Kia cerato kêu cục cục vô lăng. Cần tư vấn báo giá ạ.

Kia cerato đời 2011
Xe e chạy qua ổ gà, gờ giảm tốc vô lăng kêu cục cục, bị rung.
Bệnh này nhiều xe bị và e có nghe qua là hỏng đệm cao su ở càng hoặc bánh răng hoa khế.
Mong các cụ tư vấn báo giá sửa tất cả các vấn đề có thể phải làm cho e ạ.
Thêm một vấn đề là hiện tại đồng hồ taplo đang báo hết xăng trong khi xăng vừa đổ đầy. Đang nghi mất tín hiệu từ bộ phận báo xăng. Theo các cụ là bị sao ạ.

Em xin cảm ơn!

longvua3

Xe buýt
Kia cerato đời 2011
Xe e chạy qua ổ gà, gờ giảm tốc vô lăng kêu cục cục, bị rung.
Bệnh này nhiều xe bị và e có nghe qua là hỏng đệm cao su ở càng hoặc bánh răng hoa khế.
Mong các cụ tư vấn báo giá sửa tất cả các vấn đề có thể phải làm cho e ạ.
Thêm một vấn đề là hiện tại đồng hồ taplo đang báo hết xăng trong khi xăng vừa đổ đầy. Đang nghi mất tín hiệu từ bộ phận báo xăng. Theo các cụ là bị sao ạ.

Em xin cảm ơn!
xe trợ lực điện chạy thì hay gặp cái lỗi này. Chắc cụ tháo ra thay hoa khế và bảo dưỡng cột lái chắc hết. Hoa khế em thấy ngoài bán có mấy chục, vào hãng thì phải mấy trăm. Chỗ báo xăng cụ check lại xem phao xăng có vấn đề gì không

xe trợ lực điện chạy thì hay gặp cái lỗi này. Chắc cụ tháo ra thay hoa khế và bảo dưỡng cột lái chắc hết. Hoa khế em thấy ngoài bán có mấy chục, vào hãng thì phải mấy trăm. Chỗ báo xăng cụ check lại xem phao xăng có vấn đề gì không
Dạ cảm ơn cụ nhiều.

Bình minh food

Xe tải
Cụ longvua chỉ giáo cụ rõ thế rồi cụ còn bảo chỉ giáo gì nữa hả cụ, cụ làm như cụ ấy nói đi, em làm rồi và lại ngon choét.

TranDzung

Xe buýt
Nhờ các cụ chỉ giáo thêm ạ.
Cụ ở Hà Đông thì chạy qua em kiểm tra cho cụ
Bị hoa khế thì đánh lái tại chỗ bị luôn, vào sóc kêu thì cần kiểm tra xem gầm bệ như thế nào
Bắt bệnh trực tiếp ra nguyên nhân chính cụ ơi

Cụ longvua chỉ giáo cụ rõ thế rồi cụ còn bảo chỉ giáo gì nữa hả cụ, cụ làm như cụ ấy nói đi, em làm rồi và lại ngon choét.
Xin thưa với cụ là nay e đi làm mấy món đó rồi vẫn kêu bét nhè! Và bệnh của nó là hỏng giảm sóc bên phụ. Giờ đang chờ thay đây ạ.

Bình minh food

Xe tải
Xin thưa với cụ là nay e đi làm mấy món đó rồi vẫn kêu bét nhè! Và bệnh của nó là hỏng giảm sóc bên phụ. Giờ đang chờ thay đây ạ.

Tại cụ ko để ý chứ, e thấy giảm sóc của cụ chẩy dầu mờ, còn của em giảm sóc nó hông sao.

longvua3

Xe buýt

Hic, sorry cụ vì cụ hỏi ngay đến cái món hoa khế nên e cũng focus cho cụ vào đó. Thực tình bệnh phải thay hoa khế với bạc thước lái thì rất nhiều. Còn việc kêu dưới gầm thì có nhiều nguyên nhân, rotuyn, giảm sóc. Mà giảm sóc chảy dầu thì nhìn mắt thường đã thấy chứ chả phải phán từ xa. Cụ thay được mà hết bệnh thì chúc mừng cụ thôi :D

