[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Chữ VETC trên đường ko biết đã cập nhật trong giáo trình giao thông chưa cụ?
Ý cụ sao em chưa hiểu.
Theo em ngần ấy thời gian nếu làm nghề, lái xe nghiệp dư cũng đủ thời gian để tìm hiểu nó là cái gì,... Không lẽ gì họ vạch vẽ trên đường cho vui phải không cụ.

Vo_thuong

Xe điện
Thi thoảng mới đi dán tem dc ko cụ? Họ kết nối tk NH hay phải có tk riêng?
1. Ko cần TK Ngân hàng cụ nhé, họ có TK riêng (kiểu như ví điện tử) và có thể chuyển tiền từ TK ngân hàng vào đó (hoặc nộp tiền mặt)
2. Hoàn toàn được, cụ mà đi vào làn thường mua vé vẫn ok.
Dưng cơ mà như đường 5B, nhiều làn ghi là hỗn hợp thì nếu mua vé thường ko biết có bị trừ tiền trong TK không nữa.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em đi lần đầu tiên làn VTEC, mượt phết.
Cần chắn mở hơi chậm nên chỉ tầm 40km/h trở lại còn kịp nhấn phanh an toàn khi nó ko mở.
Thông hết các trạm từ đây vào nam chưa cụ? Ít đi có nên dán ko cụ?

MrTyphn

Xe tải
Khẳng định là nếu thông suốt, đồng bộ thì phí không dừng rất tiện lợi văn minh cụ ạ, nhưng như hiện tại và ít đi tỉnh ngoài thì cụ cứ từ từ bao giờ trơn tru thì cụ dán cũng không muộn.

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
hôm qua e cũng vừa dùn VETC. Ngon choét. Chạy rầm rầm qua trạm ở Pháp Vân trong khi các cụ khác đang xếp hàng dài. Thấy sướng thật ! :D

cairong_2011

Xe container
Nhiều trường hợp bị xxx phạt rồi, họ ko quan tâm lỗi của ai, cứ lùi là phạt.
À hôm đó em có để ý, thấy có chú XXX đứng bên kia cổng đợi. Em nghĩ mình chạy cao tốc có khoảng 20 Km, đi đúng tốc độ, làn đường phạt thế nào được (vì chở các cụ ko thể đi linh tinh được, rượu thì uống từ tối hôm trước, cả ngày hôm đó ko động). Nhưng khi chú NV chạy ra bảo lùi thì em đành phải lùi và sang cổng thu vé thì ko thấy chú ấy làm gì. Vì kể cả có lôi em lại thì đừng hòng lấy được đồng nào. Thẻ em có dán, tiền trên ĐT vẫn còn. Lỗi ko nhận có phải do mình đâu mà phạt. Nếu phạt em sẽ yêu cầu ghi rõ nội dung tại sao phạt thì các chú nghĩ gì ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đi đường 5B thoải mái đi, ko bị lùi đâu, có nv chạy ra phục vụ tận nơi, cà thẻ cho các cụ, hơn VIP :P
Em đi làn VETC mà điên rồ hết cả người, vì rất nhiều người vô tư đi vào, kệ ... nên em nghĩ số người ko biết thì ít mà số người khôn vặt thì ko ít, hixxx.

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
hồi trước đã nói phạt mấy củ nếu đi sai vào làn VETC mà không thấy ai bị phạt nên hiều thằng khôn lỏi nó nhờn quá! Nói chung đối với dân mình cứ phải thực thi thật nghiêm thì mới khá được

Me^4ba'nh

Xe tăng
Mấy tuần nay VETC 5B lỗi trạm liên tục, xe vào trạm không mở :((. Mở tay lúc ra trạm cũng không mở phải trừ tiền bằng tay :(( .

toimuondie

Xe container
Mấy tuần nay VETC 5B lỗi trạm liên tục, xe vào trạm không mở :((. Mở tay lúc ra trạm cũng không mở phải trừ tiền bằng tay :(( .
Hình như cụ nói đùa.
Hai tuần nay em đi qua 5B tất cả 6 lần, 12 lượt chưa bị lỗi phát nào và không thấy ai bị lỗi.
Em vào lối Hà Nội, ra tổng cộng 3 lối Hải Dương, đường 10 và Đình Vũ.

