Kinh nghiệm nhỏ về gạt kính

anhtho

Xe ngựa
Kinh nghiệm này thực ra em cũng đọc ở đâu như trên.... OF ! nhưng áp dụng thấy hiệu quả bất ngờ nên chia sẻ lại cho các cụ chưa rành.
Khi đi đường bụi, mặc dù có phun nước rửa kính và gạt nhiều lần, nhưng nhìn kỹ vẫn hơi có vết gạt mờ mờ. Đi ban ngày thì ko sao, nhưng đi đêm hoặc đi ngược nắng là nhìn hơi khó chịu. Gạt kính thì em mới thay tầm 6 tháng, đang nghĩ tới mợ Bosch thì lại nhớ ra 1 kinh nghiệm khác. Em dừng xe, lật cần gạt lên, dùng khăn ướt lau dọc lưỡi gạt. Sau đó thử phịt nước và gạt thì kính trong veo.
Hóa ra bụi tích 2 bên thành lưỡi gạt, nước không thể rửa trôi và và bị giây ra kính ít một sau mỗi lần gạt --> tạo vêt mờ.

Becgie

Xe điện
Đúng là bụi bám trên lưỡi gạt nên nước không rửa trôi đc. Thường thì mỗi buổi sáng trước khi đi em lấy chổi lông gà quét kính và cầm lưỡi gạt lên lau cho hết bụi.

Đam mê

Xe tăng
Mỗi lần rửa xe, e đều nhắc thợ vuốt cho cái gạt mưa..................

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Kinh nghiệm này thực ra em cũng đọc ở đâu như trên.... OF ! nhưng áp dụng thấy hiệu quả bất ngờ nên chia sẻ lại cho các cụ chưa rành.
Khi đi đường bụi, mặc dù có phun nước rửa kính và gạt nhiều lần, nhưng nhìn kỹ vẫn hơi có vết gạt mờ mờ. Đi ban ngày thì ko sao, nhưng đi đêm hoặc đi ngược nắng là nhìn hơi khó chịu. Gạt kính thì em mới thay tầm 6 tháng, đang nghĩ tới mợ Bosch thì lại nhớ ra 1 kinh nghiệm khác. Em dừng xe, lật cần gạt lên, dùng khăn ướt lau dọc lưỡi gạt. Sau đó thử phịt nước và gạt thì kính trong veo.
Hóa ra bụi tích 2 bên thành lưỡi gạt, nước không thể rửa trôi và và bị giây ra kính ít một sau mỗi lần gạt --> tạo vêt mờ.
Cám ơn cụ chủ rất nhiều! Trước đây cụ aston_martin123 cũng chia sẻ kinh nghiệm tương tự ạ

anhtho

Xe ngựa
Mỗi lần rửa xe, e đều nhắc thợ vuốt cho cái gạt mưa..................
Rửa xe thì họ vẫn hay làm, nhưng đi đường trường hàng trăm km, nhất là sau khi đi qua quãng đường bụi, biết điều này quả thật rất lợi hại.

Morning 15a

Xe điện
Cái món này e biết là vì xe e để ngoài trời, bụi và lá cây rơi xuống kính nhiều cho nên có xịt nước rửa kính cũng chả ăn thua chỉ có cách nhấc lưỡi gạt lên vệ sinh là ngon nhất, chả bao h kính bị hiện tượng in vết gạt cả

ngocnb3

Xe tải
em thấy bảo phủ nano kính trong mà không bám bụi, em chưa thử

moimuaxe2013

Xe tăng
, dùng khăn ướt lau dọc lưỡi gạt. .
Trường hợp của Em thì lại thấy khác cụ Thơ à: mỗi lần rửa kính lái + lau lưỡi cao su gạt thế này thì khăn rất đen chắc gồm bụi đường và bụi cao su (lau đến 3-4 lần mới sạch), lau sạch thì ôi thôi: gạt kính kêu kin kít mặc dù có xịt nước rửa kính - trước khi vệ sinh thì gạt sạch bình thường và không bị kêu.

Em bị nhiều lần rồi và bây giờ sợ không dám lau vệ sinh nữa.
Cụ giúp em với.

babyhood

Xe tăng
Trường hợp của Em thì lại thấy khác cụ Thơ à: mỗi lần rửa kính lái + lau lưỡi cao su gạt thế này thì khăn rất đen chắc gồm bụi đường và bụi cao su (lau đến 3-4 lần mới sạch), lau sạch thì ôi thôi: gạt kính kêu kin kít mặc dù có xịt nước rửa kính - trước khi vệ sinh thì gạt sạch bình thường và không bị kêu.

Cụ giúp em với.
thay cái mới xem có hết ko cụ?

anhtho

Xe ngựa

Cụ giúp em với.
Trường hợp này lạ, thường thiếu nước nó mới kêu kin kít trừ phi tiếng kêu từ cái trục. Hoặc xịt nước chưa đủ, những hôm mưa to cụ có thấy nó kêu không ?.
Cũng có thể lưỡi gạt của cụ khác của em, hoặc kính V2 cụ có tráng nano gì không ?
Trường hợp của cụ, nếu lau đi mà gạt bẩn hơn thì cụ cứ để vậy không lau nữa cho em !
Nhưng nói chung, lau sạch bụi đất vẫn hơn là để đất lẫn vào.

bongleo

Xe hơi
E thì ngại nhất khoản dừng lại lau gạt mưa :(

anhtho

Xe ngựa
E thì ngại nhất khoản dừng lại lau gạt mưa :(
Nếu cụ đang đi buổi tối, vết gạt đó sẽ khá lóa khi gặp xe ngược chiều. Dừng lại 1 vài phút, lau xong đi sướng hẳn.

vlxury

Xe buýt
Tiện đây có mợ Bosh em hỏi luôn, có điều chỉnh được cái gạt mưa không ạ. Em đi SantaFe hôm đi thay lốp ở 9đào tấn tiện thay luôn. Đãng trí không kiểm tra về thì bên lái nước rửa kính bắn đúng vào thanh gạt. Còn bên kia vẫn ngon

QAZ

Xe container
Bác lấy cái kim to to, chọc vào lỗ ở đầu phun, rồi chỉnh hướng theo ý muốn

Chỉnh sửa cuối:

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Tiện đây có mợ Bosh em hỏi luôn, có điều chỉnh được cái gạt mưa không ạ. Em đi SantaFe hôm đi thay lốp ở 9đào tấn tiện thay luôn. Đãng trí không kiểm tra về thì bên lái nước rửa kính bắn đúng vào thanh gạt. Còn bên kia vẫn ngon
Dạ, đã có cụ QAZ trả lời giúp em dưới đây rùi.
Tks cụ QAZ rất nhiều! Xơm cụ!!!