Kinh nghiệm du lịch Nước Ngoài.

noobody

Đi bộ
Kinh nghiệm cho người lần đầu tiên du lịch nước ngoài Lần đầu tiên đi du lịch nước ngoài ắt hẳn bạn rất lo lắng và lúng túng không biết nên mang theo những vật dụng, hành lý, giấy tờ như thế nào. Xin bạn cứ yên tâm, một khi đến với dịch vụ du lịch theo tour nước ngoài của Phương Nam Star thì nhân viên của chúng tôi sẽ chu đáo tư vấn những gì cần thiết nhất để phục vụ tốt nhất cho chuyến đi.

Và sau bài viết này sẽ chia sẻ một số kinh nghiệm cho những bạn lần đầu tiên du lịch nước ngoài.

Về giấy tờ

Để có được một chuyến du lịch nước ngoài thuận lợi thì nhất thiết bạn phải đảm bảo không được quên bất cứ một loại giấy tờ nào liên quan đến vấn đề xuất nhập cảnh như: giấy tờ tùy thân, hộ chiếu,… Bạn phải giữ lại những tờ khai đúp để phục vụ việc làm thủ tục xuất cảnh ở các quốc gia. Còn đối với những du khách là Việt kiều hay không mang quốc tịch Việt Nam thì cần phải khai lại giấy hải quan, giấy xuất nhập cảnh mới và cần phải chuẩn bị ảnh 4 x 6 trong trường hợp lấy visa đi nước ngoài. Một lưu ý nữa cho các bạn là luôn mang giấy tờ tùy thân, tiền mặt, tài sản có giá trị bên mình để tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra gây khó khăn cho việc xuất nhập cảnh của chính bạn.

Về hành lý

Mỗi khi đi du lịch bạn luôn muốn mang theo thật nhiều hành lý, vật dụng, tư trang tuy nhiên khi đi du lịch nước ngoài bạn phải mang thật ít hành lý. Vì hành lý gửi trên máy bay chỉ cho phép khoảng 20 kg và xách tay là 5 kg. Thế nên bạn cần phải lưu ý đến điều kiện khí hậu của quốc gia mà bạn đu lịch để lựa chọn loại trang phục phù hợp nhất. Và cũng lưu ý với các bạn rằng nếu như bạn mang theo những vật dụng có giá trị như: nữ trang đính kim cương, máy ảnh đắt tiền,… thì bạn phải khai báo với hải quan. Dịch vụ giặt ủi ở nước ngoài có giá khá cao nên bạn cần phải mang theo một chiếc bàn ủi nhỏ gọn. Bên cạnh đó, bạn cũng nên mang theo một số vật dụng tiện ích khác như: thuốc uống, máy sấy tóc, vật dụng cá nhân, giày đế thấp thoải mái, mũ, máy ảnh… Hãy cố gắng chuẩn bị đầy đủ pin mang theo để không bỏ lỡ một cảnh đẹp nào trong chuyến du lịch.

Về tiền mặt

Bạn cần phải mang theo đô la Mỹ và sẽ đổi tiền tại sân bay của quốc gia mà bạn đến để tiện cho việc mua sắm, sử dụng ở từng quốc gia khác nhau. Để tiết kiệm tiền và tránh mua phải những hàng hóa có giá cao thì bạn phải trả giá thấp hơn mức giá mà họ đưa ra khá nhiều, có thể trả xuống đến ½ mức giá ban đầu trong quá trình mua hàng.

Những lưu ý khác

Khi đi ra ngoài du lịch bạn phải mang theo bản đồ, địa chỉ của khách sạn của bạn để phòng ngừa trường hợp đi lạc đường. Khi đến những nơi công cộng, bạn tuyệt đối không nên hút thuốc, không được xả rác bừa bãi vì bạn sẽ bị phạt rất nhiều tiền. Khi bạn mua hàng hóa với số lượng lớn, hay mua mặt hàng điện tử có trị giá hơn 300 USD thì bạn phải đóng thuế. Không nên tự ý tách riêng với đoàn du lịch sẽ rất dễ bị lạc đường, nếu có muốn tự mình du ngoạn thì phải báo lại với hướng dẫn viên du lịch và bạn phải đảm bảo là tự mình không bị lạc đường…

Chỉnh sửa cuối: