[Luật] Kinh nghiệm thi lái xe oto 1 lần là qua

Website
www.facebook.com

Bài viết em chia sẻ kinh nghiệm đăng ký học sao không bị lừa , học sao chuẩn chỉnh kinh nghiệm thi cử cho các cụ (mợ ) !

Tìm trung tâm và người hướng dẫn lái xe

Trọn trung tâm có địa chỉ rõ ràng , có sân tập hoặc trung tâm có sân sát hạch
luôn là tốt nhất

Khi đăng ký chú ý trung tâm cơ sở đào tạo chuẩn sẽ có lịch mở lớp lịch thi dự kiến lịch làm việc rõ ràng , B2 3 tháng được thi tính kể từ ngày mở lớp chứ không phải từ ngày đăng ký nhé các cụ (mợ) . đối với C là 6 tháng , B1 nhanh hơn khoảng 2,5 tháng .

Chọn người hướng dẫn nếu đăng ký qua trung tâm các cụ (mợ) được phân giáo viên hướng dẫn , nếu muốn chọn cụ (mợ) đăng ký thi tại trung tâm thôi , học lái chọn giáo viên dạy ngoài , cũng như các cụ OF đăng ký học trực tiếp em luôn .

Thời gian biểu học lái và lệ phí đăng ký tại trung tâm thường phân lịch học không linh động được , nhưng giá rẻ hơn vì học nhóm khá đông .Cụ mợ đăng ký riêng với người hướng dẫn thảo thuận được lịch học linh động và số giờ lái

Chi phí hồ sơ đăng ký thi giao động từ 2,7 tới 3 triệu , học lái tùy vào số giờ lái cái này các cụ thỏa thuận với người hướng dẫn rõ ràng là ok .
Tiếp theo các triêu trò hiện tại các trung tâm môi giới hay làm để lừa học viên
Văn 1 : học rất rẻ chỉ từ 5 Triệu tới 5,5 triệu trọng gói không phát sinh ưu đãi chỉ duy nhất trong tháng , hoặc sinh nhật trung tâm,
nhưng lời quảng cáo này thường thấy trên facebook và google , thường đây là cò không phải trung tâm hay giáo viên gì cả , họ tuyển sinh xong mang con đi bỏ chợ , đăng ký 1 người , học 1 người , thi 1 lơi khác , tốn khá nhiều phụ phí và chi phí học lái đi thi đi lại vất vả đội số tiền thực tế gấp 3 4 lần .

Văn 2 : Khi đăng ký tâm lý ai cũng muốn được thi sớm và đỗ , lên hỏi được thi luôn không hoặc có bao luật lá gì không , thường người thu trả lời có nhận hết , khi đăng ký rồi có thể lý do nọ kia hoãn thi rất lâu được thi ! cái này nhiều cụ (mợ) OF tâm sự với em bị rồi !​

Văn 3 : Học phí 5 6 triệu học không giới hạn số buổi thực hành , cái này cụ (mợ) đặt câu họi học thế tiền đâu mà đổ xăng với sân bãi chẳng nhẽ làm không công , thường muốn học gọi điện thường không nghe máy hoặc bảo bận , thế nên cứ tiền bạc rõ ràng bao nhiêu thì nói ngay từ đầu .​

Văn 4 : học 10 buổi mỗi buổi 1 tiếng lái ngon rồi , hoc rẻ chỉ lái trong sân học nhóm đông , không được lái thực hành ngoài đường nhiều , học xong không tự tin cầm lái , không có kinh nghiệm xử lý tình huống .​

Lưu ý : đối với các cụ ở HN khi đăng ký hỏi xem sân thi ở đâu , Nên chọn sân thi gần với đại điểm sinh sống , cẩn thận phải đi xa tận Xuân Mai hoặc Hưng Yên thi nhé .
Tránh xa các trung tâm môi giới , không có sân tập sân dạy chỉ mở văn phòng để tuyển sinh , xong bán học sinh lại cho các thầy hoặc trung tâm khác ăn chênh lệch !

Em xin trình bày lỗi cơ bản của người mới học lái và lái mới

1. Là lười học lý thuyết , tâm lý nhìn nhiều sợ , em nói thật 10 ông hỏi em học lái xe 9 ông hỏi xin luật. Lý thuyết đơn giản thôi các bác học qua phần mềm trên máy tính , hoặc app trên androi hoặc ios đều có . Các cụ tải về chỉ việc gõ ôn thi giấy phép lái xe viết liền không dấu là ra nhé

