[Funland] Không ai giải cứu ai, bất động sản phải giải quyết khó khăn chính mình gây ra!

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Kể cả nhà nước muốn cứu thì lấy đâu tiền mà cứu.Tháng 3 này trả tiền nợ nước ngoài khả năng không đủ chắc phải gia hạn thêm rồi.Giờ in tiền cứu thì lạm phát lên trời luôn công sức chính phủ mấy năm quá thành công cốc hết.Mà như thế dễ Bạo loạn lắm

Mr.V1

Xe tải
Chuẩn đấy cụ, e thấy các tỉnh quanh HN tăng khiếp, toàn x3. Chứ HN tăng mấy đâu, có mấy khu đồn đoán lên quận kích giá, như bên e Long Biên tăng đc 20% là căng. Đất Đông Anh hồi giữa năm ngoái, trong làng 2m, đòi giá 40 triệu/1m, đắt bằng quận Long Biên.
Long biên nào 40 triệu cụ.Trong ngõ là cứ mặc định 100 củ/m đổ lên nhé

Sfgs

Xe buýt
Nhiều cụ chưa hiểu hết ý nghĩa của việc giải cứu, cứu bđs ở đây cũng chính là cứu bank, nếu thằng sản nó chết thì bank cũng "chết" vì ôm 1 núi nợ xấu. Mà cái nợ này nó khác lắm, tài sản giá thị trường 1 đồng nhưng thổi mẹ lên 2 đồng rồi đi vay đồng rưỡi nên giờ bố bảo ko dám giảm về 1 đồng.
Bank chết thì sản xuất kinh doanh tất cả các ngành nghề khác cũng đi theo, e nghĩ đấy mới là lý do chính của giải cứu, chứ mấy ô doanh nghiệp nếu bỏ tiền túi ra kinh doanh bđs thì chính phủ chả dỗi hơi quan tâm đâu.
Cứ bán rẻ, cơ cấu lại nợ, tập trung vào phân khúc nhà ở xh và giới trung lưu. Cái chính là cần có nguồn tiền từ người dân mua hàng để xoay vòng vốn, chứ giờ cứ đi vay rồi vay ngân hàng, lúc k bán đc hàng thì còn thê thảm hơn

Mr.V1

Xe tải
Gì mà vài mùa, đội có tiền họ lobby có khi cụ Th ủ mì nh kế t thúc nhi ệm kỳ sớm ấy chứ
Việt nam lobby bằng niềm tin.Lobby được thì nó lobby cho cụ tổng xuống đài lâu rồi.Ở việt nam đội có tiền chỉ là cờ hó cho đội đỏ thôi,lệch sóng là lên đường

Mr.V1

Xe tải
Không giải cứu chỉ là cách nói chơi chữ. Ngân hàng đồng loạt hạ lãi suất cho vay kìa, rồi thông qua gói tín dụng nhà ở xã hội...
Sớm thôi sẽ lại phải tăng lãi suất cụ.Mẽo tăng lãi suất thì tuổi gì việt nam giảm lãi suất vậy.Được 1 thời gian thôi

Mr.V1

Xe tải
Sang Phú Viên, Bắc Cầu có mà đầy, ngõ 2 m nhé
Nhà bố vợ em long biên đất mặt đường to thì người ta trả 300 củ 1m2.Còn khoảnh đất bố vợ em trồng rau sạch để ăn 500m2 trong ngõ thì người ta trả 100 củ hơn /m.Nên e nghĩ đất long biên min trong ngõ 100 củ/m rồi

hoviethung

Xe lăn
Nhiều cụ chưa hiểu hết ý nghĩa của việc giải cứu, cứu bđs ở đây cũng chính là cứu bank, nếu thằng sản nó chết thì bank cũng "chết" vì ôm 1 núi nợ xấu. Mà cái nợ này nó khác lắm, tài sản giá thị trường 1 đồng nhưng thổi mẹ lên 2 đồng rồi đi vay đồng rưỡi nên giờ bố bảo ko dám giảm về 1 đồng.
Bank chết thì sản xuất kinh doanh tất cả các ngành nghề khác cũng đi theo, e nghĩ đấy mới là lý do chính của giải cứu, chứ mấy ô doanh nghiệp nếu bỏ tiền túi ra kinh doanh bđs thì chính phủ chả dỗi hơi quan tâm đâu.
Bank là dn. Nó cấp tín dụng cho nhiều lĩnh vực không chỉ cho lĩnh vực b đ s. Mặc dầu nguồn tín dụng b đ s cũng khá lớn. Nó lại còn có sự hỗ trợ của nhà nước về chính sách về nguồn lực thông qua nh nn. Cho nên nh còn lâu mới chết. Nên cụ yên tâm không lo gì chuyện b đ s chết thì nền kinh tế chết?

