Kiên Giang - Phú Quốc

Sắp tới em đoán sẽ có nhiều bác đi chơi Phú quốc nhân dịp 30/4 nên em hưởng ưng phong trào OF foto post trước một ít hình ảnh về Phú quốc - Châu đốc - Hà Tiên cho các bác xem, hy vọng không bị các bác CÁ TRÊ

Đền bà Chúa Xứ - Châu đốc, đây được coi như đền Bà chúa kho ở ngoài bắc, đến ngày lễ hội cũng đông không kém người đi vay và trả nợ

Đền Bà chúa xứ ban đêm

Đường từ Châu Đốc đến Hà tiên,
Đoạn nay nhà em đã theo đường 1C dọc theo biên giới Campuchia đến Hà Tiên 60km nhưng đi mất gần 3h đồng hồ, co những đoạn tưởng như phải gọi người ra cứu trợ, nhưng Ten tèn ten... 4WD cũng có hơn.

Nhưng phong cảnh thì khá đẹp

Còn tiêp.....
(em phải đi phục vụ gia đình đã tối em sẽ tiếp tục, ..)

qisheng

Xe buýt
Ảnh đẹp lắm, tiếp đi bác. Em đã đi Phú Quốc rồi, biển ở đó thật tuyệt nhưng hồi đó chưa có máy ảnh để chụp.

Tiếp,
Cửa khẩu Tịnh Biên, campuchia, em cũng định vượt biên nhưng họ không cho tiếc quá

Cầu phao Hà tiên

Hoàng hôn trên biển Hà Tiên

Cách thị xã Hà tiên khoảng 18km có bãi biển Bình An, hòn phụ tử

Fantasy*

Xe tải
Ảnh bác chụp đẹp thế cái nào cũng đẹp(l) (l) Vote bác nào:-)
Bao giờ có điều kiện em cũng phải đi Phú Quốc thôi;)

Chỉnh sửa cuối:

vinacar

Xe tải
Đẹp lắm, em đến đấy rồi...Sầu riêng ngon, hàng Thái nhiều!

Thanks các bác nhiều đã cổ vũ cho em, mấy cái trên là em chụp bằng con CANON còi của em thôi, còn bây giờ em mới chụp bằng con CANON mới của em, heeeee.... em vốn là fan của Canon mà, đề nghị các fan CA ủng hộ em nhé

Bầy giờ là đến Phú Quốc, em chụp từ trên máy bay

Bãi Dương Đông

nhìn từ Sao biển Ressort ra

Biển thì tuyệt đẹp nhưng hỏi 10 ông VN thi có đến 7 ông chê Phú Quốc buồn trong khi đó Khoai Tây 10 thằng thi cả 10 thằng mê PQ, em cũng chẳng biết nói giề hơn

daihung

Xe buýt
Tấm hình anh chụp đường đi mà có chiếc xe tải đó anh đi đường nào mà hay quá vậy,em ở Kiên Giang đi qua Châu Đốc nhưng k có đi đường như bác vậy

daihung nói:
Tấm hình anh chụp đường đi mà có chiếc xe tải đó anh đi đường nào mà hay quá vậy,em ở Kiên Giang đi qua Châu Đốc nhưng k có đi đường như bác vậy
Đó là đường nhà em đi từ Châu đốc đến cửa khẩu Tịnh Biên sau đó không vòng về Tri tôn mà đi qua Ba Chúc (nơi có cái làng người VN bị Ponpoot qua tiêu diệt cả làng) tiếp tục men theo kênh Vịnh Tè về Hà tiên, đường đang thi công rất khó đi, rất nhiều ô trâu, em nghĩ mùa mưa chắc không qua đươc.

tiếp tục

Bãi Sao, một trong những bãi đẹp nhất PQ với cát trắng trải dài và rất hoang sơ, chưa có dịch vụ gì hết

Cảng An thới, nếu bác nào đi Tàu từ Rạch Giá thì sẽ xuống đây

Và đây là đặc sản Phú quốc đang chuẩn bị lên Tàu về đất liền

Bãi Thơm ở phía bắc đảo

Còn tiêp......

born free nói:
Chà chà em mê món này lắm, không để ăn mà để nuôi, khôn vãi lúa !
Em cũng ham lắm nên có hỏi thăm biết là món này có door to door (SG thôi) 1 triệu rưỡi một đôi

PhongNhanhkoVuotAu nói:
Em cũng ham lắm nên có hỏi thăm biết là món này có door to door (SG thôi) 1 triệu rưỡi một đôi
Quá rẻ ! Bác không nên mang về đất liền nuôi vì nó dễ chết lắm do không hợp thông thổ. Phải là các tay pro nuôi mới được. Bác nên tìm mua F2 sinh ra tại đất liền thì đảm bảo hơn. (b)

Ảnh bác đẹp quá !

Quả đặc sản em nghi là zỏm lắm, đặc biệt là 3 chú nhóc bên ngoài, chó PQ phải có ít nhất vài cái xoáy trên lưng chứ, ai lại phẳng lừ rựa mận thế này :P:P:P

mltr6 nói:
Ảnh bác đẹp quá !

Quả đặc sản em nghi là zỏm lắm, đặc biệt là 3 chú nhóc bên ngoài, chó PQ phải có ít nhất vài cái xoáy trên lưng chứ, ai lại phẳng lừ rựa mận thế này :P:P:P
Mắt bác tinh thật ! Không phải chú nào ở PQ cũng là PQ xịn , lai tạp lung tung lắm, 10 chú mang về phải lựa kỹ mới ra 1 chú khơ khớ xịn. Chuẩn của chó PQ giờ cũng chưa thống nhất được mà.

chauchau

OF vì cộng đồng
born free nói:
Mắt bác tinh thật ! Không phải chú nào ở PQ cũng là PQ xịn , lai tạp lung tung lắm, 10 chú mang về phải lựa kỹ mới ra 1 chú khơ khớ xịn. Chuẩn của chó PQ giờ cũng chưa thống nhất được mà.
muộn quá, mai em show cho bác hàng xịn tự tay em mua rồi thuê mang về đất liền, 2 được 1, con sống là con đực, hàng ngày nó ăn sỏi, đá, cứ bằng quả trứng gà là no vấn đề, xương ống của lợn nó chẳng để dư,...lý lịch của nó là bố nó và 1 gã nữa chơi 1 con bò...

cách đây 4 năm, em có chuyến đi PQ vui lắm, mai tìm ảnh post lên hầu các bác

born free nói:
Quá rẻ ! Bác không nên mang về đất liền nuôi vì nó dễ chết lắm do không hợp thông thổ. Phải là các tay pro nuôi mới được. (b)
Gấu chẳng Pro cũng nuôi được 1 chú do thằng bạn sĩ quan QĐND VN chọ
Đặc điểm: đen , nơi nhỏ, lông trên sống lưng chẻ ra 2 bên như lông ngựa. Rất thích bắt chuột (may mà chưa đuổi chuột nhảy cào lên thành xe lần nào). Đặc biệt thích nước. Trời nóng là chạy vào nhà tắm nằm đòi xịt nước (chưa huấn luyện cho nó tự mở vòi được :)) :)) )

chauchau

OF vì cộng đồng
Em gửi các bác ảnh con chó Phú Quốc em mua về, đây là ảnh chụp khi quyết định mua nó mới 3 tháng tuổi ở Phú Quốc. Nhờ kết thân với đồng chí xe ôm, nhà em được 1 chuyến du lịch Phú Quốc trên cả tuyệt vời, chú cho này đồng chí xe ôm chở đến, không cần phải nói nhiều, không mặc cả,...cứ như người nhà. Theo đ/c ấy nó thuộc dòng thuần chủng, lông như lông bò, ngắn, thưa, cứng, còn xoáy thì tứ lung tung chỗ nào cũng có, cái đuôi chẳng hiểu sao bị cụt ngay từ bé...