kinh nghiệm đi du lịch sài gon, vũng tàu, mũi né!!

sontung227

Xe tải
e ở HN, 30-4 này e có dự định đi du lịch 1 tuần cùng gấu mạn phía nam, các cụ có thông tin gì hữu ích (địa điểm ăn, chơi, mua sắm, phương tiện,....) tư vấn cho cháu với ạ! thanks các cụ ạ!

toannguyen01

Xe máy
em cũng hóng xem sao..em cũng đang muốn đi vũng tàu và SG

Salamander

Xe tăng
Khoảng tháng 6 này em cũng định đưa gia đình đi nghỉ ở Vũng tàu.
Lót dép ngồi hóng các cụ có kinh nghiệm,

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Bay vào SG, rồi đi VT theo cao tốc Dầu Giây, rẽ xuống Long Thành rồi theo QL 51 đi VT. Từ VT có đường ven biển đi ra Mũi Né, đường ngon, cảnh đẹp. Lúc về thì cụ tự chọn đường nhé

Toanlkh

Xe tải
Cụ đi Mũi Né thì đừng đi chơi đồi cát nhé. mat thời gian, không có gì đặc biệt.

pinkmoth

Xe tải
Cụ chủ nói chung chung vậy chẳng biết tư vấn thế nào >:P
Đi VT thì thuê xe máy đi vòng quanh chứ đừng tắm biển, bẩn và chán lắm.
Mà đi Mũi Né chơi thì chỉ có resort với resort chứ chỗ chơi thì ko có mấy đâu :)
Chỉ có SG là đầy chỗ ăn uống bar club các loại.

sontung227

Xe tải
Cụ chủ nói chung chung vậy chẳng biết tư vấn thế nào >:P
Đi VT thì thuê xe máy đi vòng quanh chứ đừng tắm biển, bẩn và chán lắm.
Mà đi Mũi Né chơi thì chỉ có resort với resort chứ chỗ chơi thì ko có mấy đâu :)
Chỉ có SG là đầy chỗ ăn uống bar club các loại.
thế thì cụ cho e mấy địa điểm ở SG vậy!! :) với lại e cũng có ý định thuê xe tự lái trong đấy đi cho chủ động cụ ạ!!nếu cụ biết thì tư vấn e nuôn! thanks cụ!

khanhnguyen09

Xe container
30/4 em cũng đi nên vào đây hóng phát.

pinkmoth

Xe tải
thế thì cụ cho e mấy địa điểm ở SG vậy!! :) với lại e cũng có ý định thuê xe tự lái trong đấy đi cho chủ động cụ ạ!!nếu cụ biết thì tư vấn e nuôn! thanks cụ!
Bar biếc trong SG thì đủ loại từ bình dân đến mắc tiền, nhẹ nhàng đến đập phá mà e thì ko biết cụ chủ thích loại nào. Chill Sky Bar view siêu đẹp lãng mạn đồ ăn ngon có điều mắc. Cloud 9 rooftop view cũng đẹp, Lush bar thì nhiều Tây và có nhảy nhót, Barroco nghe nói giá ok mà vui và nhạc sung lắm.

Về đồ ăn SG ko thiếu thứ gì: Bún thịt nướng, Ốc Q4, Bún mắm, bún vịt, lẩu, hủ tíu, chè các loại, đồ nướng, bánh mì, bánh bột lọc ... cái này bác chủ chịu khó search trên diadiemanuong chứ nhiều quá e nhớ vài chỗ à. Mà bác người bắc nếu ko quen ăn ngọt thì nhiều món sẽ ko thấy ngon ví dụ: cơm sườn, hủ tíu, ...
Còn mua sắm thì khuyên là đừng mua gì, cái gì SG có thì HN cũng có.

Đi Mũi Né thì thuê resort ở 2 người ôm nhau ngủ, sáng ngắm bình minh, nắng lên ra biển kiếm trò chơi.

Đi Vũng Tàu kiếm xe máy chở nhau đi vòng vòng ngắm cảnh, thích chỗ nào dừng chỗ đó. Ăn uống cẩn thận chặt chém nhất là hàng rong, quán ven đường.
Nhớ ngày xưa đi Vũng Tàu, đi bộ lững thững trên con đường ôm biển, gió nhẹ, nắng chiều ấm áp chiếu lên bờ mi... mới đó mà chục năm trôi qua rồi...

Chỉnh sửa cuối:

sontung227

Xe tải
Bar biếc trong SG thì đủ loại từ bình dân đến mắc tiền, nhẹ nhàng đến đập phá mà e thì ko biết cụ chủ thích loại nào. Chill Sky Bar view siêu đẹp lãng mạn đồ ăn ngon có điều mắc. Cloud 9 rooftop view cũng đẹp, Lush bar thì nhiều Tây và có nhảy nhót, Barroco nghe nói giá ok mà vui và nhạc sung lắm.

Về đồ ăn SG ko thiếu thứ gì: Bún thịt nướng, Ốc Q4, Bún mắm, bún vịt, lẩu, hủ tíu, chè các loại, đồ nướng, bánh mì, bánh bột lọc ... cái này bác chủ chịu khó search trên diadiemanuong chứ nhiều quá e nhớ vài chỗ à. Mà bác người bắc nếu ko quen ăn ngọt thì nhiều món sẽ ko thấy ngon ví dụ: cơm sườn, hủ tíu, ...

Đi Mũi Né thì thuê resort ở 2 người ôm nhau ngủ, sáng ngắm bình minh, nắng lên ra biển kiếm trò chơi.

