[Funland] Không bằng cấp giờ xin việc gì ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

shopnhimsoc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 60 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
giờ dịch dã việc gì có là làm tất, miễn không vi phạm pháp luật, không trái đạo đức... đói nhăn răng há mồm cụ ạ

Mrwrong

Xe tải
Khu trọ em đang bị phong tỏa , đêm đêm buồn viết vài dòng cho đỡ buồn.....

Các cụ , mợ cho em hỏi trình độ tiểu học ngoài làm bảo vệ ra có thể làm được việc gì ạ ?

Em tính đầu quân cho CIRCLE K VIETNAM nhưng họ lại yêu cầu phải có bằng c3
Ủa, sao lúc lấy được giấy tờ thấy hả hê kêu "giờ em đủ giấy tờ em xin đâu chả được việc"

DaDieuchienxu

Xe điện
Em thấy rất nhiều cụ góp ý rất hay, rất chân thành cho cụ, cụ nên ngẫm nghĩ và lắng nghe kỹ, nếu có thấy vô lý thì hỏi lại bằng ngôn ngữ lịch sự hơn, ví dụ như thay vì nói theo kiểu ở trên thì hỏi lại: "em thấy lương bốc vác 252k/8 tiếng không phải là cao. Bảo vệ nhàn hơn nhưng cũng được 220k ngày rồi cụ ạ?"
Như thế người ta mới thấy cụ cầu thị và có mong muốn tiếp tục giải thích để cụ hiểu biết thêm. Chứ nói theo kiểu như cụ thì ngươi ta sẽ dừng luôn và mãi mãi cụ sẽ không hiểu sao lại có người đi làm vất vả mà lương lại thấp hơn nghề bảo vệ.

Em giải thích cho cụ nhé: nếu cụ làm bảo vệ thì mãi mãi cụ làm bảo vệ, chả học hỏi, chả có thêm kiến thức hay kỹ năng gì. Còn làm bốc vác cho Giao hàng nhanh, nếu cụ có đầu óc, chịu khó quan sát, hỏi han, quan hệ cụ có thể biết hàng nào bán nhiều, hàng nào bán ít, thậm chí shop nào bán bao nhiêu đơn hàng một ngày, mua ở đâu bán ở đâu (tất nhiên là tương đối thôi) v.v... Cụ có thể có nhiều hướng đi tiếp theo cho mình: tự kinh doanh, xin chân shipper ruột cho shop nào đó v.v...

Không có bằng cấp, cụ càng cần tự học các kỹ năng để bù vào, hãy bắt đầu từ những kỹ năng ai cũng biết làm như đi xe máy. Đừng lấy lý do không có tiền, không có xe để biện hộ mà hãy tìm mọi cách để làm việc đó, ví dụ mượn xe để tập, để thi chẳng hạn.

Nói như thế để cho cụ thấy là cụ muốn thoát khỏi tình trạng hiện nay của cụ thì phải tính đường dài, không phải chỉ chăm chăm tìm chỗ nào làm kiếm 6,5 triệu trở lên. Mà kiếm chỗ nào để cụ có thể học được kiến thức, kỹ năng gì đấy để có việc tốt hơn trong tương lai. Như ở chỗ em hiện nay, có nhiều em sinh viên năm cuối trường xịn nhất nhì ở HN, xin thực tập không lương 2-3 tháng, sau đó làm cộng tác viên part-time thù lao bèo bọt (2-4 triệu) đến khi tốt nghiệp. So sánh như cụ thì còn kém cả lương bảo vệ. Nhưng họ biết với những thứ mà họ học được thì tốt nghiệp xong thu nhập 18-20 triệu là chuyện bình thường.

Em biết khả năng post này của em 99% cũng lại trôi tuột khỏi đầu cụ như một số cụ đã rất tâm huyết khác, nhưng thôi, cứ coi như 1 lần em cố gắng giúp cụ.
:-bd Đây là lời tư vấn tâm huyết nhất mà chủ thớt cần chiêm nghiệm.
Nếu thực hiện đúng theo tinh thần này thì chủ thớt ít nhất trụ vững đc ở cái đất SG "hoa cho người giàu & lệ cho người nghèo (mà ko chịu khó) này", sau đó, nếu có chí tiến thủ & gặp cơ hội sẽ tiến xa.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Hết dịch em về VN xin việc chỗ mợ nhé. Em có bằng Đại học, sức khỏe tốt, chăm chỉ, đàng hoàng.
Bằng DH phí cụ ạ, đi như thợ bên e đi cả ngày và khắp SG cũng k nhàn đâu ạ

