Kiến, kiến nó đốt em. Giúp em với !!!

Xe tải
Chào các bác

Không hiểu sao dạo này trên xe em có kiến lửa, nó bò lổm ngổm trên táplo (em chả biết type cái chữ này như thế nào). Em theo dõi thì thấy nói chui ra từ cửa gió điều hòa và lỗ thông gió gần kính lái. Thường thì những lúc để xe dưới trời nắng thì nó chui ra, đồ rằng nó không chịu được nóng. Hôm nay em đã bật điều hòa nóng hết cỡ thì không thấy chú nào, phải chăng đã có món Kiến Nướng?
Nếu 1 ngày nào đó, lại có độ mươi thằng kiến tung tăng trên taplo thì em phải làm sao ạ ? Có cách gì để phòng chống và diệt trừ không ạ ? Liệu kiến nó có biết ăn dây điện như chuột không ạ ?
Giúp em với ạ, bây giờ mỗi lần em lên xe là mỗi lần thấy căng thẳng . Em sợ rằng em không chết vì kiến mà chết vì già mất :'(:'(:'(

CatkissDog

Xe hơi
:)), cụ sợ nó cắn phải cờ him chứ giề? :21:

Em nghĩ không ván đề gì đâu. Cụ chịu khó xịt tý "thuốc diệt muỗi" vào dưới ghế, để xe qua một đêm là ok liền.

Mà hình avatar cụ hứa gửi cho em đâu? Đâu? Đâu? (k)

bes

Xe lăn
:)), cụ sợ nó cắn phải cờ him chứ giề? :21:

Em nghĩ không ván đề gì đâu. Cụ chịu khó xịt tý "thuốc diệt muỗi" vào dưới ghế, để xe qua một đêm là ok liền.

Mà hình avatar cụ hứa gửi cho em đâu? Đâu? Đâu? (k)
Bậy nào, vợ em hỏi đấy - xe em thì khói thuốc lá nó lùa hết cả chuột chứ đừng nói đến kiến. Xịt thuốc muỗi để 1 đêm thì ngày hôm sau nó ám mùi bằng chết.
Các cụ có ý kiến khác không ạ, giúp đỡ nhà em với.

pham ngoc chau

Xe buýt
ai bảo bác xịt trong nội thất, xịt trong khoang máy ấy bác ạ, chỉ cần vậy là bọn chúng chết và chạy hết. khổ thân vợ cả bác

Minh_Linh

Xe tải
ai bảo bác xịt trong nội thất, xịt trong khoang máy ấy bác ạ, chỉ cần vậy là bọn chúng chết và chạy hết. khổ thân vợ cả bác
Hê hê xịt trong khoang máy nó lại bò vào khoang lái làm bạn với người cho vui đới :21:

apolo

Xe tải
Bác thử mấy cái này xem sao:
1 - Đổi cho bác Bes đi khoảng 1 tuần cho mùi thuốc nó đuổi hết đi - Như bác nói chuột còn hết chứ kiến thì thấm vào đâu:)):))
2 - Tẩm dầu ha xăng vào và đốt thì đảm bảo diệt 100% và kiến không có cơ hội trở lại.:)):)):))

bes

Xe lăn
ối giời, chiều nay em đang ngủ ngon thì bị dựng dậy đi bắt kiến. Bắt mãi chả được con nào, các bác giúp nhà em đi :'( :'( :'(

Tien_TCFC

Xe điện
Vẫn là cách bắt từng con một nhét gạch non vào mồm ý :))

E cũng chả giúp được gì. chỉ sì pam :102:

xebuyt

Xe tăng
Khổ thế, cô đổi xe không? một đổi một, cháu đang rỗi chả có việc gì, vừa lái xe vừa chăn kiến âu cũng có cái thú. he he, nếu ok thì pm cháu nhá chứ trên này nhiều ông cũng muốn đổi ngang thế lắm.:P

Cavali

Xe điện
Thế xe cụ là xe gì
Sedan hay tải
Nếu xe tải thì em biết cách:)):)):)):)):))

hieund

Xe buýt
Tốt nhất làm con bẹc giê cụ ạ

tranhuungoc

Xe hơi
Theo em, bác mua con chim gõ kiến, thả vào, khi nào nó bắt hết kiến, mình đem vặt lông, nhắm rượu........