Link phần mềm ôn thi trên PC chuẩn phía dưới bài viết​

2. là các cụ nhiều cụ không phân biệt trái phải khi lùi , ví dụ ghép vào bên trái thi các cụ đánh lái sang trái , bên phải rộng các cụ đánh lái sang phải . Đánh lái xong gần thẳng trả lái cho thẳng xe , nhiều cụ đánh linh tính cuống . Các cụ mới lái cứ nghĩ là lùi sẽ ngược với mình đi thẳng , đính chính là không phải nhé , đầu đít như nhau 8-} cái lỗi này thường do học hành không cẩn thận , học thầy để tự dạy nhau .​

3. Trượt bài đề pa thường có 2 kiểu đề pa :
1 Là đề pa phanh chân kiểu này an toàn , tập chân côn tốt rồi 1 phát là qua hoặc đối với con xe máy khỏe

2 Là đề pa phanh tay là sử dụng phanh tay kết hợp ga , các cụ đêm ga lên 2000 xong nhả côn từ từ côn bắt xe rung muốn lao đi , thì giữ nguyên chân côn hạ phanh tay xuống là xe lao qua thôi áp dụng co các mợ chân côn kém hoặc xe máy yếu​
4. lỗi linh tinh như chưa thắt dây an toàn đè vạch , về đích không bật xi nhan , quá thời gian 1 bài , đè vạch , cũng làm mất điểm dẫn tới tạch .​

Các cụ còn có kinh nghiệp nào xin chia sẻ thêm nhé , trong lúc viết có câu từ chưa được chuẩn đúng các cụ chỉnh giúp em, em cảm ơn .

Bài thi B2 trên sân thi

Chúc các cụ (mợ ) chuẩn bị học lái tìm cho mình chỗ học yên tâm , các cụ đang học lái hoàn thành tốt khóa học thi cử ok , tham gia giao thông tự tin an toàn .

Mọi thắc mắc cần trợ giúp ới em ạ !
Trịnh Đức Thắng
Mail : trinhducthangof@gmail.com
zalo : 0906569222
FB : https://goo.gl/uW88LH

PHẦN MỀM ÔN THI LÝ THUYẾT
Trịnh Đức Thắng·Thứ Tư, 22 tháng 11, 2017

Đề thi lý thuyết sát hạch cấp giấy phép lái xe ôtô hạng B và hạng C gồm 30 câu, trong đó:

• 9 câu về khái niệm và quy tắc giao thông
  • 9 câu về hệ thống biển báo;
  • 9 câu về giải các thế sa hình;
  • 1 câu về nghiệp vụ vận tải;
  • 1 câu về văn hóa và đạo đức người lái xe;
  • 1 câu về kỹ thuật lái xe và cấu tạo sửa chữa xe ôtô cơ bản.
Thời gian làm bài là 20 phút. Điểm đạt của sát hạch cấp giấy phép lái xe hạng B là 26/30 và hạng C là 28/30.

PHẦN MỀM ÔN THI 450 CÂU HỎI LÝ THUYẾT

1/ Tính năng chính của phần mềm:

• Đầy đủ dữ liệu 450 câu hỏi theo tài liệu được phát hành bởi TCĐBVN;
  • Gồm 22 bộ đề;
  • Chế độ làm bài thi với các câu hỏi được lấy ngẫu nhiên, giống như thi thật.
2/ Cài đặt:

• Bước 1: Tải phần mềm về máy "Tại đây"
  • Bước 2: Giải nén tập tin, nhấp đúp chuột vào tập tin “Luyen Thi Ly Thuyet.exe” để khởi động chương trình.

• Bước 3: trong mục “Loại bằng”, chọn loại bằng bạn muốn thi thử bài thi lý thuyết. Ví dụ như trong hình là bằng B2.

• Bước 4: nhấn vào nút “Thi” để bắt đầu làm bài thi thử.

• Bước 5: giao diện chính của chương trình thi thử sát hạch lý thuyết
- Khung số 1: hiển thị nội dung câu hỏi.
- Khung số 2: hàng trên cùng hiển thị thời gian còn lại.
- Khung số 3: Thứ tư câu hỏi và các đáp án lựa chọn tương ứng với phương án trả lời hiển thị trong khung số 1. Hãy bấm vào các ô từ số 1 tới số 30 để di chuyển tới câu hỏi tương ứng.

• Bước 6: sau khi hoàn tất bài thi, chọn nút “Kết thúc” để kết kết thúc phiên thi thử.
  • Bước 7: kết quả cụ thể của bài thi sẽ được hiển thị để bạn kiểm tra. Bạn có thể nhấn “Kết thúc” để tắt chương trình, nhấn “Lưu bài thi” để lưu lại bài thi và kiểm tra sau này, nhấn “Xem bài thi và đáp án” để xem đáp án cụ thể của bài bạn vừa thi.
3/ Lưu ý:

• Phần mềm yêu cầu .Net Framework: Nếu máy bạn chưa có .Net Framework xin vui lòng tải về Tại đây.
  • Đối với những máy dùng Windows XP không cài được .Net Framework do thiếu Windows installer xin tải Windows installer 3.1. Tiến hành cài đặt Windows installer trước, sau đó đến .Net Framework.
  • Bạn cần tải về tập tin cài đặt tương ứng với hệ điều hành của mình: x86 cho hệ điều hành 32bit và x64 cho hệ điều hành 64bit. Để kiểm tra xem máy bạn là 32bit hay 64 bit: click chuột phải vào “My Computer” chọn “Property”.