Đi Vũng Tàu kiếm xe máy chở nhau đi vòng vòng ngắm cảnh, thích chỗ nào dừng chỗ đó. Ăn uống cẩn thận chặt chém nhất là hàng rong, quán ven đường.
Nhớ ngày xưa đi Vũng Tàu, đi bộ lững thững trên con đường ôm biển, gió nhẹ, nắng chiều ấm áp chiếu lên bờ mi... mới đó mà chục năm trôi qua rồi...
thanks cụ nhiều ạ, e định vodka cho cụ tiếp mà ko được!! :)

Dieptoe

Xe tải
Em oánh dấu quan tâm cái vụ này

taotaikhoan1531

Xe máy
Vũng Tàu thì khuyên cụ chủ nên mướn resort vì biển ngoài khá bẩn, các resort thì biển trong hơn, Vũng Tàu thì chỉ có Bạch Dinh, tưởng chúa KiTo, nếu có đk cụ chủ vào resoer Lan Rừng là oke, ăn uống vòng vòng thì có bánh khọt , bánh xèo, hải sản. Còn Mũi né thì cũng phan resort mà ở , có khu di tích gì mà tháp của người Chăm em không nhớ tên. đồi cát , Hòn Rơm , và Suối tiên ( nên đi, view đẹp, nếu cụ chủ thích chụp hình) , tối thì vào thành phố ăn tối. Ngoài Mũi Né khu resort khá đầy đủ, bar , club , massage đều có hết, khách nước ngoài nhiều nên dịch vụ chất lượng oke

sontung227

Xe tải

thanks cụ nhiều nhiều ạ, cụ cho e hỏi thêm là cụ có thạo miền tây ko ạ, e mới phát sinh thêm đi đồng tháp nữa cụ ạ, nếu cụ biết chỉ giáo e thêm vài đường nữa ạ!! :D :)

Thanmen

Xe buýt
9/4 này em đi Sài Gòn và Vũng Tàu đây, cho em đặt nhờ cục gạch để hóng với các bác

taylaihanoi

Xe tăng
Chỗ chơi thì mấy cụ kia tư vấn cho cụ dzồi. Em góp cụ tý chỗ ăn: Vũng tàu thì cụ nên ăn mấy quán trong hẻm, đường nhỏ chứ đừng ăn ở ngoài đường lớn. Nếu cụ thích hải sản thì Tuyết vân (đầu Hoàng hoa thám, ngay cây xăng), Gành hào (giá hơi chát). Nếu ăn cơm thì Cơm niêu Hoa sữa (đường Nguyễn an ninh), cơm trưa đơn giản kiểu cơm đĩa thì ở cơm Ma (Nam kỳ khởi nghĩa). Nhậu thì Ngôi sao phương nam (Tú xương) hoặc Danh râu (Mạc đĩnh chi). Nếu có nhu cầu lẩu cá khoai thì nói taxi đưa lên lẩu cá khoai đối diện cảng Việt sô.
Còn Mũi né thì cụ có thể ăn Cây bàng, hoặc một loạt quán bờ kè. Ngon bổ rẻ. Suối Tiên Mũi né là chỗ dành cho các cụ có máy chộp hình.
Sài gòn thì bạt ngàn, cụ có thể hỏi bất kỳ ai người ta chỉ cho cụ quán ăn kiểu Bắc (vì dù sao mới vào có khi cụ không ăn được ngọt).
Mà em thật, các cụ cứ rình ngày lễ đi thế...giá cả tăng vòn vọt :)

hanoien

Xe điện
Em cũng từng bay vào SG sau đó mượn xe đi Mũi Né.
E chạy cao tốc Long Thành - Dầu Giây, sau đó theo QL1 đi Phan Thiết. Đường đã sửa lại chạy rất tốt. Dịp tết nên cũng vắng.
E ngủ ở Phan Thiết, KS Dimond Park, có bể bơi nếu k thích tắm biển, sóng khá to,
E đi tự đi loanh quanh Phan Thiết 1 buổi (có đền Quan đế miếu, city tour, ăn tối đg Phạm Văn Đồng...) sau đó dành 1 ngày đi Mũi Né, dọc đường ghé tháp Poshanu, nghe biểu diễn ca nhạc dân tộc Chăm miễn phí.
Bơi ở Mũi Né thì có bãi biển Cây Bàng, cạnh Sea Link. Chỗ đó chắc là bãi biển công cộng duy nhất ở Mũi Né, biển trong, không có sóng lớn.
Trượt cát thì cụ nên đến lúc 6-7h sáng hoặc 4-5h chiều, ngắm hoàng hôn. Lúc đó cát hết nóng rồi, thuê 1 em xách theo ván trượt,20k/người, tha hồ trượt
Chiều về thì cụ có thể đi ven biển đi Bà Rịa, Vũng Tàu, dọc đường ghé thăm Hải Đăng Kê Gà, ăn trưa và tắm biển tại đó cũng rất ổn.

Hoang1984

Xe hơi
Vào sg chắc giờ không thuê xe tự lái đc đâu cụ ạ.dân trong đó đem xe sang Miên nhiều quá nên ít ng làm cho thuê tự lái ạ.Mũi Né em thấy cũng tàm tạm thôi ạ ko đẹp lắm nghỉ dưỡng ở resort thì ok.VT thì em chưa đi nên ko biết ạ

sontung227

Xe tải
9/4 này em đi Sài Gòn và Vũng Tàu đây, cho em đặt nhờ cục gạch để hóng với các bác
cụ đi trước rồi về cho nhà cháu ít kinh nghiệm nhé!! cái gì mà hay cụ cho cháu xin vài bô ảnh luôn ạ!! thank cụ!! :)