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Sao dạo này lắm kiến thế? Vừa có thread kiến bò lên bàn ăn, lại có thread kiến bò trong xe.
:^) ờ mà trong OF cũng có hội kiến, chả biết có liên quan gì không nhể

Đùa cụ tí, Cụ chịu khó mở capo tìm xem tổ của nó đâu thì xịt thuốc diệt côn trùng vào thôi, chả có cách nào khác đâu

bes

Xe lăn
Sao dạo này lắm kiến thế? Vừa có thread kiến bò lên bàn ăn, lại có thread kiến bò trong xe.
:^) ờ mà trong OF cũng có hội kiến, chả biết có liên quan gì không nhể

Đùa cụ tí, Cụ chịu khó mở capo tìm xem tổ của nó đâu thì xịt thuốc diệt côn trùng vào thôi, chả có cách nào khác đâu
Em kiểm tra rồi, không có gì cả. Bây giờ chỉ còn nước cho vào chỗ cụ Sờn Rách đưa nó lên cao ngắm nghía xem có tổ dưới gầm không.

PS : Cụ Hiepluc sao không search cho em cái phần mềm đuổi kiến nhỉ ?

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em kiểm tra rồi, không có gì cả. Bây giờ chỉ còn nước cho vào chỗ cụ Sờn Rách đưa nó lên cao ngắm nghía xem có tổ dưới gầm không.

PS : Cụ Hiepluc sao không search cho em cái phần mềm đuổi kiến nhỉ ?
He he, cái đấy đang trong giai đoạn ngâm cứu Cụ ạ. Đuổi muỗi thì có rồi, đuổi kiến thì đang nghiên cứu cái máy tạo ra tiếng kêu gọi đực của kiến cái. Kiến đực nghe thấy thì mò đến oánh nhau chít, kiến cái không có đực chắc cũg ứ đẻ được

PS: Cụ thử lấy ít long não treo vào trong máy xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Chết cái tội hay ăn quà vặt đây mà. Giấy kẹo vứt lung tung trong xe chứ còn cái gì nữa! Theo em mợ cứ bắt lão Bes đi bắt kiến mỗi khi lão ấy phạm tội có khi lại hay, cứ để vài con trong xe rồi bắt lão tìm được mới cho đi ngủ...thế mới chừa ..chả dám có lỗi với mợ nữa đâu!

bes

Xe lăn
He he, cái đấy đang trong giai đoạn ngâm cứu Cụ ạ. Đuổi muỗi thì có rồi, đuổi kiến thì đang nghiên cứu cái máy tạo ra tiếng kêu gọi đực của kiến cái. Kiến đực nghe thấy thì mò đến oánh nhau chít, kiến cái không có đực chắc cũg ứ đẻ được

PS: Cụ thử lấy ít long não treo vào trong máy xem sao
Em tưởng càng đuổi trong khoang máy thì nó càng chui vào khoang người chứ ? :'(:'(:'(

@ Cụ Lý : Em ân oán gì với cụ mà cụ cứ xui Bé tiêu diệt em thế ? Để đề phòng mai em mua ít kiến lửa cất sẵn trong túi nilon để phòng thân. Bất cứ lúc nào cũng có ...chiến lợi phẩm :)):)):))

9Dragon

Xe tăng
Vẫn chưa có cách hả cụ. Xe em đỗ dưới gốc cây nên cũng lắm kiến lắm. Hôm qua có mấy chục con to bằng cái đầu tăm. Em cũng đang loay hoay chưa biết cách diệt chúng :101:

bes

Xe lăn
Vẫn chưa có cách hả cụ. Xe em đỗ dưới gốc cây nên cũng lắm kiến lắm. Hôm qua có mấy chục con to bằng cái đầu tăm. Em cũng đang loay hoay chưa biết cách diệt chúng :101:
Hầy, ở trên có cụ xui là bắt từng con rồi tống gạch non vào mồm nó, cho nó chết vì không ị được đấy ạ:)):)):))