ExclMan

Xe điện
Hôm nọ ở Cao Bồ đã phải lùi lại cho ông bán tải, vừa sáng nay ở BTL lại phải lùi để cho ông này lùi ra, bực mình, mất thời gian!
Xin các bố, chưa dán tem thì đừng lao vào làn vetc;

Cụ lùi trên cao tốc như vậy, XXX tóm thì cụ lại bảo bán tải nộp phạt cho à?

Me^4ba'nh

Xe tăng
Hình như cụ nói đùa.
Hai tuần nay em đi qua 5B tất cả 6 lần, 12 lượt chưa bị lỗi phát nào và không thấy ai bị lỗi.
Em vào lối Hà Nội, ra tổng cộng 3 lối Hải Dương, đường 10 và Đình Vũ.
Em đùa làm gì cụ. Sáng nay em vừa bị lùi ra tiến vào (có clip nhưng chẳng đưa lên làm gì). Vào đường 10 ra Đình Vũ cụ ạ.

toimuondie

Xe container

khong_co_xe

Xe tăng
cái này cũng tùy cách bố trí bảng báo của trạm nhiều khi tùm lum bảng này nọ, rồi xe đông, toàn giành giật để lao vào làn, đến khi nhìn lại thì chưng hửng, chủ quan cũng là các bác tài chưa từng dán thẻ thì thường không biết.

Ca phê thôi

Xe tăng
Đúng là trong trường hợp đang lái xe, đi gần đến nơi mà bị lùi lại cho xe trước đi sai như vậy cũng cảm thấy khó chịu thật. Rất thông cảm cho cụ chủ!
Tuy nhiên cũng có thể lái xe trước không biết hoặc không để ý. Vì cũng nhiều lái xe mấy khi đã đi cao tốc đâu, mà mỗi cao tốc thậm chí cách bố trí, kí hiệu và biển báo làn thu phí không dừng cũng khác nhau nữa.
Có thể thông cảm được vì lái xe không để ý, tuy nhiên trường hợp đang xếp hàng trả phí thì có những "thằng khôn lỏi" lách chen hàng mới thực sự khó chịu, không biết bọn chũng nghĩ gì?

toimuondie

Xe container
Cả nước hiện nay chỉ còn 8 trạm không triển khai ETC là: 3 trạm thu phí có doanh thu quá thấp (trạm km 1.747 đường Hồ Chí Minh, cầu Mỹ Lợi và Thái Hà); 2 trạm chưa được thu phí và đang báo cáo Thủ tướng phương án bố trí ngân sách hoàn trả cho nhà đầu tư (trạm Bờ Đậu quốc lộ 3 và trạm T2 quốc lộ 91); 3 trạm trên quốc lộ 51 có thời gian thu phí còn lại ngắn dưới ba năm.
Ngoài ra còn 4 trạm của VEC chưa triển khai trong đó có Nội Bài - Lào Cai.
Đại khái cụ đi Hà Nội - Sài Gòn thì đã thông hết.

acc_75

Xe điện
Em dán tem Epass đã đóng 500k vào tk mà đi qua trạm Phố nối QL5 & trạm cao tốc HN BG nó éo nhận lại phải lùi ra. tk nv bảo tem này nó k nhận.

hbu082

Xe container
Ngta bị 1 lần rồi sau rút k.nghiệm thôi mà.
có những đội cố tình đi vào cho nhanh cụ ạ, đi tuyến PV-CG, đội xe khách hay chui vào làn VETC rồi trả tiền, bực vãi.
Do xxx làm ăn như lờ.
ô kìa, có mấy cụ mà không thích L đâu :D, xxx nó cũng thích L nên làm như L thôi cụ :D
Em dán ePass còn phải lùi vì nó ko nhận.
Trước e đi qua trạm Liêm Tuyền nó còn éo nhận Epass, e tiến lên lùi xuống nó cũng ko nhận, nhân viên kiểm tra kêu e chưa đăng ký e bảo đi trạm khác vẫn trừ bình thường.
Thấy đằng sau đông quá e lấy tiền mặt trả hết 65k. Vừa trả xong đi được một đoạn thì tk Epass báo trừ tiền 65k.
E bảo dm làm giàu là đây chứ đâu.
Vừa mất tiền oan vừa bực mình, mất thời gian.
Còn thể loại đi ngu nhầm chuồng thì e ko chấp.
đội vịt teo do muốn triển khai nhanh nên làm ẩu, có hôm em đi cũng gặp một cụ, loay hoay mãi không nhận cuối cùng phải đi qua tạt vào lề để nhân viên họ kiểm tra.