Chỉnh sửa cuối:

Smile Windy

Xe tải
Em đọc bài Cụ lại nhớ ngày xưa em đi thi

Website
www.facebook.com

Smile Windy

Xe tải
Bác nói thật đi là bác thi mấy lần :v mà ngày xưa có mỗi bài lùi chuồng thôi h có ghép ngang với xe chip đường trường :v
Cụ lại coi thường người khác, em thi 25/5/2016, khoá đầu tiên của ghép chuồng ngang, lý thuyết full và thực hành 100 nhá :)

Website
www.facebook.com
Cụ lại coi thường người khác, em thi 25/5/2016, khoá đầu tiên của ghép chuồng ngang, lý thuyết full và thực hành 100 nhá :)
em trêu cụ thôi :v tưởng cụ thi hồi mà thầy gọi điện vào trong nhắc đi như nào :v xong bị bóc phốt lên tivi :v

Smile Windy

Xe tải
em trêu cụ thôi :v tưởng cụ thi hồi mà thầy gọi điện vào trong nhắc đi như nào :v xong bị bóc phốt lên tivi :v
He he, đáng lẽ em thi tháng 3 mà phải dừng vì đợi sửa sân và các thầy đi tập huấn. Vụ đỗ chuồng ngang em còn ko phải oánh xe chéo ra cơ mà để xe song song rồi lùi vào, vừa lùi vừa oánh lái. Thầy em dạy chuẩn chỉ nên giờ ra đương ngon lành cụ ạ

Website
www.facebook.com
He he, đáng lẽ em thi tháng 3 mà phải dừng vì đợi sửa sân và các thầy đi tập huấn. Vụ đỗ chuồng ngang em còn ko phải oánh xe chéo ra cơ mà để xe song song rồi lùi vào, vừa lùi vừa oánh lái. Thầy em dạy chuẩn chỉ nên giờ ra đương ngon lành cụ ạ
em dạy mấy cụ trên đấy em bắt đánh lái 1 tay , và ko được đánh lái chết :v cho lụa chứ đánh lái chết nhều dập khuôn sau đi lùi ghép chỗ đông đái ra quần :v

Smile Windy

Xe tải
em dạy mấy cụ trên đấy em bắt đánh lái 1 tay , và ko được đánh lái chết :v cho lụa chứ đánh lái chết nhều dập khuôn sau đi lùi ghép chỗ đông đái ra quần :v
Kinh nhất mấy mợ vần vô lăng uỳnh uỵch khi xe đỗ ạ, sau này lái thực tế khổ lắm

Website
www.facebook.com
Kinh nhất mấy mợ vần vô lăng uỳnh uỵch khi xe đỗ ạ, sau này lái thực tế khổ lắm
em chỉ thương cái thước lái thôi :v mấy mợ ấy cho quay tay số nguội ngon dẻo chán dám cho vào lái :v

Smile Windy

Xe tải
em chỉ thương cái thước lái thôi :v mấy mợ ấy cho quay tay số nguội ngon dẻo chán dám cho vào lái :v
Thầy em cho tập nguội có 15 phút rồi bắt ra đường. Thực sự sợ vãi tè Cụ ạ

Sales5

Xe đạp
Thông tin hay

paradise_ndk

Xe hơi
Chả bù e ngày xưa cậy lái công nông suôt nên vào phát phi qua dốc mới nhớ chưa đề pa. Học sa hình có 2 buổi thì nhớ sao dc. Thế là toạch quay lại chờ lần sau thi lại. He he

Website
www.facebook.com
Chả bù e ngày xưa cậy lái công nông suôt nên vào phát phi qua dốc mới nhớ chưa đề pa. Học sa hình có 2 buổi thì nhớ sao dc. Thế là toạch quay lại chờ lần sau thi lại. He he
cụ thế hơi bị đẳng cấp đó :v

meomu286

Xe hơi
cảm ơn cụ chia sẻ

Tiểungưnhi88

Xe điện
bài viết rất hữu ích cho những người đang học và sắp thi
em thấy một vấn đề nữa là tâm lý đi thi cũng dẫn đến trượt
cứ phải bình tĩnh tự tin và quyết thắng nữa