[Funland] Tất tần tật về nhà mạng FPT

chieu_vang_hn

Xe tải
Về cơ bản các bên giống nhau cụ ạ. Nhưng về độ chuối thì thằng FPT chuối nhất. Vấn đề hợp đồng thì ko tôn trọng người dùng, lúc chấm dứt hợp đồng rất hay dùng cái giọng doạ dẫm khách hàng. Em chuyển sang dùng Viettel và VNPT thì ko bị hiện tượng doạ dẫm.
mie cái bọn fpt, e rất lịch sự gọi lên báo nhà a còn 3 tháng tiền cước nhưng ko dùng nữa e cắt cho a, nó bảo chính chủ phải mang cmt ra đại lý, còn ko giải quyết qua điện thoại, e mới chởi cho bài,e bảo a báo cho bên e để bố trí người qua nhà a để thanh lý hợp đồng mie nó lúc làm hợp đồng thì đến tận nơi ngọn nhạt

mr teppi

Xe buýt
Và đắt, gói của em ~300k/tháng... Mà chém với các cụ cũng khó khăn.

suotpheu

Xe máy
Các cụ cứ chơi chính sách hành lại cho chúng nó cũng phải sợ

Bố Nhím Con

Xe tải
Cụ thích thì cứ ngắt. Kệ mợ nó.
Trước em dùng của bọn VNPT. Em chuyển địa chỉ ko dùng nữa mà nó bắt em đóng nốt tháng đó rồi bảo ra chấm dứt hợp đồng không là tiếp tục thu. Em bảo bố *** đóng đấy , *** chấm dứt hợp đồng luôn , làm gì bố?
Rồi mấy tháng sau vẫn alo giục ra chấm dứt hợp đồng , em nghĩ nó bắt em ra để đòi phạt tiền.
Em bảo bố về quê rồi , *** rảnh.
Thế là giờ có gọi đâu. Mẹ lũ bố láo , người ta đóng chậm thì ngắt mạng nhưng chuyển đi thì bắt ra chấm dứt hợp đồng. Wtf?

Namtroc

Xe điện
Cứ để kệ xem sao

dongnat123

Xe container
Mai em đi đăng ký mở lại mạng FPT cho bọn trẻ học online hoặc quay lại với VNPT, chưa biết tính kiểu gì vì thằng nào cũng lởm khởm như nhau. Ftp khá hơn VNPT chút khi nhắn báo sự cố, lỗi mạng

windmill

Xe buýt
Em dùng mấy năm của bọn FPT, mỗi năm trả 10 tr. Đến lúc chuyển đi không cho cắt. Em cho hàng xóm dùng đến hết thì cắt hợp đồng. Bắt em ra thanh lý. Em bảo hợp đồng cũ tự động nó đã hết, anh không ký mới thì a không ra. Nó bảo vậy em cho người đến thanh lý và thu hồi modem, trong lúc chờ thanh lý thì vẫn thu tiền phát sinh. Em bực bảo còn lâu mới thu được của bố. Vậy chán báo cho hội khác thanh lý. Một lát sau hội khác gọi đến bảo em đã ký thanh lý hộ anh rồi, nếu ai có hỏi đến thanh lý và thu hồi modem thì anh nói giúp là xong rồi nhé. Xong của nợ.

butchikim

Xe ba gác
Cty thằng em cháu muốn bỏ chọn ông khác ko được vì theo toà nhà mới đau.

Dang Vu

Xe tải
mie cái bọn fpt, e rất lịch sự gọi lên báo nhà a còn 3 tháng tiền cước nhưng ko dùng nữa e cắt cho a, nó bảo chính chủ phải mang cmt ra đại lý, còn ko giải quyết qua điện thoại, e mới chởi cho bài,e bảo a báo cho bên e để bố trí người qua nhà a để thanh lý hợp đồng mie nó lúc làm hợp đồng thì đến tận nơi ngọn nhạt
Haha, em bị y xì như cụ, em báo rất lịch sự cuối tháng anh cắt ko dùng nữa, đến Tly thì đóng nốt tháng, còn ko đến thì kệ vì trong HD nó cũng ghi là nếu ko đóng tiền đúng hạn thì nó sẽ cắt. Nên việc đóng phí cho 3 tháng là ko có. Nó để tận 3 tháng em vẫn dùng (vì đi vắng liên tục nên mới cắt), rồi mà vẫn phải cử người đến, em chỉ đóng cái tháng chưa nộp và Tly HD, bọn này giờ DV cũng linh tinh, mạng chập chờn các cụ cứ email tbao và dựa trên đó bắt trừ tiền, đừng chỉ nói qua điện thoại.

muctimonline

Xe tải
Chuẩn cmnr. E cũng vậy. Thích đến nhà mà cắt. Lúc kí thì đến tận nơi. Lom dom

Dangthuyduong2906

Xe đạp
Xin lỗi có Bác nào dùng FPT dạo này cực kỳ chậm không ạ? Nhà em dùng cực chán :(

Tuan Can

Xe container
Cụ thích thì cứ ngắt. Kệ mợ nó.
Trước em dùng của bọn VNPT. Em chuyển địa chỉ ko dùng nữa mà nó bắt em đóng nốt tháng đó rồi bảo ra chấm dứt hợp đồng không là tiếp tục thu. Em bảo bố *** đóng đấy , *** chấm dứt hợp đồng luôn , làm gì bố?
Rồi mấy tháng sau vẫn alo giục ra chấm dứt hợp đồng , em nghĩ nó bắt em ra để đòi phạt tiền.
Em bảo bố về quê rồi , *** rảnh.
Thế là giờ có gọi đâu. Mẹ lũ bố láo , người ta đóng chậm thì ngắt mạng nhưng chuyển đi thì bắt ra chấm dứt hợp đồng. Wtf?
E cũng như cụ. Báo cắt vì chuyển nhà. Nó bảo phải ra đại lý. Em bảo bkm lúc ký thì đến tận nơi giờ cẳt là chơi bẩn à. Sau cứ gọi e đóng tiền. E bảo quên ngay đi nhé. Đến nhà gặp chủ mới mà đòi mođem.

darthvader

Xe điện
Chả hiểu ông Tiến béo về có thay đổi được gì không hay lại cũng chém chém như cũ.

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi có Bác nào dùng FPT dạo này cực kỳ chậm không ạ? Nhà em dùng cực chán :(
Từ hồi đầu dịch tới giờ cái thằng bome FPT nhà em nó chỉ dùng được mỗi giờ ban đêm, còn lại trong ngày thì từ đt đến máy tính quay chóng cả mặt. Lắm lúc muốn chửi đậm-cà-mau cả lò nhà chúng nó. Hôm trước có việc gấp phải xử lý mà buổi tối mãi em mãi dell vào được mạng để check mail, phi vỡ cmn cái đt. Mà em có trả chậm cước tháng loèn nào nhà chúng nó đâu. Lắm lúc ức vãi lồng mà ko làm gì được, :(

hp78

Xe điện
Em đã từng dùng FPT, Vietel rồi chất lượng như nhau. Giờ em dùng VNPT chất lượng cũng vậy, được cái CSKH tốt hơn trước nhiều.

Thế quái nào dạo này em cứ xuống tiền xong cho bọn nào thì lên đây gặp ngay bài kêu ca của các cụ nhỉ, chả có nhẽ ...

ruby_eagle

Xe điện
Vịt teo có hơn gì đâu, chuyển chỗ quên ko cắt chỗ cũ, 3 tháng sau nt qua dt kêu nộp tiền phí. Omg, mất toi 3thang ko xài mà vẫn niipj tiền oan.

icemain

Xe tăng
Em dùng FPT 20 năm nay chả vấn đề gì. Chuyển địa điểm cái là free kéo. Có sự cố báo điện thoại thì trên app thấy ghi nhận và dự kiến thời gian khác phục ngay.

Chỉ khốn nạn trò tăng dung lượng miễn phí rồi âm thầm điều chỉnh giá. Đến lúc em giật mình thấy 370k/tháng cho gói 60Mb mà dek cần thì bắt giảm xuống gói 300k 50Mb thôi.

Được cái chạy cổng quốc tế ngon lành ổn định nhất :)

Em up cái ảnh không lại bảo sít đờ

Khốn nạn nữa là với mức trả tiền đều đều hàng tháng thì hoàn toàn có gói khác rẻ hơn mà tốc độ tương đương

Em đang trả đều 310k/tháng cả VAT cho gói 52Mbps. Nói chung là cả lũ chăn tiền nhưng lười đổi thôi

Chỉnh sửa cuối:

icemain

Xe tăng
Bọn fpt bẩn bựa này còn chơi kiểu độc quyền nhiều chung cư nữa cơ, cái đinh công mệnh nhà nó.
Chung cư khác thì Viettel độc quyền cả truyền hình cáp - bà con kêu như vạc vì bị bóp băng thông vào tối