến mức túm cả nghệ sĩ hay 35 người bà H tố giác. Thực tế như HLinh, ĐVH, TTr, TT.. trước và sau khi bà H bị bắt cũng ít hoặc ko đề cập gì, ko bôi nhọ, tránh nhắc đến thì ko thể túm vì nghị định 331 được. Bà H, Hàn Ni, ông Sỹ là bị bắt về tội bôi nhọ….theo 331 đấy thôi. Có vẻ dân mạng đang phấn kích quá đà thì phải. Còn việc từ thiện thì đã được Bộ Công An kết luận rồi còn gì.
Trong tất cả việc từ khi bà H livestream đến nay, em chỉ ngạc nhiên nhất việc ông Võ Hoàng Yên. Đọc kỹ lại thì hồi đó kết luận là ông VHY ko lừa đảo, chiếm đoạt của bà H. Cái này thì do bà H tình nguyện. Cơ mà, người em ghét nhất là em VO, điêu thuyền. Trang mắm tôm cugx là người hay giễu cợt, bôi nhọ bà H, nhưng dứoi danh xưng “cuồn cuộn”. Em này và em VO (cũng từng có bài nói về đời tư của bà H) cũng dễ bị sờ đến.

Ga_son

Xe điện
Cái rễ bị bứng thì cành lá phải héo thôi, 14 và nằm yên cứ liệu thần hồn nhé. Anh làm vôi cũng chả phải tay vừa đâu.

Anhdex

Xe tăng
Cái rễ bị bứng thì cành lá phải héo thôi, 14 và nằm yên cứ liệu thần hồn nhé. Anh làm vôi cũng chả phải tay vừa đâu.
Ý cụ là anh làm vôi đang phản đòn lấy lại mặt mũi 😀

.Bo My

Xe container
Còn việc từ thiện thì đã được Bộ Công An kết luận rồi còn gì.
Trong tất cả việc từ khi bà H livestream đến nay, em chỉ ngạc nhiên nhất việc ông Võ Hoàng Yên. Đọc kỹ lại thì hồi đó kết luận là ông VHY ko lừa đảo, chiếm đoạt của bà H.
Chuyện rất lạ là Bộ thì chừa HL14 và Hoàng Yên ra không kết luận. Còn CASG thì nhảy vào nói HL14 và lang Hoàng Yên vô tội! :D

Chỉnh sửa cuối:

7vienngocrong

Xe tăng
Sau vụ bà Hằng thì e thấy nghệ sĩ ngoan hẳn, từ trùm showbit đến mấy e tép rìu. Hồi trước cứ ai mà đụng đến nghệ sĩ là bị fan hay chính nghệ sĩ dẫn ace tới nhà hành tỏi. E thấy nghệ sĩ bị ngáo quyền lực í, sau bị bà Hằng chửi khắp cõi mạng mà im ru, chứ người bình thường chửi vậy chết chắc với tụi nó.

fanmu1234

Tháo bánh
Hoặc là mượn giấy kiện của bà Hằng để tạm giam, rồi chuyện này ra chuyện khác. Ở mình hay có kiểu mượn chuyện nhỏ để ra chuyện lớn. Đấy là thuyết âm mưu thế, chứ có gì hồi sau sẽ rõ. Còn đơn giản là dọn sạch mạng xã hội, chấn chỉnh không thì loạn.
Giờ nhiều diễn đàn, group đang cho rằng sắp tới sẽ tới đám nghệ sĩ. Theo em là chỉ dừng ở các luật sư, các nhà xã hội học thôi, chẳng đến mức túm cả nghệ sĩ hay 35 người bà H tố giác. Thực tế như HLinh, ĐVH, TTr, TT.. trước và sau khi bà H bị bắt cũng ít hoặc ko đề cập gì, ko bôi nhọ, tránh nhắc đến thì ko thể túm vì nghị định 331 được. Bà H, Hàn Ni, ông Sỹ là bị bắt về tội bôi nhọ….theo 331 đấy thôi. Có vẻ dân mạng đang phấn kích quá đà thì phải. Còn việc từ thiện thì đã được Bộ Công An kết luận rồi còn gì.
Trong tất cả việc từ khi bà H livestream đến nay, em chỉ ngạc nhiên nhất việc ông Võ Hoàng Yên. Đọc kỹ lại thì hồi đó kết luận là ông VHY ko lừa đảo, chiếm đoạt của bà H. Cái này thì do bà H tình nguyện. Cơ mà, người em ghét nhất là em VO, điêu thuyền. Trang mắm tôm cugx là người hay giễu cợt, bôi nhọ bà H, nhưng dứoi danh xưng “cuồn cuộn”. Em này và em VO (cũng từng có bài nói về đời tư của bà H) cũng dễ bị sờ đến.
Trong face hội khẩu nghiệp có 1 clip của bà Hằng ngồi đọc tên 36 Anh Hùng Lương Sơn Bạc mà bà Hằng tố cáo vì vu khống và tiết lộ bí mật đời tư của bà Hằng.

