Khoe xe Kinh nghiệm quý báu sau 1 tháng bên em Ecosport

TranHoan.Qn

Xe công OF
Kính thưa CCCM, cháu nằm vùng trong OF nhà mình cũng được đâu đó gần 8 năm rồi, cũng chỉ tạt ké vài thớt cmt dạo xong phủi mông bước đi chứ chưa đóng góp gì cho OF. Nay nhân dịp tròn 1 tháng cháu rinh em Ecosport, muốn chia sẻ cảm nghĩ khách quan nhất về trải nghiệm và những gì đã trải qua với em nó để các cụ chót yêu Ecosport như cháu có cái nhìn khách quan nhất. Cháu xin các cụ 1 chén để kể chuyện cho xôm ạ!

Thân sinh ra đã là chúa bay nhảy, tháng nào nhà cháu cũng phải đi du lịch 1 lần, không ninh bình, bắc ninh thì cũng ecopark với làng văn hóa các dân tộc. Nhưng từ ngày Covid nhà cháu dừng mọi hoạt động đi chơi, phần vì không có xe riêng phần vì sợ lây nhiễm khi đi taxi hay thuê xe ngoài.
Mặc dù công ty của cháu và vợ cháu cách đúng có 3km, bọn trẻ thì học ngay gần nhà toàn đi bộ đi học nhưng ở nhà lâu quá hóa rồ CCCM ạ. Thế là cháu tặc lưỡi bàn với vợ vụ mua xe. Như gãi đúng chỗ, vợ cháu tán thưởng nhiệt tình. Sau một hồi chọn lựa, nhà cháu nhặt được một số em sau: CRV, Xpander, X trail, Cross, … cuối cùng vợ chồng cháu chọn Ecosport.
Lý do:

Nhà cháu nằm trong 1 con ngõ không rộng, tính ra chỉ đủ 1 con xe ô tô vừa vừa + 2 hàng xe máy nữa là trật kín con ngõ, chọn Ecosport là vì nó là con xe gầm cao mà chiều dài cơ sở ngắn nhất, rất thuận tiện đi ra đi vào nhà cháu.
Lý do thứ 2: vợ cháu chim ưng cái mở cốp ngang của con Ecosport này, nó khá là nhẹ gần như ko tốn lực. Các con khác toàn dùng cốp dọc nên đóng mở cần khá là nhiều sức. Từ ngày xưa cháu đã mê Ecosport rồi nhưng cực kỳ ghét cái lốp dự phòng phía sau, may thay bản mới này hãng n cắt.
Lý do thứ 3: Nhà cháu vẫn thoải mái tiền nếu có lấy con CRV nhưng thiết nghĩ, nhu cầu mình cũng ko nhiều trong khi đấy phải bù thêm 3 400tr để lấy CRV thì hơi uổng nên càng nghiêng về Ecosport.

Nói chung là hai vợ chồng đồng lòng chốt em nó. Buổi chiều lái thử về, buổi tối gọi cho showroom rẻ nhất để chốt giá, sáng hôm sau gọi đặt mua, 2 ngày sau qua lấy. Tính ra từ lúc chốt đến lúc mua chưa đến 1 tuần.
Như khô hạn gặp mưa rào, có xe là nhà cháu đi bạt mạng, nghỉ cả làm để đi, tính ra cung đường xa nhất là Ninh Bình, Bắc Ninh, Hòa Lạc. Có Hòa Lạc là bọn cháu đi đến lần thứ 2, nhưng lạ thay rất ít khi cháu nghe thấy tiếng ồn, phải nói là xe cách câm rất tốt, chỉ cần cháu bật nhạc lên dù to hay nhỏ thì cũng chả nghe tiếng bên ngoài. Khoang lái và hàng ghế sau đều cho cảm giác dễ chịu thoải mái, đi đường dài cũng không hề có cảm giác mỏi lưng. Nhắc đến nhạc thì cháu phải cho ecosport 9 điểm vì loa nó nghe rất hay các cụ à. Cháu khá ngạc nhiên!
Là 1 chiếc xe SUV hạng C được trang bị hệ thống treo êm ái + Cruise Control và Lim nên đi xe khá là nhàn. Ngay cả khi gặp phải G giảm tốc cũng ko cảm thấy khó chịu.
Động cơ 1.0L trên Ecosport không làm cho cháu có cảm giác dính lưng nhưng bù lại máy rất khỏe. có mấy lần nhà cháu 2 người trên 90 km + 2 người 60km rồi thêm 2 trẻ em chở full cốp nhưng leo dốc ở Royal vẫn rất ư dễ ợt.
Sau 1 tháng sử dụng, cháu có bảo dưỡng miễn phí kèm rửa xe 1 lần. Nhiên liệu em nó ăn uống cũng hom hem trung bình khoảng 6,8l/100km.

