[Funland] Kinh nghiệm cho người mới chơi Golf

smartdragon

Xe buýt
nếu các cụ mới tập thì cá nhân e khuyên ko nên mua đồ quần áo ở mấy shop golf, đắt lòi và cũng thường lấy ở chợ vào và lấy từ SG square, đặc biệt là mấy shop Korea ở Mỹ Đinh, e thường mua quần áo Golf ở mấy shop sau : Bi Key Shop ở 88 Đặng Văn Ngữ, Mindu Shop ở 88 Võ Thị Sau, JC ở 920 Đê la Thành ( ngay ngã tư Đê La Thanh- Nguyễn Chí Thanh ) . Gậy thì hên xui, cứ vào sân nhờ mấy e caddy tìm hộ, các e nó hay được khách nhờ bán hộ, các cụ ko nên mua gậy cũ quá, tập sẽ chán, ên từ đời 2017,2018 trở lại
Vụ quần áo các cụ lên FB hay theo chỉ dẫn của cụ thì ok. Dưng vụ mua gậy thì sao lại hỏi mấy em CD nhỉ? theo kinh nghiệm 7 năm chơi golf của em thì các cụ ra các sân tập : Phương đông, Mỹ đình, Mipec... đều có shop bán gậy cũ mới đủ cả.

Dunga_otf

Xe buýt
Cái này tuỳ. Lộc nhiệt tình. Linh lạnh lùng, Đức pro. Nói chung 3 bạn ý thuộc hàng hlv giỏi khu vực miền bắc. Em thụ giáo Linh Lộc có cảm giác như cụ. Qua 7 năm thì tình cảm ae vẫn tốt. Linh mới mổ tim.
Giờ Đức Phạm dạy ở Mipec Lê Trọng Tấn thôi thì phải. Không biết chi phí học cho người chưa biết gì giờ bao nhiêu, có cụ nào biết không ạ? Em định tập cho nó khoẻ, đá bóng với tennis thì giờ hơi "nguy hiểm" rồi.

cuongthu

Xe hơi
Em lót dép ngồi hóng

xe đạp Japan

Xe tăng
Các cụ mợ có nhu cầu gậy, phụ kiện Golf thì inbox em nhé. Em bên hãng, thương hiệu Golf đến từ Japan là Tsuruya ạ. :)

htcable

Xe hơi
Website
tga.net.vn
Các cụ cho em hỏi cái thớt "Lớp Học Golf Cơ Bản - Chia sẻ kiến thức về golf" em xây dựng từ 2013 đâu rồi ấy nhỉ. Otofun Funland nơi chia sẽ những vui vẻ mà cũng cửa quyền thế hả các cụ? Thớt golf có lượng views nhiều nhất về golf mà các cụ bỏ đi là bỏ thế???. Các đồng chí mod có hiểu cái cảm xúc 'đứa con mình nuôi' rồi bỗng một ngày bị bắt mất nó thế nào không?
Nếu cần thu phí hay tôi vi phạm thì Mod cứ nhắn cho tôi, tôi chỉ chia sẻ có 1 bài về sân chơi cho anh em sau mười năm theo đuổi golf thì bị "khóa mõm" mất 2 tuần, tôi nhắn tin cho Mod cũng không hồi âm từ tháng 10/2022. Thật nghĩ nó chán ghê nhỉ. Trước sự cạnh tranh từ các kênh MXH khác thì những người đóng góp nội dung như tôi nên được chào đón mới phải chứ các cụ???
Năm nay 2023 là tròn10 năm tôi đóng góp cho cái thớt đấy, dù nhiều lúc bận với cuộc sống cũng không thể chăm chút, còn nhiều dự đính cần được tiếp tục chia sẻ với các cụ mợ. Tôi tin Thớt đấy đã có rất nhiều các cụ mợ thu lượm được kiến thức từ khi golf còn chưa đc quan tâm và thiếu thốn thông tin như bây giờ... Tôi rất mong các cụ Mod/Admin hay mở lại thớt đấy cho tôi, để tôi được tiếp tục chia sẻ, giao lưu kiến thức với các cụ mợ cùng chung sợ thích ở Funland. Tôi xin cảm ơn rất nhiều.
Sơn Ricky Golf - 0971.886.776