Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

xekhongghe

Xe đạp
Đất có thổ công, sông có hà bá. Cụ vào đây xin tư vấn cũng nên chào hỏi giới thiệu về xe về người đi đã đấy cũng là quy định chung của nhà PC, chủ tịch nhắc rồi mà cụ chỉ xin lỗi mà không khắc phục thì chưa chân thành đâu. Mạng tuy ảo nhưng anh em ở đây quan hệ với nhau là thật đấy cụ ạ.
xin lỗi các cụ lần nữa, chả là e do hoàn cảnh nên phải cho vợ 2 ra đi nhưng vừa được ông anh thương nên cho một e cd5 đời 2001. xe lâu không sử dụng và trước cũng không được chăm chút nhiều nên xuống cấp quá. Nay e mang e nó đi sửa chữa bảo dưỡng lại để có thể gắn kết với e nó một thời gian. e không khéo nên có gì chưa phải mong các cụ lượng thứ nhé.

bluestar2006

Xe container
Em thử đấu dây điện vào thì lốc đóng bình thường. Như vậy là hết ga phải không ct ơi, hay cái role đấy bị hỏng ạ????
Trước tiên bây giờ bác rút cái dây đấu tắt đó ra đã nhé.
Rồi ngó nghiêng dàn nóng, đường ống nhôm có chỗ nào thấm dầu không. Thấy là đã tìm ra chỗ thủng gây rò gas, ko thấy thì có thể nó nằm trong dàn lạnh.
Tuy nhiên 2 trường hợp đều dẫn đến gara cả, nhẹ nhất là hở van nạp gas, nhẹ vừa thì hàn lại chỗ thủng, nặng thì thay dàn. Còn lốc lạnh mới thay được mùa rưỡi nên chắc vẫn ngon bác ạ.

Zjzon

Xe hơi
Trước tiên bây giờ bác rút cái dây đấu tắt đó ra đã nhé.
Rồi ngó nghiêng dàn nóng, đường ống nhôm có chỗ nào thấm dầu không. Thấy là đã tìm ra chỗ thủng gây rò gas, ko thấy thì có thể nó nằm trong dàn lạnh.
Tuy nhiên 2 trường hợp đều dẫn đến gara cả, nhẹ nhất là hở van nạp gas, nhẹ vừa thì hàn lại chỗ thủng, nặng thì thay dàn. Còn lốc lạnh mới thay được mùa rưỡi nên chắc vẫn ngon bác ạ.
Vâng, hôm nào e đưa ra gara cho thợ sử lý ạ. Cám ơn chủ tịch nhiều!!!

Duysuqkhi

Xe tải
Hôm nay em tiến hành thay càng I cho Vợ 2, với trang thiết bị và dụng cụ bằng tay đầy đủ, sau 1 tiếng lộn gầm tháo lắp Vợ 2 hết bệnh kêu lục cục khi đi qua chỗ xóc ạ
Càng I mới hàng for pride 180k/cái

Đồ nghề mới hàn: giá đõ gầm chữ A

Nâng 2 chân trước Vợ 2 lên khỏi mặt đất

Sau một hồi hì hục tháo 3 cái bu lông đai ốc thì cũng đưa ra đc 2 em này

Rotuyn đã lỏng lẻo và cao su chụp bụi của nó đã rách, mỡ bắn ra bẩn xung quanh

Cao su ốp nối với thanh giằng đã biến dạng lão hóa và to hơn cái mới (nằm bên cạnh) khá nhiều

Thay mới luôn 4 cái cũ này cho 2 càng, cái này các cụ chú ý vì càng mới ko kèm theo cao su này nên khi đi mua càng các cụ mua luôn 4 cái này nhé, kẻo khi tháo ra thay ko có lại phải chạy đi mua mất time lắm

Tiện thể khoe luôn cái công tắc lên kính lắp thêm bên cửa phụ để người ngồi bên phụ lên xuống kính theo ý muốn cho tiện

Như vậy sau 1 buổi sáng làm việc, leo lên xe đi thấy xe chắc chắn, xe hết phát ra tiếng lục cục khó chịu khi đi qua chỗ xóc, cảm thấy trong ng thật là vui sướng vì chữa đúng bệnh và hoàn thiện kỹ năng chăm sóc xe mình hơn :D:D:D!
Hình như bác có Nghề! Em mới thay cặp đó và thay thêm cặp Láp mà thợ tính tròn 3củ

