Kia Forte Mới lấy - 2 cửa kính ko kéo xuống hết được.?????

airspace

Xe tăng
Thưa các cụ,

Nhà cháu mới lấy con Forte SX MT của bác Hải và từ hôm lấy đến hôm nay mới đi được có 50Km ( chỉ loanh quanh ) và chưa đăng ký các cụ ah!
Hôm lấy về cháu kiểm tra đủ các chỗ nhưng hoạ mỗi 2 cái cửa kính ghế sau cháu ko kiểm tra vì nghĩ chẳng có j để kiểm tra. toàn ngồi lái và ngồi ghế cạnh chứ chẳng bao giờ ngồi ghế sau cả. nên ko mấy để ý cho lắm.

Nhưng hôm nay cháu ngồi sau và nghịch ngợm kéo kính xuống thì ôi thôi - còn khoảng 12~15 cm nữa nó ko xuống hết được ( cả 2 bên ) mà lại nghe có tiếng kít kít kiểu như kẹt ấy ah! Để ý thấy chỗ vít ốc cạnh khoá xe cạy nem nhem nhìn phát chán...(:|
Cụ nào gửi PM riêng cho cháu số Phone của cụ Hardtop cháu hỏi cụ ấy gấp để sáng mai gọi cho tụi bác Hải cái.

May là xe cháu chưa đăng ký. mà cái tụi Sales bàn giao xe cho cháu cứ giục ký vào giấy biên nhận mặc dù chưa thấy xe đâu. cháu cẩn thận mà vẫn dính cụ ah :((

Cháu có việc gấp phải đi công tác xa mấy hôm nên nợ ảnh. Khi nào về cháu bọt ảnh lên ngay cho các cụ xem và tránh ah!

Cám ơn các cụ nhiều ( có Vodka tẹt luôn )

Cụ toàn đi tàu airspace nên hơi lạ lẫm với ô-tô rồi. Xe nó thiết kế như vậy đấy cụ ạ, cụ đừng chửi sêu mà bọn nó chửi lại đấy!

DreamLiner

Xe tải
Èo cũng ko đến nỗi đâu bác, đừng bùn hại người :)

Mà càng nghĩ càng thấy Bọn Sâu lắm trò nhỉ ???

airspace

Xe tăng
cháu toàn phải đi Toy và xe Cty đưa đón chứ chả bao giờ đi Fo` Tè - Có đi thì chẳng mấy khi ngồi ghế sau nên vậy!
có gì các cụ chỉ bảo dùm cháu :D

1 lần nữa các bác lấy xe mới đừng có dại mà ký ngay vào cái tờ giấy bàn giao xe ko mà lại cãi nhau sống chết với tụi nó nhé.

( cháu đang định giở võ với tụi nó nếu ko chịu sửa - may mà cụ top nói vậy :D - Cháu làm truyền thông ah )

BChiChi

Xe máy
Dạ dạ, xin các bác cho em có í kiến, hồi trẻ em cũng làm Sâu đấy ợ. Theo kinh nghiệm của em: xe Tucson cũng thiết kế hệt như thế đấy ợ, hồi sang Hyundai Thành Công nhận cả lô xe thấy thế lúc đầu em tưởng bị lỗi làm ầm lên, nhưng đến lúc ra thử thì 100 cái như 1 (đều không xuống hết kính sau) :))

bi3nce

Xe hơi
còn gì cần chú ý nữa ko các cụ
em mấy hôm nữa cũng qua anh hải lấy xe.các cụ cho em thêm ít kinh nghiệm

MR_JAY

Xe tải
đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng:D:D:D

namlieu102vnn

Xe điện
dạ. cháu điên là cái xe mấy trăm tr mà 1 quyển sách HDSD cũng ko có. (:|
chấc show thực hiện chính sách tiết kiêm là quốc sach ợ :(
chúc mừng cụ đã cưới em nó , hôm nào bốc biển thì thông báo để anh em ... :)

thangtrong4590

Xe hơi
hôm nay nhà cháu cũng vừa lấy em này về nhưng là AT.kính sau chắc tại theo thiết kế của cánh cửa xe đấy bác ạ.Không xuống hết được đâu

chutieu

Xe tăng
Đây gọi là người Việt Nam dùng hàng Việt Nam.
Chúc mừng cụ có vợ bé @.@

bachkhoak40

Xe điện
Em thấy một số loại xe Hàn kính sau thường chỉ xuống được 2/3, chắc là vì lý do an toàn, cụ chủ thớt cứ vô tư đi nhé.

hiep.economic

Xe buýt
Thưa các cụ,

Nhà cháu mới lấy con Forte SX MT của bác Hải và từ hôm lấy đến hôm nay mới đi được có 50Km ( chỉ loanh quanh ) và chưa đăng ký các cụ ah!
Hôm lấy về cháu kiểm tra đủ các chỗ nhưng hoạ mỗi 2 cái cửa kính ghế sau cháu ko kiểm tra vì nghĩ chẳng có j để kiểm tra. toàn ngồi lái và ngồi ghế cạnh chứ chẳng bao giờ ngồi ghế sau cả. nên ko mấy để ý cho lắm.

Nhưng hôm nay cháu ngồi sau và nghịch ngợm kéo kính xuống thì ôi thôi - còn khoảng 12~15 cm nữa nó ko xuống hết được ( cả 2 bên ) mà lại nghe có tiếng kít kít kiểu như kẹt ấy ah! Để ý thấy chỗ vít ốc cạnh khoá xe cạy nem nhem nhìn phát chán...(:|
Cụ nào gửi PM riêng cho cháu số Phone của cụ Hardtop cháu hỏi cụ ấy gấp để sáng mai gọi cho tụi bác Hải cái.

May là xe cháu chưa đăng ký. mà cái tụi Sales bàn giao xe cho cháu cứ giục ký vào giấy biên nhận mặc dù chưa thấy xe đâu. cháu cẩn thận mà vẫn dính cụ ah :((

Cháu có việc gấp phải đi công tác xa mấy hôm nên nợ ảnh. Khi nào về cháu bọt ảnh lên ngay cho các cụ xem và tránh ah!

Cám ơn các cụ nhiều ( có Vodka tẹt luôn )
thưa bác xe bác rất ngon ko sao cả...fote 2 kính sau ko hạ hết dc.
bác yên tâm fote nào cũng như xe bác thôi!!
vì fote ko co cột trụ sau hay còn goi là trụ C nên ko xuống dc hết là phải mà!!

Winstorm07

Xe container
Cụ toàn đi tàu airspace nên hơi lạ lẫm với ô-tô rồi. Xe nó thiết kế như vậy đấy cụ ạ, cụ đừng chửi sêu mà bọn nó chửi lại đấy!
Em thấy một số loại xe Hàn kính sau thường chỉ xuống được 2/3, chắc là vì lý do an toàn, cụ chủ thớt cứ vô tư đi nhé.
Bác Hát làm ơn giải thích hộ em cái lý do mà nó thiết kế kô cho kéo hết xuống với ạ.
Em thì em nghĩ kô phải vì an toàn, an toàn gì mà kô kéo hết xuống được thì lúc có biến sao mà chui được, phỏng vậy kô bác.??
Em thì em dự là do cái đường lượn cong của cánh sau nên kô đủ lọt cho tấm kính kéo xuống được hết, chắc thế bác Hát nhỉ??!!!!!

repsol

Xe container
pho-tè của bác Hải giá cả tnao các cụ nhỉ :-?

thanh_hoi

Xe điện
Đấy le thiết kế xe nó thế, nó cho hạ đến thế để an toàn khi có trẻ em ngồi dưới.

airspace

Xe tăng
kính các cụ! các cụ có rượu ngon rồi ah :D

Mazspeed

Xe container
thưa bác xe bác rất ngon ko sao cả...fote 2 kính sau ko hạ hết dc.
bác yên tâm fote nào cũng như xe bác thôi!!
vì fote ko co cột trụ sau hay còn goi là trụ C nên ko xuống dc hết là phải mà!!
Xe nó thiết kế thế thì yên tâm. Nhưng sao Forte lại không có trụ C hả bác? Cabriolet à? :))