hoanglong_hn

Xe tải
Nhân viên lắp xe bên e thu nhập cỡ 15tr-20tr/ tháng, e vừa tuyển ở SG, tiếc k biét cụ vào và có nhu cầu tìm việc. Nếu chăm chỉ kiếm tiền SG k khó, nv lắp máy cỡ 15-20tr/tháng, có tháng dc 30tr đấy cụ ạ. Ben e k cần bằng cấp ạ. Nhưng làm gì cũng cần chăm chỉ, đàng hoàng và tử tế. Nếu cụ vẫn quan tâm thì khi nào bên e cần e inbox, hiện đang dịch nên đủ rồi chưa tuyển thêm ạ. Nếu thấy ổn e có thể hỗ trợ ở lại công ty để giảm chi phi thuê nhà (cái nay thi phải cân nhắc sau).
Nhân viên của mợ thu nhập 15 hay 30tr/tháng nhưng tùy năng lực từng người,mợ nói lắp xe nhưng chắc chắn kèm theo vận chuyển,giao hàng và lắp đặt tại nơi khách hàng yêu cầu,và phải làm cả ngoài giờ,mợ thông tin một nửa dễ làm chủ thớt ảo tưởng ;)
Giống như mấy năm trước mợ tuyển nhân viên lắp máy lọc nước,thu nhập 10tr/tháng (tối thiểu) cái này là bình thường,nhưng người có kinh nghiệm ứng tuyển đều hiểu thế nào là ''thu nhập'' nhưng lại dễ làm người ko có kinh nghiệm ''tưởng bở'' là qua chỗ mợ làm là có ít nhất 10tr/tháng,nhưng thực tế mợ sẽ trả ''lương cứng'' 100k/ngày và mỗi máy lắp hoàn chỉnh khách hàng nghiệm thu xong được 150k nữa (nếu em ko nhầm) chưa tính khách ''bo'' thêm.
(Trước em giới thiệu thằng cu e làm điện nước sang lắp máy bên mợ,nhưng nó bảo mợ nói toàn bị thợ với nhân viên lừa nên mang máy đi lắp phải thanh toán tiền máy cho cửa hàng trước,nó ko thoải mái khi thấy mợ ko tin tưởng người làm nên thôi)

The Silent

Xe buýt
Đêm qua mất ngủ, nằm nghe, đọc linh tinh. Em lượm đc cái này. Các cụ/mợ nào đang trong hoàn cảnh này, thì nên nghe. Biết đâu tìm thấy 1 hướng gì đó cho mình. Chúc các cụ/mợ sớm gặp đc may mắn trong đời.

dacohoailang

[Tịch thu bằng lái]
Nhân viên của mợ thu nhập 15 hay 30tr/tháng nhưng tùy năng lực từng người,mợ nói lắp xe nhưng chắc chắn kèm theo vận chuyển,giao hàng và lắp đặt tại nơi khách hàng yêu cầu,và phải làm cả ngoài giờ,mợ thông tin một nửa dễ làm chủ thớt ảo tưởng ;)
Giống như mấy năm trước mợ tuyển nhân viên lắp máy lọc nước,thu nhập 10tr/tháng (tối thiểu) cái này là bình thường,nhưng người có kinh nghiệm ứng tuyển đều hiểu thế nào là ''thu nhập'' nhưng lại dễ làm người ko có kinh nghiệm ''tưởng bở'' là qua chỗ mợ làm là có ít nhất 10tr/tháng,nhưng thực tế mợ sẽ trả ''lương cứng'' 100k/ngày và mỗi máy lắp hoàn chỉnh khách hàng nghiệm thu xong được 150k nữa (nếu em ko nhầm) chưa tính khách ''bo'' thêm.
(Trước em giới thiệu thằng cu e làm điện nước sang lắp máy bên mợ,nhưng nó bảo mợ nói toàn bị thợ với nhân viên lừa nên mang máy đi lắp phải thanh toán tiền máy cho cửa hàng trước,nó ko thoải mái khi thấy mợ ko tin tưởng người làm nên thôi)
Cảm ơn cụ đã cho em thông tin.

Mrwrong

Xe tải
Cụ và gia đình có lý lịch tốt không ạ? Em giới thiệu một nghề chả cần trình độ, thậm chí trình độ càng thấp càng phù hợp.

Nếu lý lịch tốt thì dễ. Cụ đăng ký một chân AK47, xong reg một nick OF ví dụ như Dcar chẳng hạn, mỗi tháng thản nhiên đút túi 3,5tr.

Cụ mượn căn cước công dân của bố, đăng ký AK47, reg một nick OF khác ví dụ như nguyenhongsoon chẳng hạn, lại le lưỡi liếm thêm 3,5tr mỗi tháng nữa.

Lại mượn căn cước của thằng cháu con bà chị, lại đăng ký bên 47, lại reg một nick khác ví dụ Dungocc chẳng hạn, lại mỗi ngày nói phét cuối tháng ăn tiền 3,5tr nữa.