Duysuqkhi

Xe tải
Chào các bác cho e hỏi về cái máy phát của kiapride đuôi dài ạ. Xe e nổ máy đo điện máy phát nó chỉ được 12v.thợ bảo máy phát kém ko đủ nạp ác quy.nếu máy phát rồ nó phải ở 13-14v. Các bác cho e lời khuyên và sử lý cái máy phát ạ. Chứ để thế đi toàn sợ bị đẩy hic
Bác ra thợ tháo cái máy phát ra, mang qua thợ điện họ quấn lại cho. Giá quấn lại là 700-800k (em vừa quấn lại cho CD5)

29H0815

Xe đạp
Bác ra thợ tháo cái máy phát ra, mang qua thợ điện họ quấn lại cho. Giá quấn lại là 700-800k (em vừa quấn lại cho CD5)
E tháo ra kiểm tra hết rùi. Do thiếu mas bác à hic. Lắp thêm mas vào là nó nạp 14v.
Nhưng nó lại bị bệnh khác. Téc nước ok mà chạy hoa nước. Thợ bảo hở doping mặt máy. Thay rùi nhưng hao ít hơn. Hay là do thợ làm ẩu các bác nhỉ

E tháo ra kiểm tra hết rùi. Do thiếu mas bác à hic. Lắp thêm mas vào là nó nạp 14v.
Nhưng nó lại bị bệnh khác. Téc nước ok mà chạy hoa nước. Thợ bảo hở doping mặt máy. Thay rùi nhưng hao ít hơn. Hay là do thợ làm ẩu các bác nhỉ
Cụ kiểm tra cái nắp két nước nhé, khi nước sôi tràn sang két phụ đến khi nước nguội nếu nắp không kín sẽ không hồi về két chính ....dẫn đến hao nước. Bệnh đơn giản nhưng nhiều xe bị mà không biết nên thiệt hại sẽ rất lớn. Xe nhà cháu trước cũng bị hao nước ....thay nắp mới vào là tịt bệnh luôn

Hình như bác có Nghề! Em mới thay cặp đó và thay thêm cặp Láp mà thợ tính tròn 3củ
1 bánh cần 1 bộ lap gồm lap trong lap ngoài, nnú hàng for thì cũng hơn 600k/lap x 4 = khoảng 2,5 củ,
đôi càng I khoảng 350k...nếu vậy thì thợ làm không công cho cụ rồi...nhưng e là cụ mới thay đôi lap ngoài, vậy thì vật tư cũng mất gần 1,3 củ rồi....giá 3 củ cho tất cả là hơi mềm mềm

Cerato-6134

Xe container
xin lỗi các cụ lần nữa, chả là e do hoàn cảnh nên phải cho vợ 2 ra đi nhưng vừa được ông anh thương nên cho một e cd5 đời 2001. xe lâu không sử dụng và trước cũng không được chăm chút nhiều nên xuống cấp quá. Nay e mang e nó đi sửa chữa bảo dưỡng lại để có thể gắn kết với e nó một thời gian. e không khéo nên có gì chưa phải mong các cụ lượng thứ nhé.
Túm lại là bác giới thiệu tên gì, bao nhiêu tuổi, nhà ở đâu kẻo cái mục đỏ đỏ trên bác mà ở HN anh em lại giới thiệu mua đồ hay sửa chữa gara ở Móng Cái thì khổ.

29H0815

Xe đạp
Cụ kiểm tra cái nắp két nước nhé, khi nước sôi tràn sang két phụ đến khi nước nguội nếu nắp không kín sẽ không hồi về két chính ....dẫn đến hao nước. Bệnh đơn giản nhưng nhiều xe bị mà không biết nên thiệt hại sẽ rất lớn. Xe nhà cháu trước cũng bị hao nước ....thay nắp mới vào là tịt bệnh luôn
Nhưng thợ nó đoán là hở roăng mặt máy. Thay rùi nhưng khi nổ máy thi thoảng vẫn có tí khí nổi lên