TranDzung

Xe buýt
Hic, sorry cụ vì cụ hỏi ngay đến cái món hoa khế nên e cũng focus cho cụ vào đó. Thực tình bệnh phải thay hoa khế với bạc thước lái thì rất nhiều. Còn việc kêu dưới gầm thì có nhiều nguyên nhân, rotuyn, giảm sóc. Mà giảm sóc chảy dầu thì nhìn mắt thường đã thấy chứ chả phải phán từ xa. Cụ thay được mà hết bệnh thì chúc mừng cụ thôi :D

Em cung đồng ý với cụ Long
Cụ chủ thớt có hỏi, cụ Long với mấy cụ đã tư vấn rồi
Không biết cụ chủ thay Giảm sóc hết không, Cerato mà đã chết giảm sóc thì gầm bệ cũng lủng liểng rồi

congdan

Xe đạp
Mình cũng bị như vậy ra cụ Dũng ở Lê Văn Thiêm xong ok, giá gần 2 củ

linhtrang261

Xe tải
Không biết cụ chủ thay Giảm sóc hết không, Cerato mà đã chết giảm sóc thì gầm bệ cũng lủng liểng rồi
Tức là phải sửa luôn cả hệ thống gầm hả Cụ?

love_football

Xe tải
Xe nào chết giảm sóc thì gầm bệ cũng kém hử cụ?

Bình minh food

Xe tải
Bệnh của em mới nặng, chết tổng bơm abs, vẫn chưa có thuốc :((

Bình minh food

Xe tải
Thay hàng bãi có mà cụ.
Ko check đk rủi ro lắm cụ ơi, sau 5 năm thì gần như toi nhiều, em sợ bãi nó dùng 4 năm 11 tháng, đến mình dùng nó teo lại mệt, e muốn fang ngay loại chưa dùng bgio, cụ có biết ở đâu có không???!

longhighlander

Xe hơi

Bên em hiện tại đang sản xuất và phân phối Bạc Thước Lái cho các loại xe ô tô có Trợ Lực Điện.Bạc thước lái của hãng mua về thường không sử dụng được hoặc phải chế, do nhà sản xuất làm bạc theo số đo chuẩn của thân thước lái mới, chưa tính độ hao mòn thân thước sau thời gian sử dụng.Với kinh nghiệm nhiều năm sữa chữa, bảo dưỡng, đặc biệt là các “bệnh” về thước lái cho xe ô tô trợ lực lái điện. Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA được ra đời với các chi tiết có độ chính xác tuyệt đối và độ bền cao vượt trội so với các sản phẩm đang bán trên thị trường
ĐẶC BIỆT SỬ DỤNG ĐƯỢC NGAY ko mất thời gian đi tiện, chi phí rẻ hơn tiện
Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA được sản xuất từ nhựa nguyên sinh PA66 chịu dầu mỡ và mài mòn rất cao,tất cả sản phẩm đều có logo chìm LTA
1. Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA size 24 ( dùng cho thân thước lái đường kính 24mm)
Thay thế cho bạc thước lái các dòng xe: Kia Morning 2008, Toyota Vios các đời, Hyundai
Accent,Hyundai Verna,Hyundai i10, Nissan Sunny,Nissan Livina,....
2. Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA size 25 ( dùng cho thân thước lái đường kính 25mm)
Thay thế cho bạc thước lái các dòng xe: Hyundai i30, Kia Forte,Hyundai Avante....
3. Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA size 26 ( dùng cho thân thước lái đường kính 26mm)
Thay thế cho bạc thước lái các dòng xe: Kia morning 2012,Toyota Altis,Hyundai i20, Mazda3;6 ,Toyota Camry,toyota RAV4,Ford Fiesta,Ssangyong Tivoli... 4.Bạc thước lái cho civic 2.0 bên e cũng đã sản xuất ra để phục vụ các cụ. Tất cả sản phẩm Bạc Thước Lái LTA đều được bảo hành 1 năm
Bên e cũng chuyên nhận sửa chữa máy gầm, sơn gò các loại xe con, xe tải nhẹ, đặc biệt là các bệnh lọc cọc của xe có trợ lực điện, giá 1,2tr bao gồm xử lý thước và cụm cột lái( moto trợ lực điện)nếu chỉ làm thước là 600k, bảo hành 1 năm cho các cụ, hội civic, i30,kmfc... đã qua e rất nhiều, đảm bảo 100% hết bệnh chọ vợ 2 các cụ , đc e: gara long thành khu tái định cư x2a yên sở hoàng mai hà nội. sau toà nhà hateco 28 tầng, google map gara kmfc( long thành) 0979031771.0961181828