[Thảo luận] Kinh nghiệm chạy xe đường Đà Nẵng - Huế

minhhungqs

Xe máy
Thứ 7 tuần này em có việc từ Đà Nẵng đi Huế, vì chưa lần nào đi, mà nghe thông tin XXX Huế rất kinh khủng, ai có kinh nghiệm chạy Đà Nẵng - Huế cho em xin ít thông tin! Thanks

Minhnguyen1012

Xe hơi
Bác cứ chạy đúng tốc độ, đúng biển, không phóng nhanh vượt ẩu là OK thôi. Cẩn thận chỗ đường vô hầm Hải Vân, khúc đó dạo này nhiều tai nạn do xe vượt ẩu.

Bxhung

Xe buýt
Cụ đi đúng luật thì chả sợ bố con thằng nào ạ, em đi qua đây nhiều nhưng chưa bị dừng lần nào cả.
Thấy bắn tốc độ ở đoạn đường tránh thành phố cụ ạ.

giang91

Đi bộ
Chính xác.đi đúng luật. Công an ko thổi đâu bạn.mà lỡ vi phạm rồi thì cố gắng xin xỏ .kẹp ít tiền rồi đi. Hehe.kinh nghiêm lái xe về quê từ đà nẵng về bắc giang và ngược lại

XeChuaCo

Xe tăng
Thứ 7 tuần này em có việc từ Đà Nẵng đi Huế, vì chưa lần nào đi, mà nghe thông tin XXX Huế rất kinh khủng, ai có kinh nghiệm chạy Đà Nẵng - Huế cho em xin ít thông tin! Thanks
Đi từ Huế vào thì không sao, nhưng đi từ Đà Nẵng ra rất là bực mình, đó là biển báo chổ ngã 3 mờ hết rồi, ban ngày đọc còn chả được. Nếu không quen đường thì không biết rẻ theo ngã nào cả. Các cụ mà cứ bô bô "Đi đúng luật" là những cụ ít để ý, em thấy mấy thớt mở về CSGT Huế cung đường này rồi, nên tốt nhất cụ cứ cẩn thận. Lưu ý là hầm đèo Hải Vân có thời gian nghỉ để bảo trì từ 1h45 chiều thì phải, cụ căn để tránh cái giờ đó ra.

Chúc cụ thượng lộ bình an