[Funland] Kiếm vài trăm củ ngon ơ...

phuongmit

Xe điện
Em mua bán là đuổi ngay môi giới buôn nước bọt. Thế giới phẳng, mạng xã hội phát triển rồi nên thông tin từ người bán đến thẳng người mua cho nhanh vào việc chứ qua môi giới nhiễu bm, chưa kể nhiều thằng ăn tham hơn chó còn cài giá khiến chủ khó bán khách khó mua nữa :))

Em mua bán là đuổi ngay môi giới buôn nước bọt. Thế giới phẳng, mạng xã hội phát triển rồi nên thông tin từ người bán đến thẳng người mua cho nhanh vào việc chứ qua môi giới nhiễu bm, chưa kể nhiều thằng ăn tham hơn chó còn cài giá khiến chủ khó bán khách khó mua nữa :))
Định học hỏi kiếm cái nghề mà gặp toàn chủ nhà như này, thôi em quay xe :))

Đấy là mảnh cụ định bán hoặc mua ở ngay gần nhà cụ, cụ thử bán một mảnh cách nhà mình khoảng 1000km trở lên xem, ai là người dẫn khách đi xem đất, trao đổi với khách các thủ tục, quy hoạch, giá cả...

cuicui

Xe tải
Đợt đấy đúng đợt sốt đất cụ nhỉ :))
Vân Canh thì sốt gì. Đợt đấy em định mua căn lk ở đấy, chẳng may biết số điện thoại của cụ, sau xuống tận nơi tận mắt thấy cụ phô tô ép plastích số đt của cụ đi bắn ghim đè mọi loại giấy giao bán ở hơn 20 cái lk ở dưới đấy.

Vân Canh thì sốt gì. Đợt đấy em định mua căn lk ở đấy, chẳng may biết số điện thoại của cụ, sau xuống tận nơi tận mắt thấy cụ phô tô ép plastích số đt của cụ đi bắn ghim đè mọi loại giấy giao bán ở hơn 20 cái lk ở dưới đấy.
:)) :)) :))

Patriots

Xe lăn
Có lẽ là em ngáo thật bác ạ. Nghe ofer nói tưởng dễ ăn, ai dè :))
Thực ra cụ làm nghề nào, quan trọng là quan hệ của cụ trong nghề đó ra sao, dễ hay khó là ở chỗ đó, có cụ buôn ô tô mua cái nhà mấy chục tỷ như không. Cụ có cái xe bán 600 củ mà đăng trên này tha hồ bị dìm hàng, cụ ấy mua xe của cụ 600 củ quất lại trong ngày 650 củ ngay, nhưng buôn xe là họ bỏ tiền ra mua luôn rồi bán lại, khi họ bỏ tiền ra là có khách mua rồi, còn cái nhà toàn là nước bọt hơi khó, ít ông cò nào dám bỏ tiền túi ra cọc. Mà cụ kia mua bán xe toàn qua ảnh mới kinh, chẳng có thời gian xem xe thật nữa, chỉ khi nào chốt thì xem xe và chuyển tiền. Thật sự nể những người chuyên môn cao

Keyboard Hero

Xe hơi
Em tự mua tự bán mấy cai nhà rồi, khó chịu vì cách làm việc của môi giới, chứ không biết môi giới chiếm phí 3% hợp đồng mua bán như thế này. Thế này thì ngu mới nhờ môi giới, em nói thật. Môi giới nước ta nó gần như chả làm mẹ gì ngoài đi bóc thông thông tin của người mua người bán để giấu đi thôi.
Em còn biết chủ thớt có đợt chuyên đi bóc giấy giao bán nhà của mấy ông ở khu đô thị Vân Canh :P
Thế cụ mất bao nhiêu %???
Thằng MG cho em em rao 7,5 tỏi, nó dẫn khách xong bảo em kê lên 8 tỏi để nó xơi riêng, đcm khách lặn cmn luôn x-(