Landaucuoivo2

Xe tăng
Chào các bác. Lâu nay bựn quá không về nhà được ạ. Có câu chuyện này kể hầu các bác về tình bằng hữu anh em trong PC ạ: Chả là dư lày: Hôm CN (16/10/2016) vừa rồi em có vi hành mạn Hòa Bình. Khi về Xuân Mai ăn sáng, bị mấy anh đạo tặc hỏi thăm. May em chạy ra kịp, không thì một bên tai đã một đi không trở lại. Bị vặt gần như lủng liểng ah. Kể cũng lạ, tai mình thì bán được mấy đồng nhỉ? Hay họ làm theo đơn đặt hàng?. Đang loay hoay chưa biết phải nàm thao thì chợt nghĩ ra nhà mình có bác Lâm Phong ngay gần đó. Thế là đánh chiến mã vào, bác ấy đón tiếp nhiệt tình, hì hục sửa chữa mất khoảng 2h mí xong. Anh em lâu ngày không gặp nhau nhưng vất rất thân tình và chu đáo. Tiếc rằng em lại đang trong thời gian ăn kiêng không thể làm tẹo cay cay để cám ơn bác Lâm Phong. Qua đây cho em cám ơn bác @ Lâm Phong và kính chúc sức khỏe bác cùng gia đình luôn MẠNH KHỎE, HẠNH PHÚC & THÀNH CÔNG. Chúc cho tình bằng hữu của anh em trong PC ngày càng thắm thiết và bền chặt. Trân trọng cảm ơn các bác đã đọc.

vuahung105

Xe container
Chào các bác. Lâu nay bựn quá không về nhà được ạ. Có câu chuyện này kể hầu các bác về tình bằng hữu anh em trong PC ạ: Chả là dư lày: Hôm CN (16/10/2016) vừa rồi em có vi hành mạn Hòa Bình. Khi về Xuân Mai ăn sáng, bị mấy anh đạo tặc hỏi thăm. May em chạy ra kịp, không thì một bên tai đã một đi không trở lại. Bị vặt gần như lủng liểng ah. Kể cũng lạ, tai mình thì bán được mấy đồng nhỉ? Hay họ làm theo đơn đặt hàng?. Đang loay hoay chưa biết phải nàm thao thì chợt nghĩ ra nhà mình có bác Lâm Phong ngay gần đó. Thế là đánh chiến mã vào, bác ấy đón tiếp nhiệt tình, hì hục sửa chữa mất khoảng 2h mí xong. Anh em lâu ngày không gặp nhau nhưng vất rất thân tình và chu đáo. Tiếc rằng em lại đang trong thời gian ăn kiêng không thể làm tẹo cay cay để cám ơn bác Lâm Phong. Qua đây cho em cám ơn bác @ Lâm Phong và kính chúc sức khỏe bác cùng gia đình luôn MẠNH KHỎE, HẠNH PHÚC & THÀNH CÔNG. Chúc cho tình bằng hữu của anh em trong PC ngày càng thắm thiết và bền chặt. Trân trọng cảm ơn các bác đã đọc.
Like cho thầy. Lần tới mời bù . lo gì :)

Zjzon

Xe hơi
Có thể do đang khan hiếm hàng pride rồi thầy ạ :D

Lâm Phong

Xe tăng
Em thành thật xin lỗi bác vì em không biết bác đang ốm, em luôn nghĩ rằng xong việc anh em mới giao lưu làm bác lỡ tiệc cưới.
Thôi , khi nào bác ổn nhắn cho em nhé, bác chưa ổn là em không mời .
Xin lỗi bác vì mấy thằng trộm vặt Xuân mai làm bác lỡ việc.Gặp nhau không ngồi được với nhau cũng làm em áy náy mãi. Bác lo phần sức khoẻ cho ngon nhá.

vuahung105

Xe container
Em thành thật xin lỗi bác vì em không biết bác đang ốm, em luôn nghĩ rằng xong việc anh em mới giao lưu làm bác lỡ tiệc cưới.
Xin lỗi bác vì mấy thằng trộm vặt Xuân mai làm bác lỡ việc.Gặp nhau không ngồi được với nhau cũng làm em áy náy mãi. Bác lo phần sức khoẻ cho ngon nhá.
Chắc lão ấy đang trong giai đoạn : sưng - tấy - đỏ và đau :) ( very good ) :)

Cerato-6134

Xe container
Bác chuẩn bị bụng đi dự SN PC nhé.

Các bác giúp em với, xe em đi trời nắng thì có mùi xăng sống, nhưng đi trời mưa (kể cả mở máy lạnh) thì không có ạ. Em mở cốp sau thì mùi xăng rất nhiều, em nghi cái cụm ống thông hơi bình xăng có vấn đề, không biết có đúng không. Em mới xúc chế, kim 3 cạnh rồi, mắt xăng 1/2 ạ.