Theo danh sách thì Đức Hiển thứ 2, Hàn Ni thứ 3, LS Trần Văn Sỹ thứ 27, Quỳnh Như số 28...

Laoba

Xe điện
Em theo dõi báo chí trong vụ bà Phương Hằng thì ngoài chị Hàn Ni (báo Sài Gòn Giải Phóng) còn mấy người tích cực gửi đơn kiện cáo bà Hằng:
  • Ông Hiển- báo Pháp Luật TP HCM
  • Chị Oanh: nghề ca hát
  • Anh Hưng: thợ cắt tóc chuyển nghề ca hát
  • Anh Vinh chị Tiên: từng đá bóng và ca hát
  • ...
Trong danh sách này e chỉ mong làm rõ vụ tiên lũ và hưng thợ tóc làm từ thiện thôi.

Laoba

Xe điện
Còn thằng 14 tỏi, ăn trên máu đồng bào lúc khó khăn, trơ tráo hầu đồng buôn thần bán thánh nữa.
thằng đấy phải đi tù để răn đe bọn nghệ sĩ
Thằng này giờ nó sang Đạo Thiên Chúa thì nó còn hầu đồng và duy trì nhà thờ tổ ko các cụ?

My Hao

Xe điện
Theo em chả bắt team NS đâu. Hai LS bị lên phường cũng ko hẳn do chửi nhau với bà H trên mạng mà còn liên quan đến team hải ngoại...

Esse82

Xe tăng
Theo em chả bắt team NS đâu. Hai LS bị lên phường cũng ko hẳn do chửi nhau với bà H trên mạng mà còn liên quan đến team hải ngoại...
Em thấy ko có team hải ngoại hay biển ngoại nào cả. Lên mạng tem tém cái miệng lại, không phải thích nói gì thì nói còn mớ sớ dài dài, cụ cứ nhìn tốc độ phát biểu làm trong sạch là biết thôi. Nhây lâu rồi giờ phải vào khuôn khổ em thấy đó là tín hiệu tốt.

gautrucbe

Xe tải
Như em post trước thì cùng ý kiến là chả bắt NS đâu. Do việc từ thiện các thứ cũng kết luận rồi. Việc bêu tếu nhau thì chỉ có mắm tôm và VO (trước đây) mới nói, mà cũng nói kiểu mập mờ mã khoá ám chỉ thôi. Có chăng thì thêm mấy luật sư và anh hùng mạng yotuber khác. Dẹp loạn là đúng.
Còn thù chẳng liên quan đến team hải ngoại gì đâu, em nghĩ thế. Mặc dù thực sự nhà nước mình cũng phải để mắt tới team nghệ sĩ hait ngoại rồi. Láo nháo và lộn xộn.

ducdaide

Xe tải
(Dân trí) - Tiến sĩ luật Đặng Anh Quân và nhà báo Hàn Ni bị khởi tố để điều tra về tội Lợi dụng các quyền tự do dân chủ xâm phạm lợi ích của Nhà nước, quyền, lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân.

Em chưa thấy báo nói rõ tội danh chi tiết của đối tượng Hàn Ni. Thời gian trước đối tượng này cũng to mồm lắm.
Nhà báo Hàn Ni đã xâm phạm bí mật đời tư của vợ chồng bà Phương Hằng như thế nào?