Cứ thế mà phát huy thêm một cơ số căn cước.... tùy vào tốc độ gõ phím của cụ.

Như thế là có thể sống vô tư bất cần thiên hạ đấy cụ, chúc cụ khỏe và vui ạ.:-bd
Đúng rồi, làm như thế còn có cái mà ăn.
Chứ như E ấp lá mơ thì chỉ mỗi tác dụng dùng lưỡi dọn sau khi con cái họ đi nặng xong. Nhể!

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

ocean1

Xe tăng
Đêm qua mất ngủ, nằm nghe, đọc linh tinh. Em lượm đc cái này. Các cụ/mợ nào đang trong hoàn cảnh này, thì nên nghe. Biết đâu tìm thấy 1 hướng gì đó cho mình. Chúc các cụ/mợ sớm gặp đc may mắn trong đời.
Nghe cô bé Giang tâm sự thấy thương quá . Cô bé nói chuyện rất dể thương và lễ phép. Một con người biết cầu tiến dù tuổi đời còn trẻ .Hy vọng cô bé trụ được và tìm được công việc làm thích hợp khi tình hình dịch dã ổn định.

dacohoailang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt sang bên Mẽo này đi. Ăn welfare ( trợ cấp xã hội) không cần thiết phải có bằng cấp. Em nói thật.

Ủa, sao lúc lấy được giấy tờ thấy hả hê kêu "giờ em đủ giấy tờ em xin đâu chả được việc"
Thì dĩ nhiên.... Tại tui đang bị phong tỏa không đi ra ngoài thôi... Chứ hết 21 ngày việc kiếm thì đầy.

Cụ thớt sang bên Mẽo này đi. Ăn welfare ( trợ cấp xã hội) không cần thiết phải có bằng cấp. Em nói thật.
Dạ, khỏi cần cụ ạ... Ở đây chính quyển phường 2 cùng quận Tân Bình có trợ cấp cho khu trọ em mỗi người 10 kí gạo để sống qua 21 ngày bị phong tỏa rồi ạ

dacohoailang

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, khỏi cần cụ ạ... Ở đây chính quyển phường 2 cùng quận Tân Bình có trợ cấp cho khu trọ em mỗi người 10 kí gạo để sống qua 21 ngày bị phong tỏa rồi ạ
Vậy thì có giấy tờ rồi nộp đơn xin visa du lịch sang Mỹ đi. Sang đây tôi giới thiệu cho mấy máy bay bà già, kế tiếp là kết hôn rồi ở lại định cư. Ba năm sau thi quốc tịch, rồi cầm cái passport xanh dương đi du lịch thế giới.

hatinh5760

Xe điện
Từ rất lâu rồi, đã nhận thấy văn phong, ngữ pháp, chính tả của cụ chủ rất ổn, hoàn toàn không giống người mới chỉ học hết lớp 5.
CCCM tư vấn cứ tư vấn. Định hướng của cụ chủ đã có sẵn hết rồi.
Cụ chủ chỉ là đang rảnh rỗi, quăng thớt cho các cụ chém, có cái đọc giải khuây.

harrynh

Xe điện
Nói không phải chém, cụ chịu khó đi ''bưng bô'' cho người bệnh trong bệnh viện, cũng khá đó. Nhiều tiền thì em ko dám chắc, nhưng cỡ chục triệu/tháng chắc được
400_500k ngày, làm ko hết việc, ko mất điện nc, điều hòa cả ngày

Xóm_núi

Xe đạp
Cụ và gia đình có lý lịch tốt không ạ? Em giới thiệu một nghề chả cần trình độ, thậm chí trình độ càng thấp càng phù hợp.

Nếu lý lịch tốt thì dễ. Cụ đăng ký một chân AK47, xong reg một nick OF ví dụ như Dcar chẳng hạn, mỗi tháng thản nhiên đút túi 3,5tr.

Cụ mượn căn cước công dân của bố, đăng ký AK47, reg một nick OF khác ví dụ như nguyenhongsoon chẳng hạn, lại le lưỡi liếm thêm 3,5tr mỗi tháng nữa.

Lại mượn căn cước của thằng cháu con bà chị, lại đăng ký bên 47, lại reg một nick khác ví dụ Dungocc chẳng hạn, lại mỗi ngày nói phét cuối tháng ăn tiền 3,5tr nữa.

Cứ thế mà phát huy thêm một cơ số căn cước.... tùy vào tốc độ gõ phím của cụ.

Như thế là có thể sống vô tư bất cần thiên hạ đấy cụ, chúc cụ khỏe và vui ạ.:-bd
Cụ phải làm code chứ , ai lại nói toẹt ra thế ☺

Trạng thái
Thớt đang đóng