Xe2009

Xe tải
200 thì hơi quá, nhưng 100 thì bình thường, có điều 100 chia 3, thằng tìm dc nhà, thằng tìm dc khách, và thằng áo xanh vào làm chứng

Đùa thế đủ rồi, nguyên ăn với nghe điện thoại rồi đón khách xem nhà cũng hết cmn ngày :))

greenkar

Xe tăng
Chuẩn, cháu cũng bán nhà vài lần, không lần nào phải qua bọn môi giới cò vạc.
Mua nhà cháu cũng tìm được chính chủ mới mua, số đt bán nhà, nếu google thấy là dạng môi giới là next.

corolla antils

Xe tải
Sáng ra đã đọc các tin bi quan quá. Môi giới nó cũng là một nghề, nghề có sự đào thải như bao nghề thôi. Kiếm từ 1-3 % trên giá bán là có thật, E đã từng trả. Tuy nhiên, không phải môi giới nào cũng kiếm được thế. Thực tế giờ khác chút là môi giới bắt tay với khách để chia 1-3 %, số tiền % lại lấy từ chủ bán. Cũng không phải dễ ăn phải không các cụ ;).
* Chỉ trách bọn mất d.ạy kênh thêm giá để ăn d. ày hơn nữa làm cho nhà bán khó đi và giới hạn khách mua.

O96.222.6789

Xe tải
Giá mình cầm về ! Có các anh em giúp cho mình nhàn đầu , khách nét họ mới dẫn đến chứ rao xong suốt ngày bị gọi à ơi nhức đầu, mất công mất việc!
Môi giới họ cũng có cả đội , họ có data khách hàng đầu vào đầu ra.Họ giới thiệu nghe hay mình mới bán được .Cũng chia 5 đầu 3 đầu đấy chứ chả thơm đâu. Thông thường 0.5 -1 thôi.

phuongmit

Xe điện
Chuẩn, cháu cũng bán nhà vài lần, không lần nào phải qua bọn môi giới cò vạc.
Mua nhà cháu cũng tìm được chính chủ mới mua, số đt bán nhà, nếu google thấy là dạng môi giới là next.
Món nào khó bán em chấp nhận môi giới nhưng giao kèo luôn của ông từng này, dẫn khách đến làm việc với tôi, k cài giá. Vào việc, khách cọc thì tôi trả ông 1 phần phí, xong việc thanh toán nốt. Nghề nào cũng là nghề nhưng nhiều khi các ông bóp méo nó quá khiến người ta ác cảm

Sáng ra đã đọc các tin bi quan quá. Môi giới nó cũng là một nghề, nghề có sự đào thải như bao nghề thôi. Kiếm từ 1-3 % trên giá bán là có thật, E đã từng trả. Tuy nhiên, không phải môi giới nào cũng kiếm được thế. Thực tế giờ khác chút là môi giới bắt tay với khách để chia 1-3 %, số tiền % lại lấy từ chủ bán. Cũng không phải dễ ăn phải không các cụ ;).
* Chỉ trách bọn mất d.ạy kênh thêm giá để ăn d. ày hơn nữa làm cho nhà bán khó đi và giới hạn khách mua.
Nhà của cụ cụ rao đúng giá là bán đc thôi, phải thế không cụ? Lo nhất là tự cụ chủ nhà không kiếm đc khách thôi.

dogach

Xe hơi
Em mua mấy cái chủ yếu qua môi giới cho nhanh, gọn, xong là xong ..... chứ biết chủ đâu mà tìm, cứ thích khu nào vào gặp "cò" nhờ họ tìm là xong

huycannhinho

Xe tải
Ông nào bảo ngon đứng ra xem mặt cái
Phán như bố tướng, linh tinh
Cái ông môi giới thì 10 bảnh tỏn thì bên trong có 9 ông rách nát => có chăng 1 ông đủ trì, đủ tỉnh táo để kha khá
Dân bây giờ khôn như cáo => qua cái thời dụ mua đơn giản rồi
^^