Túm cái váy lại thì với hơn 600 tr thì chiếc Ecosport này là một lựa chọn hợp lý. Trên đây là những trải nghiệm quãng thời gian 1 tháng bên nhau của nhà cháu. Cháu cũng mong được lắng nghe những chia sẻ về em nó của CCCM ạ!

thuyphongthanh

Xe lăn
Xe hợp với cụ và vợ cụ cùng với gia đình cụ thì nhất rồi. Chúc mừng.....

poiuy

Xe cút kít
Không phải ngẫu nhiên mà người ta đều làm cửa hậu là cửa hất, trừ những xe có lốp treo. Cụ ngại mở hất vì sợ nặng nhưng sau này cụ mới thấy cái dở của cửa mở ngang là như thế nào.

TranHoan.Qn

Xe công OF
Không phải ngẫu nhiên mà người ta đều làm cửa hậu là cửa hất, trừ những xe có lốp treo. Cụ ngại mở hất vì sợ nặng nhưng sau này cụ mới thấy cái dở của cửa mở ngang là như thế nào.
Cụ biết rồi thì nói toẹt ra em nghe với!

cháu lên 3

Xe container
Chuẩn là em cực ghét cửa ngang, nhất là lúc trời mưa mở lấy đồ khốn nạn kinh

TranHoan.Qn

Xe công OF
Chuẩn là em cực ghét cửa ngang, nhất là lúc trời mưa mở lấy đồ khốn nạn kinh
Em cũng tính đến trường hợp này rồi vì thông thường Hà Nội nắng nhiều hơn mưa =)) mà vợ em nó lại thích! thì thôi chiều vậy! đằng nào cửa dọc hay cửa ngang thì trời mưa cũng ướt mà cụ :))

thellliiiiik

Xe buýt
Xe này đc mỗi cái là gọn, khung gầm cứng (cứng vãi đ*i luôn ý) còn lại hơi chuối. Không gian bí, máy đi nhỏ full tải mà trên 80 là thấy gầm rồi.

poiuy

Xe cút kít
Cụ biết rồi thì nói toẹt ra em nghe với!
1 ý là như cụ trên nói, còn ví dụ khác là khi cụ muốn chở 1 món đồ hơi dài 1 tí thì cửa hất có thể chở được còn cửa ngang thì chịu, rồi cụ đang khệ nệ bê đồ, muốn bỏ cốp thì của hất có thể độ đá chân mở cốp còn cửa ngang thì cụ đặt đồ xuống mà mở cửa.

TranHoan.Qn

Xe công OF
Xe này đc mỗi cái là gọn, khung gầm cứng (cứng vãi đ*i luôn ý) còn lại hơi chuối. Không gian bí, máy đi nhỏ full tải mà trên 80 là thấy gầm rồi.
Gọn thật cụ à! nhưng không bị bí đâu, nhà em đi đông người nhưng vẫn thoái mái lắm! như em đề cập ở trên kìa 4 ng lớn 2 người 80kg 2 ng 60 + 2 trẻ con mà lên dốc Royal cứ ư là cái một! Hay là em hên vớ được con ngon không biết!

TranHoan.Qn

Xe công OF
1 ý là như cụ trên nói, còn ví dụ khác là khi cụ muốn chở 1 món đồ hơi dài 1 tí thì cửa hất có thể chở được còn cửa ngang thì chịu, rồi cụ đang khệ nệ bê đồ, muốn bỏ cốp thì của hất có thể độ đá chân mở cốp còn cửa ngang thì cụ đặt đồ xuống mà mở cửa.
Nghe cũng bất tiện kha khá cụ nhỉ! nhưng chót yêu em nó rồi thì biết làm sao được bây giờ :3

THANGCHIP

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ, ưng ý là được rồi. Khi nào lên đời nhớ chọn đá cốp là được rồi:))

thellliiiiik

Xe buýt
Gọn thật cụ à! nhưng không bị bí đâu, nhà em đi đông người nhưng vẫn thoái mái lắm! như em đề cập ở trên kìa 4 ng lớn 2 người 80kg 2 ng 60 + 2 trẻ con mà lên dốc Royal cứ ư là cái một! Hay là em hên vớ được con ngon không biết!
Cái màu đỏ bên trên em thấy hơi quá đà :D

kh-oa

Xe buýt
Em nó với Cross thì thế nào hả các cụ. Tiền thì đủ mua 1 em nhưng lại chót đem lòng thương 2 đứa:)

hai10

Xe buýt
Em nó với Cross thì thế nào hả các cụ. Tiền thì đủ mua 1 em nhưng lại chót đem lòng thương 2 đứa:)
Mỗi đứa 1 vẻ, 10 phân vẹn 10 =)) mua 2 con đi cụ! Còn không nếu cụ thích mở ngang thì chọn Ecosport như cụ chủ kia là hợp!

VuongLinh19

Xe buýt
Cụ đa tình thế =))! Cái này cũng khó, mỗi con 1 vẻ, theo em lấy đầu thằng sale cụ gõ, rồi bắt n đặt lịch để lái thử! lái mấy vòng là ra vấn đề ngay ấy cụ

huyshisha

Xe buýt
người ta hay gọi là xe đô thị mà cụ! lượn lạch cứ gọi phải như buổi sáng =)) nhưng đi ra đường trường thì hơi đuối, vọt cũng yếu, nói chung là tùy nhu cầu của mỗi ng cụ à!