Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Dang ba

Xe máy
Website
www.nhomkinhcuacuon.com
Xe đời 95 mà còn như vậy thì qá tuyệt bác ạ,nhưng lốc máy lạnh đã bị thay loại khác vào rồi ạ.chữ mừng bạn bác nhé,chuẩn bị có chi hội Pride miền Nam rồi
Loc máy lạnh xe e cũng bị thay lại này rồi cu có thấy quá tai ko xe e bi hoi rung khi chạy máy lanh a

pothuongdan

Xe máy
Xe đời 95 mà còn như vậy thì qá tuyệt bác ạ,nhưng lốc máy lạnh đã bị thay loại khác vào rồi ạ.chữ mừng bạn bác nhé,chuẩn bị có chi hội Pride miền Nam
rồi
Chỗ em dòng kia pride em thấy cũng trên 5 chiếc rồi! Chắc phải tập hợp và làm đơn xin thành lập chi hội trong này quá!

pothuongdan

Xe máy
Đẹp quá! Chủ cũ vừa có điều kiện (1996 có em này ngang bây chừ có Merc S ạ) vừa cưng xe quá bác ạ.
Dạ! Nếu tính ra bạn em lấy con này là chủ thứ 3 của chiếc này ah! 2 chủ kia ít đi. Nhưng tới chủ này chắc em nó phải cày nhiều hơn rùi (từ thành phố về quê mà).

trunghieuads

Xe hơi
các bác cho em hỏi cd5 ps 2004 giá 105tr có mua được không ạ, xe kéo được nên 120km/h đi 70km/h thì êm, nổ gananti ngồi trong cabin nghe tiếng máy êm thin thít. xin hỏi giá đấy có đắt ko
. Em co y nay nếu Bác dang tim xe qua E. Cd5. 2002. Em da up hình. Lúc mua. 105. Gio em ban lai. 87. Xe tp Hcm.

xuanquanbmc99

Xe tăng

xuanquanbmc99

Xe tăng
Đẹp quá! Chủ cũ vừa có điều kiện (1996 có em này ngang bây chừ có Merc S ạ) vừa cưng xe quá bác ạ.
Chủ tịch ơi, ốc hãm trục tampẻt mua ở đâu được ạ, e đang có nhu cầu mà ra mấy chỗ chỉ toàn đưa ốc loại mà ko có phần đầu mỏng mỏng để đập bẹt xuống như của xe mình.

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch ơi, ốc hãm trục tampẻt mua ở đâu được ạ, e đang có nhu cầu mà ra mấy chỗ chỉ toàn đưa ốc loại mà ko có phần đầu mỏng mỏng để đập bẹt xuống như của xe mình.
Có phải bác Xoắn không hay là bị hack nick thế ạ?
Vì địa chỉ mua đồ xe mình thì mọi người chia sẻ với nhau bao lần rồi, sao bác ko qua đó mua vậy?

Hình như Cụ Hải xồm chế bộ phun nước làm mát két nước tăng hiệu xuất máy lạnh, nếu có cụ chia sẻ kinh nghiệm cho ae học tập làm theo cụ nhé
sorry anh Dũng, dạo này em vướng nhiều chuyện đau đầu nên không có tâm trạng và time để trả lời anh ngay được. Đúng là em đã chế bộ bép phun sương để làm mát két nước, dàn nóng điều hòa ...tăng hiệu suất cho điều hòa và hạn chế máy bị nóng sớm do thời tiết và tốc độ đi chậm trong thành phố. khiến máy làm việc khỏe hơn, hạn chế tiếng gõ do máy yếu. cách làm của em như sau : Thay bơm nước rửa kính của Pride ( 1 chế độ phun) bằng bơm của xe Gest ( 2 chế độ phun) lắp thêm 1 công tắc on/off trong cabin để phun theo đường bép. Nhược điểm, do bình chứa nước rửa kính dung tích nhỏ nên chóng phải tiếp thêm nước. Nếu có điều kiện time sẽ cải tiến bằng cách mua 1 máy bơm tăng áp 12v, đặt máy bơm và can 5l nước trong cốp sau, ống dẫn sẽ đi dưới gầm xe lên phía trước vào khoang máy lên bép phun. như vậy sẽ phun được lâu, lâu phải tiếp thêm nước. Hình ảnh minh họa cho giải pháp hiện nay như sau:

Đường đi ống từ bình nước rửa kính lên trước két nước và dàn nóng điểu hòa

đường ống dẫn nước ( màu cam ) và 3 bép phun sương, nếu các cụ lắp thì nên chọn bép có lỗ phun to nhất vì khoang máy nhiều bụi bẩn nếu lỗ bép bé dễ bị tắc.

Có phải bác Xoắn không hay là bị hack nick thế ạ?
Vì địa chỉ mua đồ xe mình thì mọi người chia sẻ với nhau bao lần rồi, sao bác ko qua đó mua vậy?
Chắc không phải Xoắn rồi, nếu là Xoắn có khi xe đã bán rồi, lấy tiền đi Grab, Uber ...rẻ hơn =))

29M-1732

Xe buýt
sorry anh Dũng, dạo này em vướng nhiều chuyện đau đầu nên không có tâm trạng và time để trả lời anh ngay được. Đúng là em đã chế bộ bép phun sương để làm mát két nước, dàn nóng điều hòa ...tăng hiệu suất cho điều hòa và hạn chế máy bị nóng sớm do thời tiết và tốc độ đi chậm trong thành phố. khiến máy làm việc khỏe hơn, hạn chế tiếng gõ do máy yếu. cách làm của em như sau : Thay bơm nước rửa kính của Pride ( 1 chế độ phun) bằng bơm của xe Gest ( 2 chế độ phun) lắp thêm 1 công tắc on/off trong cabin để phun theo đường bép. Nhược điểm, do bình chứa nước rửa kính dung tích nhỏ nên chóng phải tiếp thêm nước. Nếu có điều kiện time sẽ cải tiến bằng cách mua 1 máy bơm tăng áp 12v, đặt máy bơm và can 5l nước trong cốp sau, ống dẫn sẽ đi dưới gầm xe lên phía trước vào khoang máy lên bép phun. như vậy sẽ phun được lâu, lâu phải tiếp thêm nước. Hình ảnh minh họa cho giải pháp hiện nay như sau:

Đường đi ống từ bình nước rửa kính lên trước két nước và dàn nóng điểu hòa

đường ống dẫn nước ( màu cam ) và 3 bép phun sương, nếu các cụ lắp thì nên chọn bép có lỗ phun to nhất vì khoang máy nhiều bụi bẩn nếu lỗ bép bé dễ bị tắc.
Trong quá trình sử dụng cụ thấy tính hiệu quả của nó thế nào? máy lạnh có mát hơn nhiều kg?

vuahung105

Xe container
Trong quá trình sử dụng cụ thấy tính hiệu quả của nó thế nào? máy lạnh có mát hơn nhiều kg?
E nghĩ là có giải pháp hay và tiện hơn.
2 cái quạt gió trước và sau đã quạt mát 3/4 giàn nóng. Còn lại 1/4 phía trên. Nên chỉ cần lắp thêm một cái quạt nho nhỏ như cái quạt lồng sóc phía trên là sẽ giải nhiệt 100% diện tích giàn nóng. Đơn giản và rễ thực hiện hơn

Landaucuoivo2

Xe tăng
Gioăng cao su cửa trước bên lái của em bị rách 1 đoạn, không muốn gắn keo lại. Các cụ cho em hỏi muốn mua thay thế thì mua ở đâu ạ? Thanks các cụ.
Hôm vừa rồi em chạy lên đên thượng ba vì xong quay về là 170km hết 7 lít, sao lại ít thế nhỉ?
Oạch.... chắc bác khi xuống tắt máy, rà phanh ạ..... chúc mừng bác nhé..... :P

Máy lạnh có mát không ? em nghĩ là do điều chỉnh mức nhiệt tại role trên dàn lạnh là chính. Còn hệ thống của em nhằm giúp giải nhiệt cho xe nói chung mà cụ thể là thông qua giải nhiệt két nước, nâng cao hiệu suất hoạt động của xe, dàn nóng đh cũng được làm mát nên chắc nhiệt độ đh sẽ nhanh mát hơn....đây là công cụ hỗ trợ nên hiệu quả là đương nhiên, nhưng rõ ràng khác hẳn thì hơi khó cảm nhận anh ạ

E nghĩ là có giải pháp hay và tiện hơn.
2 cái quạt gió trước và sau đã quạt mát 3/4 giàn nóng. Còn lại 1/4 phía trên. Nên chỉ cần lắp thêm một cái quạt nho nhỏ như cái quạt lồng sóc phía trên là sẽ giải nhiệt 100% diện tích giàn nóng. Đơn giản và rễ thực hiện hơn
King toàn chạy trên 60 cây chuối giờ, lại chạy ở đường tỉnh có cái nắng có cái gió trung du thì đâu cần công cụ hỗ trợ. có chạy đường HN giờ cao điểm mới biết được, à mà không được gọi là chạy mà phải gọi là bò và nằm trên đường HN. quạt trong khoang máy? nhà cháu ngờ rằng không mấy hiệu quả đâu vì khoang máy nóng lắm, không khí bên ngoài hất lên từ mặt đường cũng nóng lắm ! phọt nước vào dàn + gió của quạt sẽ hiệu quả hơn nhiều ( múa rìu qua mắt lâm tặc Phú Thọ tí =)))

Sáng ngày ra đến trường đã bị quả tạ này rơi vào đầu, khó nghĩ quá đê các cụ êi :)) Cảm ơn chú pothuongdan nhiều nhiều nha.May đây là quan hệ ngoài xh chứ trong cơ quan thì người ta gọi là Hối lộ, Tham nhũng đấy....khó nghĩa quá cơ =))
Mấy cái chổi, tay gạt mưa, gương lồi cầu anh chưa gửi được cho chú vì dạo ni nhiều chuyện đau đầu quá, anh sẽ cố gắng gửi trong thời gian tới, sorry chú nhiều pothuongdan :((

Kia cd5 2003

Xe tăng
Sáng ngày ra đến trường đã bị quả tạ này rơi vào đầu, khó nghĩ quá đê các cụ êi :)) Cảm ơn chú pothuongdan nhiều nhiều nha.May đây là quan hệ ngoài xh chứ trong cơ quan thì người ta gọi là Hối lộ, Tham nhũng đấy....khó nghĩa quá cơ =))
Mấy cái chổi, tay gạt mưa, gương lồi cầu anh chưa gửi được cho chú vì dạo ni nhiều chuyện đau đầu quá, anh sẽ cố gắng gửi trong thời gian tới, sorry chú nhiều pothuongdan :((

ui dùi ui....còn có cả mộc "phát tận tay" chắc là hàng độc hay là lobby đây mà chú nhỉ :))