• Vodka
Reactions: FRA

Mr.V1

Xe tải
Trong tất cả các hệ luỵ đang xẩy ra thì ko biết có cái củi nào bị lôi vào lò ko nhỉ ?
Chính quyền
Ngân Hàng
CĐT
E nghĩ tất cụ ah theo bà hàng nước gần nhà e bảo sẽ có 3 ngân hàng 0 đồng 4 ngân hàng vào diện quản lý đặc biệt.E đang hóng xem đúng như bà hàng nước nói không

Mr.letiensinh

Xe máy

Mr.V1

Xe tải
Còn lâu mới áp dụng. Chẳng ai lấy đá đập chân mình.
Đội đấy thoát hàng hết từ năm ngoái khi tạo sốt đất ở đỉnh rồi.Chắc cụ chưa biết nhà nước đang kê khai tài sản cá nhân toàn bộ công chức nhà nước rồi

sthd

Xe lăn
Việt nam lobby bằng niềm tin.Lobby được thì nó lobby cho cụ tổng xuống đài lâu rồi.Ở việt nam đội có tiền chỉ là cờ hó cho đội đỏ thôi,lệch sóng là lên đường
chuẩn cụ.
thỉnh thoảng có thanh niên vào nói lăng nhăng, như ăn phải sạn.
lobby được thì đại đại gia như xman, #, BH... lobby lâu rồi

vim732000

Xe buýt
Là giá nhà chuẩn bị seo óp 50% hả các cụ để em chuẩn bị tiền?

mitdac1819

Xe điện
Nhà bố vợ em long biên đất mặt đường to thì người ta trả 300 củ 1m2.Còn khoảnh đất bố vợ em trồng rau sạch để ăn 500m2 trong ngõ thì người ta trả 100 củ hơn /m.Nên e nghĩ đất long biên min trong ngõ 100 củ/m rồi
300 thì chắc có đg Nguyễn Văn Cừ, Cổ Linh. Còn ngõ thì có ngõ this ngõ that, đây đang nói là ngõ 2 m, cụ nhé. Đất 500 m trừ khi mặt tiền 25 m trở lên, ngõ 2 ô tô tránh, thì may ra có giá 100

honda acura

Xe điện
Thấy ông bank nào cũng báo cáo lãi ngàn tỏi
Cụ cứ khéo … no

banmotnucuoi

Xe lăn
Các cty BĐS đang đầy ra khắp mọi nơi rồi, cò đói chạy đầy đường thì thành lập thêm làm gì ạ? Trò gì cty mới lập làm được thì các cty cũ cũng thừa sức làm được và còn làm hay hơn chứ hơn cụ.
Cho em thấy cơ hội đi, em lập cty mới ngay và luôn trong tuần tới dù bơi trong băng chắc mát lắm
Các công ty cũ đang ngập trong nợ nần, nếu ko nợ thì tài sản được định giá quá cao, lượng nhân viên cũ, cho nghỉ thì tiếc và áy náy, ko cho nghỉ thì hàng tháng mất cả mớ tiền. Cụ nhìn qua báo cáo chi phí tài chính của các công ty BĐS quý vừa rồi và quý này chắc sẽ giật mình. Em nói tiếp về các yếu tố thiên thời địa lợi khi lập công ty mới.
1. Thiên thời: cụ sẽ tìm đc nhân viên xuất sắc với giá rẻ, dự án đẹp tại các tỉnh cũng dễ tiếp cận hơn, chi phí "bôi trơn" nếu có cũng ít hơn.
2. Địa lợi: qua thời đầu tư ồ ạt, giờ cụ có thể tìm đc các dự án đẹp gần các KCN, để xây nhà ở XH kèm shophouse, các dự án này nếu ko bị thổi giá chắc ko bao giờ lỗ. Vì như em tính toán chi phí để phân lô bán nền khoảng 5tr/m2. Chi phí để xây chung cư thu nhập thấp khoảng 8-10tr/m2 tuỳ địa phương. Phần còn lại là lãi.
3. Nhân hoà, nhân viên giờ cụ tuyển mới tẹt, chính quyền thì cụ yên tâm là sắp tới các dự án sẽ có chính sách cấp phép nhanh hơn.. các anh cũng niềm nở hơn vì ít nhà đầu tư hơn trc.
Còn các anh BĐS trc chết vì tội các anh làm đất nền hết có 5tr anh bán 20tr-200tr nên các anh ý om hàng tạo sóng thôi. Rồi thấy dễ ăn như ăn kẹo, hàng chưa bán đc thi thế chấp miếng đất đấy đi mua các dự án khác, giờ cắt lỗ có khi dính vào tù tội mà bán dự án chưa thành hình thì ko ai mua và ko đc phép... lãi hơn buôn ma tuý nên ông nào cũng tìm cách găm dự án rồi chết vì dòng tiền

nowhereland

Xe điện
Bđs bây giờ nhân từ 2-10 lần so với thời điểm 2017, đất vùng quê các tỉnh có khi còn tăng hơn con số đó. Giờ doanh nghiệp nào cũng kêu như vạc, cụ nào thông thạo khai sáng giúp em vậy tiền lãi (nhân gấp nhiều lần như thế) nó chạy đi đâu nhỉ?

Sắn phệ

Xe buýt
Nó k đổ sập như 2011 đâu nhưng dow chậm trong time dài. Cuối 2024-2025 cụ nào có tiền nhàn dỗi túc tắc đi nhặt xác là đẹp
Em cũng làm cái bình tích túc tắc đến đó chiến giờ cứ ngồi hóng hớt thoai :D

tienaka

Xe điện
các cụ đọc tít báo mà không đọc nội dung rồi, tất nhiên sẽ có chính sách hài hòa. BĐS giờ họ cần là sửa cái nghị định mới để thông qua việc cấp phép xây dựng, hiện nay 100% dự án mới không xin được giấy phép

tung5917

Xe điện
Đấy là người Uc tính chạy đi còn chạy về.
ĐL khác Uc, Đài Loan mà bị bụp thì dân Đài chạy thì cụ nghĩ họ chạy đi rồi lại chạy về à?
Dân Đài họ chạy đi Úc, Mỹ, Châu Âu và Nhật chứ sang Việt Nam làm gì.

Chỉnh sửa cuối: